Đã xong .....

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi Mẹ meo22, 28/8/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mẹ meo22

Mẹ meo22 Thành viên tích cực

Nhờ mod, em biết nội dung này cần đăng trong mục "Đối chất" nhưng trước khi đăng vào mục đối chất em muốn nhờ các mẹ trên diễn đàn phán xử giúp em vụ này. Diễn đàn thanh lý nhiều mẹ ạ.
    Em chỉ nhờ trong tối nay thôi ạ.

Em thì đang rất bực nên có thể nghĩ chưa thông. Nhờ các mẹ giúp ạ.

Ngày 24/8/2017 (lúc 17h chiều) cón bạn đặt mua 2 áo len của em. Em báo giá và phí ship 20k. Nhưng bạn ấy mặc cả rồi nói nhà xa, con nhỏ không qua lấy được....bla bla. Em nghĩ cũng tội nên em đong ý share ship cho bạn ấy, em chịu 10k, b lấy trả 10k.

Đơn hàng em ship code qua Giaohangnhanh, em gửi cho shipper ngày thứ 6 (25/08/2017), ngày thứ 7 shipper giao hàng cho bạn này nhưng bạn này nói trả hàng do k đat.

Em có hỏi bạn này sao lại k nhận thì bạn ấy nói là:
    "Vì t tưởng bạn ship luôn cho tớ, ngày hsau t đợi ko thấy bạn ship hàng nên tớ đã mua chiếc khác rồi. Cảm ơn bạn nhé!"

Không mua thì bảo k mua, sau 1 ngày mà nói mua cái khác rồi. Ship code đã được share phí rồi mà k nhận. Bạn này k hề nói vơi em là phải giao trong ngày thứ 6 nếu không thì không nhận. Không nhận cũng k báo gì với em, đen hôm nay shipper báo em mới biết. Các mẹ phán xử giúp em. Em và khách đêu ở Hà Nội.
    Em chưa muốn public tên và sđt của mẹ này lên đay.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ meo22
  2. mieomieo92

mieomieo92 Thành viên chính thức

Ôi xồi ôi lên đây đối chất vụ này thì được cái gì hả bạn. Là người buôn bán gặp khách như này là chuyện bình thường, nhiều thành phần còn hãm nồi hơn nữa cơ. Coi như gặp xui, rắc gạo muối tiễn vong thôi.

Mẹ meo22 thích bài này.
  3. Mẹ meo22

Cảm ơn mn nhé. Tớ cũng nghĩ đối chât chẳng làm được gì nhưng đang bực mình quá í.

4. Minhtra

Minhtra Thành viên rất tích cực

mình á,còn gặp trường hợp như này,trước khi mang mình nói rõ và thống nhất,đến nơi chê ỏng chê eo xong ko lấy,đấy bực ko

Mẹ meo22 thích bài này.
  5. Mẹ meo22

Ừ đúng là bực thật. Không mua thì nói không mua ngay cho xong.

6. behattieu2791

behattieu2791 Bắt đầu nổi tiếng

E nè, nhắn sdt vs đ.chi, lúc ghn đến giao 3 lần thì k nghe máy,r hủy đơn,k mua, e cũng bực lắm, mà cũng có đăng lên đây đâu, còn chưa kể bảo k đi đc, m ship đồ đến k ưng k trả công m ship mn ạ

Mẹ meo22 thích bài này.
  7. cutitngoan

cutitngoan Pháp Danh- Nhuận Hạnh

M nghĩ vụ này cũng chưa đến mức đưa lên đối chất làm gì cả. Nói chung là do cả 2 bên, bạn thì ko báo với bạn kia là giao ngày hôm sau, mà bạn kia cũng ko nói là cần luôn giao trong ngày. nếu là t thì t sẽ gửi phí ship 1 chiều, cả 2 cùng chịu. Nhưng 1 số mẹ cũng oái oăm lắm, cò kè từng đồng ship 1, thậm chí ko trả ship khi sự việc xảy ra như vậy. Lần sau b ko cần phải đặt bên giao hàng nhanh đâu, b đăng ship lên tầm 25-30k là ship nhận giao trong ngày luôn ấy. Như t cũng 1 vài lần các mẹ mua tly, t gửi ship đi đến nơi gọi ko liên lạc được, ship gọi cho t thì t bảo ship mang hàng về t trả cả tiền ship 2 chiều 40-50k . Sau t cũng chỉ nhắn tin nhẹ nhàng lại thôi, vì t cũng nghĩ đơn giản lắm, thuận mua vừa bán, coi như là m ko may nên bị vậy. Có mẹ còn bảo gửi t thẻ đt 30k coi như đền bù nhưng m cũng ko nhận. thôi coi cũng như là 1 bài học, sau m cẩn thận hơn b ah. suy nghĩ làm gì cho mệt đầu, thời gian đó để dành làm việc có ích vui hơn. Đơn giản hóa mọi việc sẽ thấy bình an và hạnh phúc.

Mẹ meo22 thích bài này.
  8. muahoa0885

muahoa0885 Thành viên rất tích cực

Vậy bạn chưa gặp chuyện khách ko lấy do : thích đặt cho vui mồm" rồi. Nhiều khi phải chấp nhận thôi mn ạ :( mình đã từng ship cả 1 xe thương binh hàng vpp hơn 10km đến khách chê lên , chê xuống đòi giảm giá củ chuối, thế là lại báo xe quay đầu về cơ, đắng lòng lắm.

Mẹ meo22 thích bài này.
  9. Girllinh10

Girllinh10 Thành viên tích cực

Em còn bị chính người bán cùng mặt hàng với mình đặt mua. Ship cod rồi nó ko nhận kìa. Cùng bán hàng chơi xỏ nhau thế đấy.

10. muahoa0885

muahoa0885 Thành viên rất tích cực

Đứa nào chơi mình thế, tuan sau mình cho nó nổ chục đơn khắp Hà Nội luôn. Cho sợ luôn ^^

11. Mẹ meo22

Đúng là bán hàng onl gặp nhiều tình huống oái oăm quá các mẹ ạ.
    Em sẽ rút kinh nghiệm từ vụ này. Em cảm ơn các mẹ đã chia sẻ nhé. Em xin phép đóng topic ạ.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.