Hà Nội: Banjishop - Dừng chân.

Thảo luận trong 'Việc làm' bởi BanJiShop, 29/6/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mẹ Hà Vi_2004

Mẹ Hà Vi_2004 0983.07.0983

Ðề: Ship hàng Hà Nội - hôm nay phải tốt hơn hôm qua Trang nhé!

C vừa call cho e rùi đấy. Qua luôn giúp c nhé. Ship càng sớm càng tốt cho khách mà. Tks e!

Đang tải...

2. BanJiShop

BanJiShop FB.com/TinhDauMoli

Vâng, có người đang qua chỗ chị lấy hàng rồi đấy ạ

3. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

mắt mũi nàng thế nào tớ bảo chỉ còn 1 đơn định công -> DH giao thong van tải thoi nhé, 2 váy 300k+ ship 25k, cho người mang luôn tiền 1tr5 valy lần trước cho tớ nhé, đợt này đang khan tiền

BanJiShop thích bài này.
  4. huong137

huong137 Thành viên kỳ cựu

hihi lên mạng chát với chị nhé, xong chưa

BanJiShop thích bài này.
  5. civil_huyen

civil_huyen Chế tác trang sức VÀNG-BẠC-NGỌC

Lại rủ dê con nhà bà nghê;
    Để cho con bé nó còn kiếm xẻng mua nhà lầu chứ

Thông báo là ngày kia trả hàng cho em đoá

Bé Trang cầm hàng cho em thì em nhờ em ấy trước đi nhá

BanJiShop thích bài này.
  6. civil_huyen

civil_huyen Chế tác trang sức VÀNG-BẠC-NGỌC

Trang ơi,
    Ngày kia tầm hơn 10 đơn em nhé

P/s; chị ở Hàm Tử Quan hỏi em đã lấy tiền của người nhận hàng giúp chị ấy chưa để chị ấy gửi trả ? 190k ấy - hôm mà chị gọi em lúc tối gần 8h em chưa giao ấy;

BanJiShop thích bài này.
  7. bag121984

Nàng ơi tầm 11h tớ ra ngoài có việc rùi ko kịp thì để đầu h chiều nhé

BanJiShop thích bài này.
  8. BanJiShop

BanJiShop FB.com/TinhDauMoli

Re: Ship hàng Hà Nội - hôm nay phải tốt hơn hôm qua Trang nhé!

PM của chị mẹ Ha Vi_2004

Trích Nguyên văn bởi Ôsin@
    Chào em.
    Tối hôm qua chị có đặt 50 bánh cuốn và 10 bánh tẻ đến Số 1 - Đào Duy Anh. CHị hẹn ship hàng lúc 10h30-11h.
    9h chị thấy cậu nhân viên giao hàng alo, chị ơi 15' nữa em đến.
    Chị lọ mọ đi xuống (15' sau gọi thì cậu bảo em đang sửa xe). Ok, chị lại leo lên VP. 20' sau cậu gọi em đến rồi, chị lại lọ mọ xuống.
    Chị mang đúng 2 tờ 200k và 1 tờ 10k vì cứ nghĩ phí ship 10k thôi.
    Cậu ấy bảo của chị hết 220k. Chị bảo em trả lại cho chị. Cậu ấy bảo em ko có tiền, chị lên lấy tiền đi. CHị nói thật, toà nhà chỗ chị làm đi mỏi cẳng từ VP xuống dưới, bụng lại đang to nặng nề, trời thì nắng chang chang. CHị định đt cho em bảo là 1 là chị trả bớt lại bánh, 2 là chị nợ 10k để lần sau. Gọi mãi cho em ko được.
    Gọi mãi ko được, ko đổi được tiền. Nên chị quyết định gửi lại em 2 cái bánh tẻ.
    Viêt vài dòng cho em hiểu.

@ Shop Ban Ji:

1/ Bên e ship hàng dù đơn ít hay nhiều, lớn hay bé thì mình cũng là 1 DV phục vụ khách hàng. Tại sao khi khách bảo e ship trả lại tiền, e ko có tiền trả lại sao ko đi đổi mà để khách phải trả lại 2 bánh tẻ nhà c? 2 bánh có 10k thui, nhưng vấn đề là sự khó chịu và ko hài lòng của khách về dịch vụ nhà c. Họ đâu biết e là ai? Họ đâu giao dịch mua bán với bên e mà chỉ giao dịch với bên c. Nhân viên là e làm thế này khác nào rào uy tín của c với khách hàng?

2/ Việc thứ 2 là tại sao trong hóa đơn c đã ghi rõ 10h30-11h mà nhân viên e ko chịu nhìn. Ai đã ship hàng bên c thì biết nhà c luôn có hóa đơn, và ghi rất cẩn thận chi tiết thông tin, sđt, địa chỉ, cũng như giờ khách yêu cầu ship? Nếu như e tiện đường thì phải alo nói khéo với khách là : " C thông cảm, c hẹn giờ ship muộn hơn, nhưng e tiện đường đang đi ngang qua chỗ c, c lấy sớm giúp e đc ko? " Mất gì câu nói mà nhân viên e lại cư xử như kiểu ra lệnh cho khách hàng vậy?.

Thật sự c rất ko hài lòng về thái độ của nhân viên ship của nhà e hnay với khách hàng nhà c chút nào.!
    P/S : E chuyển khoản luôn giúp c tiền hàng hnay 740k - 40k phí ship = 700k nhé.
    Tks e!

Trước hết cho em xin gửi lời xin lỗi chân thành nhất tới chị Ôsin@. Ngay khi cậu bé ship hàng nhà em về em đã mắng nó luôn, nhưng quả thực là em không biết sự tình lại như thế. Cho đến khi chị Hà Vi gửi pm cho em, em mới biết.
    Đọc pm của chị em nhất thời cũng chưa biết phải xử lý tình huống này như thế nào cho phải.
    Em chỉ biết gửi lời xin lỗi tới chị Ôsin@ vì hành động đó của nhân viên nhà em.

Em cũng xin gửi lời xin lỗi tới chị Hà Vi vì nhân viên nhà em đã làm ảnh hưởng không tốt tới hình ảnh của nhà chị :(.
    Em cũng xin gửi lời cảm ơn sâu sắc tới chị vì đã pm nhắc nhở em mà không cm trên topic.

@all: Em làm ship hàng đã được 3 tháng, nhưng tự bản thân em nhận thấy em còn sai sót rất nhiều. Em tự dặn lòng mình phải cố gắng hoàn thiện hơn nữa dịch vụ của mình, cũng như yêu cầu nhân viên phải có thái độ phục vụ tốt với khách hàng. Nhưng hoạt động của Banjishop bọn em khâu tổ chức, quản lý, quyết toán và điều vận vẫn còn rất nhiều bất cập, dẫn đến việc chậm quyết toán và thi thoảng có việc bị rớt đơn hàng của mọi người.

Trong chuyện lần này của chị HàVi, em cũng không biết nói gì hơn ngoài việc xin lỗi chị Ôsin@ và chị Hà Vi thật nhiều.
    Em xin được rút kinh nghiệm và hứa sẽ cố gắng quản lý tốt hơn nữa, cải thiện chất lượng dịch vụ hơn để không phụ công mọi người đã tin tưởng và ủng hộ nhà em suốt 3 tháng qua.
    Em mong chị Hà Vi thông cảm cho sai sót lần này của em.
    Em vô cùng xin lỗi và xin chân thành cảm ơn chị.

Em cảm ơn mọi người đã theo dõi và ủng hộ em thời gian qua.

9. namffp

namffp Thành viên nổi tiếng

mẹ BanJiShop rất có tinh thần cầu thị, tớ rất thông cảm với mẹ nó và cũng hiểu được tầm quan trọng của yếu tố con người trong mảng dịch vụ này. Cố gắng hoàn thiện nhé, làm dịch vụ thì chất lượng dịch vụ phải là hàng đầu, bất luận khách hàng đúng hay là sai.
    Loại hình dịch vụ của mẹ nó lại đặc thù vì cùng lúc phục vụ 2 khách hàng của một đơn hàng ;) - chưa kể người ship hàng không chỉ là nhân viên của mẹ nó mà lại còn là người đại diện cho bộ mặt của khách hàng nữa nghĩa là mức chuyên nghiệp phải nâng lên gấp đôi mới làm hài lòng được.
    Chúc công việc của mẹ nó hiệu quả và dành được sự tin yêu của các mẹ ngày càng nhiều!!!

huong137 thích bài này.
  10. bag121984

Ðề: Re: Ship hàng Hà Nội - hôm nay phải tốt hơn hôm qua Trang nhé!

Rút kinh nghiệm lần sau chuẩn bị nhiều tiền lẻ hihi. Mình nghĩ lỗi 1 phần cũng của mẹ Ha Vi_2004 ( mình bao giờ cũng thông báo cho khách hàng tiền ship để khách chuẩn bị khi thanh toán, mình chịu 1 phần hay khách chịu hết lúc nào mình cũng nói rõ với bên ship và bên khách hàng nên ít khi có chuyện tiền ship 20k mà lại tưởng 10k cả, còn 1 phần nhân viên ship cũng ko nhanh nhẹn đổi giúp chị khách đang bầu bí nên gây phiền toái thế hi vọng hai bên giúp kinh nghiệm để cùng phát triển hi)

Sửa lần cuối: 12/6/2012
    huong137 thích bài này.
  11. Mẹ Hà Vi_2004

Ðề: Re: Ship hàng Hà Nội - hôm nay phải tốt hơn hôm qua Trang nhé!

Thật ra c pm cho e là c còn muốn hợp tác với bên e lâu dài.
    C biết cv đi ship vất vả, nóng nôi thế này nên c cũng rất thông cảm với bên ship hàng bọn e. Rút kinh nghiệm lần sau e nhé!
    @ Mẹ Bag 121984 : Mình và c khách nhà mình còn pm 1 đoạn hội thoại với nhau nữa, và việc c ấy ko hài lòng là việc e nhân viên bắt c ấy chờ đợi và vòng lên vòng xuống đổi tiền. Còn mẹ nó bảo mình có lỗi do ko pm khách số tiền khách cần thanh toán? Mình xin trả lời thế này nhé :
    -1/ Khách nhà mình xưa nay chả bao giờ cò kè 10 hay 20k tiền ship. Nhiều khi tiện tay hoặc vội cầm theo 10k tiền lẻ thui, chứ c ấy cũng ko cò kè hay ý kiến gì việc ship hàng giá 20k. Vì các mẹ bán hàng chuyên nghiệp trên này đều biết, trừ khi tự đi ship, chứ thuê các e ship thì đa phần là 20k/ 1 đơn hàng. Nóng nôi thế này, chả ai ship đc 15 hay 10k/1 đơn ( với đoạn đường từ Kim Mã đi Đào Duy Anh cả ).
    Giá cả hàng và phí ship hàng mình đã public công khai trên đầu top bán hàng nhà mình. Vì nhiều lý do ko phải lúc nào khách nt đặt hàng mình cũng làm luôn 1 câu tổng tiền hàng của c hết bao nhiêu đc? Bởi nhiều khi ko cần thiết, và khách hàng sẽ cảm thấy khó chịu. ( Cái cảm giác này khó nói lắm, kiểu như bạn vào cửa hàng điện thoại bảo xem cái đt. Một em nhân viên bảo : C ơi, cái này đắt tiền lắm, hơn 20 M cơ đấy. Nói chung cái cảm giác này ai hiểu đc đến đâu thì hiểu, nhưng phương châm bán hàng của mình ko thik thông báo tổng tiền đơn hàng với khách hàng, trừ khi khách đó hỏi tổng hết bao nhiêu? Ko lẽ 1 c khách nt sms bảo e ơi mai c đặt 200 bánh cuốn e nhé. Mình lại pm lại là : C ơi, tiền hàng của c hết 600k nhé. Mình thấy rất vô duyên. Và chắc chắn sẽ có khách nói : C biết rùi, e sợ c ko có tiền trả sao mà phải nói tổng tiền ra với c. ( cái này là ý riêng của bản thân mình nhé ).
    Còn sự việc hnay bản thân mình đã nhận lỗi với khách, nhưng nhìn lại 1 cách khách quan là lỗi do e ship hàng đã ko nhiệt tình và nhanh ý đi đổi tiền lẻ. Việc e ko mang tiền cái này hoàn toàn chấp nhận đc ( vì ko phải lúc nào cũng có sẵn tiền, và tiền lẻ trong túi. Và nếu như có mang tiền lẻ, nhưng biết thế nào mà mang cho đủ khi 1 buổi sáng e giao bao nhiêu khách hàng ). Nhưng việc thái độ e bắt khách đi lên lấy 10k để thanh toán cho e, làm c có cảm giác e chỉ biết mình đi ship hàng, mang đến cho khách là xong, ko quan tâm tới việc khác bên lề, có tiền thanh toán hay ko là việc của c và chủ hàng. Nhưng e quên mất 1 điều là chính c khách đó, mới là người nuôi sống, đem lại công việc, và lợi nhuận cho c e mình. Mình là người đi phục vụ cớ sao vì 1 vấn đề nhỏ như vậy mà để khách hàng ko vui? ko hài lòng, và khó chịu? Đến mức độ phải trả lại 2 chiếc bánh nhà c vì ko có tiền lẻ?
    Vấn đề tớ ko hài lòng ở đây là thái độ của e nhân viên ship bạn ah. Nếu như bạn là người hnay thuê ship, chỉ vì ko có tiền lẻ mà khách trả lại 1 chiếc valy cho bạn thì bạn sẽ cư xử thế nào? Vấn đề ở đây ko phải là giá trị của hàng hóa, mà là thái độ phục vụ bạn ah. Khi khách đã phải trả lại hàng nhà bạn? Liệu khách có còn muốn sử dụng các sp nhà bạn thêm 1 lần nào nữa ko?

BanJiShop thích bài này.
  12. bag121984

hihi còn mình thì luôn cẩn thận hơn, bao giờ mình cũng bảo tổng tiền của chị là thế này cả ship ok thì em cho người ship qua. Mình đã gặp trường hợp nhiều lần quên ko thông báo tổng đến lúc đó khách ớ á cuối cùng khách khó chịu còn mình thì áy náy, đấy là kinh nghiệm của mình chia sẻ để hy vọng mọi người bán hàng tốt hơn thôi. Còn tùy suy nghĩ mọi người chẳng thể ai áp đặt ai cả

13. Mẹ Hà Vi_2004

@ Bạn Bag 121984 : Rất cảm ơn ý tốt góp ý của bạn. Mình cũng sẽ tham khảo, và sẽ áp dụng trong trường hợp nào đó cho phù hợp, tất nhiên ko phải là áp dụng với tất cả. Vì mình vẫn giữ ý kiến của mình là sẽ có 1 số trường hợp khách, và trường hợp điều kiện hoàn cảnh khi khách ko hỏi mà nhắn tin tổng tiền hàng ra ko đc tiện và hợp lý lắm.
    Còn riêng vụ việc hnay, mình vẫn giữ nguyên ý kiến là thái độ phục vụ của e ship hàng nhà e Trang là sai hoàn toàn. Ko thể nói với khách 1 câu thản nhiên là c lên lấy tiền lẻ đi đc bạn ah? Trong khi nhìn thấy c ấy bầu bí như thế?
    Và nếu như mình có pm tổng tiền hàng cho khách, mà khách vẫn ko có tiền lẻ thì sao? Vẫn bảo c đi đổi tiền đi ah?
    Vụ việc này mình nghĩ nên tạm dừng ở đây.
    Rất cảm ơn ý kiến góp ý, chia sẻ của mọi người.
    Cảm ơn e Trang đã tiếp thu ý kiến của khách hàng - là c.
    C e mình sẽ còn hợp tác lâu dài, nên c mới thẳng thắn trao đổi với e. Chứ c mà để bụng, thì c đã bye DV bên e luôn rùi, khỏi cần góp ý chi cho mệt và mất time.
    Một lần nữa tks all nhé!

BanJiShop thích bài này.
  14. hoa_oto

hoa_oto Thành viên rất tích cực

T đánh dấu cái mấy hôm trc có khách yc giao hàng giờ hành chính mà bận họp, ko giao đc.

15. Embinbin

Embinbin Thành viên kỳ cựu

Ðề: Re: Ðề: Ship hàng Hà Nội - hôm nay phải tốt hơn hôm qua Trang nhé!

Chị vưỡn chưa có xièng đâu nhé. Hôm nay chỗ em ship sấu nhà hương177 cho chị chị cũng chưa tt tiền, em có thể trừ luôn tiền cho chị k? còn lại bn mai ck cho chị nhé. chiều mai qua chị nha, cụ tỉ sáng mai chị alo nhé

16. huong137

nè chị mới viết đơn đến trang 15 nhé, viết tiếp đi nhé, chú ý ko sót đơn thì chít
    hôm này đơn của chị mechi chắc chán phải giao vì chị ý bay đi châu âu nhé
    (chị nt trên này cho đỡ lẫn chứ cô nhiều việc cô lẫn lung tung hết)

17. Herbes

Herbes Thành viên kỳ cựu

Hehe! Bâạ ship hàng cho nhà chị Hương có ship dc hộ chị 1 đơn ko? Chị PM đơn hàng nhé! Cảm ơn em!

18. huong137

Ðề: Re: Ðề: Ship hàng Hà Nội - hôm nay phải tốt hơn hôm qua Trang nhé!

em gái ơi 9kg sấu hôm qua e giữ lại cho khách trong tủ nhà em, chị ý nhắn em chuyển sấu cho chị ý đến
    96 nguyễn khánh toàn,
    tổng tiền là 243n
    và sdt là 0904.101.303
    em sếp đưa nào hôm nay đi đường đó thì ship luôn cho chị ý nhé

19. bag121984

hôm nay ship đi mai động giúp tớ nhé giá 130k cả ship( 2 đơn trước cậu ship chưa thanh toán nàng nhé , tổng 1tr8 )

20. huong137

huơng chỉ bận sau 4h chiều thui bạn ạ hihi, cả ngày em ý vẫn shíp thường mà

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.