Hà Nội: Bộ Gường Tủ Gỗ Gụ, Hương Rất Đẹp Muốn Tìm Chủ Mới

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi Baonam1808, 16/6/2020.

1. Baonam1808

Baonam1808 Thành viên đạt chuẩn

Nhà mình chị em, bố mẹ chung tiền mua nhà. Xong bán nhà tách ra mỗi người mua 1 nhà khác. Mình thì chưa đủ tiền mua nhà riêng nên phải tạm đi thuê. Nhà thuê ko có chỗ để nên buộc lòng phải bán đi những món đồ mình tâm huyết và yêu thích.
    Đây là bộ giường, tủ đầu giường gỗ gụ. Tủ quần áo 2 buồng gỗ gụ, cánh gỗ hương. Tủ đóng kiểu nhà Minh, của đồ gỗ Ngôi nhà châu Á chuyên đóng đồ gỗ xuất khẩu sang nước ngoài. Gụ, hương là những loại gỗ thuộc tầm quý hiếm. Ko phải đồ gỗ tạp thanh lý vài triệu mua rồi bán lại mất giá như mấy loại thông thường.

Quá trình đóng bộ này, mình đi lại 5 lần 7 lượt đến xưởng để giám sát quá trình thợ họ làm từ khâu chọn gỗ, lên khung rồi trạm trổ, lên màu. Rất cầu kỳ và công phu. Gỗ được xử lý ngâm tẩm chống mối mọt nhiều năm mới được đưa vào làm, đảm bảo tiêu chuẩn xuất khẩu của thị trường nước ngoài khó tính.

Đắn đo lắm, mình ko muốn đăng bộ này lên mạng. Mà giờ thực sự nghĩ cảnh ôm về nhà thuê rồi sau chuyển nhà lại vác nó đi tiếp thì quá mệt. Thân con gái 1 mình thật sự là tiếc mà buộc lòng phải chia tay.
    Bác nào thích bộ này ko?
    Nhưng mình nói trước là ko có giá vài triệu như những hàng thanh lý thông thường ạ.
    Bạn nào quan tâm ib hoặc đt, zalo mình: 0 chín 8 tám 2 bảy 2 năm 9 một.
    Nhà mình ở cuối đường Tam Trinh nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Baonam1808
    Đang tải...

2. bebongqa

bebongqa Bắt đầu tích cực

cho minh xin gia nhe