Hà Nội: Tủ Bếp, Nội Thất Kitchenid - Chất Lượng Khẳng Định Thương Hiệu

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi KitchenID, 9/3/2009.

1. KitchenID

KitchenID TỦ BẾP ĐẸP & TIỆN DỤNG!

Một số phụ kiện thường dùng trong tủ bếp, em up để các mẹ tham khảo nhé:

Thùng gạo đựng 15kg và có màn hình hiển thị lượng gạo đong:
    [​IMG][/URL]

Tay nâng đôi kết hợp giá úp bát có khay hứng nước:
    [​IMG][/URL]

Thùng rác dạng kéo:
    ][​IMG][/URL]

Giá trượt đa năng để gia vị và thìa dĩa, vách kính:
    [​IMG][/URL]

Giá trượt đa năng vách inox hộp:
    ][​IMG][/URL]

Tủ kho dạng kéo trượt:
    ][​IMG][/URL]

Khay chia thìa dĩa;

Ngăn kéo úp xoong nồi:
    [​IMG][/URL]

giá xoay góc để xoong nồi:
    [​IMG][/URL]

Em phục vụ tạm thời thế đã nhé.

banhmi11 thích bài này.
  2. KitchenID

Em đang chuẩn bị chuyển một order hàng sơn ô tô chuyển sang Trung Quốc. Mẹ nào thích làm tủ bếp chất liệu này thì thiết kế tủ bếp sớm ạ.

3. KitchenID

Khoe với các mẹ căn bếp em làm xong từ Tết nhưng hôm vừa rồi em mới xin phép chủ nhà lên chụp ảnh được. Nhà khách hàng này làm tủ bếp, tủ rượu và kệ tivi bằng chất liệu sơn ô tô toàn bộ ạ.

[​IMG][/URL]

[​IMG][/URL]

[​IMG][/URL]

Chất liệu sơn bóng 7 lớp, hộc tủ plywood, đá trắng nhân tạo Vicostone, kính ốp màu trắng xanh.

4. KitchenID

5. KitchenID

Bên em đang lên chương trình khuyến mại nhân dịp 2/9, có thông tin cụ thể em sẽ báo các mẹ nhé.

6. KitchenID

KITCHENID GỬI TỚI CÁC MẸ, CÁC CHỊ CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MẠI MỚI NHÂN DỊP QUỐC KHÁNH:

7. Domax 5 trong 1

Domax 5 trong 1 Chuyên gia tư vấn chất tẩy rửa cho Máy rửa bát

Chúc mẹ nó đắt hàng nhé, toàn bếp đẹp thôi.

8. sankythuat

sankythuat Thành viên đạt chuẩn

Chị đang muốn làm tủ bếp chất liệu Laminate, bếp chữ L. Một chiều 2m một chiều 3m. Em xem có cái bếp nào phù hợp thì gửi chị nhé. Và báo giá sơ bộ giúp chị xem chi phí hết bao nhiêu để nghiến răng. Nhà chị tầng 9, chung cư thì chất liệu bên trong là gì cho vừa tốt, rẻ, bền, đẹp...hihi nhiều yêu cầu quá nhỉ...

9. KitchenID

Chào chị sankythuat, Tủ bếp chất liệu Laminate thì cả trên và dưới giá là 8-9trieu/md. Với chung cư tầng 9 thì cốt MFC là tốt rồi chị ạ do tầng 9 không ngại ẩm nhiều và mối mọt như nhà riêng tầng 1. Tính sơ bộ chất liệu Laminate và bếp dài 4.4m thì tính sơ sơ nhà mình hết 60-70 triệu chị nhé bao gồm gỗ, phụ kiện, đá và kính chị ạ. Thời gian sản xuất tủ bếp Laminate trong vòng 30 ngày ạ.

Chị xem có gì chưa rõ thì báo lại em.

Em cảm ơn chị!!!!

10. sankythuat

sankythuat Thành viên đạt chuẩn

Các phụ kiện chị cần như: tay nâng Blum, giá góc để xoong, rổ rá..., Giá để gia vị, mắm muối. Giá để bát, ngăn kéo càng nhiều càng tốt. Kính thì chị không dùng vì nhà chị ốp gạch rồi. Bản vẽ chị gửi vào mail: ngoc@kitchenid.com.vn đúng không? Chiều chị gửi bản vẽ rồi lên thiết kế, báo giá chi tiết giúp chị nhé. Tks.

11. KitchenID

Em nhận được bản vẽ mặt bằng nhà mình rồi ạ. Em sẽ thiết kế rồi gửi chị bản vẽ và báo giá sớm ạ.

Em cảm ơn chị.

12. KitchenID

Ở nhiệt độ cao, dầu mỡ bốc hơi bám vào tường, sàn, bàn, tủ bếp... Sau một thời gian phân hủy và gây mùi khó chịu. Ảnh hưởng đến thẩm mỹ và sức khỏe của gia đình bạn.

Việc vệ sinh dầu mỡ trong nhà bếp cần phải được tiến hành thường xuyên và đúng cách.

Nguyên nhân gây bẩn bộ tủ bếp
    Để hạn chế hơi dầu mỡ, khi nấu ăn, không nên để nhiệt độ dầu quá cao. Bởi dầu sôi quá già sẽ vừa hại cho sức khỏe, lại sinh ra lượng lớn khí dầu. Tốt nhất, nên chờ dầu/mỡ nóng tầm 7 phần là bạn có thể cho thức ăn vào xào, nấu...

Tạo sự thông thoáng

Kể cả khi trong nhà đã lắp đặt máy hút mùi hay quạt thông gió, bạn vẫn nên mở các cửa sổ để hơi dầu mỡ và mùi thức ăn có thể bay ra bên ngoài một cách tối đa.

Ngoài ra, vào sáng sớm, bạn cũng nên mở cửa sổ cho thoáng phòng bếp. Bởi các hơi dầu mỡ sau khi ngưng tụ lên tường, bệ bếp và các đồ vật qua đêm sẽ sản sinh ra mùi khó chịu và chất độc.

Trong lúc nấu nướng, bạn không nên đứng lâu trong nhà bếp, hãy thỉnh thoảng sang các gian phòng khác hoặc ra ngoài ban công để hít thở không khí trong lành.

Che chắn thiết bị bếp, tủ bếp

- Với tường gạch ốp xung quanh bếp nấu, bạn có thể dán các miếng chống bám dầu chuyên dụng.

- Các đồ vật khác, nên cất vào tủ, kệ xa bếp nấu ăn.

- Khi chế biến các món chiên, nên lót giấy ăn/thấm dầu vào bề mặt bếp ga, bệ bếp để tránh dầu mỡ bắn ra xung quanh, bám vào các đồ vật này.

- Không treo quần áo gần bếp vì vải là vật hút hơi dầu mỡ và mùi hôi nhanh chóng nhất.

Máy hút mùi

Để khử mùi dầu mỡ và thức ăn, bạn có thể áp dụng các cách sau:

- Đốt nến thơm (có bày bán rất nhiều trong siêu thị) trong khi nấu. Chú ý đặt gần nơi nấu ăn, tránh xa bình ga và thổi tắt sau khi rời phòng bếp.

- 2 ngày đốt vỏ bưởi (đã phơi khô) 1 lần, khử mùi rất hiệu quả.

- Lắp đặt máy hút mùi than hoạt tính (hãng Zenka hoặc Faber), khử mùi tốt. Chỉ phải thay lớp than mới mỗi năm 1 lần.

Làm sạch đồ làm bếp

Đối với sàn nhà bị dính dầu mỡ, hãy tẩm giấm ăn vào giẻ lau, vết bẩn sẽ được lấy đi một cách nhẹ nhàng.

Trên dụng cụ nấu nướng cũng dễ có dầu mỡ bám vào. Bạn có thể vớt một chút nước cơm (khi cơm sôi) đổ lên các vật dụng này. Khi nguội đi, khô lại, nước này đóng thành mảng, dính theo cả vết bẩn dầu, dễ lấy được vết bẩn đi.

Rèm cửa trong nhà bếp thường xuyên bị dính hơi dầu mỡ, ố vàng và bốc mùi khó chịu, đem giặt với bột giặt cũng khó làm sạch. Giải pháp của bạn là pha thêm sữa chua vào nước giặt rồi ngâm những tấm vải rèm trong 15 phút, giặt xong, chúng sẽ sạch sẽ như mới.

13. lys512

lys512 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng đang có dự định đóng tủ bếp chữ L, kích thước 3m x 1.5m (thực ra chỗ 1.5m ở dưới là tủ bếp, phần trên mình chỉ làm bàn bar thôi chứ ko có tủ ở trên) Mình đang tính làm bếp dạng sơn, nhưng hơi băn khoăn giữa sơn UV và sơn bóng 7 lớp, không biết có chênh giá nhiều không. Mình tính ốp kính tường đoạn 3m, làm gỗ MFC lõi xanh chống ẩm, 1 số phụ kiện cơ bản. Bạn báo giá sơ qua giúp mình với nhé.

14. KitchenID

Chào chị Lys512,

Về giá thành giữa sơn UV và sơn ô tô chênh nhau đến 30% giá thành chị ạ. Với bếp dài 4md tủ thấp và 3 md tủ trên thì tổng thiệt hại nhà mình với sơn UV tầm 60M, còn sơn ô tô tầm 75M chị nhé. Giá này sẽ có du di ở phần đá và phụ kiện. Hiện giờ em đang tính với các phụ kiện cơ bản thôi ạ.

Nếu cần báo giá chuẩn hơn thì chị cho em xin mặt bằng bếp nhà mình, em lên thiết kế rồi gửi chị luôn.

Cần thêm thông tin gì thì chị liên lạc với em qua số 0904 135 761. Em Ngọc ạ.

15. Hoa oải hương Lavender

Hoa oải hương Lavender Thành viên chính thức

Mn ơi có chạn bát nhỏ nhỏ ko? Bếp nhà mình chật ko làm đc tủ bếp, đang muốn mua cái chạn úp bát nhưng kín ấy

16. KitchenID

Mình biết có cái
    hihi, cái chạn úp bát kín thì em không có, em biết trên thị trường có cái giá úp bát mà treo được trên tường thôi. Cũng sạch sẽ nhưng không ngăn được thạch thùng, gián...bò vào. Hic

17. KitchenID

Gửi các mẹ bộ tủ bếp sơn bóng 7 lớp phong cách bán cổ điển. Tông màu trắng và màu đồng.

Có mẹ nào thích phong cách này không ạ?

18. KitchenID

Bên em hiện đã triển khai chất liệu Acrylic siêu bóng. Các bố mẹ muốn tham khảo thì mời qua showroom bên em ạ.

19. KitchenID

Chủ nhật, đúng rằm tháng 8, mẹ nào đi chơi trung thu thì tranh thủ ghé qua showroom KitchenID nhé. Bên em vẫn mở cửa bình thường ạ.

20. KitchenID

Thông báo với các mẹ: thời gian trả hàng là 60 ngày đối với chất liệu sơn bóng 7 lớp và 30 ngày đối với các chất liệu khác trong nước. Các mẹ căn thời gian để thiết kế và đặt hàng ạ.