Có Ai Mới Uống Saffron Bị Nổi Mụn Như Em Không Ạ?

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi DuongTran007, 20/11/2018.

1. DuongTran007

DuongTran007 Thành viên mới

Xin chào các mẹ ạ! Da mặt em không có nhiều khuyết điểm lắm, chỉ có một vài cái mụn cám nho nhỏ. Em đã tìm hiểu về Saffron thì được biết sản phẩm này giúp thải độc gan, trị mụn và làm đẹp da thần kì lắm. Nhưng sao sau khi uống được 3 ngày thì mặt em nổi mấy cái mụn nhỏ li ti đầu trắng như bị dị ứng ấy. Không biết là do thời gian đầu Saffron nó đẩy mụn hay là không hợp với em vậy mọi người. Có ai bị như em không huhu, hãy nói không chỉ riêng em đi chứ em không có động lực dùng tiếp luôn các mẹ ạ :(((((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi DuongTran007
  2. kimtuyen12h

kimtuyen12h Thành viên tập sự

Chị đang dùng saffron thế nào ạ?

3. DuongTran007

Mỗi tối trước khi ngủ 2 tiếng mình pha 4 sợi Saffron với 1 li nước nóng khoảng 300ml rồi uống thôi bạn ạ ::)(

4. kimtuyen12h

kimtuyen12h Thành viên tập sự

Chị ơi, sau khi pha nước nóng, mình nên châm nước vào để uống nhiều nước, nếu pha buổi sáng mình nên pha thành 2 lít nước để thay nước uống cả ngày luôn đó chị.
    Còn nếu chị uống buổi đêm vậy, thì ban ngày chị nhớ uống nhiều nước vào chị nha

5. nhimnho1990

nhimnho1990 Thành viên tập sự

em cũng đang uống nhụy hoa nghệ tây. thấy ngủ rất ngon và dùng để đắp mặt thì da mịn nữa. Nhưng em pha 1 ngày 3-5 sợi, buổi tối pha vào bình thủy tinh 350ml nước tầm 80 độ sáng ra pha loãng với 2l nước rồi uống thay nước lọc cả ngày. Ko nên uống khi đang đói nha chị

6. hoa_tra_mi

hoa_tra_mi Bắt đầu tích cực

Chào bạn,
    Mình sử dụng Saffron hơn năm nay rồi, thường thì m ngâm Saffron cùng cánh hoa hồng trong nước đun sôi 3-5' để nhụy hoa thôi ra các dưỡng chất, hoặc chỉ ngâm với nước sau cho ít mất ong... Uống như uống trà bình thường trong ngày. Hiệu quả thực tế m thấy là rất ngủ ngon, tiêu hóa tốt. Về làm đẹp m cho nước đã ngâm Saffron vào lọ xịt khoáng & xịt trong lúc làm việc để giữ ẩm cho da, hiệu quả da căng mịn & ko có mụn. Gửi bạn tham khảo...

7. HyAn008

HyAn008 Thành viên tập sự

Những công dụng khác thì mình không biết, chứ làm đẹp da với trị mất ngủ là hiệu quả thiệt đó. Mình uống Saffron 2 tháng rồi thấy ngủ ngon giấc hơn hẳn (trc mình bị mất ngủ). Mình còn kết hợp đắp mặt nạ nữa, thời gian đầu nó đẩy mụn hay sao í mặt mình nổi nhiều mụn hơn, nhưng sau cỡ nửa tháng là lành lại và da đẹp tới giờ luôn, láng mịn mà nó sáng ra nữa, trộm vía thật. Các mẹ cũng nên sử dụng đi nhé

8. DuongTran007

Nó gây nóng hay sao mà phải uống nhiều nước vậy ạ

9. DuongTran007

Em chỉ pha uống 1 cốc như trà vào buổi tối thôi, không biết vụ uống thay nước luôn, cám ơn chị đã chia sẻ nhé hihi

10. DuongTran007

Vậy chắc là em đang bị đẩy mụn rồi mẹ ạ, uống nay được 10 ngày thấy mụn cũng sắp lành rùi ý

11. HuyenHoang1012

HuyenHoang1012 Thành viên tập sự

hoa_tra_mi thích bài này.
  12. hoa_tra_mi

hoa_tra_mi Bắt đầu tích cực

Mẹ m thường xuyên mất ngủ, m biếu bà Saffon & cánh hoa hồng sấy. Hàng ngày bà hãm như trà uống thay nước mà tác dụng hơn cả mong đợi mn ạ. Giờ bà ăn ngon, ngủ ngon đến sáng liền giấc, da khoẻ hồng hào.