Thanh lý mỹ phẩm Missha, Aery Jo nghỉ bán hàng

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi menghe, 6/1/2010.

1. meyeubibo

meyeubibo Thành viên đạt chuẩn

em ơi còn nhớ chị không ?
    Hôm nọ chắc chị đọc tên không rõ em viết nhầm họ của chị, nhưng nhân viên bd là người quen nên cho lấy luôn. Chị đang quan tâm đến sp dưỡng da, cho da bị nám hoặc tàn nhang ấy, cả bộ thì hơi đắt nhỉ. Tư vấn cho chị nhé

2. Tho

Tho Thành viên rất tích cực

Hihi, biết chị khuyến mại thế này em đợi đến bây giờ mới mua :p Hôm nọ em cho chị bạn em cái sample tẩy da chết, khen dùng thích lắm, đang nghiên cứu để mua lọ to ;) Chị phải trả tiền hoa hồng cho em đấy nhé :D

3. menghe

menghe

hi chị, khách hàng của em thì em phải nhớ chứ hị hị
    Da chị bị nám thì nên dùng dòng đặc trị nám chị ạ. Bộ dưỡng da làm trắng da có thể làm da chị sáng lên và làm mờ vết nám nhưng chắc ko thể hết nám được ạ. Bên cạnh đó, nếu dùng dòng trắng da bao giờ cũng phải dùng thêm kem chống nắng, ko dùng kem chống nắng có thể bị đen thêm đấy ạ

4. menghe

menghe

hihi cám ơn em gái xinh đẹp nhé. Em mua hồi chị mới khai trương nên được giá ưu đãi, còn toa hơn quà khuyến mại bây giờ em ạ

5. Tung beo

Tung beo Thành viên đạt chuẩn

Chị ơi dòng super aqua có sp dùng thử k ah :D

6. menghe

menghe

Em ơi, super aqua có hàng thử tẩy da chết thôi em ạ

7. Tho

Chị ơi mua 2 sản phẩm dưỡng da mới được áo choàng tắm bể bơi à? Em mua từng này thì có được đặc cách tặng áo choàng không chị, ưu tiên khách quen đi, hihi. Mà em cũng thích túi cà rốt nữa, hix. Chị xem xét có gì ship hàng cho em nhé
    - Phấn má M signature blossom garden 10g, giá 679k (freeship toàn quốc)
    Dòng Signature radiance này thì miễn chê rồi, long lanh óng ánh, bất cứ người phụ nữ nào nhìn thấy cũng muốn sở hữu chúng. Các Quý bà, Quý cô khi cầm sản phẩm trên tay có cảm giác như mình làm Nữ hoàng í, mê không tả nổi
    -Missha perfect cover BB cream, SPF 42, PA ++, 30ml giá 339k (có hàng thử tại shop)
    -Tẩy da chết dạng gel dành cho mọi loại da Super aqua detoxifying peeling gel, 100ml giá 369k

8. menghe

menghe

Cám ơn em, em được khuyến mại túi cà rốt và áo choàng bể bơi nhé (thích nhé)
    Lúc nào em cần để chị ship?

9. Tho

hihi thích quá, thế chiều chị ship luôn cho em nhé. Cám ơn chị nhiều

10. chinhim2106

chinhim2106 Thành viên rất tích cực

hi hi hum nay hok mua gì mà được chị tặng miếng mút, sướng quá cơ ạ. cô bạn em đang khen hộp phấn đẹp đấy, chắc mai nó mới thử. hì.

Sửa lần cuối: 4/3/2010
  11. meoconlonton

meoconlonton Thành viên rất tích cực

Chị bán cả hàng Tony Moly nữa hả chị? Chị tư vấn cho e với. e đang băn khoăn BB cream của 2 hãng này, da em là da dầu,ngăm ngăm đen. Trên blog e thấy chị nói BB cream Missha hợp với da khô và da thường, còn da dầu thì sao ạ? Mong chị tư vấn cho e ạ!Cảm ơn chị nhìu nhìu.^^

12. menghe

menghe

Chào em,
    Chị là đại lý cho Tonymoly và Missha em ạ
    Da em ngăm đen thì dùng BB cream màu tự nhiên em ạ.
    Perfect cover BB cream có thành phần dưỡng da và chống nắng nên có thể hơi nhờn đối với da dầu vào mùa hè. Nếu em da dầu và hay phải ra ngoài nắng mùa hè thì nên dùng kem lót, kem nền bình thường (chắc phải kèm theo giấy thấm dầu nữa). Nếu em ở trong phòng điều hòa thì dùng BB cream vẫn ổn em nhé
    Mùa đông, BB cream dùng được cho tất cả các loại da em ạ

13. menghe

menghe

Cám ơn em gái nhé, chị trả công giới thiệu mừ hihi

14. meoconlonton

meoconlonton Thành viên rất tích cực

e mún dùng BB cream cho tiện chị ạ. đỡ mất công đánh nhiều lớp. mà e nghĩ, đánh nhiều lớp như vậy thì da càng nhờn hơn chứ ạ?hì.....e gà mấy vụ này lém ạ!

15. menghe

menghe

Em ơi, đánh base với foundation của Missha mỏng mịn lắm nhé, ko bị nhờn đâu. Nếu em ngồi trong phòng điều hòa thì dùng cái gì cũng ok. Nếu em hay ra ngoài thì dùng base đỡ nhờn hơn em ạ

16. Nhocyeu

Nhocyeu Bắt đầu tích cực

toi muon mua 1 bo gom kem nen va phan
    da toi thuoc loai da nhon va man cam, nhay cam.
    dung loai nao thi ok?
    Missha perfect cover BB cream, SPF 42, PA ++, 30ml giá 339k (có hàng thử tại shop)
    - Phấn bột M cover master loose powder, SPF 25, PA ++, 19g giá 499g (có hàng thử tại shop)
    Phấn phủ dạng bột siêu mịn, thấm hút dầu tốt, che khuyết điểm tốt, phù hợp cho người da dầu và nhiều khuyết điểm (mụn, nám, tàn nhang, thâm quầng mắt...)
    Phấn bột the style face powder No.2, 20g giá 299k
    hạt phấn rất mỏng và mịn, đánh lên da cực mỏng và tự nhiên

--> Loai sp nao phu hop. rat can nen nho ban tu van. toi cung co n mp n vua roi nghi de mat 1 nam k su dung den nen ko dam dung nua. rat n , bo di phi wa n ko dam dung. hi. toi mai can up mat ty . can trog sang mai. ok
    co freeship ko ban.

17. menghe

menghe

Chào chị
    Hiện tại em có hàng thử tại shop, nếu da chị thuộc loại nhạy cảm thì nên thử trước khi mua hàng chị nhé
    Về BB cream: như em đã nói ở mấy bài trước, nếu da dầu, dùng mùa đông ok, mùa hè ngồi phòng điều hòa cũng ok, hoặc dùng vài tiếng thôi cũng ổn. Nhưng nếu chị hay phải ra ngoài thường xuyên thì dùng BB cream sẽ nhờn hơn dùng base
    Về phấn: chị ko có nhiều khuyết điểm thì dùng face powder, chị có nhiều khuyết điểm, muốn che bớt đi thì dùng loose powder nhé
    Hôm nay chị qua chỗ em ở Lương Định Của thử được thì tốt, nếu mai chị mới đi được thì mời chị tới 20 Thụy Khuê, em bán hàng tại hội chợ thời trang và mỹ phẩm ạ. Em cám ơn chị

18. jaycee

jaycee Thành viên mới

Bạn ơi mai thứ 7 bạn ở 20 Thụy Khuê à? Ở đó là nhà riêng hay hội chợ? Nếu hội chợ thì bạn ở gian hàng số mấy để mình qua xem sp. Cảm ơn ban.

19. menghe

menghe

Chào bạn,
    20 Thụy Khuê là tòa nhà của Hội liên hiệp phụ nữ Việt Nam. Hội chợ cũng do Hội tổ chức. Mình tham gia 2 ngày : thứ 7 và Chủ Nhật. Mời bạn ghé qua gian 11 nhé. Cám ơn bạn

20. Tho

Chị à, chiều chị có ở cửa hàng không em qua ngó nghiêng với. Hôm qua đi làm về em bị giật mất túi xách, mất hết cả giấy tờ lẫn đồ dùng cá nhân. Cả bộ trang điểm em mua của chị đợt trước cũng mất sạch chị ạ, huhu, còn giữ lại được mỗi cái điện thoại vì để trong túi áo. Giờ em phải đi sắm lại từ đầu đây, hix, gian nan nhất là hành trình đi làm lại giấy tờ, chán ghê