Hà Nội: Shop Mẹ NGUYỆT® - Máy xay BOSCH & BRAUN made in EU

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi chimcuckoo, 12/6/2007.

1. carnation

carnation Thành viên rất tích cực

Mẹ Nguyệt cho em thanh lý nhờ trong topic của mẹ nó nhé. Em cám ơn.

Mình thanh lý Phụ kiện máy 450W: cối xay khô HC (350ml) mình mua của chị Nguyệt nhưng có nhu cầu thanh lý vì được người quen cho 1 bộ máy khác. Mình mới dùng thay thịt cho con 1 lần, giá mua từ chị Nguyệt là 470k, thanh lý lại giá 400k, mẹ nào cần ủng hộ mình nhé.

2. chimcuckoo

chimcuckoo www.shopmenguyet.com

OKie, khi nào có máy chỉ chuyển cho Ngà của em ngay.

3. chimcuckoo

Được rồi, khi nào tuần tới hôm nào có hàng chị sẽ báo em ngay. Chị Nguyệt

4. minhngoc2006

minhngoc2006 Thành viên chính thức

Báo giá cho mình 2 loại MR6550 M BC-HC (xay đá) và MR6550 M FP-HC (nhào bột, thái lát rau củ quả) nhé. Sắp có hàng chưa bạn.

5. linhthao09

linhthao09 Thành viên tích cực

chị gthiêu lại về máy MR6550 M BC-HC cho em. Có lẽ em sẽ lấy thêm 1 cái này nữa. (giá tốt cho khách hàng tiềm năng nhé)

6. meyeutom

meyeutom Bắt đầu nổi tiếng

chị tư vấn dùm e xíu chứ đọc topic của chị xong chắc e chóng mặt luôn wá:)
    e muốn mua để xay sinh tố cho con thì mua loại nào c? nếu mua loại đơn năng thì có thể xay đc thịt với rau nấu chín ko?(e hay xắt nhỏ ra nấu rồi xay nghuyễn trộn chung với cháo cho con ăn),e chủ yếu là xay sinh tố thôi,nếu tiện thì mới xay thêm đồ. bà chị e cứ kêu mua máy Philips mà e nhìn cũng ko thích lắm. cho e xin giá luôn c để e ngâm cứu,thanks c nhiều

Last edited by a moderator: 11/10/2009
    chimcuckoo thích bài này.
  7. chimcuckoo

MR6550 M BC-HC vs MR6550 M CA

:rolleyes: Với khách hàng thân thiết chị bao giờ cũng có ưu đãi mà.
    :rolleyes: Máy MR6550 M BC-HC về tính năng cũng tương tự như máy MR6550 M CA em đã mua, nhưng theo chị là hay hơn nhiều (đắt xắt ra miếng mà). Đó là:
    1. Cối xay khô HC 350ml của máy dung tích nhỏ hơn (so với cối CA 500ml của máy MR6550 M CA), thích hợp hơn để chế đồ cho em bé (cối CA kể ra hơi lớn cho em bé, cho gia đình thì thích hợp hơn).
    2. Cối BC 1000ml chính là cối 2 trong 1, vừa có thể xay đá, vừa chính là 1 cối xay sinh tố/thịt lớn, công dụng như cối xay sinh tố thông thường (tuyệt vời cho cả gia đình).
    3. Giá chỉ đắt hơn so với MR6550 CA có 300.000 đ nhưng lại có thêm những ưu điểm trên, quá tuyệt!

Thân mến, Nguyệt

8. chimcuckoo

Nếu dùng cho em bé, lựa chọn máy xay cầm tay là hợp lý so với các loại máy xay sinh tố thông thường khác em ạ. Mà trong các loại máy xay cầm tay trên thị trường hiện nay, BRAUN lại là sự lựa chọn hợp lý nhất (cả về chất lượng lẫn giá cả).
    Nếu dùng cho em bé từ bé tí ti đến cả giai đoạn ăn dặm thì chọn máy đa năng (có thể dùng cho cả gia đình nữa), nhưng khi dó các loại máy xay thông thường đang có sẽ bị bỏ xó hết (do không tiện dụng bằng).
    Nếu CHỈ dùng cho em bé thôi, kết hợp các loại máy xay thông thường đang có, thì có thể chọn máy đơn năng là đủ.
    Về tính năng, máy đơn năng thiết kế để xay cháo và sinh tố (tất cả các món có nước ở dạng SOUP), có nghĩa là các loại trái cây như xoài, na, đu đủ, hồng xiêm,... (mềm, có nhiều nước); các loại cháo (tất nhiên là có thịt, rau,... nấu cùng rồi) đều xay được hết. Thịt và cháo em có thể nấu chung rồi xay hoặc nấu riêng, xay xong rồi trộn với nhau cũng được (sản phẩm xay ra có thể nhuyễn như bột nếu chẳng may em xay bị quá tay).
    Mấy dòng tư vấn có thể chưa diển tả được hết ý, nếu em vẫn chưa rõ lắm thì phone cho chị, chị sẽ tư vấn cặn kẽ hơn cho, để em có thể lựa chọn được đúng sản phẩm mình cần, không nên lãng phí vô ích. Thân mến, Nguyệt

9. linhthao09

Cuoi tuan nay hoac dau tuan sau em di HN. luc do mchi da co hang chua de em lay luon. Em muon lay them 1 coi xay kho BC 1000ml co duoc k? Chị nói thế làm em tiếc quá! Bắt đền đấy!

Sửa lần cuối: 12/10/2009
  10. starrynight

starrynight Thành viên chính thức

Chị ơi em được cho một máy Siemen 280W rồi, nhưng cái này yếu lắm, xay hoa quả mà vẫn ko nhuyễn. Em muốn mua thêm máy xay để xay thịt, cháo cho con thì dùng Braun 450W đơn năng có được ko ạ? chị cho em báo giá nhé.

11. chimcuckoo

Có khi để có hàng chị sẽ phone hoặc nhắn tin cho em, vì chị sợ hàng chẳng may về muộn làm lỡ việc của em thôi. Thân mến, Nguyệt

12. chimcuckoo

Đúng là máy công suất chỉ có 280W thì yêu thật. Nếu em xay cháo (có thịt, rau,... chín) thì máy Braun đơn năng MR4000 450W là OKIE rồi, vì xay đúng cách thì sản phẩm cho bé có thể mịn được như bột đấy. Thân mến, Nguyệt

13. linhthao09

Tương lai gần (khi nào có hàng em lấy 2 cái) VÀ XA HƠN 1 TÍ, em sẽ lấy thêm 1 cái nữa.Hộ cho bạn và cho cả mẹ Nguyệt nhé!. Theo em chị nên ưu tiên bán thêm cho em 1 cối xay to 1000ml chứ k em thiệt thoi quá!

14. khoinguyen

khoinguyen Thành viên chính thức

Chị ơi em đang dùng cái Braun MR4000, công suất 450W, em muốn mua đầu xay thay thế vì cái đầu xay nhà em chắc là sắp hỏng, khi lắp củ phía trên vào, xay 1 tí là lưỡi dao bên dưới lại tuột ra. Như vậy chỉ cần mua đầu xay thay thế thôi chị nhỉ. Đợt này chị có đầu xay không. Nếu có báo giá cho em luôn với nhé. Thank chị.

15. MeCap

MeCap Thành viên tích cực

Chị ơi, cho em hỏi về máy xay tí xíu. Em không có nhu cầu xay sinh tố hoặc các thứ khác cho gia đình. Em chỉ muốn mua 1 cái máy xay dành riêng để làm đồ ăn dặm cho con em mà thôi, xay được cháo, thịt, cá, tôm, rau, v.v...nói chung là đủ đáp ứng nhu cầu chế biến đồ ăn dặm cho bé mà càng ít đồ phụ kiện đi theo càng tốt vì em rất lười làm bếp :)
    Chị gợi ý cho em loại máy thích hợp nhé, sẵn cho em giá luôn. Chị trả lời trong PM giùm em nhé.
    Em cám ơn chị rất nhiều.

16. chimcuckoo

Đầu tiên em phải xem phần thân mô-tơ có vấn đề gì không đã:
    - 2 cái lẫy để chốt đầu dao xay còn nguyên hay gãy mất rồi
    - cái khớp nhựa màu đen có bị mòn hay bị toét hay không
    Nếu phần thân mô-tơ bị hỏng 2 cái nói trên thì có mua đầu dao xay mới thì cũng chỉ được vài bữa là hỏng đầu dao xay thôi.
    Nếu phần thân mô-tơ OK thì mới xem đến phần đầu dao xay. Em xem phần nối nhựa màu trắng (ăn khớp với nối nhựa màu đen của thân mô-tơ) có bị mòn hay bị vỡ không, nếu bị vỡ thì chỉ có cách thay đầu dao xay khác thôi.
    Nếu em không chắc lắm thì mang máy đến chỗ chị nhé, chị xem hỏng cái gì thì mới thay cái đấy, đừng mua đồ về thay không đúng bệnh thì lại lãng phí ra mà máy vẫn không dùng được.
    Thân mến, Nguyệt

khoinguyen thích bài này.
  17. MeBoongbang

MeBoongbang Thành viên tích cực

E cũng đang muốn hỏi cái đầu xay inoc thay thế cho máy MR 6650 thì phải,chị đã có đầu xay rời chưa ạ?mấy lần hỏi rồi mà ko có

18. linhthao09

Em lấy 3 cái loại có xay đá í. 3 cái thì có được phờ re síp k nhỉ? Nếu được, chị gửi cho em,địa chỉ em nói cụ thể sau còn tiền thì chị lấy bên chỗ Ngà nhà em. Thế có được k chị nhỉ? (Em k mở thẻ vì ở đây ATM tậm tịt lắm)

19. linhthao09

Em lấy 3 cái loại có xay đá (giá cụ thể là bi nhiêu hả chị?). HÀng chị gửi theo địa chỉ của em (có được free k chị. em lấy những 3 cái cơ mà). Tiền chị sang lấy chỗ Ngà hộ em. Được k chị? Cứ tưởng k lên lại thấy lên thành ra thừa

20. chimcuckoo

Thông báo: hàng về, hàng về!

Máy xay Braun tất cả các model đều đã có tại shop Mẹ Nguyệt, xin mời các bạn đã đặt hàng hoặc qua chỗ tớ lấy hoặc nhắn để tớ chuyển hàng tới nhà nhé. Thân mến, Nguyệt