Hà Nội: Tìm việc kế toán

Thảo luận trong 'Việc làm' bởi thom1988, 13/6/2014.

1. thom1988

thom1988 Thành viên mới

Mình năm nay 27t, vừa học xong Đại Học Điện Lực - khoa kế toán nhưng đi xin việc sao khó khăn vậy??? Đến một cty xin tuyển mà đến 30-40 kế toán viên khác đến phỏng vấn cùng. Mình thấy hoang mang quá các mẹ ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thom1988
    Đang tải...

2. meCuBep

meCuBep Bắt đầu tích cực

Ðề: Tìm việc kế toán

cứ bình tĩnh chị ạ, em cũng 1 thời như vậy nhưng h kế toán ng quen hoặc có thật nhiều kn chị ạ :(, khi e ở nhà ngóng thì cty gọi k ưng, cty ưng k gọi, chờ đợi mãi, h đi làm rồi lại bn cty goị, ngày nào cũng có, toàn vị trí tầm manager :-<. haixxx chả biết đâu mà lần

3. Lý Na

Lý Na Guest

em cũng chuẩn bị tốt nghiệp đại học khoa kế toán trường lao động xã hội, em ó cái tính lo xa, chưa tốt nghiệp mà đã lo thất nghiệp nên gửi CV xin việc loạn xạ cả lên, cơ mà gửi mấy chục cái mail mà chẳng thấy hồi âm cái nào, tình hình kinh tế khó khăn làm em hoang mang quá, 4 năm học đại học chẳng lẽ ra trường đi bán hàng, ko lại về quê cày ruông vs bố mẹ. Em cũng từng đi bán hàng, gia sư, tư vấn viên... các kiểu, đã từng nếm chút gọi là mùi đời nhưng vẫn sợ cái tương lai xa xôi kia quá. Đứng trước nguy cơ thất nghiệp như đám mây đen treo lơ lửng trước mặt, tương lai thì mù mịt khiến em thực sự nản chí, đến mơ cũng mơ thấy mình ko tìm được việc nhưng mà vẫn phải cố quấy đạp để thoát khỏi cái cảnh của bố mẹ em trước đây. Anh, chị nào có công việc gì để làm giới thiệu cho em làm với, liên quan đến kế toán thì càng tốt ạ, vì mục tiêu của em là ra trường tích lũy càng nhiều kinh nghiệm chuyên ngành thì càng tốt ạ :)

4. xitrum-tyconuong

xitrum-tyconuong Thành viên rất tích cực

Chỉ sợ các bạn làm kế toán rồi mới nhận ra nghề này không như các bạn nghĩ. tớ cũng đang nghĩ mình đã chọn sai nghề!!!!!!!!!!!

mushroom. thích bài này.
  5. thanhhang33

thanhhang33 Thành viên rất tích cực

Chuẩn bị kiến thức tốt, tự tin khi đi phỏng vấn mình nghĩ sẽ vượt qua thôi. Mình thế kế toán tuyên nhiều mà các bạn lại thất nghiệp, cầu có nhưng cung thì chưa đáp ứng được.

6. thom1988

thom1988 Thành viên mới

giờ minh đang làm trong lĩnh vự bất động sản, quá lâu không động đến kế toán. Rồi không biết một thời gian nữa quay lại với nghề, thì sẽ ra sao