Toàn quốc: Máy hút sữa CHUCHU: Made in Japan-Pay less-Satisfied more

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi CHUCHUJAPAN, 30/8/2009.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. CHUCHUJAPAN

CHUCHUJAPAN Thành viên tích cực

[​IMG] [​IMG]

Nhẹ và dễ dàng mang theo, loại máy hút sữa minin này rất dễ sử dụng và có thể chỉ cần 1 tay là bạn đã điều khiển được. Bộ phận hút sữa có nút điều chỉnh để có thể bắt chước giống hệt nhịp hút sữa của các bé.

CHUCHU đã sản xuất máy hút sữa chạy điện từ hơn 25 năm này. CHUCHU cũng là hãng sản xuất máy hút sữa cho nhiều thương hiệu máy hút sữa bán phổ biến tại châu Âu và Mỹ.

Loại máy hút sữa này có thể hoạt động nhờ pin hoặc qua cắm điện.

Loại máy hút sữa này rất dễ sử dụng. Các bạn có thể bật máy bằng việc đẩy nút khởi động lên trên, sau đó các bạn có thể điều chỉnh lực hút nhờ nút điều chỉnh cho tới khi bạn cảm thấy lực hút là vừa nhất. Nếu như các bạn thấy lực hút quá mạnh, bạn có thể vặn nút điều chỉnh sang trái; nếu lực hút chưa đủ mạnh, bạn vặn sang bên phải. Có một nút bấm trên nút điều chỉnh, bạn có thể ngừng việc hút sữa bằng việc ấn nút bấm này và nhả ra. Máy sẽ tự động ngừng hút trong khoảng thời gian giống như việc bé ngừng ti một lúc.

Gồm một máy hút sữa, một bình sữa thủy tinh 150ml loại thường, hai pin.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi CHUCHUJAPAN
  2. bemickey

bemickey Thành viên đạt chuẩn

Hôm nay mình giận không tả được. Thương em bị đau, bị sốt, giận vì mình dại dột, tin người mà hại em.

Số là em mình quá nhiều sữa, em bé bú không hết nên bác sỹ khuyên phải vắt sữa ra. Mình lên mạng search một hồi tìm được hãng Chuchu trên web lamchame.

Sáng nay gọi ĐT lên hãng được 1 em gái có giọng nói dễ thương trả lời. Mình hỏi máy bảo hành bao lâu? Cô bé bán máy không trả lời được hẹn sẽ gọi lại cho mình. Chờ hoài mình gọi lại thì được trả lời rằng chưa có thông tin, chờ tiếp. Tiếp tục chờ và gọi lại lần 2 thì biết rằng máy không có bảo hành, nếu hư gì chị cứ đem lên tụi em sẽ sửa miễn phí.

Cô bé này cũng nhiệt tình ở chỗ cho mình dùng thử máy trong vòng 1 ngày, nếu đồng ý thì sẽ mua, không thì trả lại. Chị không cần trả tiền trước, chỉ cần ký nhận là được. Mình gọi lại lần nữa hỏi em có giao hàng ngay được không vì em gái mình quá nhiều sữa đang bị căng tức ngực.

Cô bé kia trả lời rằng đầu giờ chiều em sẽ giao ngay cho chị. Mình đành thuyết phục em gái ráng chờ, đầu giờ chiều họ giao hàng liền. 13:45 bên bán hàng gọi điện lại báo rằng cho xài thử nhưng phải trả tiền. Mình cũng đồng ý luôn. Chờ đến 14g, mình gọi lại thì bên bán hàng trả lời đã đi giao, 14.30, 15g thì được gọi lại báo rằng “chị đi mua hãng khác giùm em, em xin lỗi không giao hàng được” kèm theo lời giải thích sai sót gì đó trong khâu giao hàng.

Sau một thời gian dài chờ đợi, tốn khoảng 10 cuộc điện thoại, di động hết pin. Kết quả em gái mình phải xuống cấp cứu vì bị sốt tức sữa.

Chưa biết chất lượng của máy hút sữa này như thế nào, chỉ biết rằng cách bán hàng làm mình vô cùng thất vọng.

Mình đăng câu chuyện này lên cho các mẹ bầu cho danh hiệu “Người tiêu dùng ngu ngốc nhất”[[/B][/B]/SIZE]

Minh doc ma cung thay bat binh thay cho me no... Ben hang CHUCHU can phai xem lai cach phuc vu ban hang...

3. be_halinh

be_halinh Thành viên đạt chuẩn

me be mua hang chuchu nay o dau vay?
    ra thang cong ty hay mua tren mang hay mua qua cua hang nao mua vay?

4. CHUCHUJAPAN

Kính gửi chị Contau,

Trước hết, công ty Lê Mây, nhà phân phối chính thức các sản phẩm CHUCHU, Nhật Bản, xin thành thật xin lỗi chị và em gái chị (mẹ Tuyết Anh). Chúng tôi sẵn sàng thanh toán tất cả các chi phí liên quan tới việc mẹ Tuyết Anh phải điều trị do sốt tức sữa và các chi phí liên quan trực tiếp tới sự cố này.

Sau khi nhận được phản hồi của chị, ngay tối hôm qua chúng tôi đã họp, kiểm điểm vấn đề và thấy rằng đây là lỗi của công ty (trong việc tiếp nhận đơn đặt hàng và giao hàng). Sáng nay, ngày 01 tháng 09 năm 2009, đại diện công ty đã tới thăm mẹ Tuyết Anh và nhận lỗi này, mẹ Tuyết Anh cũng đã vui vẻ thông cảm với công ty.

Qua sự việc này, công ty sẽ nghiên cứu, áp dụng các phương pháp hiện đại hơn để cải tiến hệ thống giao hàng nhằm tránh các sai sót, phục vụ tốt hơn yêu cầu của khách hàng, đặc biệt là các mẹ. Chúng tôi mong tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các mẹ đối với các sản phẩm CHUCHU.

Về chế độ bảo hành, dùng thử đối với máy hút sữa CHUCHU, chúng tôi cũng xin làm rõ như sau:

- Công ty có chế độ bảo hành đối với các hỏng hóc về mặt cơ học của máy;
    - Các mẹ có thể dùng thử máy (miễn phí) trước khi quyết định mua hàng;

Xin cảm ơn chị Contau và tất cả các mẹ.

CHUCHU.

ME KEANU thích bài này.
  5. CHUCHUJAPAN

Các sản phẩm CHUCHU hiện nay có ở hầu hết các cửa hàng lớn chuyên bán đồ trẻ em mẹ nó ạ.

6. CHUCHUJAPAN

Cảm ơn mẹ bemickey,

Các mẹ có thể xem thêm thông tin ở đây:

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=66590

Trân trọng,

CHUCHU.

7. honeymoon0383

honeymoon0383 Thành viên tập sự

Chào bạn CHUCHU!

Cho mình hỏi là thời hạn bảo hành máy bên bạn là bao nhiêu lâu? Bảo hành cơ học nghĩa là sao nghe hơi khó hiểu? Máy điện khi hỏng động cơ thì bạn có thay mới không? Mình đang nuôi con nhỏ đang mượn máy hút sữa của một người bạn để dùng nên cũng quan tâm. Cảm ơn bạn!

8. CHUCHUJAPAN

Cảm ơn mẹ Honeymoon,

Bên mình bảo hành 06 tháng. Ngoài thời gian này, nếu các mẹ gặp trục trặc khi sử dụng máy vẫn có thể mang tới để bên mình hướng dẫn bảo trì máy.

Tất cả các trục trặc liên quan động cơ của máy, nếu không phải do lỗi của người sử dụng gây ra, thì đều được bảo hành mẹ nó ạ.

Trân trọng,

CHUCHU.

9. mẹ2cu

mẹ2cu Thành viên chính thức

Cho mình hỏi các thông tin liên quan đến sản phẩm máy hút sữa của công ty : đặc tính kỹ thuật, ưu-nhược điểm, điều kiện bảo hành, giá cả.

Xin cảm ơn.

10. CHUCHUJAPAN

Chào me2cu,
    Về đặc tính kỹ thuật, bạn xem ở phần đầu của mục này và xem thêm ở đây nhé:
    http://www.goon.com.vn/VietNam/Prod...bu/may-hut-sua-chuchu/Detail/114/default.aspx
    Giá: 1.822.000 VND (ship tận nhà tại nội thành Hà Nội và HCM)
    Bảo hành: 6 tháng cho tất cả các trục trặc liên quan động cơ của máy, nếu không phải do lỗi của người sử dụng gây ra. Ngoài thời gian này, nếu các mẹ gặp trục trặc khi sử dụng máy vẫn có thể mang tới để bên mình hướng dẫn bảo trì máy.
    Cảm ơn và mong sẽ được phục vụ bạn.

11. selica

selica Mẹ Gia Khánh

Cho em hỏi nếu dùng máy mà một bộ phận nào đó hỏng hóc thì có thể mua phụ kiện thay thế tại công ty không ạ

12. CHUCHUJAPAN

Chào bạn Selica,

Bên mình có phụ kiện thay thế bạn ạ.

CHUCHU.

selica thích bài này.
  13. thangcuti

thangcuti Thành viên tích cực

Ðề: Máy hút sữa CHUCHU: Made in Japan-Pay less-Satisfied more

Đợt mới sinh mình có mua 1 máy vắt sữa chuchu nhưng máy dùng pin, vắt chỉ được 150ml thì phải thay 4 cục pin, trong khoảng thời gian 1,5 tiếng. Không biết các mẹ dùng máy vắt sữa của các hãng khác thế nào, có bị như vậy không. Nhưng mình thấy mọi người bảo máy vắt sữa của Medela dùng tốt lắm. Nhưng đã chót bỏ một khoản tiền tương đối lớn ra ngoài nên tiếc quá. Cuối cùng đành phải mua tạm vắt sữa bằng tay của nuck để dùng chỉ cần 15 phút là được 150ml

14. CHUCHUJAPAN

Máy hút sữa Chuchu là một trong nhiều sản phẩm chăm sóc sức khỏe cho mẹ và bé của hãng. Máy có thiết kế nhỏ gọn, dễ mang theo. Thêm nữa máy có động cơ khá êm, ko gây tiếng ồn, và tạo lực hút nhẹ nhàng thoải mái cho mẹ khi hút sữa.

Tuy nhiên vì lưc hút của máy chỉ ở mức trung, nên thời gian hút lâu khiến các mẹ sốt suột. Chuchu cũng đã tiếp thu các phản hồi của người tiêu dùng, và đang tiến hành nghiên cứu để cải tiến sao cho sản phẩm ngày càng tốt hơn, tiện ích hơn.

Rất cảm ơn bạn đã phản hồi về sản phẩm. Chúng tôi sẽ tiếp nhận và sẽ chuyển cho Bộ phận nghiên cứu của hãng bên Nhật, để có hướng cải tiến tốt nhất. Còn về chiếc máy của bạn đã mua, nếu có thể xin bạn vui lòng mang máy đến trụ sở công ty: số 7/143 phố Trung Kính - Trung Hòa - Cầu Giấy để bộ phận kỹ thuật xem xét và có tư vấn phù hợp.

15. tn_cun_yeu_2010

tn_cun_yeu_2010 Thành viên tập sự

Tôi thường nge thấy dòng máy hút sữa của Medila bây giờ tui mới biết chuchu cũng có dòng máy hút sữa, vậy tôi muốn hỏi dùng máy nào thì tốt hơn, chu chu có các chế độ hút như medila ko? và nó có iu điểm gì bạn nhỉ?

16. CHUCHUJAPAN

Chào bạn,

Với mong muốn cung cấp một hệ thống chăm sóc toàn diện cho mẹ và bé, Chuchu phát triển dòng sản phẩm hút sữa. Có 2 loại:

- Máy hút bằng tay: dùng lực hút cơ học thông qua việc điều chỉnh độ nhanh chậm, mạnh yếu của tay mẹ. Loại này có ưu điểm là êm ái, không hề gây ra tiếng động, giúp giữ giấc ngủ của bé tốt nhất. Tuy nhiên nhược điểm của nó là lực hút không ổn định và hơi yếu.

- Máy hút bằng điện: dùng lực hút của động cơ, rất tiện lợi cho mẹ.

- Dụng cụ nặn sữa bằng tay; giúp các bà mẹ hạn chế hiện tượng căng sữa gây khó chịu và đau.

Mối nhãn hiệu có một hướng phát triển sản phẩm khác nhau, nhưng mục đích chung đều là giúp các bà mẹ cảm thấy tiện ích và thoải mái trong việc chăm sóc bé; khuyến khích việc nuôi con bằng sữa mẹ.

Hy vọng bạn sẽ có thể lựa chọn được sản phẩm phù hợp nhất!

17. tn_cun_yeu_2010

tn_cun_yeu_2010 Thành viên tập sự

Bạn ơi cho mình hỏi mình muốn mua máy hút sữa này, ở Phố bán đồ SS khu Sơn tây có cửa hàng nào bán không nhỉ?Bạn cho mình báo giá của các loại máy được không, dùng loại nào thì êm hơn và đỡ đau bạn nhỉ?

18. CHUCHUJAPAN

Bạn có thể ra Bibomart 20 Sơn Tây để được tư vấn kỹ càng về máy và giá cả nhé!

19. khoailang90

khoailang90 Thành viên chính thức

chị ơi công ty em có bán các mặt hàng này đó chị à để biêt thêm chi tiết chị à nếu chị cần em có thể cho chị số điện thoại của em 0974381678

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.