Kem body siêu trắng da Body butter whipping cream

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi shibellashi, 22/9/2014.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. shibellashi

shibellashi Thành viên mới

Body Butter Whipping Cream- một bí mật để có làn da siêu trắng sáng và mịn cực kì chỉ sau 30 ngày nhé( 1 tuần lên 1 tông), và siêu an toàn vì kem hoàn toàn ăn đc, tất cả đều được làm từ.nguyên liệu thiên nhiên, nhưng chắc chắn đảm bảo rằng chất lượng một hũ kem dưỡng trắng da giá trên 1 triệu mới sánh bằng nhé...đảm bảo là 100% đã dùng rồi thì không bao giờ muốn thay đổi và dùng hoài dùng mãi mà k thấy chán......

“Nếu như có một loại kem dưỡng da giúp cho các bạn có một làn da trắng sáng, mịn màng, đặc biệt không sử dụng chất tẩy da, hoàn toàn làm từ những thành phần tự nhiên, an toàn tuyệt đối cho người sử dụng VÀ CHỈ TRONG 30-45 NGÀY thì các bạn có QUAN TÂM không?”

Mình biết đến loại kem dưỡng da này qua mạng và sự giới thiệu của một số người bạn, cho nên dĩ nhiên đây không phải công thức mình nghĩ ra. Đây là công thức của Vblogger Ann Le hay còn được biết tới với nickname Anneorshine. (Chị này có channel khá HOT trên YOUTUBE về các mẹo làm đẹp hay)

Mình đã tìm hiểu khá lâu về các thành phần dùng để điều chế, hoàn toàn là các loại hạt, quả và tinh dầu tự nhiên, không chỉ giúp da dưỡng ẩm, tăng độ mịn màng mà còn làm siêu trắng da.

mình sẽ bắt đầu trước ở phần review cảm nhận cũng như kết quả sử dụng cho các bạn biết trước nhé.

mình cũng không biết phải nói sao để review loại kem dưỡng tự làm này ngoài 2 chữ TUYỆT VỜI. Kem mịn và thấm rất nhanh, không nhờn rích và mùi cũng rất thơm

Thành phần thì như các bạn xem video hướng dẫn cách làm các bạn cũng đã thấy, đa số là dưỡng và phục hồi da tự nhiên cho nên khi dùng được khoản 1,2 tuần đầu bạn sẽ cảm nhận được độ mịn và trắng sáng của da được cải thiện đáng kể.
    Kem này thật ra là kem dưỡng ẩm, phục hồi cho da, do vậy xài rất thích. Còn việc dưỡng trắng thì cũng rất OK nhé. Mình dùng thường xuyên vào mỗi buổi tối trước khi đi ngủ vào khoảng 1 tháng rưỡi (2 hộp) thì thấy da sáng lên rất nhiều và đặc biệt kết nhất khâu mềm và mịn

Ah còn một vấn đề nữa là mọc lông và ăn nắng. Vì có thành phần là dầu oliu và dầu dưa nên ban đầu mình cũng lo là dùng nhiều nó sẽ kích thích mọc lông và rậm hơn. Nhưng sau khi dùng gần 2 tháng thì mình thấy không có như vậy, lông tay và chân vẫn bình thường và không có dấu hiệu gì là mọc nhiều ra thêm cả.
    Còn về vấn đề ăn nắng thì là có, nhưng phần nào thôi. Vì ra đường mình che chắn kỹ lắm, nào là bao tay, áo khoắc đầy đủ hết nên mình cũng không sợ vụ ăn nắng. Nhưng theo mình nghĩ thì mình đã muốn trắng, đã xài kem thì mình phải chịu khó che chắn một chút khi ra đường thì sẽ tốt hơn, chứ cứ phơi da ra nắng gió như vậy thì làm sao mà trắng được đúng không nào? Nên mình nghĩ đây không phải là vấn đề .

Tiếp đến là vấn đề sử dụng kem cho làn da nhạy cảm và dễ bị kích ứng. Cái này thì mình nghĩ rằng bạn khỏi lo vì như bạn cũng biết thành phần nguyên liệu để tạo thành kem toàn là tự nhiên nên rất an toàn và lời khuyên khôn ngoan là bạn nên xem xét lại xem mình có bị di ứng với dầu oliu hay dầu dừa hay không trước khi dùng kem nhé.

OK đó là tất cả cảm nhận của mình khi sử dụng loại kem này, giờ đến phần kinh nghiệm trong quá trình làm. Phần này rất quan trọng vì có một số thứ mình nên lưu ý trong quá trình thực hiện để tránh những sai lầm rồi lại tốn kém tiền bạc và công sức
    .
    GỢI Ý: Bạn muốn sử dụng kem nhưng lại không có thời gian hoặc các nguyên liệu cần thiết để làm thì mình có giải pháp cho bạn ở phần “Tất cả chúng ta đều có cơ hội sử dụng kem một cách đơn giản” ngay bên dưới bạn nhé. Mong là các bạn sẽ thích sáng kiến này!
    Kinh nghiệm khi bạn tự làm kem dưỡng trắng da tại nhà.

Đầu tiên phải nói đến là nguyên liệu để bạn thực hiện loại kem trắng da này. Tuy cách làm rất đơn giản nhưng để kiếm đầy đủ các loại nguyên liệu không phải là dễ dàng. mình phải mất gần hơn 1 tuần mò mẩm trên internet để tìm được đầy đủ các loại nguyên liệu cần thiết đó.
    Tiếp theo là đến khâu chất lượng của các loại nguyên liệu. Lúc đầu mình không để ý đến khâu này, chỉ ỷ y là mình tìm đủ nguyên liệu là ok thôi, sau này trong quá trình làm mới phát hiện ra có một số nguyên liệu đòi hỏi bạn phải dùng nguyên liệu thật tốt mới được chứ không thể dùng hàng chợ được. Như vậy sẽ làm giảm chất lượng hủ kem và không đạt được kết quả như bạn mong muốn.
    Tiếp nữa là phần giá cả. Thật ra để làm 1 hoặc 2 hộp kem thì tính ra không mắc, nhưng bạn không thể mua nguyên liệu để chỉ làm 1 hoặc 2 hộp mà bạn phải mua đầy đủ. Ví dụ như dầu oliu bạn phải mua cả chai, dầu dừa bạn cũng phải mua 1 chai , trong khi bạn chỉ cần dùng đến có 3 – 4 muổng! Rồi các loại bơ bạn cũng phải mua ít nhất là 1 pound (tương đương 453gram). Do đó sẽ rất phí phạm nếu bạn chỉ muốn làm 1 hoặc 2 hộp dùng thử :((

Sản Phẩm Mô Tả Chi Tiết
    BƠ HẠT MỠ: 100% Như của Ann Le dùng trong Video! Mua tại Amazone:

BƠ XOÀI NGUYÊN CHẤT: 100% Như của Ann Le dùng trong Video! Mua tại Amazone

DẦU DỪA: 100% Như của Ann Le dùng trong Video! Mua tại Amazone

CACAO NGUYÊN CHẤT: 100% Như của Ann Le dùng trong Video! Mua tại Amazone

DẦU OLIU NGUYÊN CHẤT: 100% Như của Ann Le dùng trong Video! Mua tại Amazone

Butter Cream And Snickerdoodle Fragrance Oil Link Here

TÔNG TIỀN HÀNG + SIPPING VỀ VIỆT NAM: (1.277k + 558k) = 1.835k

Và khi làm hết tất cả nguyên liệu thì ra được khoảng gần 5 hộp kem dưỡng! Tính ra chi phí thì khoản: 367k/ hộp.
    Hồi đầu khi mình tính ra được số tiền này để tự làm kem thì mình thấy rằng quá mắc và quá phí, vì mình dùng đâu có hết nguyên liệu đâu. Nhưng sau này sử dụng và ghiền rồi thì mới thấy rằng so với việc có được một làn da trắng mịn màng thì số tiền này có đáng là bao. mình còn thấy nhiều bạn dùng những hủ kem dưỡng trắng đến 800 -900k mà chưa chắc độ hiệu quả và an toàn đã bằng loại kem tự tạo tại nhà này. Do đó mình có một giải pháp toàn vẹn cho cả nhà chúng ta đây.

Tất cả chúng ta đều có cơ hội dùng kem một cách đơn giản.
    mình cũng rất khoái dùng kem này nếu như không muốn nói là ghiền, cho nên mình có một đề nghị như vầy: mình sẽ nhân khâu mua các “nguyên liệu & làm kem”. Sau đó mình sẽ chia lại cho những bạn nào không có thời gian làm hoặc là không tìm được các nguyên liệu cần thiết với một cái giá hữu nghị. Các bạn hiểu ý mình chứ?
    Do đó những bạn nào muốn mua kem dưỡng trắng body này thì có thể đặt hàng với mình qua form bên dưới. mình sẽ làm rồi gửi đến tận nhà cho các bạn luôn.
    Giá hủ kem sẽ là: 420k/ 200gr! (Vận Chuyển Toàn Quốc). Mong là cả nhà sẽ thích và ủng hộ sáng kiến này của mình nghen! Như vậy thì các bạn và cả mình đều có kem để sử dụng mà lại tiết kiệm được nhiều thời gian và tiền bạc nữa.
    Lưu ý: “Số lượng có hạn” Do nguyên liệu nhập về một lần rất khó và thường phải chờ 2 đến 3 tuần, cho nên Oanh sẽ chỉ làm một số lượng kem rất hạn chế. Vì vậy

Vui lòng cung cấp cho mình họ & tên của bạn nhé.
    Số điện thoại*
    Hãy nhập chính xác số điện thoại của bạn để mình có thể gọi điện xác nhận.
    Địa chỉ*
    Vui lòng cung cấp chính xác địa chỉ của bạn. Bạn ghi càng chính xác và chi tiết bao nhiêu thì bạn nhận sản phẩm nhanh bấy nhiêu.

Vui lòng lh order đặt hàng: 0965510252, sms, zalo, viber..
    Giá siêu hạt dẻ: 420k/200gr, mua số lượng từ 2 hũ sẽ đc tính theo giá khác và có km nữa nhé..^^
    đây là một số hình ảnh và fb khách và bản thân mình dùng kem
    đầy là hình ảnh của mình trước và sau khi sài kem :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi shibellashi
  2. smilewind

smilewind Thành viên rất tích cực

Ðề: Kem body siêu trắng da Body butter whipping cream

chuc mn đắt hàng nhé..................sp này bôi khủy tay có trang ko ạ

3. shibellashi

Có trắng nha bn..giúp mịn vùng đó nữa...bạn bôi ở những vùng kín đều rất ok...vì kem

4. shibellashi

Có trắng nha bn nha..k những trắng mà còn làm mịn nữa..ở những vùng kín bn bôi kem này ddều rất ok luôn...vì kem tinh chất tự nhiên nên nuôi dưỡng da bạn rất tốt

5. shibellashi

6. shibellashi

7. tcpharmavn

tcpharmavn Thành viên rất tích cực

Dùng kem này ra nắng có bắt nắng ko mn ơi!!!!!!!!!!!

8. shibellashi

K bắt nắng nha bn nha...mà chống nắng nữa nhé...:p..vì trong kem có thành phần chống nắng rất cao nha bn...về khoảng đó thì hoanc toàn yên tâm nha bn

9. shibellashi

Trị mụn tận gốc chỉ sau 1tuần, feedback chứng thực rõ ràng, thử đọc và tin ngay

BN BỊ MỤN Ư, ĐÓ LÀ MỘT VẤN ĐỀ HẾT SỨC NHẠY CẢM ĐỐI VỚI CHỊ E PHỤ NỮ, E LÀ THÀNH VIÊN MỚI CỦA LCM, SAU KHI CHIA SẼ BÀI TOPIC VỀ KEM BODY SIÊU TRẮNG DA, E MUỐN CHIA SẼ THÊM VỀ LOẠI KEM TRỊ ĐC TẤT CẢ CÁC LOẠI MỤN CHỈ SAU VÀI NGÀY SỬ DỤNG. TUY NHIÊN KEM KHÔNG PHẢI LÀ THUỐC TIÊN Ạ, NÊN K THỂ THOA LÀ HẾT LIỀN, NHƯNG E CAM ĐOAN VỚI CÁC CHỊ LÀ SAU 3 ĐẾN 5 NGÀY CÁC CHỊ SẼ THẤY KẾT QUẢ RÕ RỆT, XỨNG ĐÁNG VỚI SỐ TIỀN CÁC CHỊ BỎ RA. KEM BÊN E TRỊ TẤT CẢ CÁC LOẠI MỤN DÙ CỨNG ĐẦU HAY LÂU NĂM NHẤT LUÔN NHÉ MỌI NGƯỜI, SAU KHI THOA KEM, NHÂN MỤN SẼ TRỒI LÊN HẾT, CHÚNG TAY LẤY NHÂN MỤN RA R BÔI MỘT ÍT KEM LẠI, NGAY LẬP TỨC VÀI TIẾNG SAU CHỖ VỪA MỚI LẤY NHÂN MỤN SẼ BẮT ĐẦU KHÔ VÀ LÀNH RẤT NHANH, TẤT NHIÊN LÀ SẼ K BAO GIỜ ĐỂ LẠI XẸO ĐÂU Ạ :cool::cool::cool::cool:......VÀ ĐIỀU ĐẶC BIỆT NỮA LÀ KEM CÒN GIÚP NGỪA MỤN, LÀM MỊN DA VÀ TRẮNG HỒNG DA NHƯ E BÉ LUN NHÉ,,,,KÍCH THÍCH QUÁ PHẢI K Ạ? :-\":-\":-\":):):)
    GIÁ HŨ KEM: 150K/1 HŨ, SÀI ĐC 3 TUẦN ĐẾN CẢ THÁNG LUN Ạ, TÙY CÁCH BÔI KEM CỦA MỖI NG..
    LH: 0965510252, VIBER, ZALO, SMS LUÔN Ạ,,,(u)(u)(u)
    CÒN ĐÂY LÀ MỘT SỐ FEEDBACK CỦA CHÍNH E VÀ KHÁCH HÀNG CỦA E

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.