Dậy trang điểm Cá nhân &Hướng dẫn cách sử dụng mỹ phẩm

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi Ngocmai2706, 15/5/2008.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. YEUSOONMIN

YEUSOONMIN Thành viên tích cực

ở đấy thì mình đi học đc, bao jo có lớp trang điểm cá nhân báo cho mình( từ 2h chiều nhé)

2. babyleaf

babyleaf Thành viên đạt chuẩn

Em gái quên mất chị rồi thì fải? Học ở đấy mà học vào cuối tuần là chị cũng ok. Chưa gì đã thấy có đủ 3 thành viên cho em rồi đây này: babyleaf, yeusoonmin, và 1 mẹ Meo con gì đấy nữa. Học luôn đi em ơi, đang tranh thủ chưa bận gì vào buổi chiều cuối tuần. Alô lại sớm nhé !!! Tks em

3. Ngocmai2706

Ngocmai2706 Thành viên rất tích cực

Ok...Vậy sắp xếp là lớp học vào thứ 7 và chủ nhật nhé !!!

Gồm có :babyleaf ,yeusoonmin ,meocon và 1 em gái nữa

2h bắt đầu các chị nhé !!!Ai có ý kiến khiếu nại ji thì thông báo luôn nha..

4. Ngocmai2706

Cách đánh phấn nền mịn và thật da

Thay vì dùng miếng mút miết lấy miết để lên mặt để phấn ăn vào da, bạn chỉ cần dặm nhẹ theo chiều gần vuông góc với mặt da. Tuy nhiên, bạn cần chú ý để dặm đều, đừng để chỗ được chấm vài lần, chỗ lại bị bỏ qua.

Để đánh phấn nền được đẹp, bạn cần phải bảo đảm cho làn da trước đó được tẩy sạch chất bẩn, tế bào chết và dưỡng ẩm vừa phải.

Tốt nhất là có thêm lớp kem lót (make up base hay prime make up) trước khi đánh nền. Nó giúp điều chỉnh một phần sắc da, giúp phấn nền "ăn" vào mặt và lên màu thật, mịn và đều đặn hơn, không loang lổ.

Khi đánh nền, tùy theo dạng phấn mà bạn có cách áp dụng khác nhau:

- Phấn dạng nước hoặc kem: Lấy một lượng phấn nhỏ chấm lên 4 điểm ở trán, cằm và hai bên má. Nhẹ tay tán đều từ trong ra ngoài, từ trên xuống dưới. Như vậy, phấn sẽ tập trung nhiều ở chính giữa mặt, nơi dễ bị trôi và cũng nhiều khuyết điểm nhất, và bớt dần về phía thái dương hay cằm. Tuy nhiên, bạn cũng không nên đánh dày ở hai bên cánh mũi, khóe miệng vì sẽ dễ gây mốc trắng, thiếu tự nhiên.

- Phấn bánh: Dùng bông phấn khô hoặc ướt (giúp che phủ tốt hơn nhưng cũng dễ gây bí da hơn) chấm vào phấn rồi chấm đều lên mặt.

- Dạng bột khoáng: Cho một chút phấn rất nhỏ ra nắp lọ, xoay đều cọ (với loại phấn này, nên dùng cọ kabuki) rồi thoa đều lên mặt khi lớp lót đã thật khô. Làm 2-3 lần cho đến khi đạt mức che phủ vừa ý.

Sau khi đánh nền, bạn dùng bông phấn hoặc cọ lớn phủ một lớp phấn bột mỏng (loose powder) nhằm làm khô và cố định lớp nền, cho làn da mịn và tự nhiên.

Lưu ý:

Nhiều người khi đánh nền thường miết rất mạnh lên mặt để phấn bám được lâu và đều. Thực ra cách làm này làm phấn trượt đi, không ăn vào da, thậm chí làm hỏng cấu trúc hạt phấn, khiến nó nhanh chảy. Vì vậy, dù khi đánh phấn bánh hay lỏng, bạn cũng chỉ nên chỉ chấm và tán theo chiều gần như vuông góc với mặt da. Nếu tán phấn bằng tay, nên thoa nhẹ nhàng.

Nhiều chuyên gia khuyên tán phấn bằng các dụng cụ chuyên nghiệp, thực ra bạn không cần câu nệ điều này. Bạn có thể sử dụng bông mút, cọ chuyên đánh nền dạng lỏng hoặc chính các ngón tay mình (nhớ rửa sạch). Cách nào bạn quen tay nhất, cách đấy sẽ cho hiệu quả cao.

Attached Files:

Kích thước file:
      36.5 KB
      Lượt xem:
      18
  5. Meo con 2006

Meo con 2006 Thành viên tích cực

Em ui khi nào thì bắt đầu, học cả hai ngày cuối tuần ah? Báo cho chị để có kế hoạch gửi con nhé, hiii. Mong sớm được gặp cô giáo

6. Ngocmai2706

vâng chị ah...Học ở đối diện trường thành công cấp 2.Học vào 2 ngày cuối tuần chị nhé !!!(2h)

7. embebi

embebi Thành viên tích cực

Ấy ơi quên tớ rồi à? Có lớp nào học vào buổi tối không vì bây giò tớ phải đi làm rồi. Bận quá !!!

8. Ngocmai2706

buổi tối thì ko ấy ah...Vì tớ đi làm cả ngày mệt rùi nên ko nhận dậy tối ..Tầm chiều vào cuối tuânn dc ko ấy .Ok thì pm lại cho tớ nhé

9. Meo con 2006

em ui, sao chẳng thấy báo là hôm nào bắt đầu thế, các sv có phải chuânnr bị gì k cô giáo, nhớ báo sớm cho chị nhé

10. Ngocmai2706

Khổ quá ...Cũng muốn sắp xếp lịch học cho mọi người lắm nhưng mà thứ 7 tuần sau đúng vào ngày sinh nhật em(27-6) các chị ah...Cả nhà định đi biển thế nên nếu mọi người ko vội lắm,chờ em qua tuần sau nhé !!! em đi đến chủ nhật ,về thì sẽ bắt đầu học,được ko a???Mọi người ở cái lớp mới ,học vào cuối tuần mà ko chờ đc ,thì chị em mình lại ko có duyên rùi !!!:Dhen dip khac vay

Sửa lần cuối: 22/6/2008
  11. Ngocmai2706

10 giải pháp cho làn da mềm mịn

Môi trường ô nhiễm, làm việc nhiều trong phòng điều hoà, thay đổi hooc-mon, chế độ dinh dưỡng mất cân bằng… là những lý do chính khiến da bạn bị khô. Dưới đây là 10 lời khuyên của các chuyên gia chăm sóc sắc đẹp giúp bạn tân trang lại làn da của mình.

1. Dùng sữa tắm và sữa rửa mặt hàng ngày

Cũng như những cách tăng cường độ ẩm khác cho da, hai sản phầm này giúp tái tạo làn da bằng cách giữ nước trong các lớp biểu bì.

Nếu da bạn quá khô, hãy dùng sữa tắm và sữa rửa mặt giàu độ ẩm và chất seramit (một loại axit béo)

Các chuyên gia khuyên bạn tắm với loại sữa tắm này ít nhất một lần. Với sữa rửa mặt ít nhất 2 lần vào sáng và tối.

Những vùng cần mát xa nhiều hơn khi tắm là đùi, cẳng chân và những chỗ trên cơ thể mà bạn thấy rất khô.

Để việc dưỡng ẩm cho da mang lại hiệu quả rõ nét nhất, bạn nên làm ướt người trước khi xoa kem. Sau đó, dùng một chiếc khăn mặt mát xa trên cơ thể sẽ giúp sữa tắm thấm vào da bạn tốt hơn.

2. Sử dụng kem dưỡng ẩm đúng cách

Khi phủ một lớp kem dưỡng cho da, sự bay hơi nước sẽ được giảm bớt.

Có thể chỉ dùng kem dưỡng hoặc kết hợp với tinh dầu dưỡng da.

Trong trường hợp da quá khô, hãy dùng những sản phẩm được chiết xuất từ thiên nhiên có chứa nước và giàu chất seramit (một loại axit béo). Sử dụng sáng và tối, tốt nhất là sau khi tắm.

Chú ý: Kem dưỡng quá nhờn có thể gây mụn. Nếu thấy bị mẩn đỏ hãy thay bằng một loại kem khác. Có thể bạn đang bị dị ứng với loại kem đang dùng.

3. Sử dụng tinh dầu dưỡng ẩm

Tinh dầu là một loại sản phẩm dưỡng da cao cấp có chứa rất nhiều axit béo. Hãy dùng những loại tinh dầu được chiết xuất từ quả bơ, cây mồ hôi, mạch lúa mỳ…

Những sản phẩm này chứa rất nhiều vitamin E - một chất chống ôxi hóa, bảo vệ da chống lại sự lão hoá.

Bạn nền dùng tinh dầu cho da cả ngày. Ngoài ra, bạn có thể dùng thuốc có chứa axit enantilic (1 - 2 viên con nhộng loại 500mg/ngày)...

Để việc dùng dầu dưỡng ẩm mang lại kết quả tốt nhất, hàng ngày bạn hãy cho 2 giọt tinh dầu cần tây… vào một thìa cà phê dầu thực vật để mát xa.

4. Nguyên tắc chọn sữa tắm, xà phòng

Bạn có biết chọn sữa tắm không đúng cũng có thể làm da bị khô? Nếu thuộc loại da khô, hãy chọn mua những sản phẩm giàu chất dưỡng ẩm: chứa các chất glyserin, karite.

Để ngăn ngừa các bệnh tật có thể lây qua tay chân, đương nhiên bạn phải dùng xà phòng. Tuy nhiên đó là một trong những lý do làm da tay bạn bị khô. Không nên dùng những loại xà phòng có mùi quá thơm vì nó chứa rất nhiều cồn.

Bạn không cần phải ngày nào cũng tắm, nếu có thể, hãy để da "thở" tự nhiên trong 48 tiếng.

Không nên xát trực tiếp xà phòng lên những chỗ nhạy cảm khi tắm : lưng, chân, nửa người trên.

5. Không nên tắm bồn

Nếu muốn có một làn da đẹp, đừng tắm bồn. Đó là lời khuyên của bác sỹ da liễu người Pháp Joelle Sebaoun. Vì sao ư? Vì khi tắm bồn, da tiếp xúc với nước quá lâu sẽ làm hư tổn lớp biểu bì bên ngoài. Tốt nhất là hãy dùng vòi hoa sen để tắm. Tuy nhiên, ngay cả với cách này bạn cũng không nên lạm dụng.

Tắm 2 ngày/lần nếu công việc của bạn không làm bạn ra nhiều mồ hôi hoặc lấm lem cơ thể. Mỗi lần tắm không quá 10 phút.

Không dùng nước quá nóng để tắm. Nó sẽ làm da bạn khô và làm mất lớp chất nhờn bảo vệ da.

6. Uống nước hàng ngày

Để tạo độ ẩm cho da cũng có nghĩa là bạn phải cung cấp đủ nước cho cơ thể bạn, Hãy uống ít nhất 1,5 lít/ngày. Không chỉ là nước lọc, bạn có thể uống các loại trà thảo dược, nước chanh, cam…

Không nên uống dồn vào một thời điểm trong ngày mà bạn nên chia nhỏ trong cả ngày.

Chú ý: Không nên uống nhiều cà phê và các đồ uống có gaz. Những đồ uống này sẽ làm bạn khô da chứ không hề cung cấp độ ẩm cho da.

7. Sử dụng nhiều sản phẩm chứa Omega-3

Để cung cấp đủ độ ẩm cho da, chúng ta nên dùng hàng ngày những thực phẩm chứa các loại vitamin và axit béo (omega-3 và omega-6). Đó là cá nhiều mỡ (cá hồi, các trích…), các loại hoa quả và rau xanh, nước cà rốt, nước cà chua, ngũ cốc…

Cây cải dầu rất giầu chất Omega-3, do đó các chuyên gia khuyên bạn nên dùng nhiều loại dầu này.

8. Giải pháp vi lượng đồng căn

Các cách điều trị vi lượng đồng căn cho phép chữa bệnh khô da. Trong cách điều trị này, các loại thuốc thường được các bác sỹ cho dùng là : Natrum Muriaticum (7 và 9 CH), Bryonia (5 CH), Aluminia (5 CH).

Loại thuốc thứ nhất cho phép bạn chữa về chiều sâu, chữa tận gốc bệnh. Hai loại thuốc sau cho phép điều trị các triệu chứng của bệnh.

Thuốc được dùng nhiều lần/ngày. Ngay khi da bạn hết khô, bạn có thể ngừng dùng thuốc.

9. Điều trị hooc-mon

Khi phụ nữ bắt đầu vào thời kỳ tiền mãn kinh, tỷ lệ hooc-mon giảm dẫn đến hiện tượng khô da. Để điều trị thiếu hooc-mon, các bác sỹ sẽ điều trị cho bạn căn cứ vào hooc-mon œstrogen. Biện pháp này giúp cung cấp độ ẩm cho da và làm mềm da.

Tuy nhiên bạn cũng nên cân nhắc khi dùng biện pháp này để điều trị da khô. Một số nghiên cứu trên thế giới chỉ ra rằng cách điều trị này có thể là nguyên nhân gây nên bệnh ung thư và bệnh tim mạch.

10. Bảo vệ da khi đi dưới nắng

Bạn có biết ánh nắng mặt trời chính là kẻ thù của da. Để bảo vệ da, bạn không nên ra ngoài nắng từ 10 giờ sáng đến 16 giờ. Chỉ dùng 1 lần xà phòng để tắm mỗi ngày, ngay cả khi bạn tắm nhiều lần/ngày. Tắm ngay sau khi bạn đi biển hoặc đi bơi ở bể bơi về. Dùng kem chống nắng khi ra ngoài và lưu ý là chỉ bôi kem khi da sạch.

Attached Files:

Kích thước file:
      8.1 KB
      Lượt xem:
      19
  12. Meo con 2006

Okie, chuc em sinh nhat vui ve, khi nao ve thi contact lai nhe, 0974474743(Trang)

13. Ngocmai2706

14. Meo con 2006

ko bit em con online kọ Chị định hỏi em xem chị gần 30t rùi, chị định mua một bộ kit chống lão hóa cua Dermalogica, ổn ko em, em có cách nào phân biệt hàng fake ko, chỉ cho chị vợi Thanks em nhìu

15. Ngocmai2706

em còn chị ah...Chị mà có điều kiện sử dụng sản phẩm cua derma thì tốt quá còn ji...
    +Thứ 1:chị muốn phân biệt hàng fake và hàng thật ,thì chị nên mua sản phẩm đó ở chính hãng
    +Thứ 2:làm sao để tìm được hàng chính hãng...Chị qua(spa dược liệu)là đại lý phân phối chính thức của dòng sp derma...Khi đó ,nhân viên sẽ xem da mặt và khuyên chị nên sử dụng dòng kit nào
    ___>spa đó rất chuyên nghiệp và có uy tín về dòng sp đó chị có thể hoàn toàn yên tâm.Nó nằm trên Lý Thái Tổ(còn địa chỉ ntn???)em sẽ check lại cho chị địa chỉ cụ thể...
    Mình bỏ tiền ra ko ít thành ra ohair lưu ý kĩ chị ah

16. Meo con 2006

Có một mẹ trên dd đang bán hàng này, mà nhà mẹ ý ngay gần nhà chị, nên chị muốn mua luon cho tiện, chị chưa dùng Derma lần nào nên cũng ko bit thế nào, em mà bit đặc điểm nào phân biệt được thì chỉ cho chị với nhé, sinh bé xong gàn hai năm rồi thấy mặt chảy xệ mà chán quá cơ,

17. Ngocmai2706

chị có biết vì sao mà derma là dòng đắt ko???Ngoài việc cung cấp dưỡng chất cho da ,nó còn trị liệu rất tốt...Chính vì thế mà ko mua linh tinh dc.Spa mà em nói với chị ,chỉ sử dụng sp cua derma thôi.
    Các chị vì là có con nhỏ thành ra cứ thích nhà gần ,nhưng với em thì quan niệm khác ,mình bỏ ra đồng tiền phải giúp ích đc mình chị ah
    em khuyên chị đừng mua linh tinh,qua đó bỏ ra 1 hôm rảnh ,qua dó khám và tìm dòng sp giúp nâng mặt ,tránh chảy xệ da...em sẽ cho chị địa chỉ nhanh nhất(đừng mua linh tinh nhé)

18. Ngocmai2706

Giải pháp cho da tàn nhang

Tàn nhang là những vết nhỏ xuất hiện bên ngoài da, có liên quan đến sự phát triển sắc tố của phần đáy và trung bì. Dưới tác động của ánh nắng mặt trời, tàn nhang sẽ trở nên sậm màu hơn

Có hai dạng tàn nhang cơ bản, đó là nốt tàn hương và lốm đốm. Dạng thứ nhất là những vết đốm bằng phẳng màu đỏ hoặc nâu nhạt thường xuất hiện trên da vào mùa hè và nhạt dần vào mùa đông, do di truyền gây ra. Còn dạng thứ hai có màu sậm hơn, không nhạt đi vào mùa đông và cũng do điều kiện di truyền gây ra.

Tàn nhang có khuynh hướng nhạy cảm với tia UV nên dễ xuất hiện trên những vùng da phơi trần dưới ánh nắng mặt trời. Tuy tàn nhang có thể tìm thấy trên toàn bộ cơ thể, nhưng nhiều nhất là những vùng da bị phơi nhiều ngoài nắng. Nói chung, tàn nhang chỉ gây mất thẩm mỹ trên khuôn mặt chứ không có tác động nào đến sức khoẻ của bạn.

Tàn nhang thường xuất hiện trên khuôn mặt và bàn tay cũng như một số vùng khác trên cơ thể khi chúng bị phơi trần nhiều ngoài ánh nắng cơ bản là do những tế bào đặc biệt của da làm sản sinh sắc tố melanin gây nên. Tàn nhang cũng có thể xuất hiện do khi phơi làm rám nắng cho da. Khi những tia nắng thâm nhập vào da, chúng làm kích hoạt những tế bào biểu bì tạo hắc tố làm cho vết tàn nhang càng sậm màu và nhiều hơn, mặc dù sự phân bổ của sắc tố melanin lại không giống nhau. Sự thay đổi bất thường của những hormone trong cơ thể, do yếu tố di truyền, phản ứng phụ gây ra khi sử dụng một số chủng loại thuốc cũng là nguyên nhân gây ra tàn nhang. Tàn nhang thường xuất hiện ở những người có làn da trắng, mỏng, mịn. Những người có màu tóc vàng hoặc đỏ, người có thể trạng ốm yếu, tàn nhang lại càng xuất hiện rõ hơn.

Giải pháp cho da tàn nhang: với những người có làn da đặc biệt nhạy cảm, dễ tổn thương với ánh sáng mặt trời, tàn nhang có thể dẫn đến ung thư da. Vì thế, việc phòng ngừa luôn tốt hơn là để tàn nhang xuất hiện mới điều trị. Những người bị tàn nhang do yếu tố di truyền, cần che chắn bất cứ khi nào thích hợp và hạn chế tiếp xúc ánh nắng mặt trời. Điều này giúp ngăn ngừa tàn nhang phát sinh đồng thời giảm thiểu nguy cơ gây ung thư da.

Ngoài ra, cần thận trọng khi sử dụng một số mỹ phẩm làm trắng da hoặc chữa nám da, vì nếu dùng lâu dễ dẫn đến ung thư da. Chế độ dinh dưỡng nhiều vitamin A, C, E có trong rau củ, trái cây cũng góp phần làm tăng khả năng đề kháng của da dưới sức nóng mặt trời

Điều trị theo cách dân gian:

Một số cách thức đơn giản sau đây giúp bạn loại bỏ những vết tàn nhang đáng ghét trên khuôn mặt, đó là:

Uống nước cà chua: uống nước cà chua hoặc ăn cà chua sống mỗi ngày giúp ngừa tàn nhang. Đó là nhờ vào các chất hiện hữu trong cà chua có tác dụng chống lại hoạt tính của thành phần tyrozin, làm biến mất hoặc giảm thiểu những sắc tố chết trên da mặt.

Thoa nước đu đủ: lấy đu đủ xanh nghiền nát, dùng nước thoa lên mặt từ 2 - 3 lần/ngày. Sau hai giờ rửa sạch mặt với nước lạnh.

Đắp mặt nạ với gạo: khoét một lỗ nhỏ trên vỏ trái dưa hấu, cho vào đó vài hạt gạo. Sau một tuần lễ, lấy những hạt gạo ra và nghiền nhuyễn thành bột để đắp lên mặt giúp giảm vết tàn nhang.

Thoa mặt với hỗn hợp mật ong và trái lý chua: nghiền nhuyễn 1/4 tách trái lý chua còn xanh và một muỗng cà phê mật ong để thoa lên mặt trong nửa giờ. Sau đó, rửa sạch mặt với nước ấm và vỗ nhẹ lên da nước ép trái chanh tươi pha loãng sẽ làm nhạt bớt vết tàn nhang.

19. Ngocmai2706

Giúp bạn đẹp hơn khi trang điểm

Gương mặt bạn chưa hoàn hảo? Bạn lo lắng vì khuôn mặt quá gầy hoặc quá béo, chiếc mũi hơi thấp trong khi gò má cao, đôi mắt lại hơi nhỏ. Thay vì đến thẩm mỹ viện nhờ dao kéo can thiệp, bạn chỉ cần tham khảo vài thao tác trang điểm đơn giản.

Không cần tốn nhiều tiền, chỉ sau vài phút, khuyết điểm có thể trở thành ưu điểm. Bạn vẫn có thể xuất hiện trước mọi người với nét đẹp gần như hoàn hảo.

Khuôn mặt

Chọn loại phấn nền với thành phần làm căng da.

- Làm giả hiệu ứng hút mỡ dọc quai hàm. Thoa phấn từ dưới cằm dọc theo xương hàm về mỗi phía, chạm dái tai.

- Kéo má lên bằng phấn má màu đào hoặc hồng.

- Với loại phấn có thể tạo độ sáng, tối. Đánh từ má đến thái dương như bước cuối cùng.

Mũi

- Làm gọn mũi dài: Thoa ở chóp mũi phấn nền dạng thỏi đậm hơn từ một đến hai mức màu so với da.

- Làm hẹp mũi rộng: Hãy đi đường viền vớ bất cứ loại phấn nền màu nâu sẫm nào. Bắt đầu tại góc lông mày bên trong, đánh màu ngược lên sống mũi và xuống gần má.

- Chấm phấn sáng lên vùng mũi: Một đến hai mức màu từ giữa hai mắt xuống sống mũi, mũi sẽ trông thắng hơn.

Môi

- Thoa kem che khuyết điểm nhạt hơn màu da quanh môi. Cách này giúp làm đôi môi trông đầy đặn và nổi bật hơn.

- Che khuyết điểm. Dùng bút chì kẻ môi để định hình.

- Kẻ chì góc ngoài giúp góc môi sắc, đẹp hơn. Hãy chọn màu bạn thường dùng và chú ý tạo sự hài hòa với son môi, thực hiện trên cả hai môi.

Mắt

Nếu mí mắt sụp hoặc có bọng mỡ, bạn có thể khắc phục bằng cọ.

- Thoa kem che khuyết điểm màu tối hơn da lên phần bọng và bầu mắt.

- Che khuyết điểm bằng kem màu đồng, tím.

- Phủ phấn hồng ở bầu mắt, mi dưới.

- Khi kẻ mi trên, bạn nên nhắm mắt để đường kẻ hướng lên, tạo mắt to hơn.

- Kẻ chì từ hốc mắt ra giữa mi trên.

Attached Files:

Kích thước file:
      60.4 KB
      Lượt xem:
      19
  20. Meo con 2006

Em ui, hỏi giúp cho chị chưa? k bit đã đủ ký tự chưa đây

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.