Toàn quốc: Top 5 Nhà Hàng Nướng & Beer Cực Hot Ở Nha Trang

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Ẩm thực du lịch Nha Trang, 12/10/2016.

Tags:
  1. Ẩm thực du lịch Nha Trang

Ẩm thực du lịch Nha Trang Thành viên sắp chính thức

:D:D:D

2. Ẩm thực du lịch Nha Trang

Gỏi cá mai ăn rất ngon nếu đã ăn được rồi thì ghiền món này luôn ak :D. Có dịp hãy đến Nha Trang thưởng thức bạn nhé :D

3. Ẩm thực du lịch Nha Trang

1 quán ốc mình với đám bạn khá ưng ý khi check in dịp cuối tuần vừa rồi.Giá cả cũng ổn,được cái chế biến ngon nên nhìn chung chỗ này mấy bạn ghiền ốc nên thử. Mình có review 1 số món của quán,bạn nào rảnh rỗi thì tham khảo trước hen.

Hẻm Ốc

Địa chỉ: 89/5 Vân Đồn
    Giờ bán: 4h chiều

Ốc sò cũng đa dạng nè,ai ăn gì quẹo lựa [​IMG]

Mình là mình chấm cái món càng ghẹ này rồi đó nha [​IMG]

Ốc móng tay nà [​IMG]

Ốc này tên gì quên zồi [​IMG]

Muối chấm 2 loại hen,loại tiêu đen thơm và ngon hơn

Khai mạc với món răng mực xào bơ tỏi-40k

Răng mực dai sần sật quyện với vị béo của bơ,tốp mỡ ăn bao ghiền nha [​IMG]

Càng ghẹ rang muối ớt nè,giá giao động từ 60-90k/1 dĩa tùy độ bự của càng hen,hôm nay càng siêu to nên giá
    85k

Đập vỏ ra nè,càng siêu chắc thịt,tươi luôn.không bị xốp xíu nào

Chấm muối tiêu ngon bá đạo [​IMG]

Ốc hương xào bơ tỏi-40k

Ốc bự con,tươi nên nhậu món này cũng phê pha

Bạch tuộc nướng sa tế-40k,giá ở đây cũng thuộc dạng đồng giá nên ăn gì gọi thoải mái.

Bạch tuộc thì ngon miễn bàn rồi.Mà ướp sa tế chưa thấm cho lắm

Chốt kèo với trứng cút lộn xào me-20k/1 dĩa.chua chua ăn cho dễ tiêu [​IMG]

4. Ẩm thực du lịch Nha Trang

Nha Trang là 1 vùng đất êm đềm đầy quyến rũ với những bờ biển xanh sạch, hải sản tươi ngon, con người thân thiện được rất nhiều du khách trong và ngoài nước yêu thích. Vì công việc tất bật nên đây cũng là lần đầu tiên mình đến với xứ trầm hương tuyệt đẹp này. Với lịch trình du lịch hơn 10 ngày thì cũng chưa đủ để khám phá hết cái hay cái đẹp ở đây, tuy nhiên 1 trong những địa điểm mình đã đến và có cảm nhận tuyệt vời nhất là Suối Khoáng Nóng Tháp Bà - nơi mà có thể thoát khỏi những căng thẳng, áp lực của công việc hằng ngày, hòa mình vào những dịch vụ nghỉ dưỡng thật đặc biệt.

Phương tiện mình tới đây là taxi, khu du lịch này cũng gần trung tâm TP nên chi phí di chuyển cũng không đáng là bao. Cổng chào to, nổi bật cùng với sảnh tiếp khách rộng rãi, mát mẻ với lối kiến trúc độc đáo.

Nằm tách biệt hoàn toàn với thành phố nhộn nhịp, Trung tâm Suối Khoáng Nóng Tháp Bà 1 khu nghỉ dưỡng có diện tích rộng lớn, nên trước khi hòa mình vào những dịch vụ ở đây thì mình quyết định khám phá quang cảnh cực đẹp trước đã, nhìn toàn cảnh từ trên cao là thấy mê rồi đúng hông nè [​IMG]

Mình đến vào giờ trưa nhưng lượng khách cũng khá đông, du khách trong và ngoài nước đều có cả, rất đông vui [​IMG]
    Đầu tiên thì mình mua trước loại vé 180k-bao gồm tắm khoáng,tắm bùn, tắm thác..gói dịch vụ này hầu như là trọn vẹn rồi, giá rẻ mà chơi thoải mái luôn, khu SPA hay VIP thì mình đề cập sau nhé.

Chỗ này là khu hồ bơi, nước trong vắt nhìn rất thích mắt.

Kế bên là khu hồ bơi của trẻ em nữa nè [​IMG]

Hồ cũng rất sạch đẹp, bảo đảm tuyệt đối an toàn cho các bạn nhỏ tha hồ vui chơi.

Những hàng ghế xếp gọn gàng cho khách nằm nghỉ ngơi hoặc ăn uống cũng được nha.

Du khách tới đây đều thích thú với trải nghiệm tắm khoáng này, bơi lội thỏa thích, thư giản cơ thể và rất tốt cho sức khỏe.

Mình rất là khoái được ngồi dưới dòng thác nước này, cảm giác như được massage vậy, thư giãn gân cốt cực đã luôn [​IMG]

Tiếp đến là khám phá khu tắm bùn khoáng nào, ở đây cũng đông vui không kém cạnh nhé, tuy lượng khách đông nhưng ở đây vẫn luôn đáp ứng đủ nhu cầu của khách.

Bên khu này rộn rã tiếng cười hơn nhiều, vì mình thấy từ trẻ em tới người lớn, ai cũng thích thú với dịch vụ tắm bùn này, nhìn ai cũng lấm lem bùn đầy người, vui cực kỳ [​IMG]

Mấy bạn khách Châu Âu này cũng vui cười sảng khoái, có lẽ đây là lần đầu họ trải nghiệm tắm bùn khoáng y chang mình, dịch vụ này rất tốt cho sức khỏe, đặc biệt là làn da nhé, tắm xong mịn màng cực kỳ luôn [​IMG]

Ai cũng nhanh tay lưu lại khoảnh khắc đáng nhớ này, chỉ mới đi khám phá thôi mà vui quá xá [​IMG]

Ngâm bùn khoáng xong thì bên cạnh có khu nước sạch để tắm lại nhé, hoặc có thể nằm phơi nắng thêm 1 chút cũng được.

Ai thích cảm giác mạnh thì vào đây, nước phun cực sướng luôn.

Nếu những ai đến nơi đây, sẽ nhìn thấy một chiếc cầu rất cao và dài nối từ đại sảnh qua bên kia sườn núi, một kiến trúc rất độc đáo và hùng vĩ. Mình không thể không khỏi tò mò cây cầu đó sẽ dẫn chúng ta đến nơi đâu?

Nhờ sự hướng dẫn nhiệt tình của nhân viên tại đây, mình biết được ở đây còn có thêm một khu tắm bùn cao cấp với tên gọi NÚI SPA, khác xa rất nhiều so với khu vực tắm bùn bên dưới. Một khu tắm bùn được xây dựng ngay trên núi cao (chắc có lẻ đây là khu tắm bùn duy nhất được xây dựng trên núi cao), thật yên tỉnh, riêng tư và vô cùng thú vị với rất nhiều dịch vụ ngâm tắm bùn kèm theo.

Đứng trên chiếc cầu này có thể nhìn toàn bộ thành phố Nha Trang xinh đẹp. Nơi lí tưởng để tạo nên những bức ảnh Selfie ấn tượng cùng bạn bè và người thân, chắc sẽ được nhiều like lắm đây.

Hồ bơi riêng của khu Núi Spa nhìn từ trên cao

Trên khu NÚI SPA này có cả ngâm tắm bùn khoáng, ngâm khoáng thảo dược nữa nhé...Ồ, còn có cả dịch vụ massage chân nữa. Thật tuyệt vời, có thể trải nghiệm rất nhiều dịch vụ trong không gian yên tỉnh như thế này thật sự rất thú vị

Cụm ngâm tắm bùn khoáng và ngâm khoáng thảo dược

Massge ấn huyệt

Thật tuyệt vời khi được khám phá khu tắm bùn cao cấp NÚI SPA này các bạn à, nhất định lần sau đến đây, mình sẽ lựa chọn và trải nghiệm ngay dịch vụ này. Khi đó sẽ có một bài trải nghiệm thật sự để chia sẽ đến các bạn.

Vui chơi tới sẩm chiều phải nói là vui có,mệt cũng có,vì cứ cười nói suốt nên thật sự là 1 ngày rất đáng nhớ khi tới đây.

Khi đêm xuống thì KDL suối khoáng nóng Tháp Bà cũng đã lên đèn lộng lẫy rồi. Lần sau có dịp đến Nha Trang mình sẽ lại đến thăm nơi này,chuyến đi vừa rồi là 1 trải nghiệm hấp dẫn với đặc sản du lịch rất đặc biệt mà hiếm nơi nào có trên đất nước Việt Nam.

Bài viết có sử dụng,tham khảo 1 số hình ảnh từ website của suối khoáng nóng Tháp Bà.

5. Ẩm thực du lịch Nha Trang

Nguồn gốc ngày lễ Giáng sinh từ đâu?

Lễ Giáng Sinh, còn được gọi là lễ Thiên Chúa giáng sinh, lễ Noel hay Christmas là một ngày lễ kỷ niệm Chúa Giê-su sinh ra đời, theo phần lớn các tín hữu Kitô giáo. Giờ lễ giáng sinh được cử hành chính thức vào ngày 25 tháng 12 nhưng thường được mừng từ tối ngày 24 tháng 12 bởi theo lịch Do Thái, thời điểm tính bắt đầu một ngày là lúc hoàng hôn chứ không phải nửa đêm.

Lễ chính thức ngày 25 tháng 12 được gọi là "lễ chính ngày", còn lễ đêm 24 tháng 12 gọi là "lễ vọng" và thường thu hút nhiều người tham dự hơn. Nguyên thủy, lễ hội Giáng sinh là của những người theo đạo Kitô giáo, nhằm kỷ niệm ngày sinh ra của người lãnh đạo tôn giáo mình, người mà họ cho là Thiên Chúa xuống thế làm người. Nhưng dần dần, theo thời gian và qua các lễ hội của phương Tây, người ta tổ chức lễ Giáng sinh ngày càng linh đình. Kết quả là bây giờ, lễ Giáng sinh được xem là một ngày lễ quốc tế, với ông già Noel, cây Giáng sinh và cây thông noel.

Lễ Giáng sinh ở Việt Nam thường diễn ra như thế nào?

Lễ hội Giáng sinh du nhập vào Việt Nam và được đông đảo mọi người hưởng ứng rất nhiệt tình. Dù không phải là ngày nghỉ chính thức nhưng lễ noel dần dần được coi như một ngày lễ chung, thường được tổ chức vào tối 24 và kéo sang ngày 25 tháng 12.

Trong những ngày này, cây thông Noel được trang trí ở nhiều nơi, có thể là cây nhân tạo làm bằng nhựa, hoặc cây thật thường là thông ba lá hoặc thông đuôi ngựa. Trên cây, người ta thường treo các đồ trang trí nhiều loại nhưng thường có những cặp chuông, dây giả tuyết, những chiếc ủng, các gói quà tượng trưng và đèn trang trí giống như các nước phương Tây.

Lễ Giáng sinh ở Việt Nam là một dịp sinh hoạt văn hóa cộng đồng nhộn nhịp. Trong đêm Giáng Sinh, những đôi tình nhân tặng quà cho nhau, trẻ em háo hức chờ sự xuất hiện của ông già Noel, gia đình bè bạn rủ nhau hội hè, yến tiệc và đặc biệt là những người Công Giáo thì chuẩn bị tham dự thánh lễ tại thánh đường giáo xứ hoặc giáo họ của mình.

Lễ giáng sinh ngày nay là một ngày hội quan trong đối với mỗi quốc gia. Ngày này tất cả mọi người sẽ cũng nhau xum họp, đi chơi và cùng chào đón một mùa lễ hội giáng sinh an lành hạnh phúc bên những người thân yêu.

Không khí chào đón giáng sinh và năm mới (dương lịch) 2017 ở Nha Trang

Ở Nha Trang đường phố cũng bắt đầu tràn ngập màu sắc Noel vào đầu tháng 12, du khách thích thú chụp ảnh lưu niệm và chọn mua quà giáng sinh. Chương trình đón khách du lịch đến Nha Trang “Vui Giáng sinh - Mừng năm mới” đã được các công ty lữ hành phối hợp với các cơ sở lưu trú trên địa bàn triển khai rất sớm, nhằm hoàn thiện lịch trình và tích hợp thêm nhiều tiện ích, cùng với chính sách giá tiết kiệm nhất.

Các khách sạn đều chủ động chuẩn bị kế hoạch đón Giáng sinh với nội dung phong phú, độc đáo. Mùa Giáng sinh, tiết trời quang tạnh, không khí dịu mát, khô ráo, đó là lợi thế “trời cho” Nha Trang…đãi khách. Những ngày này, tất cả các cơ sở lưu trú dọc bờ biển đều được trang hoàng lộng lẫy. Luôn luôn nổi bật với cây thông Noel cao lớn, được làm từ những chất liệu khác lạ, các chương trình ca múa nhạc và lễ hội hóa trang sôi động bên bờ biển; các chương trình ẩm thực Giáng sinh đặc sắc,… Du khách sẽ hòa mình vào không gian tràn đầy âm nhạc cùng ông già Noel, nhạc DJ, các vũ điệu cũng như các trò chơi và tham gia chương trình rút thăm may mắn hấp dẫn.

Du lịch đón Giáng sinh và Năm mới là xu hướng khá phổ biến đối với du khách. Đây cũng là thời điểm đẹp trong năm để du khách trải nghiệm không khí lễ hội tưng bừng diễn ra khắp nơi trên thế giới. Mùa đông đã về, bỏ lại sau lưng mùa thu vàng quyến rũ, du khách hãy sẵn sàng chuẩn bị cho kỳ nghỉ cuối năm của mình cùng Nha Trang Trẻ Travel nhé!

Đón Giáng sinh nơi phố biển xinh đẹp với thật nhiều hy vọng. Phố biển Nha Trang ngoài thiên đường giải trí sôi động còn có thế giới đại dương huyền ảo dưới lòng đại dương đang chờ bạn khám phá. Hãy đến đảo Hòn Mun, Bãi Dài để tham gia khóa học lặn với hướng dẫn viên và chiêm ngưỡng hàng trăm loài cá cùng các rặng san hô tuyệt đẹp. Các bãi biển ở đây còn là điểm hẹn tuyệt vời của các môn thể thao: môtô nước, dù lượn, trượt nước, ván buồm... bạn đừng quên chinh phục những hòn đảo hoang sơ với bãi biển cát trắng mịn màng, thỏa sức vui chơi tại Vinpearl Land; hay các chương trình du lịch kết hợp với hội nghị, cùng những Voucher nghỉ dưỡng hấp dẫn tại Nha Trang, Phan Thiết, Đà Lạt…Nha Trang Trẻ Travel chắc chắn sẽ mang lại cho bạn một kỳ nghỉ lễ đầy hứng khởi và thú vị nhất!
    15267769_10154843774263939_71747116721607365_n.jpg 15181542_1702170420099983_8585572739010761510_n.jpg 15267856_555861164584377_184111431494345026_n.jpg PU1ULP1UER_5.jpg

6. Zin Zin117

Zin Zin117 Thành viên sắp chính thức

chuẩn bị chào đón Noel tại Nha Trang nào :D

7. Ẩm thực du lịch Nha Trang

8. Ẩm thực du lịch Nha Trang

9. Lợn bay

Lợn bay Thành viên kỳ cựu

ĐI nha trang mà chưa kịp thưởng thức hải sản :(

10. Ẩm thực du lịch Nha Trang

Hic tiếc quá hẹn bạn lần sau. Hãy quay trở lạ Nha Trang và thưởng thức nhé :D

11. thanhthanh2015

thanhthanh2015

nhin ngon qua

12. Ẩm thực du lịch Nha Trang

không chỉ nhìn ngon đâu mà ăn cũng rất ngon đấy bạn :D :D :D. Hãy đến Nha Trang để thưởng thức hải sản tươi sống từ biển nhé

13. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Tiếc quá, đi Nha Trang mà chưa được thưởng thức hải sản mấy :(

14. Ẩm thực du lịch Nha Trang

có dịp hãy quay lại Nha Trang bạn nhé :D

15. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

nhin hai san hap dan qua

16. Ẩm thực du lịch Nha Trang

Nếu có dịp hãy đến Nha Trang để thưởng thức bạn nhé :D

17. Zin Zin117

nhìn hải sản mà thèm qá à... :) :D

18. Ẩm thực du lịch Nha Trang

Hôm nào đi ăn đi bạn ơi :D

19. Ẩm thực du lịch Nha Trang

GIỚI THIỆU

Phan Thiết – xứ sở của cát trắng mênh mông, của nắng vàng ngợp trời và đầy sắc xanh êm đềm của biển, du khách sẽ thấy ấm lòng hơn với câu ca ngọt ngào, mời gọi “Ai về Bình Thuận quê tôi/ Mà xem Mũi Né, Hòn Bà, Đồi Dương/ Hòn Rơm Bầu Trắng mến thương/ Lầu Ông Hoàng đó, Gành Sơn, Tháp Chàm…”

Du lịch Phan Thiết – Mũi Né và cùng trải nghiệm những điếm đến tuyệt đẹp cùng với đặc sản Phan Thiết nổi tiếng.

Phan Thiết – Mũi Né nổi tiếng là điểm đến của hàng trăm resort cao cấp tuyệt đẹp nằm ven biển, nhiều danh lam thắng cảnh nổi tiếng và lâu đời như Tháp Poshanư, Đình Vạn Thủy Tú, Trường Dục Thanh, Đồi Cát, Suối Hồng, Làng chài …
    Tham gia tour du lịch khám phá đồi cát bằng xe Jeep sẽ mang lại cho du khách những cảm giác thú vị khó tả. Ngồi xe Jeep thoáng mát, lượn trên con đường nhỏ núp bóng những rặng dừa xanh mát ven biển. Đồi cát Mũi Né ẩn hiện chào đón du khách với những hình dáng thay đổi liên tục hàng ngày, hàng giờ kỳ lạ.

Ẩm thực Phan Thiết cũng được du khách bốn phương quan tâm và yêu thích. Phan Thiết vốn là miền quê thanh bình, nên ẩm thực cũng đơn sơ mà ngon và lạ miêng như bánh căn, ốc vú nàng, dông 7 món, mì quảng, bánh quai vạc…Ẩm thực Phan Thiết có vị ngọt của Miền Tây, vị cay nồng của Huế nên hương vị rất đậm đà.

Hãy cùng nhau làm mới kỳ nghỉ của bạn !

20. Zin Zin117

Bạn dẫn mình đi ăn đc hk ?