Toàn quốc: Hạt Điều Rang Muối Bình Phước - Quà Tết 2018

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi newtec, 22/1/2018.

1. newtec

newtec Bắt đầu tích cực

Tết này em bán Hạt điều rang muối Bình Phước các mẹ ạ.

Chất lượng hạt điều Bình Phước thì khỏi phải bàn rồi ạ, hạt không quá to mà chắc mẩy, thơm, giòn tan, hương vị đặc biệt ạ, hơn hẳn các loại hạt điều nước ngoài.

Hạt điều này em lựa tại xưởng, nguyên hạt, nguyên vỏ lụa, đảm bảo hàng mới rang, hoàn toàn là hạt điều Bình Phước chứ không trộn lẫn hạt điều nước ngoài đâu ạ. Chất lượng dùng để biếu tặng hay dùng cho gia đình dịp Tết thì ngon tuyệt rồi ạ.

Hạt điều loại A: 320k / 1kg
    160k / hộp 0.5kg

Hạt điều loại A+: 350k / 1kg
    175k / hộp 0.5kg

Các mẹ lấy sỉ thì inbox em ạ.

Đt / Zalo / Viber: 0938 610 381

Xem thêm các chủ đề tạo bởi newtec
    Sửa lần cuối: 23/1/2018
  2. newtec

newtec Bắt đầu tích cực

Hạt điều Bình Phước thường không quá to, bề mặt mịn màng, hạt to đều, chắc mẩy, đặc ruột. Vị đầu tiên khi ăn hạt điều Bình Phước là giòn tan, khi nhân bắt đầu nát ra trong miệng thì vị ngon ngọt bắt đầu hiện rõ, béo béo dậy lên hương vị đặc trưng của hạt điều. Khi nhai hết hạt nhân, dư âm ngon còn trong miệng, lôi kéo ta ăn tiếp hạt tiếp theo.

Hạt điều nước ngoài thường to hơn hạt điều Bình Phước, bề mặt nhăn nheo, mảnh mỏng và lõm ở phần ruột. Vị đầu tiên cảm nhận được khi ăn hạt điều nước ngoài cũng là giòn nhưng xộp xộp xốp xốp, không cảm nhận được vị gì. Hạt điều nước ngoài hầu như không có vị gì hết nhiều lúc còn có mùi hôi dầu, gắt cổ.

3. poppy2017

poppy2017 Thành viên tập sự

Loại A với A+ khác nhau thế nào vậy bạn?

newtec thích bài này.
  4. newtec

newtec Bắt đầu tích cực

Loại A là loại hạt to, còn nguyên vỏ lụa xuất khẩu đi nước ngoài bạn ạ. Loại A+ là loại hạt của vụ mới, chất lượng ngon hơn. Vì mới vào đầu vụ nên loại này cũng ít. Nhà em mình có rẫy điều mà mỗi ngày cũng chỉ nhặt được vài kg thôi bạn ạ.