Toàn quốc: Bách Khoa Thư Về Phát Triển Kỹ Năng Tuổi Dậy Thì Của Đinh Tị Books Giúp Mẹ Đồng Hành Cùng Con!!!

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Cao Vũ Thiên Anh, 29/3/2023.

1. Cao Vũ Thiên Anh

Cao Vũ Thiên Anh Thành viên đạt chuẩn

Cm cũng biết giai đoạn con đến độ tuổi dậy thì e thấy có thể nói là giai đoạn “bùng nổ” của con ấy cm ạ! Đúng kiểu độ tuổi ẩm ương. Con thì nghĩ mình đã lớn và muốn thể hiện bản thân, e thì luôn nghĩ con vẫn còn nhỏ và cần phải được chăm sóc, kèm cặp. Chính vì vậy mà càng đẩy xa khoảng cách giữa e và con hơn, đến lúc con thường thích tự nhốt mình trong phòng, không còn chia sẻ với mẹ lúc đó e mới biết mình sai. E tìm hiểu và có mua được quyển sách Bách khoa thư về phát triển kỹ năng tuổi dậy thì của Đinh Tị Books đây đúng là “bí kíp” giúp mẹ đồng hành cùng con trong giai đoạn tuổi dậy thì này cm ạ! E chia sẻ kĩ hơn 1 chút về sách để nếu như có sắp hoặc đang có con trong giai đoạn này thì có thể tham khảo nhé!
    Cuốn sách Bách khoa thư về phát triển kỹ năng tuổi dậy thì của Đinh Tị Books này họ chia thành 12 phần, nói chung là sẽ bao quát tất cả các vấn đề cụ thể của tuổi dậy thì của cả bạn trai và bạn gái luôn ạ.
    Mình đọc để hiểu rõ hơn về tinh thần, hay đến các vấn đề liên quan như nạn bắt nạt trên mạng xã hội, gia đình, các mối quan hệ và cả tình dục đều được nói một cách rõ ràng. Mà không phải kiểu chữ viết thông thường đâu cm nhé. Mà sẽ có các biểu đồ đi kèm, cùng các kí hiệu hay những giải thích đầy logic, những lời khuyên, gợi ý thiết thực lắm luôn.
    Một điểm nữa e ưng ở cuốn sách này đó là cách tiếp cận khéo léo, tinh tế, khách quan.
    Nên e đọc để hiểu rõ giai đoạn tuổi dậy thì của con hơn và e cũng để con đọc để hiểu rõ về bản thân mình giai đoạn này, để 2 mẹ con cùng sẻ chia, cùng thấu hiểu.
    Với e bây giờ quan trọng là mẹ sẽ luôn là người bạn đồng hành cùng con, để con yên tâm trong suốt quá trình phát triển của mình cm ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cao Vũ Thiên Anh
  2. bebebonbon89

bebebonbon89 Thành viên đạt chuẩn

đọc sách là thói quen cực tốt ấy các mẹ nhỉ
    vậy nên nếu con mà tỏ ra thích thú với sách thì tốt quá chứ ạ
    sau e cũng cố gắng rèn cho con thói quen đọc sách từ nhỏ ạ

3. votam555

votam555 Thành viên chính thức

Tuổi ẩm ương là hơi bị mệt luôn đó ạ. Thôi ba mẹ cứ chịu khó tìm hiểu trước về tâm sinh lý con, dạy bảo con dần dần, rồi cũng sẽ ok thôi ạ
    Mình thấy Đinh Tị Books có nhiều đầu sách hay ghê luôn đó ạ. Nhất là sách bách khoa tri thức ấy, rất tốt cho trẻ. Nên mua nhiều cuốn khác nhau để con đọc, được cái sách bên này thiết kế rất đẹp, dễ chịu, bắt mắt, kích thích trẻ tò mò thích thú đọc những trang tiếp theo
    Thấy bảo là sách đc mua bản quyền từ nhà xb nổi tiếng Châu Âu như Usborne đấy cm ạ

4. Mẹ Bé Hoàng Gia

Mẹ Bé Hoàng Gia Thành viên chính thức

Bé con nhà mình lớp 2, cũng thích đọc cuốn sách này lắm mẹ ơi
    Có cả cuốn về tiếng anh nữa
    Cũng tốt cho tụi nhỏ lắm. Mẹ nào cần thì tham khảo coi sao ha

5. Qate_Minh

Qate_Minh Thành viên chính thức

Bạn ơi, sách bách khoa thư về phát triển kỹ năng tuổi dậy thì của Đinh Tị Books này mua ở đâu vậy ạ? có thể cho mình xin địa chỉ uy tín mua được không?
    Nhà sách thông thường thì có bán không ạ? :nerd::nerd:

6. yeucuty888

yeucuty888 Thành viên chính thức

Cái tuổi dậy thì, tuổi nổi loạn thì đúng là ong thủ. không thể ầm ĩ mà quát nạt mãi được nhiều khi phản tác dụng mất. Thế nên phải mềm mỏng nhẹ nhàng, từ từ nói chuyện...

7. TTMSSG.Nguyenkim

TTMSSG.Nguyenkim Thành viên tích cực

Vô đây nè bạn
    https://dinhtibooks.com.vn/bach-khoa-tri-thuc-cho-tre-em-dp3771.html
    Mua sách bách khoa tri thức cho trẻ em thì chọn Đinh Tị Books là chuẩn men rồi ạ. Cùng con thám hiểm thế giới tri thức đầy vui nhộn và màu sắc qua những trang sách
    Sách đc minh họa bằng những bức tranh sinh động, ngôn ngữ dễ hiểu. Mỗi chủ đề giúp con tăng nhận thức, sự hiểu biết, nâng cao khả năng khả năng sáng tạo và tư duy khám phá. Đáng yêu lắm luôn ạ.
    Xây dựng thói quen đọc sách cho con không những giúp con xây dựng nền tảng kiến thức vững chắc, mà còn khơi dậy, nuôi dưỡng trí tuệ cho con ngay từ nhỏ nữa đó ạ

Cao Vũ Thiên Anh thích bài này.
  8. Cao Vũ Thiên Anh

Nhà sách có bán đó ạ, có thể tham khảo Fahasa, nhà em hay mua bên đó, đầy đủ các loại sách luôn ạ. Hoặc mom ghé web của mẹ bên trên nói đó ạ. Chuẩn bên đó rồi ạ.
    Mua mấy cuốn như này xong về đọc cùng con, để có những vấn đề thảo luận chung cùng nhau nữa ạ. Gắn kết hơn

9. thuylinhmiu

thuylinhmiu Thành viên mới

Mỗi độ tuổi của con có những thứ hay riêng.
    Cha mẹ nên chú ý theo sát con, để con biết lúc nào cũng đc quan tâm
    Có những giai đoạn nhạy cảm lắm thế nên hết sức để ý tới tâm lý cũng như sinh lý của con cm ạ

10. vonol

vonol Bắt đầu tích cực

Chia sẻ của chủ top chuẩn quá ạ. Ví dụ như cuốn bách khoa thư về phát triển kỹ năng tuổi dậy thì này thực sự rất phù hợp cho các bạn nhỏ tầm 6 tuổi trở lên, là nên tìm hiểu dần rồi ạ
    Sách có lượng kiến thức chuẩn, thông tin hữu ích cho người đọc. Sách được mua bản quyền của nhà xuất bản uy tín và nổi tiếng nhất thế giới như nxb danh tiếng Usborne - nxb sách thiếu nhi lớn từ Anh Quốc, nxb DK... sách đều đc nghiên cứu của các chuyên gia và các tv chuyên môn nên các thông tin mang tính chính xác cao và đáng tin cậy lắm
    Nhà em có hẳn 3 cuốn luôn nè :inlove:

11. Sylvan Learning

Sylvan Learning Thành viên chính thức

Nghe phong thanh tháng 4 này bên Đinh Tị Books có hội sách tháng 4 - truyền cảm hứng đọc sách đúng không các bạn?
    Ai có thông tin cụ thể hơn chia sẻ cho mình tham khảo?

Chuyện tình buồn thích bài này.
  12. thucphamsachlily

thucphamsachlily Thành viên mới

Nghe thích quá, cảm ơn chủ tuss nhé
    Để mình tham khảo cuốn này mới được, có gì mua cho bé nhà mình ạ, giờ bọn nhỏ dậy thì sớm lắm nên cứ phải chuẩn bị dần trước ạ

13. bupbebaby12

bupbebaby12 Thành viên chính thức

Chính xác mom ạ
    Nói chung thời buổi ngày nay không nói trước được gì. Thôi cứ trang bị sẵn kiến thức cho con, khi cần sẽ vận dụng vào thôi ạ. Đọc mấy sách này không bao giờ là thừa đâu ạ

14. Chuyện tình buồn

Chuyện tình buồn Bắt đầu tích cực

Chuẩn luôn rồi ạ. Tới 12/4-16/4 này sẽ có hội sách ở Bảo tàng Phụ nữ Việt Nam, chỗ 36 Lý Thường Kiệt đó ạ. Thấy có nhiều hoạt động lắm á
    - bão sale đến 40% toàn bộ sách theo khung giờ, đồng giá sách 5k-20k
    - chuỗi hoạt động vui chơi: sân khấu kịch chiếu bóng, workshop, game maxi quiz, checkin nhận quà...
    Nói chung thấy nhiều hoạt động và ưu đãi lắm ạ. Đây m tham khảo coi sao
    https://www.facebook.com/sachbachkhoatrithuc/posts/752975132876958

15. nkockt12

nkockt12 Thành viên đạt chuẩn

Tớ đang muốn rèn luyện thói quen đọc sách mỗi ngày cho con, con bé toàn mải chơi, không tập trung. Mọi người có phương pháp nào giúp mình duy trì đc thói quen tốt mỗi ngày không ạ?

16. Cao Vũ Thiên Anh

Mom nên cho con đọc những cuốn dễ đọc và cuốn hút trước ( ví dụ như màu sắc bắt mắt, hình ảnh sinh động, câu chữ hóm hỉnh...) khiến cuốn sách trở nên dễ đọc không khô khan.
    Đừng lao vào những cuốn khó, toàn chữ là chữ và gây cảm giác nhàm chán. Sau khi quen rồi sẽ dễ hơn.
    Set giờ báo thức ghi giờ đọc sách tới giờ đó điện thoại reo lấy sách ra đọc cùng con, có thể áp dụng đọc bao nhiêu phút nghỉ giải lao 5'....
    Mình thấy sách bách khoa tri thức của Đinh Tị Books rất dễ đọc, mà phần nhiều các bạn nhỏ thích đó ạ. Mua những cuốn như bách khoa thư về phát triển kỹ năng, 100 bí ẩn đáng kinh ngạc.... nhiều lắm m ạ

17. Siro Appetito Bimbi

Siro Appetito Bimbi Thành viên sắp chính thức

Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ, để mình note lại bữa nào tham khảo mua cho con, để 2 mẹ con cùng đọc mới được ạ. Mình cũng muốn rèn cho con thói quen đọc sách lắm, hy vọng con thích :inlove::inlove::inlove:

18. Sunfly

Sunfly Bắt đầu tích cực

Công nhận mấy cuốn bách khoa thư về phát triển kỹ năng của Đinh Tị Books, đọc rất chi là bánh cuốn ạ. Bé nhà em thích lắm á các mom. Em mua luôn cả 3 cuốn về tuổi dậy thì, tiếng anh, học tập...
    Đinh Tị Books mua bản quyền toàn các bên lớn như nxb Usborne, nxb DK .... chất lượng và các thông tin thì rất ok, quyển sách nhỏ nhưng kiến thức khổng lồ luôn ạ.