Hà Nội: mua nhà- đất chình chủ giá từ 300- 500 tr

Thảo luận trong 'Nhà đất' bởi phuongcham107, 2/3/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. coral_84

coral_84 Thành viên sắp chính thức

Các mẹ ơi, có mẹ nào quan tâm đến đất ở thôn Hòa Bình, Yên Nghĩa (cách bến xe Hà đông cũ 7km) ko, hôm qua vợ chồng em đi xem, mệt bở hơi tai, có các thông tin sau:

Mảnh 46m2 (có 3 mảnh): giá 12tr/m2, SĐCC, đã bao gồm phí tách sổ, đường ô tô matiz đi vào (em ko thích vì ngõ vào trước nhà hơi bé, ô tô riêng ko vào được sân).

Mảnh 100 m2 (hơn 1 tí thì phải), 13 tr/m2 thì phải, có nhà 2 tầng, giá 1 tỉ 337 (em bấm máy tính nên nhớ số này), mặt tiền 10 m2, chia đôi được. Ưu điểm là ngõ to nhưng hướng Tây, chia đôi thì phải đập nhà đi nên em ko thích.

Mảnh 187,2 m2, ngõ to, gần chợ Mai Lĩnh (Yên Nghĩa), mảnh này đẹp tuyệt vời, nở hậu, mỗi tội bác ấy bán cả mảnh. Mặt tiền 10m2, dài 17.9 m2 nên tách ra mỗi hộ cũng trên 60m2, xấp xỉ 750tr (chưa bao gồm phí tách sổ, sang tên). Các mẹ rủ nhau mua chung thì tốt, mẹ nào có nhiều xiền, mua 130m2 thì em mua 50m2 ngay. hehe, số đen quá, lỗ chứng khoán giờ em ít tiền nên đành chịu.

Em ít tiền nên toàn tìm mảnh có sổ, mảnh nhỏ thì ngõ nhỏ, có mảnh diện tích lớn, nhiều xiền thì ngõ lại to. Chán quá.

Kinh nghiệm của em là: cứ la cà quán nước thì sẽ tìm được chỗ bán đất. Em vào uống nước và hỏi mấy cô thế là hỏi được luôn mấy mảnh. Tuần tới sẽ tấn công khu Lĩnh Nam và Ba La.

Đang tải...

2. muihech

muihech Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn vì đã share thông tin nha. Mình cũng đang tìm đất thổ cư loanh quanh Yên Nghĩa, Ba La hoặc dọc trục Láng Hòa Lạc or Quốc Lộ 32. Mình mua để giành trong khoảng 1-2 năm, tiền chắc cũng chỉ huy động được maximum 600tr. Mảnh cuối mà chia 3 thì mặt tiền hơi nhỏ nhỉ. Bạn có thông tin gì thì share nhe, có mảnh nào to to thì ới tớ tớ mua chung với nhé! Tks!

3. April79

April79 Thành viên nổi tiếng

Mảnh cuối có chia 3 theo chiều dài đc k bạn nhỉ? nếu chia 3 thì cung dc gần 6mx10m :p

4. chuotbachnt

chuotbachnt Thành viên rất tích cực

Ui khi nào tấn công Lĩnh Nam - Nam Dư thì share thông tin mẹ nó nhé

5. Me My Anh

Me My Anh Thành viên mới

Manh thu 2 100m o to co vao duoc tan noi khong ha me no? Duong xa xung quanh the nao? Cam on me no vi thong tin huu ich nhe.

6. menhatminh

menhatminh Bắt đầu nổi tiếng

Cám ơn bạn coral_84 đã share thông tin, mình chỉ vay mượn được tầm 300-400M nên chỉ tìm khoảng 30-40m mà giá khoảng 10tr/1m2 thôi nên vất vả quá hic. Mình làm ở CG nên muốn tìm ở khu Xuân Phương, trôi, phùng cho gần chút. Bạn nào có thông tin thì share dùm mình nhé.

7. mesoi

mesoi Banned

Các anh chị ơi cho em tham gia vụ này với em cũng đang cần tìm mua đất khoảng 600 tr hoặc có nhà ở càng tốt. Ít tiền khó tìm quá vợ chồng em cũng tìm mấy tháng nay rồi mà chưa mua được ạ. Cảm ơn các anh chị

8. cotdien

cotdien Thành viên nổi tiếng

Tớ thấy bảo đất giãn dân cũng là đất thổ cư mà, sẽ được cấp sổ đỏ. Chốt giá là 10tr. Mỗi mảnh 50m2. Giá đó có mua được ko các mẹ?

9. yeunuthichhanghieu

yeunuthichhanghieu Thành viên tích cực

Mảnh 100 m2 (hơn 1 tí thì phải), 13 tr/m2 thì phải, có nhà 2 tầng, giá 1 tỉ 337 (em bấm máy tính nên nhớ số này), mặt tiền 10 m2, chia đôi được. Ưu điểm là ngõ to nhưng hướng Tây, chia đôi thì phải đập nhà đi nên em ko thích.
    Các chị ơi em đang quan tâm mảnh này ?nhưng chỉ có tầm 700tr thui .Có Bác nào mua chung cùng em không ? Có gì PM nhé.

10. menhatminh

Cách ngã tư Trôi 100m, ngõ vào 2m từ là từ ngã tư trôi vào nhà là 100m à và ngõ đó là 2m. Hay cách ngã tư trôi 100m thì đến ngõ. Mà ngõ có sâu ko bạn, mình cũng muốn đi xem thế nào. Chắc phải xem tận nơi mới biết được

11. kunyn

kunyn Đang học yêu

Theo mình biết thì đất giãn dân sẽ không tách để làm sổ đỏ được đâu và còn phải xem là người được đất đã nộp tiền chưa. Như dưới chỗ Liên Ninh mình một mảnh 120 m2 thì phải nộp ngân sách 140 hay 150 triệu.

Sửa lần cuối: 9/3/2010
  12. bttran

bttran Thành viên rất tích cực

Chiều nay tớ lên Phùng xem đất, để xem tình hình thế nào rồi tớ về thông báo nhé.

13. coral_84

Không chia được theo chiều đó bác ạ, xung quanh đã xây nhà rồi mà. hic. Em tiếc mảnh đấy mãi, em thích ngõ to mà. Xung quanh đông đúc lắm, chả giống như bên kia đường (thôn Hòa Bình), mất 400m mới đi vào khu đông dân cư, đoạn 400m ấy em cứ sợ đi đêm về bị chúng nó trấn lột (nhát gan mà).

Em chê ỏng eo mãi vì cái đoạn đường ít dân cư đó đấy, cơ mà giá rẻ. Anh này bán rẻ nhất trong mấy người em đi xem đấy (mảnh 46 m2 í), lại còn bao gồm phí tách sổ, sang tên tuốt tuồn tuột. Bí quá thì em sẽ mua 1 mảnh làm của để dành vậy, hy vọng vài năm nữa Lê Văn Lương kéo dài xong thì đi lên Cầu Giấy đỡ vất vả.

14. menhatminh

Cám ơn mẹ nó nhé, mong tin mẹ nó :)

15. coral_84

Em tấn công đúng ngày hôm qua nhé, khu Lĩnh Nam í, hic, giá đất ở đây tự dưng có giá ghê. Trung bình là 17-19tr các bác nhé, ngõ ô tô vào được (nhưng ra thì phải giật lùi nhé), mỗi mảnh 35m2, tính giá 18.6tr thì cũng phải 650tr rồi, chi phí tách sổ, sang tên, hộ khẩu nữa cũng vài chục. hic. Em tình cờ thấy cái sổ điện thoại của người bán đất treo ở 01 cái biển trên đường nên gọi thôi, vào xem đất và trao đổi qua loa thì thấy Bác bán đất này cũng giống dân cò chuyên nghiệp phết.

Thôi, cuối tuần em xuống khu Bala vậy, hy vọng khá khẩm hơn.

16. coral_84

Mảnh thứ 2 thì ô tô vào được, nhà hướng Tây, em chả biết tả thế nào. Thế này nhé, đi từ chợ Mai Lĩnh vào mất khoảng 400m2 ko có nhà dân (em ghét nhất cái đoạn vắng vẻ này hoặc do em ít đi qua khu nào như thế này nên ko có thiện cảm), đến trường Tiểu Học Yên Nghĩa thì vòng vèo 1 tí là đến, đường Bê-tông, ô tô ra vào thoải mái.

17. coral_84

Chị ơi, em sợ giá này hơi khó, chắc phải ở ngõ ô tô ko vào được thôi. Em qua Tây Mỗ hỏi mà choáng luôn, giá 27-30tr/m2, trong ngõ nhỏ nhé, sợ quá.

Em đang tận dụng hết các mỗi quan hệ để hỏi đất khu Xuân Phương, Vân Canh đây, chưa thấy tin tức gì khả quan.

18. menhatminh

uh mình cũng biết là khó nên nếu có mảnh nào trên 1 chút thì cố vay mượn vậy, hic lương 3 cọc 3 đồng. Hai bên gia đình lại ko có gì thì đúng là ko cố thì chả biết đến bao giờ mới có nhà mà ở :(

19. coral_84

Bác nào mua chung với bác này không nè, tầm tiền này dễ mua mà sao bác xuống tận đây nhỉ. hihi.

Anh này là cò đấy, các bác mặc cả xem nhé: 0979 919 683 (anh Lương), anh này có mấy mảnh 11tr/m2 thì phải, nhưng ngõ ô tô vào được nhưng ko ra đc. hihi, nhà nào mua ô tô sẽ ko thể để trong nhà được vì chỗ cua hẹp và ngắn ạ.

Các bác nào có thông tin khu Bala thì share em với nhé, tks các bác.

20. coral_84

Phải cố thôi chị ạ, chị em mình cùng động viên và giúp đỡ nhau vậy. Em cũng có 600tr, tìm đất 30m2 thôi, em cần khu đông dân, ô tô vào được, cách Cầu Giấy 15 km là được.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.