Hà Nội: Tuyển nhân viên kế toán(gấp) đi làm ngay

Thảo luận trong 'Việc làm' bởi Nha.BiBo, 30/6/2015.

1. Đăng_Nguyên

Đăng_Nguyên Thành viên tích cực

Chị ơi có tuyển Nam không ạ? Ngoài chuyên môn thì Nam giới cũng có nhiều lợi thế mà chị

Đang tải...

2. Nha.BiBo

Nha.BiBo Bắt đầu nổi tiếng

Không hiểu là em bị nặng tai hay không nhỉ? Chị có nói rõ ràng với em. Nhà chị có người giúp công việc đó. Nhưng thi thoảng khi người ta nghỉ thì cũng phải biết tự nấu ăn rồi rửa bát chứ nhỉ? Chỉ là bán kính bình thường thôi. Nhưng em cũng đâu có đủ tiêu chuẩn để được tuyển. Mới ra trường mà không có hình thức, không có kinh nghiệm thì cũng nên khiêm tốn đừng vội đòi hỏi em ạ!

3. nguyenhau

nguyenhau Thành viên rất tích cực

mọi người ứng tuyển nghe rõ nhé, và so sánh luôn từng lời của chị này với bài đăng tuyển nhé, chị nên nhìn lại bài chị đi, có ghi hình thức ah,
    chả ai đòi hỏi gì cả chỉ đòi hỏi nhà tuyển dụng thành thật khi đăng tuyển , chứ nắng nôi này bắt ng ta đi tới nơi rùi abc, e nói ở đây để cho mấy e kia biết tình hình tự cân nhắc xem nên ứng tuyển với người sếp như này không,
    có thất nghiệp cũng chả vào nhà chị làm, bóc lột lại còn kiêu

4. PhuongVu12345

PhuongVu12345 Thành viên đạt chuẩn

Mình đồng ý với mẹ này, mình cũng không thích cái kiểu tuyển người mà không nói rõ cho người ta biết sự thật để người ta mất thời gian, mất công sức đi lấy giấy tờ mà chẳng được việc gì. Như thế này khác gì bọn lừa đảo đâu. Kinh nghiệm của mình khi đi xin việc là những công ty có nhu cầu tuyển dụng thực sự sẽ không bao giờ thu phí tuyển dụng dưới bất kỳ hình thức nào của ứng viên. Họ sẽ chỉ đào tạo những việc mà người mới sẽ phải làm chứ không giao việc linh tinh gây mất thời gian của cả hai bên. Chỉ những công ty ma và những công ty có tiềm lực kinh tế bên bờ vực phá sản mới hết lần này tới lần khác tuyển nhân viên mới vì họ không đủ khả năng trả mức lương như họ nói với bạn.

5. nguyenhau

uh, đó là 1 kinh nghiệm còn với kiểu này thì khó mà tránh khỏi bạn ah,chỉ có tới và cảm nhận thui,

6. Nha.BiBo

Xin lỗi bạn là mình cũng không chấp nhận cái loại đi xin việc mà vênh vênh váo váo. Hỏi thì bảo em k có kinh nghiệm nhưng phải trả lương cho em ntn. Em chỉ làm từ giờ này đến giờ này, mõi tuần em nghỉ ntn. Các bạn đừng tưởng cầm cái bằng đại học ra mà người ta phải chào đón, và muốn gì cũng được.

Mình thuê người về để làm việc chứ k phải để làm chủ bạn ạ!

Còn hỏi bạn? Thu tiền viết hóa đơn có phải là việc kế toán k? Báo cáo thuế hàng tháng, làm bảo hiểm xã hội. Lập chứng từ xuất kho hàng hóa chuyển đi tỉnh có phải là việc kế toán k? Làm hợp đồng, kê khai hải quan......có phải của kế toán k?
    Làm từ 7h30 sáng đến 6h chiều có phải là giờ hành chính mùa hè k?
    Mình nuôi năm 3 bữa vậy nếu trong trường hợp giúp việc nghỉ thì có nên giúp nấu cơm và rửa bát k?

Mình k cần kinh nghiệm. bằng cấp. hình thức quan trọng là có tinh thần khiêm tốn và học hỏi.

Mình cực ghét cái loại chưa làm đã nói. nghe 1 kiểu nói một kiểu. Loại đấy có đến xin rửa bát cũng k được vì chắc có động đến thì cũng mẻ cả bát thôi bạn ạ!

7. Nha.BiBo

Mình k bắt bạn phải đến. Đấy là tự bạn đến. E bạn đến mình có nói rõ ràng : Nhà mình bán buôn là chủ yếu nên hàng hóa xuất tỉnh rất nhiều. Mình có hợp đồng sản xuất hàng tại HQ nên cũng phải làm thuế má hải quan. Có đóng bảo hiểm cho nhân viên nên cũng phải đi bảo hiểm. Ngân hàng..... Còn bình thường thì ghi hóa đơn là tổng hợp doanh số hàng ngày. làm từ 7h30 đến 6h đối với mùa hè. 8h đến 5h30 đối với mùa đông.
    Nhà mình nấu ăn cho nhân viên đủ 3 bữa. Mình có người giúp việc làm việc đó nhưng khi người ta bận nghỉ thì cũng phải vào bếp hộ nấu ăn ( may ra 1 tháng có 1 đến 2 bữa )

Hiện tại mình đang thuê kế toán báo cáo ngoài. Vì thế sau 1 tháng làm quen với công việc mà ok. thì mình mới bàn giao lại công việc đó cho bạn kế toán mới. Trong quá trình làm mình có 3 bạn thân đang là kế toán trưởng của các tông ty lớn. Bất cứ việc gì và lúc nào cần đều được giúp đỡ trực tiếp..

Thử hỏi với 1 người chưa có kinh nghiệm thì bạn đòi hỏi điều gì?

Mình không nghĩ em bạn vừa bị điếc lại ảo tưởng về bản thân nhiều như thế thêm 1 cái nữa là điêu ngoa bạn ạ. Bạn ngồi nhà, nghe 1 tai thì cũng nên xem lại. Còn kế toán hiện tại của nhà tớ cũng là người trên LCM đấy. Thích thì mình cho bạn tên và bạn hỏi xem công việc với cuộc sống bên mình như thế nào nhé.

8. bachtoe

bachtoe BachBeo

Chẹp ngày xưa mình mới ra trường được đi thử việc có tí lương là tốt rồi. Nữa là thời buổi khó khăn bây giờ.
    Có thằng tuyển dụng nào trong yêu cầu tuyển dụng nói rõ KHÔNG TUYỂN NHÂN VIÊN XẤU đâu. Đi tìm việc phải lựa ưu nhược điểm của mình mà đề xuất chứ đòi hỏi thù lao vượt quá năng lực của mình thì cũng khó.

9. nguyenhau

đấy là chủ top nói quá giờ chị thíc nói thế nào thì nói, xin thưa chị ý còn nói có hôm 8h mới được về, hi lúc tuyển đã nói thé rùi thì lúc đi làm thế nào còn ai mặn mà thì cứ việc tới nhá, cố gắng làm rùi chị ý nuôi ăn ba bữa, chả công ty nào làm giờ hành chính mà nuôi nhiều thế đâu ạ, các chị đừng có mà quá coi thường kế toán nhá, công ty chị to dữ nên phải thuê kế toán ngoài, thật nực cười.
    Còn bạn nào thấy vẫn có thể học hỏi kinh nghiệm thì mời nộp hồ sơ vô chị sếp này nhé, chúc hợp tác vui vẻ, cảm thấy thật vui khi vạch trần được 1 số chuyện

10. nguyenhau

cái này mà lên báo chắc chị này xấu hồ chết mất, chắc chị nhớ vụ ngoại thương chứ, hỏi làm sao, thân 1 nhà giám đốc mà đi đuôi co thế này đúng là hàng chợ hehe chứ công ty cái lỗi gì

PhuongVu12345 thích bài này.
  11. Nha.BiBo

Ha ha. Bạn lại nhầm chứ mình cũng chỉ là nhân viên phụ trách việc tuyển người thôi chứ không phải là người có chức vụ gì hết :)). Bạn hỏi em ghát bạn thì biết ngay mà :)). Giám đốc đâu có thời gian để quan tâm 3 việc con con này. Mình cũng chẳng thích đôi co. Nhưng vì bạn ngồi 1 chỗ mà phát ngôn quá chủ quan nên mình nhắc bạn sự thật thôi.

Mình tưởng bạn là người ra xã hội rồi thì có hiểu biết. Nhưng thôi. Cám ơn bạn đã giúp mình đẩy topic để cho người thực sự có nhu cầu làm việc được biết nhé. :)

12. Quangshoho

Quangshoho Thành viên tập sự

Qua ngôn từ và giọng điệu của mẹ này cũng thấy được mẹ này và cô e gái kĩ năng sống quá kém
    Miễn nói vấn đề học thức....các mẹ nghĩ các mẹ đóng vai gì khi đi xin việc.... các mẹ đi xin việc với tư cách là người lao động. Còn họ là nhà tuyển dụng. Họ là người thuê bạn thì họ có cái quyền đưa ra yêu cầu... em bạn ko đáp ứng đc thì thôi. Sao lại quay ra cắn càn thế này..
    Mà bạn nghĩ e bạn là ai.. sinh viên mới ra trường..đc dăm ba chữ trong đầu tưởng đã mài ra mà kiếm đc tiền của thiên hạ á...
    em bạn tuổi gì mà đã đòi yêu cầu mức lương... đến tôi đi làm 5 6 năm nay đến một nơi mới, rót nước pha chè chán chê ngta mới ghi nhận là a thằng này biết đun nước ....
    Xin lỗi đời nên biết mình và ai và đừng ảo tưởng quá...
    Tặng cho mẹ bà cô em mẹ mấy chứ : 1 khiêm tốn bằng 4 tự cao đấy

13. Quangshoho

Đây mới là ng thông minh :)

14. Quangshoho

Bạn coi thường công ty ngta quá... kính là ko phải mặt hàng kinh doanh à.. bạn biết doanh thu ngta bao nhiêu chưa mà lại ăn nói thiếu suy nghĩ thế.
    Làm con gái rửa bát thì chết à, bất hạnh cho chồng bạn.
    Còn bạn thích làm việc nhàn, đc nghỉ nhiều, thì vào nhà nước ấy xem đc mấy bữa rồi OUT.
    Làm chị mà còn thế này thì xin lỗi em bạn có làm ko công tôi cũng xin kiếu....

15. nguyenhau

kinh nghiệm yếu kém tự nhận mình ko có khả năng đi, ai thíc làm việc kiểu đó cứ làm đi đây ko cần

16. nguyenhau

bạn tự hỏi lại chủ top là có nói sự thật 100% ko,nếu bạn biết sự thật câu chuyện bạn sẽ khác,

17. Nha.BiBo

Vậy bạn có ở đấy k mà dám nói là biết sự thật. Chỗ e bạn ngồi mình có cam ghi hình đấy. Thích thì qua mình mở lại cho xem nhé.

Mình k muốn đôi co với bạn. Nhưng sự thật vẫn là sự thật. Hôm em bạn đến phỏng vấn đồng thời cũng có 2 bạn làm kế toán và 2 người nữa cùng ngồi đấy. Bạn hỏi lại e bạn xem có đúng k nhé. E bạn đến, giám đốc bên tớ hỏi đúng 1 câu , e bạn đã trợn mắt lên hỏi vặn lại và GD bên tớ đã đứng lên cùng với 1 người bên kinh doanh đi luôn k nói chuyện tiếp nữa. Bạn có nghĩ khi phỏng vấn xin việc người tuyển dụng sẽ đưa ra những tình huống để xem phản ứng của ứng viên ntn k? Cái này bạn nên suy nghĩ để dạy e bạn nhé. Giữ lại nó để làm kinh nghiệm bạn nhé vì sẽ còn phải đi xin việc nhiều lắm. Mình k biết e bạn nói những gì nhưng để đánh giá và nhìn nhận 1 sự việc thì k thể chỉ ngồi 1 chỗ nghe mô tả được đâu bạn ạ. Mắt phải mở to, tai phải nghe cho đúng. Não phải suy nghĩ cho sâu thì mới đến mở mồm ra nói đc. Thân!

18. nguyennga8185

nguyennga8185 Thành viên chính thức

Hay hnay được mở mang tầm mắt ,cảm ơn chủ top

19. nguyenbaongoc.ptit

nguyenbaongoc.ptit Thành viên chính thức

ôi, chắc em bạn là sinh viên mới ra tr, đến xin việc không được khéo léo lắm
    về nhà nói lại với chị, bạn này thương và bênh em nên hơi bức xúc chút
    nhưng mà chị chủ top cũng hơi ghê gớm thì phải :d,
    theo mình thì nhà tuyển dụng nên ghi rõ ràng hơn chút nữa để các ứng viên có thể hiểu và xem thực sự mình có phù hợp không , tránh mất thời gian cả 2 bên

Nha.BiBo thích bài này.
  20. Nha.BiBo

Mình rất ghê gớm chứ ko phải chỉ hơi hơi đâu mn ơi. :) Nói thật thì hôm đăng tuyển là bạn kế toán bên tớ làm chứ tớ cũng k có thời gian. Quan điểm của tớ là muốn biết phải học, muốn giỏi phải hỏi. Chưa làm được gì thì k nên đòi hỏi. Sinh viên mới ra trường thì chỉ hơn con trai cả của tớ có mấy tuổi thôi nên luôn được tạo cơ hội quan trọng là biết nắm lấy và vươn lên. :)

nguyenbaongoc.ptit thích bài này.