Thăm dò: Sơn móng tay Essie - hàng chính hãng của Mỹ

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi greencat_nt, 15/3/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. greencat_nt

greencat_nt Thành viên sắp chính thức

Chào tất cả các mẹ trên diễn đàn, em làm thành viên LCM lâu rồi nhưng chỉ mua hàng của mọi người thôi, mấy bữa nay lang thang trên Wtt va LCM thấy một số mẹ muốn mua sơn móng tay của Essie về dùng thử, mà loại này hiện ở VN chưa có nhiều. Hiện nay chị dâu em có tiệm nail bên US có thể gửi về một ít để em share cho các mẹ trên này dùng thử ah.

Nói về hàng của Essie, o VN mình thì chưa biết đến nhiều chứ ở US và nhiều nước khác mọi người dùng rộng rãi lắm ah. Nó là thương hiệu cao cấp ngang tầm với OPI và hiện nay thị phần đang chiếm lĩnh có khi còn hơn cả OPI. Nước sơn của hãng này đẹp thì thôi rồi luôn ah, mà theo kinh nghiệm làm nail 20 năm của chị dâu em thì Mỹ trắng rất thích xài sơn này, vì hàm lượng hóa chất của nó không cao như OPI, màu lên bóng đẹp (độ bóng thì hơn hẳn OPI nha mấy mẹ, em đã chuột bạch rồi, em mới đi bên đó về được 2 tháng, tha về gần 20 chai để dùng và tặng bạn bè, một số là thợ làm móng chuyên nghiệp ở VN cũng hỏi em mua ở đâu khi em mang ra tiệm để xài). Các chị có thể vào trang web chính thức của Essie để xem nhé. Đặc biệt hơn, em kết Essie ở chỗ những màu nhạt của nó cực kỳ dễ thương, phù hợp với dân văn phòng như bản thân em, còn những màu "ăn chơi" thi thôi rồi, cực sang luôn các chị ah, đặc biệt là màu đỏ. Em dùng nước sơn cũng nhiều năm rồi, toàn bộ mua OPI ở cửa hàng chính hãng và do mẹ chồng và chị dâu gửi về (lúc trước) nhưng rồi kỳ này gặp em này là kết model luôn đấy ah. Thôi em không nói nhiều nữa, các chị có thể xem trực tiếp trong link này cho nhanh: http://www.essie.com. Các chị bên WTT cũng vote nhiều cho sản phẩm này. Thêm vào đó Essie cũng có các sản phẩm chữa trị và dưỡng móng rất tốt (em đang xài ah). Mà dạo này em không mua OPI nữa vì hàng fake nhiều lắm ah, mà hàng cty chất lượng cũng đang giảm nhiều so với hồi xưa.

Tiêu chí của em khi mở top này:
    - Kết bạn với các me trên diễn đàn
    - Giới thiệu thêm một lựa chọn cho các mẹ trong sản phẩm làm đẹp cho chị em chúng mình
    - Cam kết bán hàng chính hãng (chị dâu em trực tiếp mua hàng gửi về cho em) và bản thân em cũng chưa bao giờ dùng hàng fake và cực kỳ ghét hàng fake - Tiêu chí của em: Không có tiền thì dùng hàng thường, không dùng hàng fake.
    - Giá cả sẽ rất cạnh tranh cho chị em dùng lâu dài và chị dâu em cũng lấy được sản phẩm với giá rất tốt ah.

Dưới đây em gửi các mẹ đường link đánh giá của người tiêu dùng về sản phẩm Essie và giải thưởng của nó có được nha:
    http://www.totalbeauty.com/reviews/product/6163171/essie-nail-polish
    http://www.totalbeauty.com/awards
    http://www.viewpoints.com/Essie-Nail-Polish-Ballet-Slippers-review-2b4e12

Các mẹ nào có quan tâm thì báo em biết ah. Cảm ơn các mẹ nhiều. Em ở SG nha, nhưng có thể ship toàn quốc ah.

Chúc các mẹ luôn xinh đẹp, hạnh phúc ah.

Theo yêu cầu của các mẹ, em up hình một số màu đang hot của mùa này trên web. Em chưa kịp chụp hình ah.

Topless & Barefoot.jpg [​IMG][​IMG]
    [/IMG][/IMG][​IMG]1.png[/IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

[addthisbig]link[/addthisbig]

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi greencat_nt
    Sửa lần cuối: 16/3/2011
  2. nguyenhongnhungajc

nguyenhongnhungajc Russia Corner 0943649909

Ðề: Thăm dò: Sơn móng tay Essie - hàng chính hãng của Mỹ

oh, mình mới dùng sơn của OPI! nhận xét qua thế này, sơn hơi lâu khô, hic ! nhưng đc cái rât nhiều màu , và màu đẹp, đánh lên bóng mà ko cần phải sơn thêm 1 lớp sơn bóng nữa ! còn hãng sơn mà bạn định bán thì mình chưa dùng qua bao h ^^!ko biêt giá cả ra sao

3. Doang_wa

Doang_wa Thành viên rất tích cực

Bạn ơi giá cả thì ntn? bạn up 1 vài hình lên đi.

4. valentie

valentie Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó cho xin ít giá cả và những màu mẹ nó có đi, cả địa chỉ đến mua nữa nhé. Nghe nói màu sơn Essie trong và bóng nên mình cũng muốn thử! ^_^

5. me_apu

me_apu Thành viên chính thức

phải đó,mẹ nóa cho xin vài trăm hình và giả rổ đi, chị em còn ủng hộ nào..........

6. greencat_nt

Chào các mẹ, tình hình là các mẹ có xem được hình trong web không ah? Để lát nữa em tranh thủ chụp hình mấy lọ Essie em đang xài cho các mẹ xem nhé, mà em cũng dốt IT lắm nên đang mày mò xem up hình thế nào. Sẽ phục vụ các mẹ sớm ah. Tại vì em đang thăm dò xem các mẹ thích những màu thế nào thì em kêu chị em order về, nên chỉ có hình ảnh trên web, và chủ yếu phục vụ cho sở thích của các mẹ đấy ah. Loại này cao cấp ngang bằng OPI, mau khô hơn OPI, bóng hơn OPI, cái này khi nào các mẹ xài sẽ kiểm chứng lời em nói ah. Loại này ở VN hiện giờ là hàng hiếm nhưng ở NN thì nổi tiếng lắm ah. Hàng cao cấp như OPI nhưng giá thì rẻ hơn các mẹ ah. Em phải căn cứ xem các mẹ nhu cầu nhiều ít thế nào để order thì mới có hàng, nhưng các mẹ yên tâm là giá sẽ rất hợp lý, dưới 200k ah (hiện nay một số chỗ bán đều cao hơn 200k ah, còn hàng OPI chính hãng bây giờ cũng là 200k rồi ah, em không tính hàng trôi nổi vì khá nhiều giá và chất lượng thì chưa biết ah, bạn em đã từng mua với giá rẻ nhưng chất lượng thì không như mong đợi ah). Có gì em sẽ cố gắng có giá càng sớm càng tốt ah. Cảm ơn các mẹ nhé

7. greencat_nt

Chị ơi em ở SG ah, nhưng em có thể ship đi toàn quốc ah. Mẹ nó thích tông màu gì ah, em lấy "trưng cầu dân ý" để biết được ý của các mẹ để mua hàng cho khớp với ý thích mọi người ah. Cảm ơn mẹ nó nhiều.

8. baka_neko_1989

baka_neko_1989 Thành viên chính thức

c ơi e đang thik màu nude ^^ nếu c có lấy hàng về thì lấy màu này nữa c nhé :">

9. billvanghe

billvanghe Thành viên kỳ cựu

Đánh dấu.................sẽ ủng hộ bạn

10. lotusbaby171

lotusbaby171 Thành viên tập sự

Sửa lần cuối: 24/3/2011
  11. dl_pt

dl_pt Thành viên rất tích cực

chị ơi còn bán sơn này ko vậy?

12. pannieg

pannieg PannIeG

sơn này dùng thích lắm c ơi, giá lại rẻ hơn OPI nữa, bao giờ có giá cụ thể c pm e nhé ^^

13. th13082

th13082 Bra shop - 0938896210

Sao topic tới đây ngưng nhỉ, mình cũng có nhu cầu những màu nhu mì hihi................

14. greencat_nt

Cảm ơn các mẹ đã quan tâm. Mình không thấy có mấy người hỏi sản phẩm nên sợ lấy hàng rồi để tồn thì không hay. Chắc tại mọi người chưa quen thuộc với sản phẩm này, nên chị dâu mình bảo khi nào mọi người đặt kha khá thì ship hàng về chứ ít quá thì mất công quá ah. Em đang cố gắng gom mối hàng rồi ship một lần về phục vụ mọi người luôn a.

15. Me-be-Bong

Me-be-Bong Thành viên tích cực

Báo giá cho mình sơn này nhé. Tks.

16. bomevacon

bomevacon Thành viên rất tích cực

Chị muốn bán hàng chạy thì phải chịu khó chăm sóc các mẹ chứ, để các mẹ hỏi nhiều thế mà không trả lời à? :). Có mối bên Mỹ thì nhập về bán cho các mẹ đi, kiki...

17. Hà_Vân_Shop

Hà_Vân_Shop Thành viên chính thức

up đánh dấu , rảnh qua mình xem đồ up hộ mình nhé

18. Be_Com

Be_Com Thành viên chính thức

Nếu có báo giá cho mình đặt hàng nhé, mình muốn lấy mấy chai, cả base, top + 1 số màu nude

19. girl_usetosmile

girl_usetosmile Bắt đầu nổi tiếng

nhiều mẫu móng xinh quá, hợp mùa hè rực rỡ, đánh dâu. mà e ới check pm ná, trả lời trên Topic chị cũng được ná

20. girl_usetosmile

girl_usetosmile Bắt đầu nổi tiếng

gai oi e cứ lấy hàng về bán đi, đừng sợ k ai hỏi mà k lấy, cứ lấy về, các mẹ thấy trực diện bh cũng mua nhiều hơn đây, mun kinh doanh thi phải liều và máu lên ná, mà chị e ơi bên Mỹ thì lấy n thứ về bán, k chỉ riêng móng tay, đảm bảo e sẽ đắt hàng, chúc e sớm thành công ná, sure chị sẽ ủng hộ e

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.