Viêm Xoang Mãn Tính

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi kevinluong, 16/6/2012.

1. kevinluong

kevinluong Thành viên tập sự

Trước đây mình bị bệnh viêm xoang mãn tính rất nặng, mình hay bị nghẹt mũi và chạy nước mũi rất nhiều và cả khi ngủ mình cũng ko thể thở bằng mũi phải dùng miệng để thở, mỗi khi thời tiết thay đổi thì mình nhảy mũi liên tục cảm giác giống như là bị cảm cúm nặng vậy rất khổ sỡ. Mình cũng đã chữa nhiều nơi đến rất nhiều phòng khám tai-mũi-hỏng có tiếng nhưng vẫn không hết nên dần dần mình cũng mất niềm tin vào bệnh tình của mình. Rất may cho mình có 1 người anh giới thiệu cho mình biết về 1 loại thảo dược của Pháp, sau khi sử dụng vài tháng những triệu chứng viêm xoang của mình đã hết hoàn toàn và bây giờ mình cảm thấy rất thoải mái và tự tin. Mình muốn chia sẻ với các bạn biết về thông tin này, mình tin là các bạn cũng sẽ có kết quả tốt giống mình. Vì mình biết viêm xoang mãn tính hiện tại có rất phổ biết và có rất nhiều người khổ sỡ vì nó. Nếu có ai bị giống mình thì liên lạc với mình, mình sẽ giúp các bạn liên lạc với người anh đó
    Đây là thông tin liên lạc của mình:
    E-mail: kevinleung79@gmail.com
    Mình rất vui được sẻ thông tin này cho tất cả mọi người

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kevinluong
  2. sentrang

sentrang Chào một ngày mới

Ðề: Viêm xoang mãn tính

Mình thì được bác sỹ Minh, (trước là trưởng khoa Đông Y của Viện 108, nay bác đã về hưu) mách cho bài thuốc nước muối sinh lý + tỏi, chữa cho mấy bệnh liên quan về hô hấp, trong đó có viêm xoang. Mình đã dùng cho mình, cho con, mách cho một số người dùng, thấy rất ổn. Nếu ai có nhu cầu thì có thể tham khảo nhé:
    http://www.lamchame.com/forum/showt...i-sinh-lý-tỏi-giúp-được-mình-và-con-về-hô-hấp

3. thuyduongnguyen12

thuyduongnguyen12 Thành viên tập sự

5 TRIỆU CHỨNG CẢNH BÁO VIÊM XOANG

• Đau, căng, nặng mặt: Cảm giác đau hoặc nặng xung quanh góc trong của mắt hoặc đi xuống một bên mũi, vùng má, thái dương, vùng trán, vùng chẩm, đau sâu trong hố mắt.
    • Nghẹt mũi, tắc mũi, tạo cảm giác khụt khịt rất khó chịu
    • Chảy nước mũi, chảy dịch, mủ ra trước hay sau (nước mũi nhỏ xuống thành họng ngay phía sau lỗ mũi).
    • Giảm, mất khứu giác: Bổng dưng ngửi kém, mất mùi.
    • Sốt ( Sốt có thể cao trong trường hợp viêm xoang cấp )
    Nhóm 7 triệu chứng phụ:
    • Nhức đầu ở thái dương hoặc chẩm gáy, xung quanh mắt.
    • Sốt ( Sốt nhẹ )
    • Đau họng và hơi thở có mùi hôi
    • Mệt mỏi, uể oải
    • Đau nhức răng kéo dài
    • Ho dai dẳng
    • Nặng tức, đau nhức tai.

trieu chung viem xoang.jpg

4. Bác sĩ gia đình hà nội

Bác sĩ gia đình hà nội Thành viên tập sự

Các bạn nên giữ gìn nhé. Viêm xoang khó trị dứt điểm và dễ tái phát.

5. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

viiem xoang chữa kiểu gì hả các mẹ

6. thuyduongnguyen12

Viêm xoang, nguy hiểm không chỉ ở xoang!

Thưa PGS. TS Dinh (nguyên Giám đốc bệnh viện Tai - Mũi - Họng TƯ), xin bà cho biết viêm xoang được chia làm mấy loại? Và dấu hiệu để nhận biết mỗi loại?

Viêm xoang thường được chia làm 2 loại là viêm xoang cấp tính và viêm xoang mãn tính.

Biểu hiện trong viêm xoang cấp tính rất rõ rệt với 3 triệu chứng điển hình là đau nhức vùng đầu trán, chảy nước mũi và nghẹt mũi. Đồng thời trong giai đoạn cấp cơ thể có thể sốt, mệt mỏi.

Viêm xoang mãn tính thì khác. Các triệu chứng trên không biểu hiện “mạnh mẽ” như giai đoạn cấp nhưng lại vô cùng dai dẳng và khó chịu. Có những bệnh nhân mắc viêm xoang tới 10, 20 năm mà bệnh cũng không “buông tha”. Bệnh nhân mắc viêm xoang mãn tính thường tiến triển từ giai đoạn cấp tính.

Tại sao bệnh viêm xoang lại dễ tiến triển từ cấp tính thành mãn tính?

Có 2 nguyên nhân chính. Nguyên nhân thứ nhất là do chậm trễ trong việc điều trị. Các biểu hiện ban đầu của viêm xoang dễ nhầm với cảm cúm thông thường nên phương pháp điều trị không đúng.

Nguyên nhân thứ hai là do việc điều trị bệnh chưa triệt để. Giai đoạn cấp tính có thể qua nhưng khi có điều kiện thuận lợi như tiếp xúc nhiều với khói bụi, thời tiết thay đổi, bệnh thường tái phát rồi chuyển thành mãn tính. Nguy hiểm ở chỗ bệnh nhân mắc viêm xoang mãn tính có khi biểu hiện bệnh lại trên các cơ quan khác.

“Biểu hiện bệnh trên cơ quan khác” là sao thưa bà?

Biểu hiện của viêm xoang lâu năm thường không điển hình. Cơn đau đầu trán không nhức nhối đến ám ảnh, sợ hãi nhưng “nó” âm ỉ và dai dẳng.

Một đặc điểm chung là những bệnh nhân này thường gặp những bệnh dường như chẳng “liên quan” gì tới viêm xoang. Dịch tiết ra từ các xoang gây ảnh hưởng đến cơ quan lân cận như mắt, tai, họng... Người bệnh có biểu hiện ù tai, khả năng nghe giảm; viêm họng mãn tính; viêm thanh quản, mất tiếng…

Là một bác sỹ giỏi, lâu năm trong nghề, bà có thể cho bệnh nhân lời khuyên về phương pháp điều trị?

Đối với viêm xoang cấp tính, tôi chỉ có một lời khuyên. Đó là đừng để bệnh chuyển thành

mãn tính. Trong giai đoạn cấp, sử dụng thuốc Tây y để giảm nhanh triệu chứng khó chịu là rất đúng nhưng chưa đủ. Song song với điều trị bằng Tây y, bệnh nhân nên kết hợp phương pháp Đông y để ngăn ngừa tái phát.

Thuốc thảo dược có ưu điểm là an toàn, dễ kết hợp. Với bệnh nhân đã mắc viêm xoang lâu năm, nếu có biểu hiện trên cơ quan khác cần đi khám để tìm chính xác nguyên nhân của bệnh, để có phương pháp điều trị đúng. Thuốc thảo dược bao giờ cũng là thế mạnh đối với điều trị bệnh mãn tính.

7. thuyduongnguyen12

Bạn ơi, triệu chứng bệnh của mình thế nào.
    Bạn bị xoang thời gian bao lâu rồi?