Da Dầu Dễ Nổi Mụn Nên Skincare Như Thế Nào?

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi nguyen_0202, 10/8/2020.

1. nguyen_0202

nguyen_0202 Thành viên sắp chính thức

#REVIEW #JAYJUN #MISSHA #CLINIQUE #SIMPLE #myphamsakura #hangnoidianhat #THAYERS
    SKINCARE DÀNH RIÊNG CHO HỘI CHỊ EM DA DẦU DỄ NỔI MỤN
    Hellooooo cả nhà !!!
    Dạo này thời tiết lạnh chắc nhiều bạn da dầu đang gặp tình da da nổi mụn ẩn và sần sùi lắm phải không. Những lỗi mà các bạn da dầu thường mắc phải dó là sợ dưỡng ẩm. Quan niệm đó hoàn toàn sai nha mọi người ngược lại da dầu cần dưỡng nhiều hơn ấy. Nếu ta cấp ẩm đủ thì da sẽ hẹn chế bị đổ dầu và mụn cũng ít nổi hơn nữa. Hôm nay mình nói đến các sp dưỡng mình xài trong thời gian gần đây nó giúp làn da mình cải thiện hơn rất nhiều nếu các bạn đang gặp và có tình trạng da giống mình thì xem thử qua nha:
    Bước 1: Mình dùng srm Simple dạng gel dùng cho da nhạy cảm nên rất dịu nhẹ. Cảm giác rửa không em này da nhẹ hẳn í .
    Bước 2: Mình dùng toner Thayer dể cân bằng dộ ẩm cho da. Mình hay lấy em này làm lotion mask luôn em này rất dịu nhẹ cho da . Bạn nào dùng toner mà có tình trạng hay bị sót da thì tìm hiểu thử em này nha.
    Bước 3: Mình dùng serum ngải cứu của Missha em này có vừa làm dịu da, giúp kiểm dầu và ngăn ngừa mụn. Em này dùng rất thích lun có hôm mình mình thức khuynh và ăn nóng nổi 2 3 cục mụn xài em nó lên thấy hôm sau mụn sẹp hẵn ko còn thấy đỏ nữa
    Bước 4: Kem dưỡng khóa ẩm mình dùng cua CLINIQUE thành phẩn dịu nhẹ vs hoàn toàn không có giác bết dính trên da. Bạn nào thường xuyên makeup dùng em này làm lớp lót vẫn dc nha
    Bước 5: Do mình rất hay thức khuynh nên không thể nào thiếu mask mắt hết. Mình dùng em jayjun này là hộp thứ 2 rồi ấy. Xài thích lắm mọi người ơi quầng thâm mắt giảm hẳn vs da mắt cũng không còn nhăn nheo, lúc makeup thi không còn hiên tượng bị đọng phấn nữa. Lúc trc mình xài mùi trà xanh, giờ thi chuyển qua mùi hoa hồng. Mình thấy 2 công dụng em ấy vẫn như nhau. Bạn nào dang phân vân ko biết dùng mask mắt nò thì hãy tham khảo e này nha
    Trên đây là chia sẻ của mình về dưỡng da cho các bạn da dầu. Thanks các bạn đã xem bài của mình !!!

http://facebook.com/myphamshiseido

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyen_0202
  2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

nên dùng những sản phẩm có kết cấu lỏng, nhanh thấm thì sẽ ít bị bít lỗ chân lông khiến mụn lên

3. nhãphuong12

nhãphuong12 Thành viên mới

nên dùng những sản phẩm có kết cấu lỏng

4. mypham_hanquoc

mypham_hanquoc Thành viên đạt chuẩn

đánh dấu tham khảo ạ

5. quynhtram13071988

quynhtram13071988 Thành viên đạt chuẩn

nhanh thấm thì sẽ ít bị bít lỗ chân lông khiến mụn lên