Toàn quốc: Pasal Ielts Có Thực Sự Cam Kết Được Đầu Ra Hiệu Quả Như Lời Đồn?

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Loving198, 13/8/2021.

1. Loving198

Loving198 Thành viên chính thức

Do tính chất công việc nên em đang muốn phấn đấu IELTS lên khoảng tối thiểu 5.5 ( hiện tại IELTS của em đang là 4.5 ) vì dịch dã và không có nhiều thời gian nên em muốn đăng ký 1 khóa học online qua zoom, có người quen giới thiệu cho bên Pasal Ielts.
    Thấy bảo trung tâm có cam kết đầu ra (đầu vào 4.5-5.0 cam kết đầu ra tối thiểu 5.5 tối đa 6.0+ ), vd khoá Ielts Intensive e đang quan tâm bên đây https://pasal.edu.vn/
    Trung tâm này có tiếng tăm từ lâu nhưng là mảng đào tạo tiếng Anh giao tiếp, không biết mảng luyện thi Ielts này thì như thế nào nên e cũng hơi lăn tăn?
    Các bố mẹ trên diễn đàn đã ai cho con học ở đây hoặc có thông tin thì đánh giá giúp em là luyện thi bên Pasal Ielts có thực sự cam kết được đầu ra hiệu quả như lời đồn không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Loving198
  2. Cá Cảnh Chiến Lan

Cá Cảnh Chiến Lan Thành viên mới

Hiện nay e mình đang là sv năm nhất và có dự định tự học IELTS và có mục tiêu là 7.5 ah. Nhưng trên thị trường giờ có rất nhiều loại sách và e m cảm thấy rất băn khoăn khi lựa chọn tài liệu học, và e mcũng k phải Ng mất gốc hẳn nên cũng khó xác định được năng lực của mình đang ở mức nào, mọi người có thể tư vấn giúp e m và đưa ra lộ trình phù hợp được k ah

3. Fitfood VN

Fitfood VN Thành viên chính thức

Theo mình như này:
    1. chắc grammar trước, nói em b cứ làm quyển des trước cho chắc.
    2. Khi đã chắc grammar rồi thì kêu e tham khảo thêm english vocab in use. Sau đó mình nghĩ cam là tốt nhất rồi, ngoài ra thì cần làm thêm test trên ieltsonlinetest. Đề trên đấy sát vs đề thi thật
    Thế thôi, rồi tính tiếp

Loving198 thích bài này.
  4. love_mybabies

love_mybabies Bắt đầu tích cực

Pasal Ielts có thực sự cam kết được đầu ra hiệu quả như lời đồn không ??? => Thực ra cũng khó, vì họ cũng mới bắt đầu luyện thi IELTS chưa có khóa nào ra rồi, nên hiệu quả chuẩn như cam kết thì ko rõ, nhưng theo quan điểm cá nhân của mình thì như này:
    - Pasal hợp tác độc quyền với chuyên gia IELTS hàng đầu thế giới là thầy Simon Corcoran, thấy từng là giám khảo IELTS nên các phương pháp của thầy được đúc rút từ kinh nghiệm thực tế, như thế sẽ có ích rất nhiều cho học viên, biết đc phần trọng điểm, tránh lỗi sai ( lỗi sai cơ bản hay mắc phải ) ... Pasal được chuyển giao toàn bộ tài liệu cũng như phương pháp chuẩn của thầy ( nhiều bên đang học lậu những thứ này) chính xác là ở VN chỉ có Pasal độc quyền hợp tác với thầy
    - Pasal có cam kết đầu ra, nếu ko đạt thì được học lại miễn phí, thế nên cứ yên tâm
    - Đội ngũ giảng viên ở đây phải có chứng chỉ IELTS tối thiểu 8.0 trở lên và là bằng thật ( chứ ko phải là fake điểm giống nhiều bên từng bị bóc phốt trên MXH, chiêu trò câu chiêu sinh )
    - Trước thi đc tư vấn 1-1: giảng viên sẽ review kiến thức và các nội dung cần chuẩn bị, tư vấn về thời điểm nên đăng ký thi (xu hướng đề dễ hơn ở 1 số thời điểm trong năm)
    Thế nên cũng đáng để thử học bên Pasal này chứ

Loving198 thích bài này.
  5. huonghuonghura

huonghuonghura Thành viên đạt chuẩn

Học bộ cam thì học intermediate và advanced, advanced thì cần có người chỉ một số chỗ, tự học thì khá là khó hiểu cần ngồi ngẫm và tra nhiều. Nếu đã gần mất gốc thì đi học ở ngoài đi, học khi nào vững xíu rồi chuyển sang tự học.

6. Tiểu Cốt

Tiểu Cốt Thành viên chính thức

Luyện thi Ietls ở Pasal thì mình ko rõ lắm nhưng về tiếng anh giao tiếp ở đây thì rất oke nhé mom ơi, em của mình học bên này nè, level lên hẳn luôn nhé, dạy đúng trọng tâm, phương pháp rất ổn, giáo viên nhiệt tình có chuyên môn cao.
    Bên này mảng nào cũng kết hợp với các chuyên gia nước ngoài nổi tiếng nên độ tin cậy càng cao

7. Rosaliza Hotel

Rosaliza Hotel Thành viên chính thức

Cho e hỏi điểm IELTS hiện tại của em là 7.5
    Muốn lên 8.0 trong 3 tháng liệu có được không ạ? Các mom tư vấn giúp em cách học ạ. Em cảm ơn rất nhiều!
    (Em yếu nhất khoản writing do tự học không có ai hướng dẫn góp ý. Làm sao để nâng điểm writing từ 6 lên 7 được ạ?)

linhlinh_lung thích bài này.
  8. Loving198

Loving198 Thành viên chính thức

Dạ vâng nghe m nói thế thì em cũng yên tâm ạ
    Theo m phân tích thì Pasal Ielts có nhiều điểm ưu việt nhỉ
    Thầy Simon thì em cũng từng nghe tới rồi ạ
    Cũng rất đáng để thử học 1 khóa xem sao m nhỉ

9. linhlinh_lung

linhlinh_lung Thành viên đạt chuẩn

3 tháng lên 0.5 mình nghĩ là thoải mái bạn ơi
    Mình có ít tài liệu học writing khá okela, nếu bạn cần, ib mình share cho, free chứ ko phí j đâu nên cứ yên tâm nhé, mình học theo và thấy ổn ạ

10. ngungonconyeu

ngungonconyeu Thành viên đạt chuẩn

E mới được đứa bạn gửi cho link này để tham khảo xem có nên học zoom không
    https://www.facebook.com/Pasal.IELTS/posts/115607957449716
    Nay vào đây đọc mới biết, hóa ra cũng nhiều mẹ nói đến Pasal Ielts này ghê đấy
    Em bữa trước cũng tham khảo rồi, cũng chim ưng, và đang cân nhắc, nhưng nay đọc topic này thì quyết tâm đăng ký 1 khóa học mới đc