Toàn quốc: Thực phẩm bổ dưỡng: Tăng cường sinh lực đàn ông, Trẻ hóa sắc đẹp phụ nữ.

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Mẹ G-Bach, 31/12/2008.

1. Mẹ G-Bach

Mẹ G-Bach Bắt đầu tích cực

thực sự là mình cũng không biết hiệu thuốc nào ở Giảng võ bán cả vì mình không phải là trình dược viên, nếu bạn có muốn lấy trên đường đi làm về tớ đi qua khu Giảng võ tiện đường tớ mang cho bạn.
    có gì gọi lại nhé, thanks

2. bon

bon Thành viên hội rắn

Mình đang muốn mua hộp đông trùng hạ thảo cho mẹ mình, còn được khuyến mại không nhỉ, nếu được thì mình mua 2 hộp nhỏ nhé, có gì SMS cho mình 0904100606. Thanks!

3. Mẹ G-Bach

Vẫn còn chương trình khuyến mại, chiều nay mình sẽ giao hàng cho bạn nhé. Hy vọng hàng về kịp chiều nay, vì hộp nhỏ bên mình đang tạm hết. Nếu hàng về tối thì mai giao cho bạn nhé. Thanks

4. Mẹ G-Bach

Sắp hết chương trình khuyến mại của Đông trùng hạ thảo, các bà, các mẹ mua nhanh để hưởng khuyến mại nhé.

5. Mẹ G-Bach

BS Hoàng Xuân Đại, Sức Khỏe & Đời Sống

Đông trùng hạ thảo không chỉ được Đông y coi là vị thuốc quý. Tây y cũng có rất nhiều nghiên cứu về loài nấm này và khẳng định, nó có thể nâng cao hệ miễn dịch, giải độc thận, tăng cường chức năng gan và khả năng tình dục.

Các nghiên cứu lâm sàng cho cho thấy, đông trùng hạ thảo có rất nhiều công dụng:

Tăng sức bền: Liều 3 g đông trùng hạ thảo mỗi ngày cho kết quả tốt trong việc gia tăng năng lượng cơ thể cho người cao tuổi bị các bệnh mạn tính. Một thí nghiệm thực hiện năm 2004 tại Mỹ cho thấy những người ở độ tuổi 40-70 có sức khỏe tốt nếu được dùng trích tinh đông trùng hạ thảo trong 12 tuần đã có sự gia tăng sức bền thể lực so với nhóm đối chỉ dùng giả dược.

Cải thiện chức năng gan: Kết quả một nghiên cứu thực hiện trên 70 bệnh nhân viêm gan B hoặc xơ gan cho thấy, loại nấm này giúp cải thiện chức năng gan. Một thí nghiệm khác thực hiện trên 33 bệnh nhân viêm gan B cũng cho kết quả tương tự.

Giải độc cho thận: Thử nghiệm mù đôi được thực hiện trên 21 bệnh nhân cao tuổi theo liệu trình điều trị với amikacine (một kháng sinh rất độc cho thận), người ta quan sát thấy bệnh nhân có sử dụng nấm thì thận được bảo vệ tốt hơn, giảm tác dụng gây độc của kháng sinh so với nhóm đối chiếu dùng giả dược. Kết quả một nghiên cứu khác trên 51 bệnh nhân bị suy thận chỉ dùng nấm đông trùng hạ thảo thì thấy có cải thiện chức năng thận và hệ miễn dịch. Một thử nghiệm khác cũng được thực hiện trên 69 bệnh nhân ghép thận, kết quả là nấm đã làm giảm độc tính của cyclosporine trên thận.

Nâng cao khả năng miễn dịch:
    Một thí nghiệm kéo dài 5 năm trên 61 bệnh nhân bị bệnh lupus cho thấy, việc dùng đông trùng hạ thảo với liều 3-4 g/ngày và artémisinine (0,6 g/ngày) đã làm giảm sự tái diễn căn bệnh tự miễn này. Trong một thí nghiệm khác với các bệnh nhân bị ung thư giai đoạn tiến triển, người ta kết luận rằng các bệnh nhân được điều trị bằng loại nấm này đã được cải thiện chức năng miễn dịch và nâng cao chất lượng cuộc sống.

Kích thích chức năng tình dục: 5 nghiên cứu tại Trung Quốc với trên 1.000 người tham gia ở cả 2 phái với liều lượng 3 g/ngày cho thấy, nấm này có hiệu quả trong việc kích thích chức năng tình dục ở những người bị giảm sút.

Làm dịu triệu chứng bệnh hô hấp: Nhiều nghiên cứu tại Trung Quốc cho thấy, nấm đông trùng hạ thảo tỏ ra hữu hiệu trong việc làm dịu các triệu chứng của nhiều bệnh hô hấp, cụ thể là viêm phế quản mạn tính

Làm giảm LDL-cholesterol trong máu: Nghiên cứu trên 273 người tại Trung Quốc bị cao lipid máu với liều 3 g/ngày đã làm giảm lượng cholesterol toàn thể và giúp gia tăng cholesterol tốt.

(Theo Sức Khỏe & Đời Sống)

6. Táo&Tít

Táo&Tít Thành viên tích cực

Hix, em ko xem topic này trước, mà lại ko xem được ảnh. U em vừa mua >1 triệu/hộp, thấy ghi toàn chữ nhật, ko hiểu khác nhau thế nào. Đánh dấu khi nào hết em mua nhé, nhưng ko biết lúc đó còn khuyến mãi ko :)

7. 43/59/28 sn24 Chùa bộc

43/59/28 sn24 Chùa bộc Gia đình vịt

Nếu còn khuyến mại chị cho e 2 hộp nhỏ đến Chùa bộc nhé! Cảm ơn chị nhiều !

8. Mẹ G-Bach

vẫn còn khuyến mại bạn ah, khi nào hết khuyến mại tớ sẽ alo sau nhé, vì chỉ thấy Sếp nói sắp hết.:)
    tớ sẽ giao đến Chùa bộc đầu giờ chiều nhé, thanks

9. Táo&Tít

Táo&Tít Thành viên tích cực

Ko biết chất lượng đảm bảo thế nào??
    Còn khuyến mãi thì chị mang cho em 2 hộp tới LH (là 440K/2 hộp ạ).
    Em muốn mua cho bố em đang bị cao huyết áp.
    Cảm ơn chị.

Sửa lần cuối: 15/8/2009
  10. chobe

chobe Thành viên chính thức

Em lấy 2 hộp nhỏ và 1 hộp trà giảo cổ lam nhé, thứ 2 chị giao cho em được k? Địa chỉ em sẽ pm

11. hopha

hopha Thành viên tích cực

Bạn ơi codycap 1 đợt uống mấy lọ?

12. Mẹ G-Bach

chào bạn, nếu bạn có điều kiện thì nên uống đều đặn, nó duy trì sức khoẻ cho mình, còn không có điều kiện thì uống khi cảm thấy chứng bệnh của mình đã thuyên giảm, khoảng từ 3-6 tháng tuỳ theo từng loại bệnh.

13. linh2005

linh2005 Thành viên đạt chuẩn

Chị ơi em muốn lấy hai lọ ĐTHT, lọ to ý chị ạ, không biết còn khuyến mại không chị? MÀ chất lượng của thuốc có đảm bảo không ạ? Em muốn mua cho mẹ em uống nên rất băn khoăn về chất lượng thuốc...

14. Mẹ G-Bach

Thực sự tớ không muốn quảng cáo mà muốn lấy chất lượng để mọi người tin dùng, đã có rất nhiều người uống hết 3 hộp thấy tốt lên gọi tớ mang tới tiếp đấy, còn về nguồn gốc cũng như chất lượng hàng thì bạn yên tâm, ĐTHT của bọn tớ không chất phụ gia không chất bảo quản, 100% là bột ĐTHT tinh khô đóng nang, tớ làm Phụ trách nhập khẩu của công ty mà (nếu bạn rành về nhập khẩu tớ sẽ gửi cho bạn C/O và C/A của sp này).
    Vẫn còn khuyến mại, bạn có lấy kô?

15. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Chào K nhé, chị xem chương trình Tư vấn TD ở STV có giới thiệu mấy sp này của cty em. Khi nào cai sữa cho em bé xong chị sẽ thử dùng trà Giảo Cổ Lam xem có giảm thêm được vài cưn kô, béo quá rồi.

16. Mẹ G-Bach

ui, e chào chị, chị còn nhớ e? nhóm 8 của chị đây, thỉnh thoảng e cũng ghé qua topic của chị, thấy phát triển quá, chúc mừng chị.

Golden thích bài này.
  17. khoalinh08

khoalinh08 Thành viên chính thức

Bạn ơi laọi to bao tiền 1 hộp, xuất xử ở đâu? Tớ muốn láy mấy hộp
    0902067579

18. Mẹ G-Bach

Hỏi: Con tôi ba tuổi và bảy tuổi bị viêm phế quản và hen phế quản có thể dùng đông trùng hạ thảo được không? Chúng tôi đang ở nước ngoài, muốn chữa bệnh viêm phế quản và hen phế quản cho các cháu bằng đông y thì làm thế nào. NGUYEN THANH Email: Thanh-hieu@gmx.de

Đông trùng hạ thảo (Cordyceps)

Trả lời: Đông trùng hạ thảo (Cordyceps) là tên một vị thuốc mà vào mùa đông là con sâu nhưng đến mùa hạ thì thành cây cỏ.

Tại Trung Quốc, đông trùng hạ thảo thường gặp ở vùng rừng ẩm ướt tại các tỉnh Tứ Xuyên, Vân Nam, Tây Khang, Tây Tạng.

Đông trùng hạ thảo chứa protein (25 - 32%) một loại acid đặc biệt (acid cordycepic 1,3,4,5 - tetra - oxyhexahydrobenzoi) 7% và cordycepin. Đông trùng hạ thảo Trung Quốc đã được nghiên cứu dược lý.

Đối với tim cô lập của thỏ, nó làm tăng rõ rệt lượng máu của tim. Điều này phù hợp với kinh nghiệm chữa bệnh dùng đông trùng hạ thảo chữa bệnh suy tim.

Theo đông y, đông trùng hạ thảo vị ngọt, tính ôn, vào hai kinh phế và thận. Nó có tác dụng ích phế thận, cầm máu, hoá đờm, dùng chữa hư lao sinh ho, ho ra máu, liệt dương, lưng gối mỏi đau, di tinh, mộng tinh. Ngày dùng 6 - 12g, dạng viên hay ngâm rượu.

Dân gian còn dùng nó để hầm vịt. Một con vịt già bỏ lông, ruột, bổ đôi đầu vịt. Cho 15 con đông trùng hạ thảo vào buộc lại, cho vào bụng vịt thêm muối, mắm rồi hầm.

Món này dùng bồi bổ cho người ốm mới khỏi và suy nhược. Người ta đánh giá một con vịt có đông trùng hạ thảo như vậy bổ ngang một lạng nhân sâm.

Như vậy, bạn có thể dùng đông trùng hạ thảo để điều trị bệnh viêm phế quản mãn tĩnh và hen phế quản cho hai con của bạn.

Thành phần gồm đông trùng hạ thảo, nhân sâm, linh chi và sữa ong chúa để bồi bổ cơ thể và cũng có tác dụng với bệnh viêm phế quản mãn tính và hen phế quản.

BS Mai Nương

Sửa lần cuối: 10/2/2009
  19. Ngocmai2706

Ngocmai2706 Thành viên rất tích cực

Chị ơi ,mua hàng ở đâu vậy .Nhà em cũng đang uống giảo cổ lam nhưng mà của hãng khác .Nhắn tin cho em địa chỉ nhé hoặc ship hµng qua đài tiếng nói cho em 1 hộp ,uống thử xem có đc ko ???

20. 2cachcach

2cachcach Banned

2 con em hiện đang bị viêm phế quản , ho nhiều và đờm nhiều , khò khè cả đêm , đang uống kháng sinh Zinnat , em tình cờ đọc topic này , nhưng phân vân ko biết uống đông trùng hạ thảo kèm với kháng sinh đang uống đc ko? khỏi ho rồi có tiếp tục uống ko? conem 1 nhóc 2 tuổi , 1 nhóc 8 tháng uống đc ko? mà thuốc nà dạng bột hay viên hay dạng con nhộng hả chị? tư vấn hướng dẫn cho enm nếu uống đc thì cho em 2 hộp nhỏ , đc KM 1 hộpp nhỏ chị nhỉ? em ở 24 ngõ 180 nguyễn lương bằng , đt 0983667704