Hà Nội: 10 Năm E Tư Vấn Bột Rửa Bát, Viên Rửa Bát, Muối Rửa Bát Finish,satos, Alio..dùng Cho Máy Rửa Bát

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi Domax 5 trong 1, 16/6/2011.

1. Domax 5 trong 1

Domax 5 trong 1 Chuyên gia tư vấn chất tẩy rửa cho Máy rửa bát

Chào mẹ HangLinh, nếu mẹ nó không thích dùng viên rửa bát thì tốt nhất là đổi sang bột rửa bát dùng cho tiện. Vừa không phải chặt viên rửa, vừa tiết kiệm hơn. Bột Alio là tốt nhất rồi, có thể dùng kết hợp với máy rửa bát Hafele được. Thêm nữa, máy rửa bát Hafele nhiệt độ rửa không cao như các dòng máy rửa bát khác nên khi mẹ nó dùng bột rửa thì phải dùng kèm cả nước làm bóng nữa nhé. Đảm bảo bát đĩa và máy rửa bát nhà mẹ nó sạch sẽ và khô cong.

Chúc mẹ nó happy với MRB nhé.

2. Domax 5 trong 1

Các mẹ lưu ý là nên vệ sinh máy rửa bát hàng tuần và vệ sinh bằng viên tẩy cặn canxi thì mỗi 3-6 tháng nhé. Như vậy máy rửa bát không có mùi hôi và luôn sáng bóng.3D1%024

3. Me Alexie

Me Alexie Bắt đầu tích cực

Em ơi nhà chị là máy Teka thì nên dùng bột rửa hay viên rửa của hãng nào vậy em?

4. Domax 5 trong 1

Nhà mình máy Teka thì mẹ nó dùng viên rửa bát hay bột rửa bát đều được ạ. Đặc biệt Teka có một số model có chức năng rửa với viên rửa tổng hợp ( 3in1). Khi sử dụng chức năng 3in1 thì mẹ nó chỉ cần thả viên rửa và chọn chương trình này là xong. Còn nếu sử dụng bột rửa thì mẹ nó kết hợp với muối và nước làm bóng nhé. Hàng Somat em mới về, giá tốt và nhiều khuyển mãi. Mẹ nó có gì chưa rõ thì alo em nhé: Em Ngọc 0904 135 761 ạ.

5. Domax 5 trong 1

NƯỚC CỨNG CÓ HẠI CHO MÁY RỬA BÁT NHÀ BẠN NHƯ THẾ NÀO?

Nước cứng là loại nước tự nhiên chứa trên ba mili đương lượng gam cation canxi (Ca2+) và magie (Mg2+) trong một lít. Nước chứa nhiều Mg2+ có vị đắng. Tổng hàm lượng ion Ca2+ và Mg2+ đặc trưng cho tính chất cứng của nước. Nước cứng làm mất mùi vị của thực phẩm và còn gây hỏng học đối với các thiết bị gia đình có sử dụng nước như nồi xoong, ấm đun, máy pha cafe, vòi sen, máy giặt và đặc biệt là máy rửa bát. Nước cứng là loại nước chứa nhiều ion Ca2+ và Mg2+ do trong chu trình vận chuyển của nước hay đặc biệt là nước được khai thác từ nước ngầm như phần lớn nước được cấp bởi Công ty nước sạch Hà Nội, nước sẽ hòa tan các hợp chất trong đất có chứa các thành phần Canxi và Magie. Nếu trong nước có chứa trên ba mili đương lượng gam cation canxi (Ca2+) và magie (Mg2+) trong một lít thì được coi là “Nước cứng”. Cách nhận biết nước cứng rõ ràng nhất là những biểu hiện trên vòi sen nhà tắm, nước cứng sẽ đóng cặn trên vòi sen, làm tắc vòi và làm làm xỉn màu thiết bị inox trong phòng tắm.

Trong sinh hoạt, nước cứng gây ra những hạn chế đáng kể ví dụ như nếu dùng nước cứng để làm nước uống, khi pha chè có thể làm mất vị của trà, khi uống với thuốc có thể gây kết tủa làm thay đổi thành phần của thuốc. Khi dùng nước cứng để đun nấu, nước cứng sẽ làm rau, thịt khó chín hơn. Nước cứng cũng làm bám cặn trên nồi, xoong, ấm đun nước do khi đun sôi nước cứng, CaCO3 và MgCO3 sẽ kết tủa bám vào phía trong thành nồi, làm giảm khả năng truyền nhiệt từ bếp, gây tốn năng lượng. Dùng nước cứng để giặt, ionCa2+ có nhiều trong nước sẽ làm kết tủa gốc axit trong xà phòng và làm xà phòng không lên bọt và kém hoạt tính tẩy.

Đặc biệt, với máy rửa bát nước cứng gây ra những tổn hại khá nặng nề. Một điều dễ nhận thấy khi nguồn nước cấp vào máy rửa bát là nước cứng thì sau khi kết thúc chu trình rửa, trên bề mặt bát đĩa bằng sứ, thủy tinh và đồ bạc, inox sẽ bị bám một lớp cặn trắng mỏng đó là lớp cặn muối còn lại sau khi nước bay hơi. Tuy nhiên, lớp cặn muối khoáng này không chỉ bám trên bề mặt bát đĩa của bạn mà nó còn tạo thành lớp bao phủ mọi bề mặt trong máy rửa bát đĩa nữa. Một thí nghiệm nho nhỏ, nếu bạn đặt vào trong máy rửa bát của bạn một thanh kinh loại, sau một thời gian, thanh kim loại này sẽ bị rỉ do bị ăn mòn bởi lớp cặn muối bao phủ. Điều đó lý giải tại sao máy rửa bát có nguồn nước cấp vào là nước cứng chỉ sau một thời gian ngắn sử dụng, các bộ phận như máy bơm, bộ phận gia nhiệt… trong máy đã bị hỏng, rất tốn kém khi sửa chữa, thay thế và đôi khi phải bỏ đi toàn bộ cả cái máy. Giải pháp cho vấn đề này như thế nào?

Có một số phương pháp đơn giản để vừa loại bỏ vừa ngăn ngừa nước cứng tấn công máy rửa bát. Trước hết là dựa vào tính chất hóa học của các loại muối này là tính kiềm nên muốn loại bỏ chúng, bạn phải sử dụng acid. Cách thức đơn giản nhất là bạn đổ dấm hoặc acid Citric (axit chanh) vào máy và bật chế độ rửa. Phương pháp triệt để hơn là dùng xà phòng rửa bát chuyên dụng cho máy rửa bát trong đó có chứa thành phần làm mềm nước. hoặc dùng muối rửa bát dành cho máy rửa bát để đảm bảo tuổi thọ của máy rửa bát được kéo dài.

6. Domax 5 trong 1

Muối cho máy rửa bát hiện em có 3 loại:

1. Muối rửa bát Somat giá 180K/hộp/1.2kg

2. Muối rửa bát Alio giá 270K/hộp/2kg

3. Muối rửa bát Finish giá 230K/hộp/1.2kg.

Các mẹ lưu ý khi cài đặt chế độ tiêu hao muối cho phù hợp nhé.

7. chuột 74

chuột 74 Thành viên tập sự

Lát chuyển về 29 lạc trung cho a nhé.

8. Domax 5 trong 1

Vâng, em cảm ơn anh.

9. Domax 5 trong 1

Ba ngày Tết dương lịch nhà em vẫn giao hàng bình thường ạ. Các mẹ cứ đặt hàng đều giúp em nhé.

10. anhhuy

anhhuy Thành viên tích cực

Tớ cần lấy viên Somat. Chương trình khuyến mại thế nào báo tớ để ủng hộ nhé!

11. Domax 5 trong 1

Chào mẹ anhhuy, chương trình bên em vẫn là khuyến mãi mua ba sản phẩm bất kỳ thì em tặng một muối hoặc một bóng somat đấy ạ. Chị xem lấy được sản phẩm gì thì báo em nhé.

Em cảm ơn chị,

12. Domax 5 trong 1

Viên tẩy cặn sắp về ạ, mẹ nào cần thì ới em nhé.

13. cutideptrai

cutideptrai Cu tí khóc nhè

Lại đặt hàng của em đây, cho chị một bộ Somat nhé, dạo này chị dùng ít nên đổi bộ này cho đỡ xiền.

Domax 5 trong 1 thích bài này.
  14. Domax 5 trong 1

Vâng ạ, chị cần luôn hay một hai hôm nữa ạ. Hôm nay đang lạnh nên em hẹn khách ngày mai để ông đỡ phải đi chị ạ.

15. cutideptrai

cutideptrai Cu tí khóc nhè

Em ơi, hôm trước em giao thừa cho chị một chai nước bóng à?

16. Domax 5 trong 1

Tình hình là sau một thời gian ngâm cứu, tìm tòi và làm chuột bạch. Em đã lắp đặt thành công cột lọc cho máy rửa bát. Cột lọc được lắp để khử canxi và loại bỏ các kim loại nặng có thể ảnh hưởng đến tuổi thọ của máy. Việc lắp đặt cột lọc rất đơn giản và giá cả phù hợp. Sau khi lắp đặt xong cột lọc thì anh chị không cần phải dùng muối rửa bát nữa. Và thời gian thay thế lõi cation trong cột lọc là từ 1-2 năm tùy theo mức độ nước cứng của nhà mình. Hình ảnh cột lọc đây a:

Cột lọc cho máy rửa bát đang lắp cho máy rửa bát của nhà em:

Giá cột lọc là 1.000.000vnd, em có kỹ thuật để lắp đặt luôn các mẹ nhé.
    [/QUOTE]

17. Domax 5 trong 1

Nhà em giao hàng đến hết 29 Tết, các mẹ cứ order thoải mái ạ.

18. Domax 5 trong 1

Không chị ạ, chai nước bóng đấy em tặng thêm ạ.

19. Domax 5 trong 1

Em đã mở hàng lại từ ngày 6 Âm Lịch, các mẹ đặt hàng sớm nhé.

20. anhhuy

anhhuy Thành viên tích cực

Chị cần lấy viên rửa bát Somat loại 5in1 hoặc 10in1 em báo giá giúp chị nhé!