Hà Nội: Ba Chỉ Nguyên Miếng, Đuôi Bò.thịt Bò(thui Rơm)-đặc Sản Chợ Viềng Nam Định

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Me_Ốc, 16/2/2012.

1. Me_Ốc

Me_Ốc

Ðề: THỊT BÒ (THUI RƠM) - ĐẶC SẢN NAM ĐỊNH - Mời Các Mẹ ORDER thưởng thức

Hí hí, bác là vưỡn nhớ vụ e giao đồ chậm chễ cho bác hà hà. Hum qua con xe của e lại dở chứng thế, suýt nữa e vất đi bác ạ hề hề mà tiếc ko có xiền mua nên lôi nó vào hàng sửa, xong giờ đi véo véo rồi ko biết mấy hôm nữa có bị giở chứng khác ko.

Bác ơi tầm 7h bác nhá hay phải sớm hơn bác. Hnay thì sớm hơn cũng ok bác ạ, vì e ko mắc việc gì hết ạ, e đang lang thang chỗ cửa hàng của e thôi chớ ko làm việc ạ

2. Me_Ốc

Me_Ốc

Ðề: Re: Ðề: Re: THỊT BÒ (THUI RƠM) - ĐẶC SẢN NAM ĐỊNH - Mời Các Mẹ ORDER thưởng thức

Hí hí chuẩn rồi gái em ạ. Thịt ăn ngọt, mùi thơm thơm nhé mặc dù khi nhận miếng thịt thì hôi hôi (hẹ hẹ, cái mùi thịt bò sống cả bì nó hôi hôi thế), da thì giòn giòn. E cứ để lâu lâu đi ko sao đâu, bò này ko sợ là để lâu bị dai. Khi thái thì thịt nạc thái thật mỏng ăn ngon hơn còn bì thì thái mỏng vừa thôi ăn giòn giòn mới thích

Me cu pi thích bài này.
  3. chaucaochep

chaucaochep Thành viên rất tích cực

Hôm qua đã xơi hết 1kg thịt ba chỉ bò nhà em. Nửa luộc, nửa xào. Rất ngon, bì ăn giòn sần sật ý. Có mua được bì riêng không hả Ốc, chị định luộc bì rồi ngâm mắm xem nó có giống món gân bò không

Bò buộc chặt rồi luộc đây ạ

Thái ra thì ntn. Trông ngon không?

À mà Ốc ơi, nếu các mẹ lấy luộc như chị thì nên để miếng to, khi cuộn lại nó sẽ vừa một vòng tròn, luộc lên trông sẽ như cái giò ý, đẹp hơn đấy. Miếng to nhất trong 2kg nhà chị cuộn lên vẫn chưa được một vòng. Lần sau chị đặt thì nhớ cho chị nhé. Còn để xào thì miếng nhỏ lại dễ thái hơn.

Me_Ốc thích bài này.
  4. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Chẹp.... thèm quá... nhìn miếng thịt hấp dẫn quá:)

Me_Ốc thích bài này.
  5. vitbaucute

vitbaucute Thành viên rất tích cực

Chị Ốc ơi, thịt bò ngon lắm. Từ hôm qua đến hôm nay 2 vợ chồng e chỉ có bò thôi :))
    Thịt bò e cũng bó cuộn chặt + 1 ít gia vị rồi luộc -thái mỏng- bóp cùng khế, gia vị, hành tây, xả, chanh. Ôi, ực ực, ngon lắm í, e để ngăn mát ăn cũng ngon :X
    Mua hàng của chị Ốc e rất hài lòng, thịt thì ngon, người bán thì cởi mở, nhiệt tình, cẩn thận, vui vẻ, lại còn ưu đãi bớt cho e nữa.
    Sang tuần mà về quê ngoại e lại order chị tiếp nhé:)
    tks chị nhiều nhiều:)

Me_Ốc thích bài này.
  6. huda.hanoi

huda.hanoi 01685285535

Bà ơi nhà tôi măm thịt ba chỉ bò hôm qua bà đưa rồi, thịt chắc và rất thơm ngon mũi tụi là hơi zai thoai. Lần sau tôi đặt hàng thì bà cho tôi chỗ mềm mềm nhé

Me_Ốc thích bài này.
  7. sunflower11

sunflower11 Bắt đầu tích cực

bò ngon lắm mẹ Ốc ạ. hihi mình luộc mang lên công ty mà mọi người xúm lại hỏi, hihi ai cũng khen ngon, bò lại thơm nữa. :) tks mẹ nó, lần sau tớ đưa cho tớ loại mới (ko bỏ lạnh qua đêm) tớ ăn thử xem thế nào nhé, hihi tks, hết sẽ order tiếp

Me_Ốc thích bài này.
  8. Me_Ốc

Me_Ốc

Ôi, e cảm ơn chị ạ. Hóa ra chị là mẹ Châu, giờ e mới biết, tại lúc chị order chị nhắn tin qua phone nên e ko biết C. Châu nào hi hi sory chị. Chị lại còn làm món ăn ngon chụp lại hình PR cho e nữa chứ. Vậy e xin phép chị e copy lại đoạn quote của chị e paste vào trang 1 topic của e để các mẹ nhà mình cùng xem nhé.

Chị là còn cung cấp thêm thông tin để chế biến đựoc món thịt ngon nữa, hị hị, e là dâu ND nên là cứ lơ nga lơ ngon, biết là ngon nhưng mà ko biết chế biến để được nhiều món ngon, e cảm ơn chị gái lắm. Bất cứ lúc nào chị cần ăn thì chị cứ ới e nhé

Sửa lần cuối: 25/2/2012
  9. Me_Ốc

Me_Ốc

Ok e gái, ăn ngon miệng là chị mừng rồi. Mà e gái cũng giỏi thật nha, chỉ được chị em cho ăn món này mà chế biến cũng thành thạo tuyệt vời luôn, công nhận món chạo này chị cũng thích lắm, e nói chị cũng thèm tối chị về quê thăm cháu chị sẽ nhờ bố mẹ chồng chị làm món này ăn tối vậy he he.

Hè hè, gái e lại khen chị rồi. Lúc nào ăn thì cứ ới chị nhé

10. Me_Ốc

Me_Ốc

Ok e gái, ăn ngon miệng là chị mừng rồi. Mà e gái cũng giỏi thật nha, chỉ được chị em cho ăn món này mà chế biến cũng thành thạo tuyệt vời luôn, công nhận món chạo này chị cũng thích lắm, e nói chị cũng thèm tối chị về quê thăm cháu chị sẽ nhờ bố mẹ chồng chị làm món này ăn tối vậy he he.

Hè hè, gái e lại khen chị rồi. Lúc nào ăn thì cứ ới chị nhé

11. Me_Ốc

Me_Ốc

Hí hí, ăn ngon miệng là mừng roài. Thế đồng hương ơi, hơi zai là tại cái bì hay là thịt hơi dai thế chắc là bì đúng ko. Hê hê, dâu NĐ như mẹ Ốc vẫn lơ ngơ lắm nên mẹ huda phải kể tội +mách nước cho mẹ Ốc thì lần sau mẹ huda mới được ăn chỗ mềm hơn. Bì dai có phải là tại con bò này hơi bị già ko hay là ko may rơi vào cái chỗ bì nó hơi bị dày và hê hê đương nhiên là cũng sẽ dai rồi. Để tối nay mẹ Ốc về mẹ Ốc hót với mẹ chồng xem lựa chọn chỗ thịt bì mềm và bì cứng thế nào và dặn bà cẩn thận nhé.

Lần sau lại tích cực ủng hộ mẹ Ốc nha hí hí, tks kiu tình yêu hiij hị

12. nhisausau

nhisausau Thành viên chính thức

Chị chưa ăn tới chỗ thịt bò hôm qua vì hôm qua đi làm về lại được ăn giò xào bà gói nên chưa biết có ngon hay không. Nhưng thật sự chỉ riêng việc chăm sóc khách, bán hàng tận tình của em đã làm cho chị thấy vui muốn vote cho em rồi. Sẽ đặt hàng nhà em dài dài nhé. À miếng thịt hôm qua là chị đã cạo sạch bì, rửa kỹ rồi, chỉ việc ăn thôi nhé.

Me_Ốc thích bài này.
  13. Me_Ốc

Me_Ốc

HI hi, e cảm ơn chị ạ. Chị đúng là người quê mình rồi, rất hiền lành và tốt bụng. Bố mẹ chồng và mọi người đằng nhà chồng e đều rất tốt chị ạ. Chỉ trong khoảng thời gian ngắn mà chị đã nhanh tay sẻ nó nhỏ ra, cạo sạch rồi rửa kĩ, yêu chị thế cơ chứ. Nhìn là e nhận ra ngay và e đã cho "chế biến" nó ngay bữa tối hôm qua của vc e roài, ngon ghê hi hi. E cảm ơn chị ạ
    Thịt bò quê mình có để ngăn mát vài ngày ăn vẫn rất thơm và ngon mà chị bởi nó tươi mà còn nếu để ngăn đá thì lâu hơn, chế biến vẫn ngon. Lúc nào chị cần ăn cứ ới e nhé. Thời gian này, e đang trông coi việc sửa chữa nhà cửa nên là sẽ chạy đi chạy lại phục vụ các chị cho vui còn sau này có lẽ sẽ chẳng được gặp các chị mấy vì e đi làm vp trở lại lại bận lắm hic hic

P/s: Hum qua chị mặc chiếc váy đen rất đẹp ạ, e cứ nhìn mãi (hí hí chắc chị cũng để ý thấy) he he tại 1 phần là chiếc váy chị đang mặc khá giống với mẫu thiết kế đã có tại cửa hàng thời trang của em trongg BST thu- đông vừa rồi (xếp li đáp chồng, ôm gọn và che bụng rất tốt với ai bụng to và rất tôn eo vì đường cắt nối ớ eo), hị hị (e có 1 cửa hàng thời trang riêng mà do trước e làm bên bộ phận XNK vải ra nước ngoài nên e cũng am hiểu chút ít và quen biết những thợ thiết kế, dựng mẫu giỏi cho các hàng thời trang nổi tiếng bây giờ)

Sửa lần cuối: 25/2/2012
    nhisausau thích bài này.
  14. Me_Ốc

Me_Ốc

Dạ e cám ơn chị ạ. Khi nào ăn thì chị lại ới e nhá, có phải là lần trước e quên tặng chị ít rau ở nhà trồng được đúng ko ợ, hị hị, làn sau e bù nhá nhá, cái gì là đồ sạch thì chị e mình tích cực mua bán, tặng cho xin chị nhỉ hê hê.

Ok, nếu mà thịt mổ xong chuyển ngay tới tay các mẹ thì khi nào cần loại này,e sẽ nt báo cho các chị : thịt tươi lên tầm mấy giờ và e sẽ thu xếp giao luôn cho các chị. Lưu ý là trong quá trình vận chuyên trời rét như hôm trước thì ko sao cơ mà trời nồm như mấy hôm rồi hoặc trời nắng nóng thế này thì e sẽ phải chèn các chai nước đá, đá cục để tạo hơi lạnh chứ ko phải là làm đông thịt nên bề mặt miếng thịt nào bị tiếp xúc trực tiếp với lạnh là sẽ hơi bị tái NHƯNG ĐẢM BẢO LÀ THỊT TƯƠI, NGON VỪA MỔ CHUYÊN LÊN Ạ. còn nếu mẹ nào giao vòa giờ hành chính ngày hôm sau thì vẫn là thịt tươi ngon đó e cho vào ngăn mát tủ lạnh qua 1 đêm và bật ngăn mát là max thôi để đảm bảo giữ thịt tươi cho tất cả các mẹ.

Có gì chị cứ ới mẹ Ốc nha

15. eagle1919

eagle1919 Thành viên kỳ cựu

Nhà cô ốc bán hàng đắt khách quá, thế này thì còn gì vui hơn nữa nhỉ. Cố đúng là có duyên với nghiệp buôn bán rùi....thế này thì cứ thế mà phát huy thôi đúng kg nào.hihi...

Me_Ốc thích bài này.
  16. xanhthuynguyen

xanhthuynguyen Thúy: 0978060287

Cuối tuần thế nào chị ui.............đắt hàng không?

Me_Ốc thích bài này.
  17. vthuhien1985

vthuhien1985 Facebook: 0915050785

hi, thông cảm và chia sẻ với mẹ cháu! mẹ cháu phải cố gắng ăn khỏe để còn chăm Ốc nhà mình nhé! cái này dùng đc cho mọi đối tượng mẹ nó à, Bé, Mẹ bé và cả ông bà bé nếu có nhu cầu nữa ạ!

Me_Ốc thích bài này.
  18. meyeubekem

meyeubekem Thành viên kỳ cựu

Ngay hôm chị khai trương top, em vào chúc mừng nhưng hình như mạng bị lỗi nên k có cm của em ở đâuy thì phải. Thèm lắm, nhìn món bò nhà chị mà em thèm quá, tiếc rằng em ở xa xôi nên k thưởng thức được rồi.

Me_Ốc thích bài này.
  19. Mẹ Linh Đan 245

Mẹ Linh Đan 245 091.2424.225

Nhà Mẹ Ốc lên tầng vù vù, đắt khách nhé đồng hương .

Me_Ốc thích bài này.
  20. Me_Ốc

Me_Ốc

Hi hi, Cảm ơn các mẹ đã vào topic của mẹ Ốc chăm sóc giúp mẹ Ốc. Mấy ngày nghỉ cuối tuần mẹ Ốc về quê nên là ít check online được.
    @ mẹ Tom, mẹ Gấu đông, mẹ noel, mẹ Bi ơi, tối nay mẹ Ốc ship thịt bò cho các mẹ nhé, thịt bò tươi vừa lên tới nơi rồi, tks các mẹ