Toàn quốc: Đồ Sơ Sinh Cho Bé, Giá Luôn Tốt Nhất, Fix Giá Cho Mn Lấy Nhiều

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Socfunny, 27/5/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Socfunny

Socfunny Thành viên tích cực

Mình có mn nha, màn chụp thái mình vẫn bán là 75k,giỏ đựng đồ 60k/c cỡ to mn nha

2. Socfunny

Cảm ơn cả nhà đã ủng hộ em ạ, mới lon ton bước vào nghề còn nhiều bỡ ngỡ mà lại được các mẹ ủng hộ nữa, Em vui lắm luôn ạ
    Chúc cả tuần mới vui vẻ ạ
    Ai cần gì cứ inbox em nha :)

3. matthuytinh1984

matthuytinh1984 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó up hết đ

và giá đi cho dễ chọn. Mình đang có nhu cầu sắm 1 loạt đây!

4. Socfunny

Hihi, mn cần gì vì nhiều đồ có khi mình up ko đc đủ, mình up tạm nếu thiếu gì mn hỏi mình nha
    mn ơi mình có nhiều lắm, sợ up thiếu mn ạ, mình cứ up lên đây thiếu gì mn bảo mình up nhé ^^

aq.jpg Set đồ mình chụp tham khảo
    Màn chụp 75k/c
    ..............

Bâm móng Gerber.jpg Bấm móng gerber 35k
    băng rốn.jpg
    Băng rốn 4k/hộp 3c

Bộ thảo can.jpg
    Bộ sau sinh cotton chất đẹp 95k
    Bộ lanh lụa 120k mở nắp, 115k cúc thẳng
    Quần lót giấy 11k/bịch 5c
    bvsinh mama.jpg Băng vệ sinh mama sau sinh cho mẹ 25k/bich
    Bỉm to caryn cho mẹ 9k/ miếng
    chăn lưới xuất nga 2.jpg
    Chăn lưới xuất Nga 130k
    chăn ủm mùa hè.jpg Ủ hè 45k
    Cọ bình cindyy.jpg
    Cọ bình sữa 30k
    Đo nhiệt độ nước tắm hình cá 29k
    đo nhiệt độ nước tắm cindy 30k.jpg gen lỗ hiền trang.jpg

5. Socfunny

Mn ơi mình ib mn rồi nha

6. Socfunny

Nhiêug mẹ hoit khăn sữa, khăm tắm cho bé các loại, em báo hía luôn ở đây cm nhé.
    Khăn 2lớp 17k
    Khăn sữa 3lớp 20k
    Khăn tắm 4lớp 22
    Khăn tắm 6l 25k
    Chăn lưới 130k
    Chặn đỗ 65k
    Thấm sữa pigeon 70k ạ
    ... em tạm thời chưa nhớ ra hết, cm cần gì bảo e up lên tiếp nhé, tại em không nhớ em up gì rồi mà ^^

7. Socfunny

Các mẹ ơi hôm nay em được nghỉ, mn lấy gì vẫn cứ ib em, em check rồi em giao hàng nhé, trời nóng nên em sẽ tranh thủ đi sớm hoặc đi muộn hơn để giao hàng cho Ship đỡ vất, nên các mẹ cứ đặt rồi em sẽ sắp xếp ship sớm nhất cm nhé. Giá nhà em thì vẫn cứ gọi là tốt rồi ạ. :)

8. Socfunny

Em vừa đọc được bài này, cũng tâm lý 1 người mẹ mua đồ cho con, tiết kiệm mà vẫn đầy đủ, cm có thể tham khảo xem sao nhé ^^ Trong này em có chia sẻ thêm chút kinh nghiệm của em trước khi sinh bé, mn có thể đọc để gọi là có chút kinh nghiệm nhỏ nhỏ của em thôi ạ
    Lưu ý nữa là các mẹ nên tận dụng đồ cũ cho bé nhé, không nên vì thấy đẹp mà cái gì cũng mua đâu ạ vì trẻ sơ sinh lớn rất nhanh mà :)
    Giúp mẹ lên danh sách, chuẩn bị đồ dùng cho bé yêu trước khi sinh
    Quần áo cho bé
    Trẻ sơ sinh lớn rất nhanh nên mẹ không cần mua nhiều. Mỗi size quần áo mua khoảng 5 cái. Khi bé mặc chật thì mua thêm.

Áo sơ sinh mẹ nên chọn áo cài khuy để tiện lợi khi mặc vì mới sinh cổ bé còn non nớt. Nếu sinh vào mùa đông, mẹ nên mua thêm áo gile để giữ ấm cho con.

Quần sơ sinh mẹ nên mua hai loại quần dài (ôm sát để bé không lạnh chân) và quần đóng bỉm.
    Tã lót
    Tã lót có nhiều loại với những công dụng khác nhau. Mẹ nên chọn tã có chất liệu mềm mại, an toàn và dễ thấm hút. Tã chéo, tã xô, tã giấy mỗi thứ 30 cái. Trước khi sử dụng mẹ nên giặt sạch sẽ.
    Cái này em xin được của các mẹ nhiều lắm ạ, nên em không phải mua mấy, chủ yếu em mua thêm quần áo 2-3 bộ thôi cho bé thay đổi gọi là có đồ của mẹ mua hihi
    Khăn các loại
    Mẹ cần chọn các loại khăn mềm mịn, không ra màu và không có tình trạng xù lông. Cũng giống như tã lót, khăn mẹ cũng cần giặt sạch, phơi khô. Các loại khăn mẹ cần chuẩn bị: – Khăn xô (10 cái): Lau toàn thân và quấn bé.

– Khăn sữa (20 cái): Một nửa để lau mặt cho bé, một nửa để vệ sinh cho bé.

– Khăn tắm (2-3 cái): Lau người và quấn bé sau khi tắm.

Vớ, bao tay
    Mẹ nên mua 5-10 bộ vớ, bao tay với chất liệu mềm mịn, không xù lông. Nên thường xuyên thay đổi vớ, bao tay để xem da bé có bị kích ứng hay không.

Mũ thóp
    Vì mới sinh nên thóp bé rất yếu, cần được bảo vệ bằng mũ thóp. Mẹ cần chuẩn bị từ 3-5 cái, chất liệu mềm mại, cottton 100%.
    Mũ thóp thì mình nghĩ cũng không quá cần thiết vì mùa hè, và thóp của bé cũng không nên bảo vệ kĩ quá đâu cm ạ

Đồ dùng vệ sinh
    Các loại đồ dùng vệ sinh mẹ cần chuẩn bị là băng rốn (5 hộp), rơ lưỡi (10 hộp), bông ngoáy tai dành cho trẻ sơ sinh (1 hộp), khăn giấy, giấy ướt (1 hộp).
    Cái này thì mình nghĩ là nên dùng khăn giấy khô đa năng cho bé, vì tiện lợi hơn mà không có hóa chất như khăn ướt đâu cm ạ

Đồ dùng làm sạch cơ thể bé
    Dầu gội, dầu tắm mẹ nên mua loại dành riêng cho trẻ sơ sinh, không chất kích ứng và làm từ thiên nhiên. Mẹ có thể mua thêm phấn rôm, kem chống hăm.
    Mình thì chuyên dùng Lactacyd, không hề rôm sảy luôn ấy ạ :)

Đồ dùng ăn uống
    Bình sữa, cây cọ để rửa bình sữa, núm vú bình sữa, mỗi thứ mẹ nên mua 2-3 cái để luân phiên. Các vật dụng này cần vệ sinh thường xuyên, làm sạch và khử trùng trước khi cho bé sử dụng.

Bình sữa mình dùng bình Pigeon cho bé, trộm vía bé nhà mình rất dễ nuôi, bình gì cũng uống nên mẹ không phải lo nhiều về việc tập ti bình cho bé, mình có chuẩn bị thêm 1 máy tiệt trùng bình sữa nữa, tiện và an toàn nữa cm ạ
    Chăn ga gối
    Mẹ nên mua 2 chiếu cói (70×120), chăn coton trần mỏng 2 cái (mùa hè), chăn len ấm 1 cái (mùa đông), ga chống thấm hoặc lót chống thấm, gối chặn bằng vỏ đỗ để bé không giật mình và màn chụp tránh muỗi cho bé.
    Đúng là cái này cần thiết đó cm. Mình chuẩn bị cho bé nhà mình 1 chăn lưới mỏng, 2 chiếc chiếu cói, 1 cái ủ hè mỏng thôi phòng khi bé ra ngoài, như vậy là đủ rồi hihi

Đồ nhựa
    Mẹ nên mua 2-3 giỏ nhựa để đựng đồ sạch, bẩn của bé (loại có nắp đậy), chậu tắm dài (sẽ dùng được lâu hơn), chậu tròn để tắm tráng.

Các loại thìa cốc nhỏ dùng để pha nước cho bé nên mua loại mềm mại, không độc hại.

Một số đồ dùng khác
    Mẹ có thể mua thêm các đồ dùng khác cho bé như thuốc nhỏ mắt, mũi, cồn y tế để tiệt trùng rốn cho bé, cặp nhiệt độ, nhiết kế đo nước tắm, cắt móng tay…
    Những đồ này thì rất nhiều và thông dụng rồi đấy ạ

Mong rằng với danh sách đồ sơ sinh trên đây sẽ giúp ích cho mẹ bầu trong việc chuẩn bị chào đón bé yêu chào đời ^^

9. Socfunny

Được ngày hôm nay nghỉ em ở nhà sắp hàng phục vụ các mẹ các bé đây ạ, các mẹ cần gì báo em nhé. Nhà em về thêm khăn sữa Nhật, giá tốt hơn lần trước rồi ạ, chỉ 40k/bịch khăn nhật thôi cm nhé

10. Socfunny

11. Socfunny

Quần keiko lần này lại về có sz 2 thôi, xưởng sx đang ít dần rồi ạ

Attached Files:

12. Socfunny

Giấy khô đa năng cũbg về rất nhiều vì nó được cm quá ư là tin tưởng ^^

13. Socfunny

14. Socfunny

các mẹ ơi có lúc em bận không kịp vào diễn đàn để reply cho các mẹ, nếu mẹ nào cần gấp thì nt zalo cho em nhé 0165 609 4568. Zalo em sẽ trả lời nhanh hơn ạ. Hihi. Nhiều mẹ phải chờ lâu quá lại nhỡ việc
    Cảm ơn các mẹ đã ủng hộ em nha

15. Socfunny

Nhà em về 1464330504772_74254.jpg thêm hàng chiếu điều hòa cho bé. Nằm mát, không nóng lưng đâu ạ, Giá ưu đãi chỉ 95k/c cm nhé

16. Socfunny

Các sản phẩm này nhà em đang về số lượng lớn, vừa về chiều nay thôi ạ, em sẽ chuyển hàng cho các mẹ còn thiếu trong ngày thứ 7 này nhé, mai nhà em có chút việc nên em ko ship đc hàng, hẹn các mẹ thứ 7 ạ băng rốn.jpg bông tăm 1 8k.jpg thấm sữa pigeon 24 miếng.jpg

17. Socfunny

Các mẹ ơi, shop em đang tri ân khách hàng nên freeship toàn quôc cho tất cả các đơn hàng từ nay đến 20/6, các mẹ nhanh tay đặt cho bé nhé. Hàng nhà em thì vẫn đảm bảo rồi ạ
    Chúc cả nhà ngủ ngon

18. Socfunny

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.