Hà Nội: Bánh chưng Tết Quý Tỵ 2013

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi thuyvinh1987, 3/12/2012.

1. thuyvinh1987

thuyvinh1987 Thành viên tích cực

Chào các mẹ ạ, tình hình là năm nào nhà em cũng luộc bánh chưng để cúng và để gia đình ăn cho đảm bảo, nên em mạn phép lập topic này để bán bánh chưng luôn, tuy hình thức không được đẹp( vì nhà em gói tay không gói bằng khuôn) nên trông sẽ không được ok vuông thành sát cạnh hay dùng để biếu được( với mọi người chắc dùng để biếu thì phải đẹp), chỉ dùng để phục vụ cúng giao thừa mùng 1 hay để gia đình ăn thôi ạ, về chất lượng thì em đảm bảo ạ, vì mẹ em gói cho gia đình ăn và bán cho khách hàng quen từ trước, năm nào cũng đặt bánh nhà em, chưa thấy ai chê bao giờ mà đã có khách đặt từ bây giờ rồi. Nếu mẹ nào không quan trọng hình thức thì order bánh nhà em nhé. Câu cú lủng củng qua, hàng em sẽ giao vào 28 tết ạ, nhà em luộc sát tết để bánh có thể ăn lâu ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuyvinh1987
  2. kunkute

kunkute Thành viên rất tích cực

Ðề: Bánh chưng Tết Quý Tỵ 2013

Nàng ui, ko có kèm giá cả hả nàng?
    Nàng cho ít hình ảnh cho mọi ng dễ đánh giá nhé

3. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Mình tháy các mẹ toàn giao 2 lần, 23 và gàn Tết đấy mẹ nó ạ.
    Mẹ nó nghiên cứu phục vụ cúng ông Táo luôn đi.

4. me_ku_oc

me_ku_oc Thành viên chính thức

mẹ nó cho bít giá rổ luôn đi ,nếu chất lượng ok thi mình lấy

5. thuyvinh1987

Là thế này ạ, tại nhà em 1 năm làm có 1 lần mà chỉ để ăn và bán cho khách quen hay đặt nên năm ngoái khi làm em không nghĩ là sẽ đăng lên đây để bán, nên cũng chẳng chụp lại ảnh, mà chỉ mời bạn bè mua, bạn bè em lại bảo là rẻ thế vớ vẩn là của ôi, nhưng không phải, mà bánh nhà em về hình thức không thể sánh với ngoài hàng được, nên chỉ lấy công làm lãi, không dám bán đắt, một chút giải thích với các mẹ ạ.
    Giá nhà em lấy là 50k/1 chiếc, mẹ em bảo 1 cái được khoảng 1kg hoặc hơn, em không có ảnh, thế nên năm nay mở bán nhà em bán cả 1 chiếc, để các mẹ ăn thử xem chất lượng và hình thức có đáp ứng được yêu cầu tối thiểu của các mẹ không, các mẹ có nhu cầu mua 1 chiếc phiền các mẹ qua Bích Câu lấy bánh giúp em nhé :)nếu được thì năm sau ủng hộ em ạ:), số em là 0942748087, em tên là Vinh, hoặc các mẹ có thể pm em để em gom order, lấy công làm lãi nên các mẹ đừng order rồi bỏ bom tội nghiệp em :( nhà em không dám làm từ ông công ông táo đâu, nhỡ không bán hết thì chẳng ai ăn, tết lại làm nữa thì nhiều lắm

6. auturmspring

auturmspring Ước j tua lại thời gian

Không khí tết đã tràn ngập LCM rồi đấy .

7. thuyvinh1987

Cứ nghĩ đến Tết là sốt hết cả ruột, em rao bán cho mẹ em có thêm đồng ra đồng vào tiêu tết thôi:) chứ em chả dám lấy lên đồng nào