Review Sản Phẩm Mật Hoa Handmade

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Mykim0203, 17/9/2019.

1. Mykim0203

Mykim0203 Thành viên tập sự

Thấy có nhiều bạn hỏi về sản phẩm Mật Hoa nên hôm nay mình sẽ làm 1 bài review chi tiết của sản phẩm này cho các bạn hiểu rõ về sản phẩm này nhé vì mình cũng đang dùng sản phầm này và thấy rất ok nên quyết định chia sẻ lên diễn đàn cho các bạn thêm sự lự chọn để chăm sóc da nhé.

Đầu tiên khi mới nhân hàng về thì ấn tượng của mình là lọ thủy tinh mày tím khá đẹp, bonus thêm cái muỗng gỗ nhỏ xinh để múc mật ra xài khá vệ sinh và tiện lợi.;););)

Khi mở hũ thủy tinh ra thì đầu tiên các bạn sẽ ngửi thấy ngay mùi thơm như mùi tràm trà (mùi mật hoa) mùi thoang thoảng nhẹ nhành rất dễ chịu.:p:p:p

Khi sử dụng mình múc 1 muỗng nhỏ áp lên da thì nó hơi sệt sệt tại vì Là Mật Hoa nên nó rít rít giống như các bạn bôi mật lên mặt vậy lúc đầu hơi rít rít một chút thôi nhưng khi chất mật thấp vô da rồi thì lại có cảm giác mát cộng với mùi thơm nhẹ nhàng rất là thư giãn luôn nhé.

Mình thường dùng mật hoa đậu biếc để rửa mặt vào sáng và tối còn bữa nào đi đường nhiều mặt bám bụi hoặc khi nào đi tiệc makeup dày thì tối mình dùng mật hoa để đắp mặt nạ. Nói thật nhá, sạch- sành-sanh những lớp cặn bã cả chất dơ hay lớp dầu trên da, mấy cái mụn cám li ti thật sự mất tiêu luôn. Bạn nào hay makeup sẽ biết nếu da có nhiều mụn cám thì khi trang điểm sẽ sần sùi, bị loang lổ nữa.

Cuối cùng, mình khuyên chân thành những bạn nào da dầu hay da hỗn hợp dầu thì nhất thiết cần phải có 1 hũ Mật Hoa này trong tủ nhé. Theo mình thì hiếm có một sản phầm được làm hoàn toàn từ thiên nhiên mà đem lại hiệu quả tốt như thế nên các bạn hãy dùng thử và tự cảm nhận độ chất của sản phẩm nhé.:):):)

Khuyết điểm duy nhất của sản phẩm này là nguyên liệu hoàn toàn từ thiên nhiên không chất bảo quản nên hạn sử dụng của nó chỉ có khoảng 3 tháng thôi nhé mọi người.;);););)

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mykim0203
  2. Thuyhoa308

Thuyhoa308 Thành viên tập sự

Mình cũng xài mật hoa để rửa mặt nè. Loại mật hoa đậu biếc dùng thick cực. Sạch mà da mềm cực luôn.

Mykim0203linhlinh05 thích.
  3. linhlinh05

linhlinh05 Thành viên tập sự

Chưa biết tới dòng sản phẩm này bao h. Mà nghe có vẻ ổn nhỉ. Cho xin cái link tham khảo nhé

Mykim0203 thích bài này.
  4. honghoa93

honghoa93 Thành viên tập sự

Sản phẩm này minh biết nè. Dùng rồi thích lắm minh xài thay cho sữa rửa mặt luôn. Mình hay mua của Muỗng Gỗ thấy chỗ này bán ok nhất nên dùng tới h luôn .

Mykim0203 thích bài này.
  5. Lalethi

Lalethi Thành viên tập sự

Giá cả thế nào vậy mọi người

6. phuongvy12

phuongvy12 Thành viên tập sự

hũ của mình đang dùng là Mật Trà Hoa Mẫu Đơn mình vừa dùng để rửa mặt vừa dùng để đắp mặt nạ thấy cũng ok. giá thì 130k 1 hũ chừng 100ml mình xài cung dc gần 3 tháng ấy. mình hay mua của muỗng gỗ có link bên dưới các bạn tham khảo thử
    https://www.facebook.com/theherbalcup

Mykim0203 thích bài này.
  7. Mykim0203

Mykim0203 Thành viên tập sự

giá tầm 130k/ 1 hũ chừng 100nl nhé chị