Hà Nội: Những cô hàng xén răng đen, cười như mùa thu tỏa nắng... Khám, tư vấn răng miễn phí...

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Nam & Bi do, 22/10/2012.

1. Love_MS

Love_MS Thành viên tích cực

Ðề: Những cô hàng xén răng đen, cười như mùa thu tỏa nắng... Khám, tư vấn răng miễn phí...

Bạn ơi cho mình hỏi, mình bị sâu 2 răng cửa trên, h 1 cái bị vỡ ra rồi. Cách điều trị ntn? Có phải mài đi thay răng giả ko? Nếu thay thì chi phí với răng sứ ntn, răng kim loại ntn,....? thank bạn

2. Nam & Bi do

Nam & Bi do Thành viên rất tích cực

Ðề: Những cô hàng xén răng đen, cười như mùa thu tỏa nắng... Khám, tư vấn răng miễn phí...

Nếu răng sâu bt thì chỉ cần hàn lại là xong, tất nhiên là trước đó phải vệ sinh sạch sẽ, hút mủ nếu có. Cái bị vỡ m có thể trám sứ, cũng rất đẹp và sd thuận tiện. Nếu vỡ to mới phải thay răng giả mẹ nó à. Chi phí làm răng giả thì m cho ở post 1 rồi đó, răng sứ kim loại là 800k/c mẹ nó nhé :), răng sứ tital là 2tr nhưng m thấy làm răng kim loại là ok lắm rồi, bền, đẹp, dùng được suốt đời mà ko khác gì răng thật là bao.

Trước mắt nếu mẹ nó chưa tới chữa được thì nhớ hàng ngày ngậm nước muối nhé, sẽ ko làm chỗ sâu phát triển thêm nữa. Bt mà chúng ta đánh răng có thêm mấy hạt muối cũng tốt lắm đấy. :)

3. End2Begin

End2Begin Thành viên tập sự

Cho mình hỏi hiện tại muốn làm trắng răng thì ngoài cách tẩy trắng còn cách nào khác không ạ ? Tẩy trắng liệu có ổn, an toàn ko? Hiệu quả và giá cả thì thế nào ạ?

Thanks

4. ^^Papi^^

^^Papi^^ Thành viên tập sự

chị ơi, cho e hỏi là bảo hiểm ở BV Bưu điện thì có đc chấp nhận ko ah? và đc tính cho tất cả các loại dịch vụ hay như nào ah? ^^ e bị sâu răng hàm ah :-ss

5. batgioi

batgioi 0984 397 758 - QUẢ ÓC CHÓ

mình bị sâu răng và rổ 1 chiếc rồi nhưng khả năng sâu cả cái răng bên cạnh và sâu răng hàm nữa nhưng chưa thấy nhức liệu có nên đi hàn ko nhỉ?

6. mecoiqua

mecoiqua Thành viên chính thức

Em định cho con gái tới niềng răng, cháu đã 8 tuổi, thay xong răng rồi, đợt thay răng mặc dù răng sữa nhổ ko hề muộn mà răng khôn mọc ra lại cứ khấp khểnh, hơi bị hô nữa :( Bây giờ mới niềng thì không biết hiệu quả đến đâu? Chi phí khoảng bao nhiêu và phải đeo niêng trong thời gian bao lâu ạ?

7. Nam & Bi do

Vấn đề của mẹ nó quan tâm tớ đã tư vấn 1 số mẹ rồi và đã quote lại ở link page 1 nhé. Mẹ nó chịu khó vào xem, rất đầy đủ. Tớ tóm tắt các nội dung liên quan tới tẩy trắng răng như:

- 1 số ng ko nên tẩy trắng: vd bị tiểu đường, phụ nữ mang bầu, các bé dưới 18t, cổ chân răng bị mòn, men răng yếu, răng sâu quá nhiều.. Nếu mẹ nó trong trường hợp này thì ko nên tẩy nhé.
    - Tẩy trắng răng có 2 loại, nhanh và chậm. Nhanh thì 2tr/ 2 hàm, chậm thì 1tr/ 2 hàm.
    - Nếu ko muốn tẩy trắng, mẹ nó có thể dùng dâu tây, chuối, chanh, ... hoặc đánh răng pha mấy hạt muối vào kem... Tớ đã post 1 bài về cách giữ răng trắng. Ngoài ra thì ko dùng chè, cà phê,thuốc lá,.... nhé.

Mẹ nó vào link này đọc thêm chi tiết nha
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/718043-Nh%E1%BB%AFng-c%C3%B4-h%C3%A0ng-x%C3%A9n-r%C4%83ng-%C4%91en-c%C6%B0%E1%BB%9Di-nh%C6%B0-m%C3%B9a-thu-t%E1%BB%8Fa-n%E1%BA%AFng-Kh%C3%A1m-t%C6%B0-v%E1%BA%A5n-r%C4%83ng-mi%E1%BB%85n-ph%C3%AD

8. mecoiqua

mecoiqua Thành viên chính thức

Em định cho con gái tới niềng răng, cháu đã 8 tuổi, thay xong răng rồi, đợt thay răng mặc dù răng sữa nhổ ko hề muộn mà răng khôn mọc ra lại cứ khấp khểnh, hơi bị hô nữa :( Bây giờ mới niềng thì không biết hiệu quả đến đâu? Chi phí khoảng bao nhiêu và phải đeo niêng trong thời gian bao lâu ạ?

9. Nam & Bi do

Răng phải tương đối đầy đủ, mọc răng vĩnh viễn rồi mới nên niềng mẹ nó nhé. Niềng răng thì càng sớm càng tốt nhưng 8t thì yên tâm là còn quá sớm mẹ nó à. Lúc nào mẹ noc cho con ra chỗ mẹ m xem cụ thể rồi tư vấn cho mẹ nó nhé. Thông thường, m thấy tầm 12t đổ ra mới niềng nên mẹ nó yên tâm.
    Đeo niềng chừng 1, 2 năm thôi, răng đều tăm tắp, đẹp lắm. Nhìn chung là rất bõ công m bỏ ra hàng ngày đeo niềng. Sau này lớn lên, nụ cười sẽ tỏa sáng.

mecoiqua thích bài này.
  10. End2Begin

End2Begin Thành viên tập sự

Thank bạn nhiều, vậy bạn có thể giới thiệu cho mình bác sĩ nào ở chỗ mẹ bạn làm đảm bảo để mình có thể tin tưởng trao răng gửi lợi đc ko ạ ?

Mình có lẽ sẽ đến chỗ bạn vào đầu giờ chiều, hy vọng đc bác khám cho là tốt nhất :D

11. Nam & Bi do

Nếu là bảo hiểm ở BV khác thì e phải có giấy chuyển viện từ BV đó nhé. Chỉ tính cho điều trị bệnh, còn các dịch vụ thì bảo hiểm họ ko chi trả đâu e à.
    Vấn đề của e chỉ là sâu răng hàm thì chi phí khá thấp, thông thường hàn răng chỉ có 100k thui e. Ko bit e bị nặng nhẹ thế nào, có phải làm thêm dịch vụ gì kô chứ nếu chỉ sâu răng thì đừng lo chi phí nhé.
    Và e yên tâm là nếu sâu răng, mẹ chị cũng chỉ chữa sâu răng, ko bôi thêm dịch vụ để lấy tiền bệnh nhân, vì với mẹ c, tâm huyết và đạo đức nghề nghiệp luôn được bà cẩn trọng nâng niu. Tốt nhất là khi nào e bố trí được, e qua mẹ c tư vấn cụ thể cho xem răng của m đang ở tình trạng ntn, cần chữa trị ra sao e nhé.

12. Nam & Bi do

Như vậy thì nên hàn sớm đi mẹ nó à, chờ tới khi nhức sợ là trong răng đã có mủ, sâu lỗ to và có thể sẽ bị ảnh hưởng tủy răng và mất răng
    Với vấn đề răng miệng thì nên càng sớm càng tốt mẹ nó à

13. tan251193

tan251193 Thành viên tập sự

Em là nam, em có 1 chiếc răng bị tụt nướu, thức ăn hay dắt vào, có mủ rất khó chịu, để cug khá lâu r, miệng hôi nên em chả dám giao tiếp vs ai cả. Dạo này mặc dù đang ôn thi tự nhiên lại nghĩ lung tung, chả học được gì. Search trên mạng thì được địa chỉ này, cám ơn chị rất nhiều, phòng khám của bác phục vụ rất tốt, chiều nay cung được bác tư vấn cho , bác rất nhiệt tình. Còn lợi của em bị nặng quá nên bác sĩ bảo chỉ có cách vệ sinh sạch sẽ thôi, rồi tính tiếp. Buồn quá vì em đi vài chỗ r mà đều ko có cách khắc phục:( . miệng hôi nên thiếu tự tin kinh khủng, nhiều lúc nghĩ mà tủi. Em muốn chia sẻ cho đỡ buồn vậy thui :). Cuối cùng vẫn cảm ơn chị đã giới thiệu cho em địa chỉ tốt này nhé. hj.

14. Nam & Bi do

Em mới tham gia diễn đàn à? Thấy là bài đầu tiên e post luôn, :)
    C cũng vui vì đã giúp e được phần nào, mong e sớm khắc phuc nhé

15. MeoSun

MeoSun Thành viên tập sự

Em năm nay 26 tuổi, chưa lập gd. Em đang rất khủng hoảng tinh thần... Biết bắt đầu từ đâu đây...Hiện em đang ở quê tại Nam Định, Em sống ở Sài Gòn được gần 10 năm, vì gd em bây giờ anh chị đã lập gd và định cư ở trong nam hết rồi, còn có mình em là con gái Út, Bố Mẹ đã già rồi mà không có ai ở quê để chăm sóc hết nên Mẹ muốn em về quê sống gần Mẹ. Thuận theo lời Mẹ, tết rồi em đã xin nghỉ công việc trong Sài Gòn và chuyển đồ đạc về Bắc ở hẳn...Thật sự em đã cố gắng rất nhiều nhưng vẫn chưa thích nghi được với khí hậu miền Bắc mình, nhưng em vẫn cố gắng đi xin việc để ổn định cuộc sống. Ngày 16-5 rồi có 1 cty ở tp Nam Định gọi đt kêu em đi phỏng vấn và đó cũng là ngày định mệnh của em... Trên đường đi em đã bị tai nạn giao thông... Do xe du lich 4 chỗ đi cùng chiều quay đầu xe đột ngột nên xe máy của em đã va vào gương xe ô tô... Em bất tỉnh và được mọi người đưa vào bệnh viện... Kết quả em bị mất 2 cây răng cửa hàm trên và 2 cây kế bên cũng lung lay, mặt thì trầy sước... Em đã được bệnh viện nhổ hết cả cân của 2 cây răng cửa bị gẫy ngày 20 -5 rồi. Bây giờ em đang điều trị vết thương ở nhà... Em buồn lắm, tự ti vô cùng... Em không muốn gặp ai, không muốn nói, không dám cười, Mỗi lần nhìn vào gương em thấy mình thật thê thảm... Em muốn tìm một địa chỉ tin cậy để tư vấn trồng răng... Thật sự Ở bệnh viện tỉnh Nam Định hôm em điều trị Chị trưởng khoa cũng cho em card kêu khi nào trồng răng thì qua nhà chị ấy, Em thì không tin tưởng chị ấy một chút nào vì khi chị ấy nhổ răng cho em vì anh trai em chưa kịp đưa phong bì mà chị ấy làm em rất đau và còn luôn miệng mắng em là tiểu thư được luông chiều... em sốc và tủi thân lắm. Em có đọc rất nhiều bài viết về trồng răng giả, em biết tỷ lệ rủi ro rất cao nếu được những bác sĩ thiếu kinh nghiệm và thiếu lương tâm của người thầy thuốc trồng răng... Chị trưởng khoa đó em ko biết kinh nghiệm nghề nghiệp của chị ấy cao đến đâu nhưng mà chị ấy không có tâm của một người thầy thuốc... Bác sĩ ở trong Sài Gòn em thấy rất tận tâm với bệnh nhân không bao giờ ăn phong bì...Anh trai em nói ngoài Bắc mình bệnh viện nào bác sĩ cũng thế... Em nản vô cùng. Em lang thang trên các điễn đàn và vào đọc được bài viết của chị em cũng thấy an ủi phần nào... Chị cho em hỏi là em mới nhổ răng ngày 20 - 5 rồi thì khi nào em có thể đi tư vấn trồng răng giả được hả chị? Với lại nếu trồng răng thì em phải đi lại bệnh viện bao nhiêu lần, khoảng cách giữa mỗi lần đến bệnh viện là bao lâu ạ. Tại vì hiện nay em đang ở Nam Định nên nếu em muốn tới bệnh viện thì em đi xe đò tới bến xe Giáp Bát hay Bến Xe Mỹ đình thì gần bệnh viện hơn hả chị? Với lại từ bến xe gần với bệnh viện nhất để đi đến bệnh viện có xe bus không vậy chị? Nếu mình bắt xe ôm thì tiền phải trả cho xe ôm là khoảng bao nhiêu ạ. Em không đi Hà Nội nhiều nên em không rành đường... Em mong chị tư vấn dùm em ạ. Em xin chân thành cảm ơn!!!

16. Nam & Bi do

Nếu e đi xe từ Nam ĐỊnh lên thì nên đi Giáp Bát, có xe bus đi khoa khu vực Ngã Tư Sở, cách bệnh viện ko xa.
    Vấn đề e mô tả c đọc thấy hơi lộn xộn, e gọi điện thẳng lên khoa trao đổi trực tiếp nhé, thông thường có 1 lần lấy dấu và lần thứ 2 là gắn cố định. E chỉ cần làm răng sứ thường c thấy cũng ok rồi, đẹp, thẩm mỹ và sử dụng vĩnh viễn. Ko nhất thiết phải làm răng tital hay kim loại quý e à.

17. MeoSun

MeoSun Thành viên tập sự

Vâng! Em cảm ơn chị nhiều. Bây giờ chỗ nhổ răng của em còn rất đau, em ko thể nói chuyện to và rõ được, Khi nào em nói chuyện bình thường được em sẽ đt tới Khoa ạ. Ah! Chị ơi. Chị cho em hỏi thêm vấn đề ngoài một xíu ạ. Khi bị tai nạn chỗ mắt em cũng bị sưng và chảy máu, bây giờ thì không còn sưng nữa nhưng mà còn tia máu đỏ trong mắt, Khi ở Bệnh viện Nam Định khám mắt cho em thì kQ: Mắt trái 9/10, mắt phải 5/10 a. Trước tai nạn em cận 1 độ thui.
    Em muốn khám mắt luôn chị ạ. Nhưng em không biết khám ở đâu ngoài bắc mình là chính xác hết. Chị tư vấn dùm em với. Em cảm ơn chị ạ.

18. Nam & Bi do

Khám mắt thì c cho e liên lạc của 1 chị bác sỹ trình độ rất tốt và cũng rất có lương tâm nghề nghiệp, c ấy cũng là 1 trưởng khoa của Viện Mắt TƯ, 0983016671 BS Quý
    E có thể hẹn c ấy theo số này nhé, nếu tiện lên khám răng mà khám được mắt luôn thì tốt hơn

19. huyen kata

huyen kata THỊT LỢN SẠCH HÒA BÌNH

chít rùi vào đây mới nhớ ra là lâu lắm rùi e chưa lấy cao răng
    hic hic

20. Nam & Bi do

Cao răng thì 6 tháng nên lấy 1 lần đi gái ạ, để lâu ko hay lắm :)