Nhớ mod: Các mẹ đọc và suy ngẫm nhé

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi vuvuyeu, 14/4/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. vuvuyeu

vuvuyeu Bắt đầu tích cực

Em viết bài này ra, trước tiên muốn đề nghị chị xanhnon có lời khi đã chạm lòng tự trọng của em và anh Cucai123, sau nữa là mong các mẹ nhìn nhận rõ hơn khi " làm từ thiện"

ĐÂY LÀ LỜI CỦA CHỊ XANHNON:"vuvuyeu à
    tớ thấy bạn có viết là " có sở thích mặc đồ của người khác
    vậy bạn xin đồ để làm từ thiện hay xin về mặc đấy. Mẹ nào cho quần áo cũng thấy bạn xin??
    ko hiểu cucai123 và vuvuyeu có phải là " đồng minh" ko nhỉ? tó cũng có một ít cung khá mới đấy vi mới sinh bé xong nên không mặc vừa. Nhưng nói thật với bạn tớ ko muốn cho bạn. Xin lỗi nhé nhưng hình như tớ thấy bạn đang lợi dụng lòng tốt của các mẹ trên này
    "

Các mẹ ạ, em đang là sinh viên năm nhất. Quãng thời gian của sinh viên kinh tế chỉ 4 năm thôi. Em biết có rất nhiều người muốn làm từ thiện dù chỉ là những hành động đơn giản nhưng lại không có thời gian và cơ hội vì phải vật lộn với cuộc sống. Việc làm từ thiện khi người khác nhìn vào thấy nó thực sự cao cả đáng khâm phục nhưng phải là người làm từ thiện mới thấy việc đó thật nhỏ bé, vẫn cảm thấy nó ko đáng là gì so với rất nhiều hoàn cảnh khó khăn thực sự kia. Vì thế em muốn tham gia vào hoạt động xã hội để trải qua quãng đời sinh viên đáng nhớ. Em biết đã có rất nhiều mẹ mơ ước điều này mà ko thể được.

Em khẳng định em là người thích mặc đồ người khác tùy vào món đồ em thấy hợp với tính cách của em nhưng không vì thế em lợi dụng lòng tốt của ng khác để nhận các món đồ từ thiện về cho mình. Hơn nữa trong khi đó em còn chưa biết quần áo đó ra sao? Chẳng có lẽ em lại ham hố mấy thứ quần áo không biết mặc vào sẽ thành gì?
    +)Mẹ xanhnon nói "em hợp tác với anh Hợp- cucai123" trong khi anh ấy là con trai lẽ nào anh ấy đi xin quần áo cũ cùng em để 2 anh em chia nhau sao?
    +)Mẹ xanhnon nói " dù chị có cũng ko cho em đâu " trong khi diễn đàn này có hơn mấy nghìn thành viên chẳng lẽ khi có chút quần áo muốn từ thiện chị nghĩ mình là người cao cả và quan trọng vậy sao?
    +)Mẹ xanhnon nói " chị thấy em chỗ nào cũng xin" trong khi đúng là 1 lần em xin của chị thuhuong73 và đó cũng là lần duy nhất em đi nhận đồ xin. Còn lại những lần khác em đều đổi đồ hoặc mua đồ được tặng.

Các mẹ ơi, sự việc chẳng có gì, em đã học được cách trên diễn đàn là dù 1,2 người có nghĩ mình xấu thì vẫn còn người khác hiểu cho mình Nhưng mẹ xanhnon đã chà đạp lên lòng tự trọng của em và cả anh Hợp nữa. Chúng em cũng là con người mà con người thì không thể ko có tự trọng.
    -------> Đã có 3 mẹ nhắn em đến lấy đồ
    Thứ nhất là chị Thảo sđt 0933833186. Chị ấy ở Tây Sơn gần Chùa bộc
    Thứ hai là chị vitxinhgai ở Ngã Tư Sở nhưng lại không trùng lịch học của em nên em ko tiện qua đc để nhận
    Thứ 3 là chị mehn sđt 01228222569 Chị ấy ở Hoàng Hoa Thám nhưng em cũng xin lỗi vì không đến lấy đc

Em chỉ giúp các mẹ khi tiện đường em đi về và rơi vào những thời gian em học ở trường, em sẽ cố hết sức để chuyển giúp.Còn chị Xanhnon, dù chị có bảo em đến lấy thì em cũng xin từ chối vì em ko tiện đường và cũng ko sắp xếp đươc thời gian qua chị. Đơn giản vì em chỉ có cái xe đạp quèn thôi!

Em rất mong các mẹ sẽ đọc và suy ngẫm. Em xin mạo muội đề nghị chị xanhnon có lời xin lỗi chính thức nếu chị thực sự yêu quý diễn đàn và muốn diễn đàn trở nên tốt đệp. Em xin hết!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vuvuyeu
    Đang tải...

2. minhhangsang

minhhangsang

Ðề: Nhớ mod: Các mẹ đọc và suy ngẫm nhé

thực tình nhiều mẹ tặng đồ, nhưg mà lại có những người nói nặng lời quá. Như thế thì việc tặng đồ k có nhiều ý nghĩa nữa.

vuvuyeu thích bài này.
  3. vuvuyeu

vuvuyeu Bắt đầu tích cực

em nghĩ diễn đàn là nơi để giao lưu học hỏi và tiếp thu kinh nghiệm từ những ng đi trc. Chúng ta cùng là phụ nữ. Chẳng ai hiểu phụ nữ bằng phụ nữ cả.

4. dyentynk

dyentynk Thành viên đạt chuẩn

mẹ Xanhnon cũng nên xem lại cách ăn nói của mình đi. Trà đạp lên lòng tự trọng của người khác là 1 điều KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN ĐƯỢC. Giả dụ mẹ xanhnon là người phải nghe câu nói đó thì mẹ nghĩ thế nào?

5. hue00185

hue00185 Thành viên tích cực

đọc và ngẫm................................

Sửa lần cuối: 14/4/2012
  6. chuot_84

chuot_84 Thành viên tích cực

mình nghĩ bạn lên có những bằng chứng, như hình ảnh địa điểm bạn làm từ thiện, để các mẹ tin hơn, thì các mẹ sẽ ủng hộ thôi.

mehn, giadinhcunthutrang_5t thích.
  7. ngọc ánh

ngọc ánh Guest

trước hết, chị thấy diễn đàn đồ thanh lý này e lạm dụng hơi quá cho những vấn đề riêng tư, từ những topic như "đừng nx theo ý kiến chủ quan" đến cho thuê topic (sau đó Mod đã chuyển sang mục dịch vụ) đến xin lỗi và bây giờ là topic này, và chị thấy nhiều topic của e thường đặt tiêu đề cần tiên, hết tiền, gấp gấp... thật ra cái này cũng ko quan trọng lắm, nhưng chị nghĩ tiền thì với ai cũng cần nhưng ko nhất thiết phải thể hiện quá như thế
    Thứ 2 nữa là e xin đồ của mẹ thuhuong73 nhưng chị lại phát hiện e đăng bán cái áo đấy trên enbac, lúc đầu là 1 topic riêng: 40k 1 cái áo sơ mi voan pha ren hot. Tại sao ko? sau đó thì e xóa đi gộp vào chung với topic này
    http://enbac.com/Ha-Noi/Thoi-trang-...Mua-ngay-khong-phai-lan-tan-Lien-he-ngay.html
    vậy e giải thích tại sao?
    e làm cho mọi người mất niềm tin ở e quá, e tham gia topic tặng đồ nhiều, đã có những cm khiến mọi người ko hài lòng, e lập tpic xin lỗi và bây giờ lại thế này, nhưng nói chung dù e giải thích thế nào thì cũng nên chuyển sang mục khác e ạ, vì e giải quyết nhiều việc riêng của e vào mục thanh lý quá rồi

8. IceIce

IceIce ^^Ác Si Đừn^^

ủng hộ bạn người ta tặng mình cần mới xin chẳng tội tình gì cả.Đã tặng đồ thì vui là chính chứ chẳng phán xét ai cả. Còn những người ích kỉ ko quan tâm đến cảm nhận của người khác sống cực đoan thì thường hay soi xét vỗ ngực "Tôi có cũng chẳng cho bạn" Nếu tôi là bạn tôi sẽ phát điên lên khi có người coi thường tôi bằng những câu nói ấy. Đừng nghĩ trên mạng có thể bộc lộ bản chất tầm thường đấy mà ko can chi.

9. Nhữ_Tú_Quyên

Nhữ_Tú_Quyên Khăn hàng hiệu use 0905452992

Mệt khi phải đọc mấy cái bài lá cải kiểu này ............!

10. Ðề: Nhớ mod: Các mẹ đọc và suy ngẫm nhé

Tham gia diễn đàn là để hòa nhập chứ đừng tự hòa tan mình thế này em gái ạ .

11. xanhthuynguyen

xanhthuynguyen Thúy: 0978060287

hãy nghĩ lòng mình chính là tấm lòng của mọi người đi ạ

12. thutrang_5t

thutrang_5t Rắn89 - Changg Chập Cheng

vuvuyeu nên nghe và tiếp thu ý kiến của các chị nhé. chị thấy mẹ ngọc ánh nói đúng đấy

13. banhduc266

banhduc266 Thành viên tích cực

Mình thấy chị ngọc ánh nói đúng đấy bạn ah.

14. giadinhcun

giadinhcun Thành viên kỳ cựu

Mình ko biết nick bạn này.Nhưng mong hồi âm của vuvu..........Tránh hiểu nhầm sâu sắc

15. cuongvnn8x

cuongvnn8x Thành viên chính thức

Sự thật là đây sao ? Ôi........................

16. cohong83

cohong83 Bắt đầu nổi tiếng

hic, chuyển sang mục khác đi em ơi..........

17. mebong0610

mebong0610 Thành viên tích cực

Tham gia diễn đàn LCM mình thấy rất vui, rất bổ ích và càng vui hơn khi mình biết topic Mục thanh lý sau đó là tặng đồ, lần đầu vào tặng đồ mình thấy có rất nh mẹ tốt bụng tặng và cho đi rất nh thứ có giá trị, giá trị là 1 phần ngoài ra còn là tinh thần, mình cũng đọc từng topic và cũng có thứ m thích muốn xin nhưng m chỉ xin 1 lần duy nhất, còn m thấy có nh mẹ cái gì cũng xin... Mình nghĩ đó là văn hóa ko hay và đó cũng là lòng tự trọng của mỗi người. Có thể có nh người k thích cho ng hay xin đồ nhưng các mẹ k nói ra thôi. Mẹ Xanhnon nói cũng có lý của mẹ ấy, nhưng có lẽ hơi nặng lời đó là do cách truyền đạt của mỗi ng khiến bạn vuvuyeu khó chịu, mình thấy cả 2 bạn đều nên suy ngẫm lại để topic ngàng càng có ích chứ k phải mâu thuẫn vì những chuyện vặt vãnh của phụ nữ như thế này.

18. mebehachi

mebehachi Bắt đầu tích cực

Thế này mới gọi là đọc và suy ngẫm.

19. linhnhi_1987

linhnhi_1987 097-970-6336

hic.................đi xin rồi đi bán....em ơi " vạch áo cho người xem lưng" hả em....đi xin cũng không có rỳ < nếu mình cần> nhưng xin rồi bán.....hic hic...mới đầu khá thông cảm vs em nhưng đọc đến đây thì....hết thông cảm nổi

Inh Li thích bài này.
  20. lhathu999

lhathu999 Thành viên kỳ cựu

Mình nghĩ mẹ này có lý, bạn vuvuyeu nên đóng topic sớm đi.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.