Cảnh giác với các nguy cơ từ những người up bài hộ

Thảo luận trong 'Quy định, Hướng dẫn cho box Mua sắm' bởi webmaster, 23/7/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Để đảm bảo tính minh bạch, đáng tin cậy, và sự công bằng cho những người bán hàng, sự thuận tiện và đơn giản cho người mua hàng thì bắt đầu từ ngày 1/9/2012 việc xử lý up bài sẽ có một chút ít cải tiến với mục đích giảm tối đa những thủ thuật kéo bài.

Cụ thể rằng từ 1/9/2012 nếu trong vòng 3 ngày (72 giờ) mà chủ topic thấy trong topic của mình có người khác up bài hộ mà không thông báo cho BQT thì BQT ngầm hiểu rằng chủ topic và người up bài giúp kia là cùng thông đồng với nhau nhằm vi phạm quy định của diễn đàn và cả chủ topic và người up bài giúp đều có thể bị xử lý vì lý do dùng thủ thuật để kéo bài lên. Việc xử lý vẫn theo nguyên tắc ngẫu nhiên với các hình thức như:

• Xóa những bài up đó đi
    • Xóa bài up và nhắc nhở người up bài
    • Xóa bài up đi và nhắc nhở chủ topic và người up bài giúp
    • Xóa bài up, nhắc nhở và tạm khóa một trong 2 người chủ topic hoặc người up bài giúp
    • Xóa bài up, nhắc nhở và tạm khóa cả 2 người chủ topic hoặc người up bài giúp
    • Xóa bài up, khóa vĩnh viễn một trong 2 người chủ topic hoặc người up bài giúp
    • Xóa bài up, khóa vĩnh viễn một trong 2 người chủ topic hoặc người up bài giúp, và một người khóa tạm
    • Xóa bài up, khóa vĩnh viễn cả 2 người.

Xin các bạn vui lòng chú ý rằng nguyên tắc xử lý NGẪU NHIÊN tức là sẽ xử lý một cách ngẫu nhiên, và bạn sẽ gặp rủi ro lớn nếu để vi phạm trong topic của mình.

Chính vì thế mà để tránh rủi ro, hãy chắc chắn rằng khách hàng của bạn biết rõ về quy trình xử lý (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/625229) và hãy cùng nhau nhắc nhở đừng dùng thủ thuật kéo bài lên và hãy giúp nhau theo những cách tốt hơn đó là Làm thế nào để khách hàng cũng bán hàng cho bạn?

Xin các bạn vui lòng chú ý rằng việc siết chặt quy định là nhằm mục đích giúp các bạn thành công nhiều hơn, thành công bền vững hơn, và đặc biệt giúp khách hàng của chúng ta cảm thấy hài lòng.

Vậy hãy cùng chúng tôi để làm cho môi trường kinh doanh của chúng ta trở nên thân thiện hơn, đáng tin cậy hơn nhé.

Chúc các bạn thành công,

THAM KHẢO THÊM

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 1/8/2012
  2. xe_kut_kit

xe_kut_kit Thành viên chính thức

Ðề: Cảnh giác với các nguy cơ từ những người up bài hộ

vậy sau 72 giò mà có nguoi up bài thì mình phải thông báo như thế nào vời BQT? em tưởng sau 72 giò không có ai comet thì chủ top được up chứ vì thế bài mói khong bị trôi xa và sản phẩm tiếp cận được với khách hàng chứ ạ bác???

3. namhangthung

namhangthung foodsach.com-0945555333

Em cũng chưa hiểu lắm ah, tức là trong vòng 72 giờ mà thấy ai up hộ bài thì báo với BQT ạ, nhưng làm sao mà biết người ta vào up hộ mình ạ!

4. casauminh

casauminh Ví, dây lưng DACASAU xịn

mình nghĩ nếu ai vi phạm thì bqt nên xử lý theo hướng tăng dần hình phạt, chứ theo kiểu ngẫu nhiên này thì đạt chữ lý nhưng thiếu chữ tình.

5. chicbongsusi

chicbongsusi 0904766226

E cũng chưa hiểu làm sao để biết là ng ta up bài cho mình

namhangthung thích bài này.
  6. mebecong2004

mebecong2004

Tớ nghĩ Mod phải quy định cụ thể thế nào là up bài hộ chứ nhiều mẹ không hiểu thế nào là up hộ đâu ạ.

7. TimAnhCoE

TimAnhCoE Thành viên rất tích cực

Em cũng có một số thắc mắc sau :
    1: up hộ là như thế nào ????? làm sao để biết người ta up hộ - và tại sao lại quy lại những người up hộ đó là thông đồng với chủ thớt : vì nếu rằng có ai đó chơi xấu cố tình tạo ních mới vào 1 toppic bán hàng của một bạn nào đó up tin lên ( và có sự trùng hợp là trong vòng 72 tiếng đó bạn chủ thớt ko phản ánh được cho BQT vì một số lý do nhất định ) và như vậy thì rõ ràng khi đó ng bị hại lại chính là chủ thớt
    2: Với số lượng bài đăng mỗi ngày nhiều như vậy mà BQT lại quy định trong vòng 72h ko được up tin, hoặc tự up tin thì như vậy em nghĩ là bài sẽ trôi đi mãi mãi ở 1 nơi nào đó, và rồi sẽ lại tạo ra các bài viết mới..trong khi đó nội dung thì không có gì mới cả
    3: Có nên áp dụng hình thức xử phạt ngẫu nhiên không , vì đôi khi chỉ mắc 1 lỗi nhỏ như vậy mà bị band ních ( đặc biệt là những ních gắn bó lâu với lcm ) thì có nên hay ko . Hay chúng ta chỉ nên áp dụng các mức phạt theo tính tăng dần của sai phạm
    Trên đó là một số ý kiến của em, có gì sai mong mọi người cứ ném đá, em nhận hết ạ

8. lan_chi

lan_chi

Ui em thấy nếu như này thì môi trường kinh doanh trên LCM liệu có còn thân thiện nữa không ạ hic.
    Khái niệm up bài hộ cũng trừu tượng quá.

9. Mẹ cò Ti

Mẹ cò Ti Thành viên nổi tiếng

Vâng, bác Kiên đưa ra quy định cụ thể đi ạ.

KuHim thích bài này.
  10. lan_chi

lan_chi

Khách có khi cũng ứ dám comment lại nữa.
    Và nếu có những người rảnh rỗi đi phá đám thì loạn mất.

11. buoidaxanh_bentre

buoidaxanh_bentre Nhà Cung Cấp Bưởi Da Xanh

Kiểu này BQT " code " thêm cho người bán hàng thế này :

+ Người bán hàng được quyền tự chủ trên Topic của mình quản lý topic trong phạm vi cho phép.
    + Tất nhiên account như thế phải đăng ký trả phí

Như vậy sẽ " thoáng " hơn . Chứ giờ làm như vậy không khác nào " Ông trời bắt phải mưa chẳng lẽ Long vương không tuân chỉ ".

12. mebecong2004

mebecong2004

Nếu trả phí thì diễn đàn lại chẳng khác gì Muare hay các diễn đàn có tính phí khác.

meodiudang, KuHimvovientron thích.
  13. buoidaxanh_bentre

buoidaxanh_bentre Nhà Cung Cấp Bưởi Da Xanh

Theo mình cá nhân mình. Thì chúng ta trở nên " công nghiệp hóa " thôi. Cần được chăm sóc dịch vụ y tế tốt ở bệnh viện. Trong khi đó cơ sở vật chất quá tải, bác sĩ thiếu trầm trọng, bệnh nhân càng nhiều. Viện phí eo hẹp. Thì làm sao gọi suôn sẻ.

Thôi thì chẳng biết liệu thế nào. Em chờ theo quy định thi hành thực thi rồi. Có chính sách phù hợp. Chứ nhiều khi " hoàn cảnh éo le " khách vạ chân vào. Chẳng lẽ " mắng khéo " khách.

Bỏ thì thương mà vương thì tội. haiz

14. Dieu Hoa

Dieu Hoa Bắt đầu nổi tiếng

Cùng ý kiến với bạn này!

Tớ thì không buôn bán gì, thỉnh thoảng thanh lý linh tinh thôi, và thỉnh thoảng cũng có bạn comment vô thưởng vô phạt trong topic của tớ nhưng tớ lại thấy vui vui... kiểu như bạn bè có lòng ghé qua nhà mình chơi. Nếu như những comment linh tinh đó bị xem là up bài hộ thì tớ chịu chứ không thông báo BQT đâu.

Cái kiểu "chạy đi mách BQT" như thế có vẻ giống trò trẻ con và không thân thiện với những khách đã ghé qua topic của mình. Nếu BQT khóa nick tớ thì tớ đăng ký nick khác chứ nhất định không mách :D

Đề nghị BQT nghĩ cách khác đi!

15. MeIn&Bon

MeIn&Bon Thành viên kỳ cựu

Vẫn biết BQT là ng có quyết định cao nhất nhưng liệu 1 diễn đàn mà không có sự tham gia của các thành viên thì có hiệu quả ko? E nghĩ BQT nên thăm dò ý kiến của các thành viên xem thế nào đã ạ. Riêng e thì ko ủng hộ cách này đâu ạ, có vẻ nặng nề quá. Nhiều khi các mẹ nhà m chọn LCM vì KD trên LCM hiệu quả, cách xử lý của mod thấu tình đạt lý, chứ ko như ở trang web khác lớ ngớ là tèo ngay. Ở LCM mod sẽ nhắc nhở, nếu vẫn vi phạm thì mới bị banned nick, vì nhiều khi đọc nội quy nhưng ko phải ko có lúc nào ko mắc sai sót đâu ah.

16. butstre

butstre Không sợ mưa rơi

Cái này mơ hồ nhỉ, cần có sự giải thích cho rõ hơn.

17. zin_zin_2012

zin_zin_2012 Đủ quyền lập Họ

công nhận em cũng chẳng hiểu :(

18. 8X va Anh

8X va Anh Hot Boy Hội 86 ;))

Vụ này khó anh K ha :) em coi nhiều comment nhưng chưa thấy mẹ nào có ý kiến tích cực với topic.

19. vanthiminhdat

vanthiminhdat bình rửa mũi nasal rinse 160k

Ðề: Re: Cảnh giác với các nguy cơ từ những người up bài hộ

ý kiên này có vẻ đúng
    nếu ai k thích top này, lập 1 nick mới toanh, rùi vào nhà comnent này nọ thì có vẻ k khách quan nhỉ

20. xe_kut_kit

xe_kut_kit Thành viên chính thức

phương châm của mình vẫn thích là thu phí một lần bằng sms cho một nick và đổi lại mỗi mục của họ ở bất kỳ khu vực nào cũng được làm mới 1 lần 1 ngày ngoài trả lời commet ra...vì đôi bên cùng có lợi...

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.