Hà Nội: Thạch Đen Cao Bằng. Freeship.

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi me hoa hong, 3/4/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Nhà mình ơi mai có bánh mới nhé. Ai ăn ới tớ ship luôn cho mới nhé. O98 446 3038 nhá.

2. sonnamne

sonnamne Bắt đầu nổi tiếng

E ở gần Mỹ Đình, mn có sẵn dừa sáp k vậy?

3. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

banh te bao niu 1 chuc vậy ban

4. me hoa hong

Hì tớ ko bán dừa sáp nữa bạn ạ vì dừa đắt quá mà phải lấy nhiều khó bán . Hihi mn ủng hộ sp khác vậy.

5. me hoa hong

40k 10 cái bạn ơi. Nhưng mà ít người gọi toàn gọi bánh lọc Huế thôi.

6. me hoa hong

Trứng toàn được các mẹ khen thơm ngon vàng mà vui lắm ạ.

7. me hoa hong

Mưa gió này các mẹ cứ ở yên trong nhà hay vp nhé. Chỉ cần nhấc máy alo o98 446 3o38 là tớ ship bánh lọc Huế tận nơi nha.

8. me hoa hong

Tình hình là các mẹ ko chịu đọc kỹ điều kiện của tớ. Các mẹ mua có 100k tiền bánh mà muốn được tặng món nữ trang gần 200k thì tớ chịu thôi ko bán đc.

9. me hoa hong

Chiều tớ ship mạn Xuân Thủy - Cầu Giấy - Bưởi nhá. Tớ freeship luôn. Các mẹ nổ địa chỉ và chờ chút thôi.

10. me hoa hong

Mai thứ 6 có mẻ bánh mới về đổ sỉ khắp HN
    . Tớ dư 300 cái phục vụ khách lẻ nhé. Ai ăn ới tớ nhé. 098 446 3038.

11. me hoa hong

Chúc cả nhà Làm cha mẹ cuối tuần vui vẻ. Buôn bán tốt. Giao lưu nhiều nhé. Tớ hết bánh rồi ạ.

12. me hoa hong

Tối nay nóng quá các mẹ nhỉ ?

13. me hoa hong

Mau qua hum nay Hà Nội mát rồi. Các mẹ mua bánh cho cả nhà nhâm nhi hoặc ăn lúc nhỡ bữa thôi nào.

14. me hoa hong

Bánh bột lọc ở Huế xưa nay nổi tiếng là một trong những món bánh rất ngon được xem là biểu tượng dân gian của ẩm thực Huế, nhưng lại có cách làm khá đơn giản, bất kể ai yêu thích cũng có thể thực hiện được món bánh này.

Trong các tour du lịch Huế, du khách có lẽ ít nhất một lần sẽ có dịp thưởng thức món bánh bột lọc Huế ngay ở xứ sở của nó. So với bao loại bánh khác cũng rất nổi tiếng trong ẩm thực xứ Huế, bánh bột lọc có vẻ khiêm tốn về mọi mặt từ nguyên liệu đến cách chế biến cho đến khi thưởng thức, nhưng không vì thế mà món bánh này mất đi vẻ hấp dẫn đặc trưng của mình. Nguyên liệu chính làm bánh bột lọc Huế là bột năng để làm vỏ với lá chuối để gói và tôm cùng thịt ba rọi để làm nhân. Trước khi làm vỏ bánh, người ta thường làm nhân trước. Tôm được làm sạch, cắt đầu đuôi, còn thịt ba rọi được cắt nhỏ nêm gia vị và rim khô để nguội. Trong thời gian chờ nhân nguội, thì chuẩn bị vỏ bánh. Khâu làm vỏ bánh được xem là khá dễ nhưng nếu người làm không khéo léo thì cũng khá chật vật, bởi bột năng là loại bột bị chảy khi pha nước, không có độ dẻo như bột nếp hay bột mì. Để nặn được bánh từ bột năng, người ta nấu bột với một chút muối, đường và dầu ăn, quậy liên tục trên bếp đến khi bột nặng tay đặc lại thì tắt bếp. Khi nhân và bột vỏ đã sẵn sàng, lá chuối đã rửa sạch, nhúng qua nước sôi có muối để lá xanh, được cắt miếng vừa để gói bánh. Khi gói, người ta thoa ít dầu ăn lên mặt lá chuối, múc thìa bột cho lên lá và dàn mỏng, cho tôm và thịt ba rọi đã rim vào, gói lá chuối, buộc chặt và mang đi hấp chừng 20 phút là bánh chín. Bánh hấp xong để nguội, rất dễ lấy ra khỏi lá chuối vì đã thoa dầu ăn trước đó. Dùng chung với bánh bột lọc Huế là nước chấm pha từ nước mắm mặn có cà rốt muối chua và ớt bằm hoặc nước mắm chua ngọt, được pha hơi loãng tùy từng khẩu vị. Những cái bánh bột lọc với lớp vỏ dai dai trong veo có thể nhìn thấy con tôm và thịt ba rọi rim vàng nâu hấp dẫn, càng thêm đậm đà hơn khi chấm vào nước mắm được pha chế thật khéo theo cách của người Huế.

Đi du lịch ở bất cứ vùng miền nào, khi khám phá ẩm thực, du khách đều cảm nhận được những điểm thi vị rất riêng. Đến Huế cũng thế, thưởng thức bánh bột lọc ở các quán ăn bình dân, hay nơi nhà hàng của các khách sạn Huế sang trọng, thì bánh bột lọc đều làm cho thực khách cảm nhận được đủ hương vị tuyệt vời của nó – hương vị giản dị nhưng đậm chất Huế không thể nhầm lẫn với các nơi khác.

15. me hoa hong

Hum nay chỉ có 3 thùng bánh mới về đổ sỉ. Chỉ dư vài trăm cái cho khách lẻ. Các mẹ mua bánh đổi món cuối tuần đi ạ. 098 446 3038 nhé.

16. me hoa hong

Trộm vía nghỉ nhìu đơn. Chiều nay tớ freeship từ Cầu Giấy xuống Tam Trinh nhé.

17. me hoa hong

Cảm ơn anh chị em cán bộ công nhân Cty và văn phòng HN, VP Tp HCM của Caobang food đã cố gắng nỗ lực vì CTy. Mọi người vất vả rồi nhưng rất vui vì thành quả gây dựng bao năm nay đến ngày đơm hoa kết trái. Cảm ơn mọi người!
    Tự hào Thạch An nay đã được phân phối trong các hệ thống lớn trong TQ: ST Aeon, Fivimart, Citimart, unimart, Hà đăng mart, Bình Giang mart, hapromart, haprofood, ... hệ thống chuỗi các CHTP sạch như: Chuỗi Sói Biển, Bác Tôm, Clevfoof, Bigreen, Topgreen, Phẩm Thực Tre Việt, TPS Phúc Hậu...rất rất nhiều.
    Khu vực TP HCM Thach An được PP trong hệ thống ST lớn và uy tín nhất TQ là: Sài Gòn Co.opmart, Satramart ...
    Xin gửi lời tri ân tới khách hàng- những người tiêu dùng thông thái đã tin tưởng ủng hộ Thạch An trong suốt thời gian qua. Caobang food sẽ luôn luôn cố gắng hoàn thiện hơn để đáp lại tình yêu của khách hàng. Để trong lòng khách hàng chi chọn Thạch An - An tâm khi chọn, an lành khi ăn.
    Trân trọng!

18. Meyeubenam

Meyeubenam Thành viên rất tích cực

đánh dấu

me hoa hong thích bài này.
  19. me hoa hong

Hihi mẹ nó có nhu cầu ới tớ nhé. Tớ hay freeship lắm . Tớ nhìu sp ở các topic khác nữa đấy mn ạ.

20. me hoa hong

Lại đổ đi tiếp hơn 4 tấn thạch vì cây thạch kém không thành thạch.
    đúng vậy! chỉ nhanh hay chậm trước và sau ra hoa thôi là mất hết nhựa cây. cây khô như củi ninh nấu bao nhiêu cũng trơ ra ko tiết ra dịch thạch ( dân gọi là ko có trương)
    Để làm ra được cốc thạch phục vụ khách hàng ngon như vậy là cả sự tận tuỵ, quyết tâm kiên trì ko bỏ cuộc. Theo đuổi đến cùng mục tiêu sx thực phẩm sạch, nói không với phụ gia và hoá chất. Làm Thạch sạch không dễ đâu bạn ạ, nên khi cốc thạh bạn mua ăn hơi mềm chút hoặc vị của thạch kém chút đều là do cây. Chỉ mong được khách hàng hiểu và chia sẻ. Hazzzzzz

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.