Toàn quốc: Bạn Đang Hoang Mang Với Phong Cách Thời Trang Của Mình, Hãy Đọc Bài Này Của Xíu Nhé ✌️

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi _xiuboutique_, 9/7/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. _xiuboutique_

_xiuboutique_ Thành viên tập sự

[​IMG]Không phải lúc nào chạy theo trào lưu cũng mang lại hiệu quả cao.
    Có bao giờ bạn cảm thấy phong cách thời trang của mình có vấn đề? [​IMG]
    Có bao giờ bạn đi shopping hết cả ngày nhưng vẫn không biết chọn bộ nào phù hợp với mình?[​IMG]
    [​IMG]Trong bài này, Xíu sẽ mách cho các bạn một số tip để không còn phải thấy tự ti với chính bản thân của mình hoặc ít nhất bạn không phải tốn hàng giờ để lựa chọn quần áo khi shopping nữa nhé [​IMG]
    1. Trước hết là "đẹp khoe xấu che"
    Thật dễ dàng, những điểm trên cơ thể mình mà bạn cảm thấy tự tin nhất, muốn mọi người nhìn thấy nhất, đó chính là điểm mạnh [​IMG] Và sau đó bạn chỉ cần chọn những bộ trang phục show được điểm mạnh của cơ thể. Xíu lấy ví dụ, nếu bạn có một bờ vai với xương quai xanh thật quyến rũ và bạn tự tin với nó thì đừng ngại ngần chọn những chiếc áo trễ vai nhé [​IMG]❤️ Hay bạn có phần mông tròn và cao sao lại không chọn những chiếc quần jeans hay kaki ôm sát? Nếu bạn không chắc chắn với nhận xét cá nhân thì sau khi chọn đồ bạn đừng ngại hãy hỏi xem những người xung quanh cảm thấy như thế nào hoặc chí ít bạn hãy hỏi những người trong gia đình nhé [​IMG]
    2. Làm cho thân hình cân đối...
    Điều mà chị em quan tâm đây [​IMG] Các mẹ luôn muốn mình hoặc là thon gọn hơn hoặc là đầy đặn hơn đúng không nào... đọc thật kỹ các tip này nhé [​IMG] Những quý cô hơi tròn trịa một chút hãy chọn chủ những bộ trang phục màu tối như đen, xám, tím, đỏ đô hoặc những hoạ tiết sọc dọc cũng đáng suy nghĩ lắm đấy [​IMG] nói không với quần đáy xệ hoặc hạn chế những bộ quần áo làm lộ ngấn mỡ thừa như áo body nhé. Đối với thân hình này, Xíu khuyên các bạn nên mặc những bộ đầm chữ A, nếu là váy bút chì thì đừng chọn form quá ôm nếu chân nàng không được thon nhé, áo tay phồng, áo có bèo dún, các dạng quần rộng như quần ống loe dài hay quần culottes[​IMG]
    Còn những cô nàng hơi gầy cũng không nên chọn những bộ quần áo quá bó sát nhé, tốt nhất nên là những bộ đầm có chít eo hoặc để sang trọng hơn bạn nên khoác ngoài một chiếc áo vest hoặc áo có cầu vai lớn để cân bằng phần vai và hông của mình. Bạn không nên mặc áo sơ mi, đặc biệt là áo sơ mi tay dài và hơi rộng vì chúng sẽ khiến bạn như "bơi trong áo" vậy [​IMG] Chân váy chữ A hay váy xoè là lựa chọn tốt nhất cho bạn đấy [​IMG]❤️ hoặc bạn muốn trẻ trung và thể thao hơn thì quần baggy nhé.
    3. Học hỏi nhưng không chạy theo
    Chúng ta không nhất định phải thúc ép bản thân chạy theo tất cả những trào lưu thời trang. Chỉ cần học cách kết hợp các món đồ một cách linh hoạt và hài hòa, phối thêm một số những món đồ hợp xu hướng, bạn đã khẳng định được phong cách đặc biệt của bản thân. Theo Xíu bạn nên đầu tư thật nhiều những item đơn giản như áo phông, áo ống trơn, váy bút chì, áo sơ mi basic, áo khoác nhẹ, quần jeans hay kaki... Chỉ cần một ít sáng sáng tạo và thường xuyên cập nhật xu hướng, phối đồ theo cá tính hoặc hoàn cảnh thực tế, thì trong thời kỳ nào bạn cũng là người đẹp. [​IMG]❤️[​IMG]❤️[​IMG]❤️
    4. Hãy ăn gian chiều cao [​IMG]
    Người Châu Á chúng ta thường bị hạn chế về chiều cao nhưng không sao, một số cách sau đây sẽ khiến bạn cải thiện điều đấy, ít nhất là lúc bạn đứng một mình mọi người cũng không nhận ra chiều cao thật của bạn đâu [​IMG]Quần ống loe dài và giày cao gót là cặp đôi không thể thiếu nhau đấy, hãy thử đi mọi người sẽ ngạc nhiên đấy. Ngoài ra quần có hoạ tiết sọc sẽ khiến đôi chân trở nên dài miên man, tất nhiên sọc lớn cho đôi chân khẳng khiêu và sọc nhỏ cùng với form không bó sát cho những nàng chân hơi to nhé. Nếu bạn tự tin với đôi chân của mình hãy chọn váy ngắn nhé vừa trẻ trung vừa năng động chân lại dài nữa [​IMG]
    5. Để vừa đẹp vừa thông minh, hãy chọn màu sắc cũng như kiểu trang phục phù hợp với tình huống nhé
    Lấy ví dụ như mùa hè ở Việt Nam chúng ta thường có thời tiết hơi bất thường nên bạn hãy chọn đầu tiên là chất liệu, ưu tiên trang phục mỏng nhẹ, mát, mau khô hoặc hút mồ hôi tốt cùng với màu sắc tươi sáng để bạn luôn tươi mới nhé. Hoặc sang trọng trong tiệc đêm, thanh lịch trong công sở, năng động trong những buổi dã ngoại,...
    Với niềm yêu thời trang, yêu cái đẹp và yêu phụ nữ, bọn Xíu luôn mong muốn các nàng các mẹ đẹp lên từng ngày [​IMG]❤️ thanks for reading!
    Trên đây là những kinh nghiệm, quan niệm cũng như từ sự quan sát trên thực tế của Xíu Boutique chia sẻ đến mọi người, Xíu mong là sẽ có thật nhiều thắc mắc và đóng góp để Xíu ngày càng hoàn thiện [​IMG][​IMG][​IMG]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi _xiuboutique_
    Sửa lần cuối: 9/7/2017
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.