Toàn quốc: Quả giặt diệu kỳ, giặt không cần bột giặt - Hàng Pháp

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi Mẹ Hàlan, 15/7/2009.

1. Mẹ Hàlan

Mẹ Hàlan Thành viên chính thức

Shop Mẹ Hà lan - Không cần bột giặt nữa chỉ cần dùng QUẢ GIẶT - Hàng Pháp

Quả bóng giặt Boule de lavage có cấu tạo rất đơn giản. Bên ngoài là một lớp vỏ nhựa dẻo với nhiều khe rãnh, bên trong là các hạt Ceramics hết sức độc đáo được hình thành từ nhiều khoáng chất tự nhiên. Loại hạt này phát ra các tia hồng ngoại xa và ion âm, có tác dụng tẩy sạch các vết bẩn, diệt khuẩn, khử mùi và giữ gìn màu sắc của quần áo.

Trong quá trình giặt, vỏ nhựa bên ngoài của quả bóng có tác dụng như một chiếc bàn chải chà lên các vết bẩn. Thông qua chuyển động mạnh của dòng nước, hạt Ceramic bên trong sẽ phát ra các tia hồng ngoại xa làm tăng chuyển động phát nhiệt của các phân tử, giúp vải quần áo nhanh chóng thấm nước. Đồng thời, hạt Ceramic cũng phát ra ion âm thay đổi áp lực của nước lên bề mặt vải, làm yếu mối liên kết giữa chất bẩn và vải vóc, loại bỏ vết bẩn một cách dễ dàng mà người sử dụng không cần dùng đến bột giặt hay chất tẩy trắng.

Quả bóng giặt duy trì độ PH vừa đủ, tương đương với độ PH có trong bột giặt thông thường. Cùng với ion (-), PH sẽ nhanh chóng “đánh bật” vết bẩn và đất bám trên sợi vải. Khi máy giặt thực hiện chức năng xả nước, các chất bẩn sẽ hòa với nước xả và thoát ra ngoài.

Một quả bóng giặt có thể được sử dụng 120 lần
    Hơn nữa, quả giặt Boule de lavage này lại không gây dị ứng cho da và bảo vệ môi trường vì không chứa hóa chất, đây là sự lựa chọn tốt nhất để bảo vệ quần áo của con cái và gia đình bạn.

Cách sử dụng:

- Cho vào máy giặt giặt như bình thường, với lượng quần áo đến 5kg.
    - Sử dụng hai trái banh cùng 1 lúc nếu giặt quá 8.5kg.
    - Có thể sử dụng nước xả, chất làm mềm vải bình thường.
    - Nếu chỉ giặt bình thường, một quả bóng giặt có thể giặt được 120 lần.
    - Sau khi giặt xong, để quả giặt ở nơi khô ráo.
    - Sau 1 tháng sử dụng, có thể phơi nắng 2 tiếng để quả giặt lấy lại năng lượng.

Các mẹ hãy thử dùng xem, sẽ thấy tiết kiệm và tiện lợi hơn rất nhiều so với dùng bột giặt thông thường, bên cạnh đó lại bảo vệ được quần áo của cả gia đình do không chứa hóa chất. Ngoài ra bạn sẽ không còn lo bị xà phòng dính vào tay hay vẫn còn xà phòng dính vào quần áo khi giặt xong

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Hàlan
    Sửa lần cuối: 16/7/2009
  2. dochoithongminh

dochoithongminh Banned. Cẩn thận - Người này không trung thực

hay quá
    em post giùm bác mấy cái ảnh đẹp nhé
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Sửa lần cuối: 15/7/2009
    Mẹ Hàlan thích bài này.
  3. Mẹ Hàlan

hihi cám ơn bác nhiều. Em vẫn thường mua đồ chơi gỗ của bác cho cu con nhà em đấy chứ. Công nhận là shop của bác nhiều đồ chơi gỗ mà giá rẻ hơn hẳn thật nên em cực uy tín nhà bác đấy. Mà hình như nhà bác cũng đã dùng quả giặt này rồi phải không ạ?

4. Mẹ Kún Kín

Mẹ Kún Kín

có nghĩa là ko cần dùng xà phòng hả các mẹ??

5. M&M

M&M Thành viên tích cực

Không dùng xà phòng thì có sạch được không hả chị?

Chị đã dùng thử chưa?

6. Mẹ Hàlan

Dạ em đã dùng thử rồi ạ, yên tâm là sạch sẽ mọi vết bẩn. Và chắc chắn không cần dùng bột giặt. Ngoài ra, các mẹ muốn dùng thêm nước xả vải cho thơm và mềm vẫn được. Có lẽ mẹ đồ chơi thông minh đã dùng thử rồi nên mới có ảnh thật như đã post ở bài trên. Các mẹ có thể hỏi luôn kinh nghiệm của mẹ đó. Em dùng rồi thấy rất tiện và tính ra giá thành khá rẻ vì giặt được những 120 lần. Cái này là do em rể em bên Pháp đã dùng rồi giới thiệu nên em mua về dùng thử trước. Thấy quả thật có tác dụng và hiệu quả nên mới nhờ cậu em gửi về cho một ít giới thiệu lại với các mẹ. Bên Châu Âu họ dùng cái này quen rồi các mẹ ạ. Em nói thật em thường ngại nhất là giặt xong quần áo vẫn dính xà phòng giặt và có khi lại bị tẩy quá đâm quần áo sẫm màu chỉ giặt vài lần là bạc phếch. Nhưng dùng cái quả giặt này mấy lần rùi thấy yên tâm...hihihi các mẹ cứ suy nghĩ nếu thấy thích thì mua về 1 quả dùng thử ủng hộ shop em nhá. Thanks các mẹ nhiều.

7. mebebinbun

mebebinbun Thành viên tập sự

Oh! minh cũng mua cái này sd rồi, của H Quốc xài tốt. Đang tính mua tặng người thân mỗi người một quả thì thấy bạn bán của Pháp thik hơn. Nhưng bạn kiểm tra lại xem, hình như một quả giặt được 1200 lần chứ không phải 120 lần. Có phải bạn đánh nhầm khg? Minh hơi băng khoăng? Tham khao ne
    http://74.125.153.132/search?q=cach...khong+dung+bot+giat&cd=15&hl=vi&ct=clnk&gl=vn

8. Rosas

Rosas Thành viên tích cực

Mình cũng có câu hỏi như bạn ở trên.

9. osin_online

osin_online Thành viên chính thức

Ồ! cái này hay quá nè, em ủng hộ việc bảo vệ môi trường đó. Có mẹ nào dùng rồi cho ý kiến để chị em tham khảo nhỉ?

10. Mẹ Hàlan

Không phải đánh nhầm đâu bạn, quả mình mua bên Pháp có ghi rõ là 120 lần giặt. Trước khi bán mình đã dùng thử rồi, rất tiện lợi và sạch đồ.

11. Mẹ Hàlan

Bản thân mình đã dùng rồi mẹ nó ah, mẹ nó hãy thử 1 lần rồi xem, mẹ nó sẽ thích ngay mà :p:D:rolleyes:

12. biowashball

biowashball Thành viên sắp chính thức

Sản phẩm của bạn này bán ghi rõ trên bao bì là dùng 300 lần giặt mà, bạn bán cũng không rõ về sản phẩm của mình ?

13. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Tò mò quá, bạn nào giặt rồi thì xác nhận xem sao nhé. Mình cũng muốn mua.

14. Mẹ Hàlan

Cám ơn bạn. Thực ra, mình chưa tìm được ảnh đúng nên post tạm cái ảnh đó lên để các mẹ có cái nhìn ban đầu về sản phẩm thôi.

Còn ảnh thật thì đợi nhà em 1 thời gian, em sẽ cung cấp cho các bác xem ảnh thật do em tự chụp trên sản phẩm thực.

Mà bạn biowahsball cũng bán quả giặt à? Chúc bạn đắt hàng nhé!

Cám ơn các mẹ đã ủng hộ (u)(u)(u)(u)

Sửa lần cuối: 16/7/2009
    biowashball thích bài này.
  15. dochoithongminh

dochoithongminh Banned. Cẩn thận - Người này không trung thực

Boule de lavage BIO
    Video
    http://www.eclaircie.fr/contents/fr/image_viewer.html?lmd=39911.343750

Biowashball, la nouvelle boule de lavage du linge
    Modèle original breveté et deposé

L'authentique Biowashball Biowashball nouveau design, méfiez-vous des copies !

Economique et écologique Laver votre linge sans détergent !

Cliquez sur la main pour voir la vidéo
    Livré dans sa boite avec mode d'emploi

Une boule bio pour votre linge

Cette petite boule a plus d'un tour dans son sac (à linge, bien sûr...).

Elle est économique : elle permet de laver le linge sans détergents et à 50° maximum, même pour le blanc, (économies d'énergie). Elle est naturelle et écologique : composée de microbilles de céramique enfermées dans une sphère en plastique alimentaire ( non toxique ). Nouvelle boule, nouveau design, encore plus efficace !

Elle supprime tous les inconvénients liés à l'utilisation des détergents : allergies, pollution des nappes phréatiques, décoloration et oxydation du linge....Et elle est très efficace.

Sa conception lui permet d'augmenter la capacité de lavage de l'eau, de maintenir un pH de 10 à l'identique d'une lessive, de conserver l'élasticité des tissus et de détruire les mauvaises odeurs pour un linge propre et sain.Vous pouvez la garder jusqu'a 3 ans (sur la base d'une lessive de 4 kg par jour).

Pour que les microbilles de céramiques restent efficaces, il suffit de mettre la boule de lavage au soleil une heure par mois.

Biowashball : un geste simple pour votre peau, un geste infini pour la nature.

Comment choisir votre boule de lavage ?

Il existe dans le commerce plusieurs sortes de boules de lavage, de qualités, d' éfficacités différentes, et à tout les prix !

Vérifiez bien :
    www.dochoithongminh.com
    - si elle est composée de billes en céramiques naturelles ( et non de lessive).

- si elle est fabriquée aux normes CE, en plastique résistant et non toxique, (certaines boules risquent de se casser dans la machine)

La Biowashball est de qualité supérieure à d' autres boules disponibles dans le commerce, les céramiques passent par plusieurs phases de cuisson dont la dernière à 1300 degrés, et elle est breveté et déposé.

16. REGINA

REGINA Thành viên chính thức

Con nhà em ăn uống hay giây bẩn quần áo lắm, quả giặt này có giặt sạch hết những loại vết bẩn đấy kg, tư vấn cho em với

17. me&you

me&you Linh Juice -0936009969

chị ơi giá của 1 quả là bao nhiêu thế ạ ???

18. MeyeuUyen

MeyeuUyen Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi, giá thành của quả giặt là bao nhiu?

19. ngocthaohien

ngocthaohien Thành viên rất tích cực

Bạn ơi quả giặt này được sản xuất ở đâu? trên quả giặt có đề Made in... không ?

20. witch68

witch68 Thành viên rất tích cực

Tò mò vụ này quá. Rổ rá thế nào và chính xác là giặt được bao nhiêu lần mẹ Hà lan ơi,120 hay 300 hay 1200 lần giặt ?