Toàn quốc: Bị Viêm Gan B Có Nên Dùng Giải Độc Gan Tuệ Linh Ko?

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi chaoechcom, 24/10/2020.

1. chaoechcom

chaoechcom Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ, em đi khám thì phát hiện bị viêm gan B (kết quả xn HbsAg dương tính ) em buồn quá, ko hiểu do đâu, vì nhà em ko có ai bị bệnh này cả, vợ chồng em lại đang tính năm sau bầu bí chứ. Bệnh này có thể chữa khỏi được không ạ? Nghe nói có người dùng giải độc gan Tuệ Linh mà hết bệnh viêm gan B có đúng không các mẹ? Hoặc các mẹ biết thuốc nào tốt, mách cho em?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chaoechcom
  2. Noithat_Promart

Noithat_Promart Thành viên đạt chuẩn

Bố em mới đi khám BS bảo bị viêm gan B, viêm dạ dày men gan cao trên 80, BS yêu cầu đến bệnh viện tỉnh để đo tải lượng với scan gì đó. Em lo quá, ai có bệnh giống bố em không, đã chữa thuốc gì rồi cho em xin tý động lực ạ

3. Vit-Hial

Vit-Hial Thành viên chính thức

Trước tiên ngoài XN men gan bạn cần làm các Xét nghiệm HBeAg, HBeAb đánh giá độ hoạt động của virus, Đo tải lượng virus HBV DNA
    Siêu âm đàn hồi nhu mô gan từ đó bs sẽ có hướng tư vấn điều trị nhé! Nếu bạn chỉ điều trị thuốc hạ men gan chỉ là điều trị triệu chứng, không phải điều trị căn nguyên.
    Cần thiết bạn làm thêm Xét nghiệm marker ung thư AFP, AFP-L3, Pivka II. Và đánh giá thêm các XN về chức năng gan ngoài Men gan, thêm Bilirubin, Protein ,Albumin và tổng phân tích máu.

chaoechcom thích bài này.
  4. bebibi_yeu

bebibi_yeu Thành viên chính thức

Giải độc gan Tuệ Linh là sản phẩm chuyên biệt dành cho người viêm gan virus và xơ gan đấy mẹ nó ơi
    Loại này được sản xuất từ nguồn cà gai leo sạch lớn nhất Việt Nam đạt tiêu chuẩn quốc tế GACP nên yên tâm lắm nhá.
    Thành phần chính là cao cà gai leo và cao mật nhân. Đã được kiểm chứng lâm sàng ức chế virus viêm gan B về âm tính đấy.
    Nên thử đi mẹ nó ơi. Lão nhà em rượu bia nhiều, bị men gan cao suy giảm chức năng gan, dùng 1 tháng đã thấy khá ổn áp rồi đấy ạ. Giờ thì mọi chỉ số bình thường rồi ạ. Thỉnh thoảng vẫn phải tiếp khách nên vẫn uống duy trì.

chuyennhasocchaoechcom thích.
  5. votam555

votam555 Thành viên chính thức

Gan đã kém mà còn uống nhiều thuốc tây thì sao mà gan chịu nổi hả bác. Mình hỏi bác sỹ thì bác sỹ bảo nên uống các sản phẩm đào thải để làm sạch và cải thiện chức năng gan .mẹ mình bị mỡ máu, mỡ gan uống giải độc gan Tuệ Linh 3 tháng đi khám lại chỉ số trở về mức an toàn ,bây giờ mẹ mình vẫn duy trì uống vì cái này nó đào thải độc tố,thanh lọc cơ thể nên rất tốt cho sức khoẻ. uống lâu dài còn phòng ngừa đc nhiều bệnh :inlove::inlove::inlove:

6. Bo Clinic

Bo Clinic Thành viên đạt chuẩn

Nên xây dựng cho mình 1 chế độ tập luyện, tinh thần thoải mái và chế độ dinh dưỡng đầy đủ
    Chúc mom nhiều sk

7. taynnbmt

taynnbmt Thành viên mới

chúc b nhiều sk nhé

8. chaoechcom

Thật thế ạ chị?
    Em lo quá từ lúc đi khám về, mất ăn mất ngủ luôn ạ, cứ thắc mắc không hiểu nguyên nhân vì đâu mà bị
    Rồi tìm cách chữa trị như nào thì khỏi đc, em còn muốn bầu bí, nuôi con và chăm sóc những đứa con bé bỏng nữa chị ạ
    Thế giờ em cứ uống 1 mình giải độc gan Tuệ Linh xem sao à chị? không cần kết hợp thêm thuốc khác đúng không ạ?
    E hoang mang quá chị ơi

bebibi_yeu thích bài này.
  9. vanhn86

vanhn86 Thành viên đạt chuẩn

Mn ơi cho e hỏi, bị virut viêm gan b mà muốn có e bé uống thuốc tenofovir đc k ạ.E đọc thì ghi có nguy cơ dị tật thai nhi 3 tháng đầu mà đi khám bác sĩ bảo k uống thì virut tăng cao. trường hợp dị tật là thấp. Ai rõ cái này k tư vấn e với ạ. virut e hoạt động 10^5
    Ai biết thuốc gì an toàn cho có bầu,đắt cũng được ạ.

10. meoime999

meoime999 Thành viên chính thức

Em thuộc diện phải điều trị cho mẹ nên em mang thai cần uống xuyên suốt quá trình, ko đc dừng. Uống tenofovir 300mg như hình e đăng là chuẩn rồi. Tenofovir 300mg đc ghi nhận an toàn cho bà mẹ mang thai và cho con bú. Bé sinh ra tiêm huyết thanh+ vacxin ngay 24 h sau sinh.

chaoechcomvanhn86 thích.
  11. bebibi_yeu

bebibi_yeu Thành viên chính thức

Đừng bi quan quá em ơi, vì nếu mới phát hiện VGB thì có thể tự khỏi sau 6 tháng mà, chị nhớ ko nhầm thì 80% ng bị cấp tính sẽ tự khỏi sau 6th đấy. Còn sau đó ko khỏi thì chuyển thể mạn tính nhưng cũng ko phải ko có cách chữa đâu, em cứ kiên trì dùng giải độc gan Tuệ Linh nhé, thành phần an toàn lành tính nên ko lo ảnh hưởng tới cơ thể đâu. Theo chị hiện tại em cứ uống mình giải độc gan nay thôi, mới thể này cũng chưa cần dùng đến thuốc kháng virus đâu, mà chị nghĩ uống thuốc tây chỉ khiến gan bị thêm gánh nặng hơn mà thôi.
    cố lên em, tinh thần thoải mái cũng là 1 điều quan trọng khiến em thành công đẩy lùi căn bệnh đấy nhá

chaoechcomvanhn86 thích.
  12. lambosua

lambosua Thành viên mới

Em xét nghiệm không bị viêm gan B , và đi chích ngừa đc 2 mũi, hiện tại em cần khám SK để đi làm việc ở nước ngoài thì phát hiện vừa có kháng thể vừa có kháng nguyên, em không biết bị làm sao luôn.
    Bác sĩ có bảo là do cơ địa phản lại vắc xin nên có khả năng nó sẽ theo suốt đời hoặc có thể khỏi. Trong khi em còn tiêm thêm 1 mũi nữa ạ. em xin cảm ơn

chaoechcomchihieu83 thích.
  13. vanhn86

vanhn86 Thành viên đạt chuẩn

e đọc hdsd n ghi có nguy cơ gây dị tật thai nhi 3 tháng đầu lên e mới lo :sweating::sweating::sweating:

chaoechcommeoime999 thích.
  14. meoime999

meoime999 Thành viên chính thức

Ko sao đâu. Tất cả phụ nữ mang thai nếu bị bệnh điều trị đều uống thuốc tenofovir 300mg em nhé. Nó là thuốc duy nhất dành cho bà mẹ HBV

15. thaotrang1104

thaotrang1104 Bắt đầu tích cực

Loại này đúng ko mom? Nên uống nhé, mẹ mình cũng bị tình trạng như mom, uống 1 liệu trình 3 tháng, đi khám tất cả các chỉ số đều về mức bình thường
    Vì muốn tăng cường chức năng gan nên mẹ mình duy trì uống thêm 2 tháng nữa, chức năng gan dc cải thiện nhiều, bớt khoản nóng trong hẳn luôn.
    Nên theo chế độ ăn uống lành mạnh nhé, bớt đồ dầu mỡ, loại bỏ những chất cay nóng ra khỏi thực đơn
    Chúc bạn sớm nhiều sức khỏe

Sửa lần cuối: 16/12/2020
  16. chihieu83

chihieu83 Thành viên đạt chuẩn

Bạn tiêm 2 mũi và có HbsAg+ và HbsAb+? Như vậy rất có thể bạn bị viêm gan B trước khi tiêm vaccine do bạn ko làm xn HbsAg trước đó. nếu có làm thì HbsAb bao nhiêu và HbsAg+ đâu ạ bạn?

chaoechcomlambosua thích.
  17. lambosua

lambosua Thành viên mới

Trước khi tiêm em đã có xét nghiệm tại đó luôn ạ. Âm tính cả 2 nên em mới bắt đầu tiêm ạ. Ab thì 44 , còn Ag là 20 ạ

chihieu83chaoechcom thích.
  18. chaoechcom

Vâng ạ, cảm ơn mẹ nó nhiều ạ
    Em thấy cũng nhiều người nói dùng oke nhưng vẫn muốn lên đây xin ý kiến các mẹ thực tế dùng xem tình hình như nào đã ạ

19. Baby145

Baby145 Thành viên chính thức

20. liennguyen68

liennguyen68 Thành viên mới

Bị viêm gan B có nên dùng giải độc gan Tuệ linh không ạ ??? :wasntme::wasntme::wasntme::wasntme::wasntme:

mailay56 thích bài này.