Toàn quốc: Chè Vằng - Cao Chè Vằng lợi sữa- Chè Dung hỗ trợ chữa đau dạ dày

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Vịt Xiêm, 7/8/2009.

1. Vịt Xiêm

Vịt Xiêm Bắt đầu nổi tiếng

CAO CHÈ VẰNG THÙY ANH
    TÁC DỤNG: LỢI SỮA, GIẢM BÉO, TIÊU ĐỘC,
    MÁT GAN, BỔ GAN, LỢI MẬT,KÍCH THÍCH TIÊU HÓA,
    TĂNG CƯỜNG TUẦN HOÀN MÁU
    ĐT: 0165 656 6789 / 0904265248 - 151 Nguyễn Đức Cảnh- Hoàng Mai

*****Cao Chè vằng: 350k/kg ----- 180k/0.5kg ------Giá bán lẻ: 100k/12gói
    1 Kg khoảng 42-45 gói ( tùy theo đợt hàng mỏng hay dầy mà số gói /kg khác nhau),

- Cao được đặt theo đơn đặt hàng riêng tại xưởng ở Định Sơn-Cam Lộ - Quảng Trị nên Hàng luôn là hàng mới chứ không phải hàng thu gom, miếng cao dẻo tay, mở ra khi chưa pha đã thơm mùi thơm đặc trưng của lá Vằng

FREE SHIP CHO TẤT CẢ CÁC ĐƠN HÀNG TỪ 300K TRỞ LÊN TRONG NỘI THÀNH HN 1

Cao chiết suất từ cành lá ra nên bản chất Cao và loại cành lá là giống nhau, tùy cơ địa ai hợp thì sữa sẽ về nhiều hơn các mẹ nhé

LH: Thùy Anh ........... Đt: 0904 265 248 ..........
    FB: https://www.facebook.com/chevangthuyanh -----> các bác ghé qua cho e xin 1 like nhé

các mẹ cần lấy hàng giờ Hành chính thì nhắn trước cho mình, m sẽ mang đến cty ở Phan Huy Chú ( song song Phan Chu Trinh) rồi các mẹ qua lấy hàng
    sau 5h30 chiều các mẹ qua nhà lấy hộ m Địa Chỉ NR:tòa nhà Nghĩa Hưng(A1) - chung cư 151A Nguyễn Đức Cảnh - gần hồ Đền lừ
    - Trong giờ HChinh nếu lấy ở Nguyễn Đức Cảnh thì báo trước mình từ tối hôm trước m sẽ gửi hàng lại để ngày hôm sau mọi người có thể qua lấy mà k cần phải chờ đến chiều tối.
    - Nếu khách hàng k qua lấy được sẽ có shipper chuyển hàng đến tận nơi cho các mẹ + phí ship từ 20k đến 35k tùy địa điểm xa gần
    Khách hàng ở tỉnh khác m nhận gửi hàng qua CPN hoặc ship chậm bưu điện nhé

Khách hàng ở tỉnh xa có thể CK qua TK VCB hoặc Agribank rồi mình gửi CPN, sau 2-3 ngày là nhận được hàng
    TK VCB chi nhánh Hoàn Kiếm HN: 001 100 2500 969 or Agribank-chi nhánh Hoàn Kiếm HN: 150 2205 038 152
    chủ TK: Lại Thùy Anh

Hướng dẫn sử dụng Cao Chè Vằng:
    -1 gói chia thành 3-4 miếng nhỏ (để miếng cao vào tủ lạnh 1 lúc cho dóc nilon rồi lấy kéo cắt thành miếng nhỏ, sau đó mới bóc nilon rồi pha thì sẽ dễ dàng hơn)
    - với mỗi miếng nhỏ Cao Chè Vằng pha vào 1-->2 lít nước đã đun sôi (80C - 100C) hoặc tỷ lệ khác tùy thuộc vào nhu cầu và sở thích sử dụng của từng người mà tăng hay giảm lượng Cao và lượng nước, có thể uống khi còn ấm hoặc để lạnh.
    Sử dụng làm nước uống hằng ngày cho cả gia đình như các loại thực phẩm nước uống khác. Đối với phụ nữ sau sinh nên uống khi còn ấm nên sau khi pha Cao với nước nóng có thể ủ trong phích để giữ ấm. Khi mới uống có vị hơi ngăm đắng nhưng sau lại thấm ngọt nơi cổ họng, vị ngọt thanh mát rất dễ chịu, lúc đầu chưa uống quen có thể pha loãng rồi sau đó tăng dần độ đậm đặc lên.
    Bảo quản: Nơi thoáng mát và tránh ánh nắng trực tiếp, có thể để trong tủ lạnh khi thời tiết nắng nóng tránh cao bị chảy
    HSD: 2 năm kể từ ngày sản xuất

Cây chè vằng mọc ở dãy núi Hồng Lĩnh, nhiều nhất là núi Mồng Gà. Cây chè vằng là loại cây dây leo, bám quanh những bụi gai rậm rạp trên một độ cao nhất định, uống sương và dưỡng khí trong lành, quanh năm lá xanh. và không chịu tác động của con người như bón phân, phun thuốc. Cây chè vằng lấy về đem băm nhỏ khoảng 7 - 8 cm, phơi nắng, phơi sương đến khi khô nỏ, có thể cất giữ bao lâu cũng không mốc, dành uống dần.

Nghiên cứu dược lý chứng minh lá chè Vằng có chứa alcaloid, nhựa, flavonoid, có tác dụng kháng khuẩn, chống viêm, làm tăng nhanh tái tạo tổ chức, làm mau lành vết thương và không độc. Bộ phận dùng làm thuốc là cành, lá tươi hoặc khô. Tác dụng đặc biệt của chè vằng đối với phụ nữ sau sinh cũng được kiểm nghiệm. Là thuốc bổ đắng dùng rất tốt cho phụ nữ đẻ, chè Vằng cũng có thể trị nhiễm khuẩn sau đẻ, viêm hạch bạch huyết, viêm tử cung, viêm tuyến sữa, bế kinh, khí hư, thấp khớp, nhức xương. Các sản phụ khi dùng chè Vằng rất lợi sữa, người chóng khỏe, các cơ bụng, cơ tử cung co lên nhanh chóng, ăn ngon miệng

Kinh nghiệm dân gian Việt Nam thường dùng lá chè Vằng đun lấy nước uống hay pha như pha trà để chữa sưng vú, mụn nhọt; còn dùng chữa rắn rết hay côn trùng cắn; rễ cây vằng mài với dấm thanh để làm hết mủ những ung nhọt đã nung mủ. Liều uống hàng ngày khoảng 20-30g lá khô sắc uống, nếu dùng ngoài không kể liều lượng.

Bệnh viện Thái Bình dùng lá chè Vằng giã nát đắp vào nơi áp xe vú hoặc giã lá với cồn 50 độ rồi đắp vào nơi áp xe ngày 3 lần, đêm 2 lần. Thời gian điều trị thường là 1 ngày đến 1 tuần tùy theo bệnh nặng hay nhẹ và được bắt đầu chữa bằng lá chè vằng sớm hay muộn, trung bình 1,5 đến 2 ngày. Ngoài tác dụng kháng khuẩn, chống viêm, chè Vằng được sử dụng dưới dạng đồ uống có tác dụng giải nhiệt, giải khát, bổ gan, lợi mật, kích thích tiêu hoá, tăng cường tuần hoàn máu, giảm béo, lợi sữa rõ rệt. Nước chè Vằng uống ban đầu có vị hơi đắng, sau thấm ngọt, tính mát và lành. Điều đặc biệt là dùng được cho cả nam giới. Dùng chè Vằng đều đặn thấy bụng nhỏ, mỡ máu hạ, người ấm, huyết áp ổn định và ăn ngủ rất tốt.

Link Tham khảo về công dụng của Chè vằng:

[​IMG] Eo thon nhờ uống chè vằng
    [​IMG] Chè Vằng - Vị thuốc bổ dưỡng cho sản phụ
    [​IMG] Chè vằng bí quyết gọi sữa về sau sinh
    [​IMG] Chè vằng và những bài thuốc cho chị em
    [​IMG] Tác dụng chữa bệnh của cây chè vằng

Các phản hồi của KH sau khi dùng Chè Vằng:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Vịt Xiêm
    Sửa lần cuối: 5/5/2017
  2. Mit_Gau

Mit_Gau Thành viên chính thức

Vào ủng hộ nhà Vịt phát. Hồi sinh xong chị cũng toàn uống nước lá vằng này. Mẹ chị phải mua và đem từ Huế ra. Hihi, cả nhà uống luôn chứ chẳng phải mình bà đẻ :D

Vịt Xiêm thích bài này.
  3. HanKun

HanKun Bắt đầu tích cực

"Chuột bạch" chính là em Vịt nhể, hiihihih... Sau đấy bao mẹ dồi dào sữa nuôi bé nhờ có công của em Vịt. C sẽ ới e khi có nhu cầu.
    PS thêm là: Chè vằng rất tốt cho bệnh Tiểu đường và cao huyết áp. Có người chăm uống chè này trong vòng 10 ngày mà khỏi cả tiểu đường luôn.

Vịt Xiêm thích bài này.
  4. mebong1211

mebong1211 Bắt đầu nổi tiếng

Mụ Vịt bắt đầu buôn bán à, chè Vằng của mụ thì nhà Mickey uống hết rồi còn gì, ít sữa như tôi còn ra được nữa là, chúc buôn bán đắt hàng
    P/S thêm : Con dâu dạo này thế nào, đã đi được chưa? Tôi thấy bà ít vào nhà lắm, tôi cũng lười nữa. Sao hôm off sinh nhật bà lại ko đi

5. Vịt Xiêm

hồi mới sinh e dùng cũng thấy hiệu quả nên mách các mẹ dùng mà.

Lần trước cũng lấy chè cho các mẹ trong hội sinh cùng T7 / 2008 cùng uống, bây giờ thấy có nhiều mẹ cũng có nhu cầu mà nguồn chè lại tận trong Nghệ An, Hà Tĩnh, nhà chồng tôi ở trong đó nên nhờ mua rồi gửi ra HN, nguồn chè rất đảm bảo, hi vọng cũng giúp các mẹ có thêm nhiều sữa cho con măm măm thui chứ chả tham vọng buôn bán gì đâu:D

6. let5mi

let5mi Thành viên nổi tiếng

Bạn ui 1 kg thì uống đc lâu ko? Tớ mún order 1 kg uống thử, sắp sinh rùi...

7. Mit_Gau

Mit_Gau Thành viên chính thức

1 kg cũng nhiều phết đấy bạn ạ. Vì lá khô nên nhẹ mà, chắc phải nấu được 10 ấm vịt nhỉ? Bạn cứ lấy 1 ít uống thử đi. Lá này rất lành, tốt cho cả nhà đấy

8. Vịt Xiêm

Chè đã phơi khô rất kỹ nên 1 kg được 1 túi Nilong to (e cũng chả biết tả kích cỡ thế nào, đựng đầy cái túi Nilong màu xanh xanh ấy ạ)
    Nếu uống liên tục thì có thể dùng trong khoảng từ 20-25ngày mới hết 1 kg c ạ.

C cho địa chỉ và số SĐT liên lạc, nếu gần KV Bờ Hồ e sẽ Free Ship ạ

minhimama thích bài này.
  9. let5mi

Cty chị ở Thái Hà, nhà thì ở KGiang cơ :confused: Tính thêm phí ship là bao nhiu hả em :drinkers: Nhanh nhanh cuối tháng 8, đầu tháng 9 chắc là chị sinh rùi đấy. Giai cứ sợ k có sữa cho con :confused:

10. Vịt Xiêm

đã Pm cho c rùi ạ, sang tuần e sẽ Ship cho c nhé. Tks c.

Sửa lần cuối: 9/8/2009
  11. let5mi

Tớ PM rồi nhé, chúc bạn đắt hàng ^^

12. Soc&hatde

Soc&hatde Thành viên mới

Vịt ơi, chúc mừng em có gian hàng mới, chúc em mang lại lợi ích thật nhiều cho các bà mẹ sắp cho con bú. hihi, chè Vằng thì không cần quảng cáo mọi người cũng biết lợi ích rồi nhỉ.

Vịt Xiêm thích bài này.
  13. HanKun

HanKun Bắt đầu tích cực

Lạc đề - gọi bà mãi k trả nhời, ghét lắm! :drinkers::drinkers::drinkers:

14. bagiahamchoi

bagiahamchoi Chăn ga gối đệm trẻ em

Em Vịt có mặt hàng thiết thực quá. Chúc đắt hàng nhé, chúc các mẹ sữa nhiều như bê sữa luôn:)

Vịt Xiêm thích bài này.
  15. mebecoi@yahoo.com

mebecoi@yahoo.com Bắt đầu nổi tiếng

bạn ơi còi nhà tớ 7 tháng tớ đã bị mất sữa rồi (giờ ko còn sữa nên con chẳng thèm ti mẹ nữa), giờ uống chè vằng có hi vọng lấy lại đc sữa không nhỉ (chú ý: trước tớ ít sữa cũng dùng đủ thứ các mẹ trên này mách rồi mà vẫn ít sữa nhé, chán lắm)

16. Vịt Xiêm

E đã PM cho c rồi nhé.
    c check Pm đi ạ

17. phuonganh

phuonganh Thành viên nổi tiếng

chị ơi, cho em 01kg đến số 8 Lê thái tổ (tập đoàn Bảo việt) nhé, Phương Anh 0916.123.700, thanks chị

18. Vịt Xiêm

Sáng mai mình sẽ mang qua rồi alo cho bạn nhé. Tks bạn đã ủng hộ ;)

19. happyfamily

happyfamily Thành viên sắp chính thức

Thực hiện nghĩa vụ cao cả nào...Bao giờ chị sinh em bé nhớ tặng chị vài kí nha...hehehe :p Chúc em gái buôn may bán đắt :p

Vịt Xiêm thích bài này.
  20. Vịt Xiêm

Thanks c iu, c cứ sinh e Mèo cho Jerry đi rùi e gửi cho chục ký :rolleyes: