Toàn quốc: 2015 New Update

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi shop kính, 23/11/2007.

1. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đang định mua kính râm cho mùa hè đây. Vì mình bị cận nên từ trước tới nay cũng thay đổi khá nhiều loại kinh. Mình hay mua quen ở 1 cửa hàng phố Lương văn can, có thể là hàng nhập lậu nhưng mình thấy giá cả ở đấy rất ok. Vì nói thật mình quan trọng nhất là cái mắt kính còn gọng nếu không thích thì có thể thay đổi đươc. Nhà bạn có mắt kính râm cận không để khi mua mình còn thay chứ mắt thường thì í ẹ .

2. DiệtTuyệt

DiệtTuyệt Thành viên mới

CHANEL 4144 [​IMG]
    ESCADA -SES 091S MẮT TO [​IMG]

Rổ rá thế nào mẹ nó ui, sao tớ pm mà ko trả lời làm sao tớ mua hàng được nhì

3. betitbexiu

betitbexiu Thành viên rất tích cực

Khổ quá bác ơi

Đúng đấy bác ạ, bác làm khổ iem rùi :cry: . Bác ở tận HN còn em ở SG, mà bác Up ảnh kính có vài cái .

Quan tâm đến kính cận các loại mà bác bảo sao iem đến nhà bác xiem được .

Em có kiến nghị là bác cứ chụp ảnh những gọng đồng giá rồi cứ đánh số 1 đến ...n+1 để dễ dàng order online (nếu bác quan tâm đến khách hàng online như bọn iem)

Iem cũng dân HN mà vào SG rồi, thấy bác nhiều kính đẹp nên muốn phân thân ra HN tiện đến nhà bác quá, ngặt 1 nỗi em có nhiều rơ móc quá không dứt được :p

4. shop kính

shop kính Thành viên tích cực

hic tks các mẹ đã ủng hộ và góp ý , khổ cái hàng nhiều quá nên em ko chụp hết đươc . các mẹ thông cảm cho em nhé
    @mẹ betibexiu : mấy hôm nữa em sẽ chụp ảnh đợt kính cận mới để mẹ nó order nhé

5. conangbuongbinh

conangbuongbinh Thành viên chính thức

Bạn ơi có kính trẻ con ko?
    nếu có bạn post hình ch o mình xem với

6. betitbexiu

betitbexiu Thành viên rất tích cực

Hoan hô 2 tay

Bác cứ chụp ảnh tanh tách mấy phát rồi upload lên mấy, nén ảnh lại cho nhỏ size rồi bác Upload lên flickr ấy bác ạ, chỉ vài động tác thôi, chứ bác up từng cái ảnh một lên đây mất công lắm (thảo nào bác ngại).:mrgreen:

Lúc trước iem cũng thế, nên ngại, bây giờ cứ chèn đường link, đỡ phải upload ảnh, các mẹ thoải mái xem.

Chờ ảnh kính cận của bác nhé :-D

7. NTN

NTN Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi cái POLICE 8181S giá rổ thê nào? Co kính trẻ em ko hả bạn? Ban có cái loại kính râm kẹp ngoài 1 cái kính thường ko?

8. MeTieuMinh

MeTieuMinh Thành viên nổi tiếng

Shop kinh ơi trả công cho mình đi nhé, post bài quảng cáo bên topic "mua kính" ở WTT liền có người hỏi địa chỉ để mua liền

9. D&K

D&K Thành viên đạt chuẩn

Bác ơi thế cái Marc Jacob S86 bi nhiêu?, Valentino 5557 thì ?, Valentino 5441S màu 07B/Y1 và 807/Y1 thì bao nhiêu?

10. Ôsin@

Ôsin@ Cún con

Vợ chồng em mới đến đó mua kính xong. Công nhận là phục vụ tận tình chu đáo. Em mua gọng rồi thay cả mắt cận luôn. Chỉ có điều là khi ông xã nhà chị xem cái mắt kính cũ của em phán 1 câu là "mắt này nhà em bán 30k/1 đôi. Trong khi đó em cắt năm ngoái ở Viện mắt Việt nam ở Thanh Xuân là 240k/1 đôi (loại xịn nhất roài). Hic hic. Vợ chồng em cứ cười ngặt ngẽo mãi. Lão chồng em cũng bon chen mua được đôi kinh đen xì (chuyên gia vứt kính lung tung).

11. Me_beBin

Me_beBin Thành viên Hội Rắn

Chào bạn, mình muốn hỏi kính cho trẻ con có hàng mới về chưa? Mình định mua cho con trai một cái :p

12. Metynhe

Metynhe Thành viên sắp chính thức

Shop kính ơi! Sáng nay mình lấy con MMJ 021/S mầu cà rốt đậm đấy, đeo rất mát nhưng nếu chẳng may nhìn vào gương xe máy bị mặt trời chiếu thì loá, như vậy do loại này nó thế có phải không?

13. shop kính

nếu chị muốn loại không nhìn mặt trời mà đỡ chói thì có màu mắt đen thui mà 1 màu đấy chị nhưng nhìn sẽ tối mặt và hơi già:mrgreen:

14. meo_meo

meo_meo Thành viên tập sự

Shop kính ơi, tớ thấy kính thời trang ở Shop kính đẹp lắm, chấm được mấy cái liền. Nhưng tớ bị cận, vậy ở Shop kính có kính thời trang cận không vậy?

15. Pax

Pax Thành viên đạt chuẩn

Hôm trước em dâu vừa tặng mình một cái kính ở hàng của Shop kính, tớ rất thích nó

16. baoblack

baoblack Bắt đầu nổi tiếng

Hôm nay mới mò được địa chỉ này, thấy mọi người khen quá trời chắc hôm nào phải sang xem coi thử có thó được cái nào kg?

17. mẹ Hân Hân

mẹ Hân Hân Thành viên Hội Rắn

Chào em, khi nào có kính cho trẻ em thì nhắn cho chị nhé để chị qua, đt 0982083936 ( chị hôm vừa rồi qua mua gọng cận, có con bé con súyt thủ của cô 2 cái gọng ấy :))

18. shop kính

Vào mùa hè, kính râm không những để tránh chói mắt, đáp ứng nhu cầu thẩm mỹ về thời trang, mà nó còn được coi như một công cụ hữu dụng để bảo vệ sức khoẻ, nhất là đôi mắt bạn. Chính vì thế mà khi chọn mua kính trên thị trường hiện nay, bạn cần phải chú ý một vài điểm sau.

Kính râm có tác dụng giúp bảo vệ võng mạc và thuỷ tinh thể trong mắt của người đeo, và tránh tia cực tím (UV) phá hoại mắt, nên:

- Kính phải được bọc lớp chống tia UV: Chất plastic hay thuỷ tinh của kính có thể giảm bớt một phần nhỏ cường độ UV. Tia UV cần được ngăn lại bằng một lớp đặc biệt trên kính để có thể ngăn chặn 90 đến 100% tia UV.

- Bọc gương phản chiếu: Một số kính có bọc lớp kim loại phản chiếu như gương, có thể giảm độ UV.

- Kính màu đen: Nếu không bọc lớp chống tia UV thì nên dùng những kính sáng màu, vì những kính sẫm màu còn hấp thụ ánh sáng làm ảnh hưởng nặng hơn tới mắt.

- Nên dùng kính Polariz: có khả năng làm giảm độ chói, và giảm tia cực tím chiếu thẳng vào mắt.

- Nên dùng kính có khả năng ngăn chặn tia sáng xanh: Hiện nay vẫn còn nhiều câu hỏi đặt vấn đề về tia sáng xanh. Một số nghiên cứu cho thấy võng mạc có thể nhạy cảm hơn với tia sáng xanh. Kính có lớp ngăn tia sáng xanh thường ngả màu cam - nâu, giúp người đeo thấy rõ vật ở xa, nhất là ở nơi có tuyết hay sương mù.

- Hoặc có thể dùng loại kính che chung quanh mắt: nó ngăn không cho tia sáng lọt vào mắt từ các góc cạnh hai bên, trên và dưới mắt.

- Kính thay đổi theo ánh sáng: Một số kính có bộ phận thay đổi màu đậm hay nhạt tuỳ theo độ sáng tự nhiên. Kính này tiện lợi cho những người thường xuyên phải đeo kính .

Sửa lần cuối: 23/5/2008
  19. monnaire

monnaire Thành viên tập sự

Quả thật địa chỉ này rất đáng ghi vào sổ tay vì đúng như các mẹ nói phục vụ tận tình chu đáo chọn lựa thoải mái mà không thấy ngại.
    Hôm trước mình lấy 1 gọng kính cận nhưgn hôm sau lại đổi từ Oaklay sang Max mara và đều được mọi người khen là đeo hợp hơn . Đã có 2 em ở VP hỏi địa chỉ để đến mua kính cận rồi nhé .
    Hôm nay ngồi search trên mạng thấy luôn cái kính của mình nhưng mầu ghi ghi loang loang giống ở shop kính còn một chiếc đấy thế dưng mà giá của nó rẻ lắm cơ nhé (1/3tiền) chỉ có tiền ship hàng về lại đắt gấp đôi tiền kính . Thế chứng tỏ dòng max mara này cũng là dòng kính rẻ tiền hay sao ý chuyên gia ơi . Mẹ cháu lăn tăn qúa chẳng biết thế nào nữa .
    http://cgi.ebay.com/Auth-Brand-New-...3722646QQihZ016QQcategoryZ15736QQcmdZViewItem

À nhờ chuyên gia kính giải thích hộ mình có thấy ngoài Giảng Võ bảo có loại kính râm cận luôn tức là không phải nhuộm nhiếc gì hết thích số bao nhiêu là có luôn nhưng nó hét những 1triệu rưỡi . Chắc là lại bịp rồi nhỉ . Ở shop kính nhà mình chắc chỉ >1 trăm thôi đúng không

20. shop kính

Starting bid: US $24.00

--------------------------------------------------------------------------------

Ended: May-01-08 04:29:43 PDT
    Shipping costs: US $55.00

chi gai oi day la trang dau gia ma, starting bid= 24us la gia khoi diem de dau gia chu co phai la gia kinh dau , chi muon xem gia cua no phai tim o may trang kinh italy nhe hic

con kinh can ram thi co loai co san mau nhung co rat it mau va mau rat nhat kho nhu y minh muon ma gia kha dat nhung chi co 300k/ doi thoi chi a laoi dat nhat cua no la mat HQ cung chi co 600k/doi (chac day la loai chi hoi gia 1,5t day ,chi co the tham khao them o 1 so cua hang khac de kt gia )