Toàn quốc: Chọn Lắp Cửa Cuốn Loại Nào Tốt

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi chamcau, 21/8/2018.

1. chamcau

chamcau Thành viên chính thức

Hôm nay em xin lên chia sẻ với các mẹ chút kinh nghiệm chọn mua cửa cuốn mà em rút ra được. Vì cái cửa rất quan trọng vừa đảm bảo an toàn cho gia đình mà cũng quyết định một phần thẩm mỹ ngôi nhà nên các mẹ đừng thấy chỉ có các ông mới quyết được mà mình cũng phải tham gia ý kiến nhé. Cái này em nghiệm từ em rồi. Có 1 xíu kinh nghiệm muốn chia sẻ với các mẹ.
    1. Về loại cửa cuốn
    Cửa tấm liền có ưu điểm là bền chắc chắn hơn cửa nan tuy nhiên lại không được thẩm mỹ và bí vậy nên khuyên các mẹ không nên dùng cho nhà ở, có thể dùng được cho gara. Cửa khe thoáng hiện nay đang hot 2 loại Bigos và Mega của Austdoor. Bigos thì lỗ thoáng lớn mà chịu được gió cấp 12 còn Mega thì cải tiến so với dòng khe thoáng truyền thống, nan to hơn, êm hơn và lỗ thoáng đẹp hơn nhiều. Khuyên chân thành các mẹ nên chọn cửa của hãng Austdoor. Ông bà nhà em dùng cửa hãng này từ năm 2005 vẫn tốt.
    Các mẹ có thể tham khảo thêm ở đây: http://austdoor.com/vi/cua-cuon-nha-pho-p5.html
    2. Mô tơ cửa cuốn
    Mô tơ thì chọn loại AH nhập khẩu đồng bộ. Loại này khỏe, bền và tiếng kêu cũng êm hơn các loại mô tơ bán tràn lan tại thị trường. 3. Lưu điện Hầu hết nhà nào mặt phố cũng thường dùng cửa cuốn khe thoáng. Dùng cửa này thì nên trang bị lưu điện cho cửa các mẹ ạ. Vì cửa dùng điện, mất điện là bó tay. Còn mua lưu điện loại nào thì khuyên các mẹ là mua đồng bộ với cửa hãng đó vì nó cũng giống như sạc điện thoại. Sạc đồng bộ vẫn bền và tốt hơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chamcau
  2. dương hoàng yên12

dương hoàng yên12 Thành viên đạt chuẩn

Nhưng em thấy tấm liền mà lắp cho gara thì bí quá
    Dù sao xe mình cừa đi về máy còn nóng cho vào kiểu ì nó cũng sẽ bốc hơi ra
    Em thấy trên link mẹ đưa có cái cửa ô thoáng Mega này thích hợp hơn mà cũng đẹp hơn này [​IMG]

3. mypham223

mypham223 Thành viên đạt chuẩn

em cảm ơn mẹ ạ, đúng lúc em cũng đang định mở cửa hàng phải chọn lắp cửa cuốn :)))))

4. Mynhonpv

Mynhonpv Thành viên mới

Cửa mới này dùng có bền và tiện hơn cửa mới không các mom? chỉ sợ được mỗi cái mã còn bên trong lại lỏng lẽo không ra gì, nhà hàng xóm sát vách nhà em lắp cửa Đài Loan mới dùng được 2 năm đã kêu lạch cạch ầm ĩ rồi

5. hanloan905

hanloan905 Thành viên chính thức

Dùng cửa Ausstdoor mà còn phải lo thì mình cũng chẳng biết cái nào bền
    Gia đình mình dùng cái line art cũng là dòng bản lớn từ trước tết nhé:
    - Nan lớn ưu điểm kích thước lớn tạo nên vẻ vững chắc, sang trọng.
    - Hạn chế tối đa tiếng ồn khi vận hành, thiết kế giảm thiểu ma sát tốt hơn.
    - Hệ thống pully đường kính lớn, bề mặt được bọc cao su công nghiệp giúp giảm thiểu siết nan nên cửa bền hơn, ít tiếng ồn hơn.

6. mypham223

mypham223 Thành viên đạt chuẩn

Em cũng đang nghe mn tư vấn
    cái dòng này thích hợp lắp cho cửa hàng
    vì bản to nhất và hiện đại nhất,
    có cả camera với kết nối smart phone này :inlove::inlove:

7. hanloan905

hanloan905 Thành viên chính thức

đúng là to nhất bạn ạ vì chiều cao nan lên đến 120mm gấp 2 lần so với các dòng cũ nên nhìn liền mạch bắt mắt hơn
    còn hiện đại mình thấy mẫu cửa nan lớn khác như mega, bigos đề được tích hợp camera, hệ thống báo động, cảm biến khói, kết nối smart phone hay chống sao chép mã và đảo chiều khi gặp vật cản, tốt nhất bạn hãy đến đại lí để được nv cho xem mẫu và tư vấn nhé.
    nghe bên ngoài mỗi người một ý mà đôi khi thông tin cũng không chuẩn

8. Sắt Ferrumplus

Sắt Ferrumplus Thành viên sắp chính thức

Bài viết có có nhiều thông tin hữu ích quá cảm ơn mn!

9. binkyungsoo

binkyungsoo Thành viên sắp chính thức

Khi cửa cuốn bị kẹt các bạn tìm cách sửa cửa cuốn bị kẹt và không biết địa chỉ nào sửa cửa cuốn ok thì mình mách các bạn 1 địa chỉ rất okie đó chính là Cửa Đại Việt với chi nhánh trên toàn quốc đối với sài gòn và hà nội thì có mặt trong 60 phút luôn nhé