Toàn quốc: Cá Lăng Đen Sơn La Đón Tết Đi Cả Nhà Mình Ơi

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi brightmoon_189, 7/12/2016.

1. brightmoon_189

brightmoon_189 Hội rắn 89

Sắp đến tết rồi, không biết mọi người đã chuẩn bị món gì cho các buổi tụ tập đầu Xuân chưa? Em xin giới thiệu với cả nhà loại cá Lăng sông Đà - Sơn La. Cá này là do chính tay vợ chồng nhỏ bạn thân em nuôi tại hồ ở khu hồ thủy điện. Cá đã nuôi được 02 năm, năm đầu chỉ cho ăn cám và tôm cá nhỏ, năm thứ 2 là k cho ăn nữa để cá k phát triển nhanh mà sẽ chắc lại và giảm mỡ bụng nên là thịt cá chắc và dai lắm ạ. Cộng với cả khí hậu và đặc điểm lòng hồ trên ấy nên là cá Lăng nhà bạn em sẽ khác hẳn cá nuôi dưới xuôi (chủ yếu chỉ nuôi mấy tháng đến 01 năm)hay cá lăng Trung Quốc ấy ạ, thị trường Hà Nội cá Lăng không thiếu nhưng em khẳng định là chất lượng để được như cá nhà bạn em thì không nhiều đâu ạ. Vì là thầu cả hồ để nuôi nên lượng cá rất là nhiều, bạn em chủ yếu cung cấp cho các nhà hàng, có lần gửi xuống cho em ăn thử, thấy ngon quá nên mới quyết định giới thiệu với mọi người. Sắp đến tết nhu cầu gặp mặt của mọi người nhiều, mà trời lạnh thế này thì nồi lẩu cá Lăng là tuyệt vời nhất ạ. Ngoài ra, mọi người có thể làm quà biếu tết cũng là ý tưởng k tồi đâu ạ, cả nhà có thể yên tâm về chất lượng quà biếu. Cá nhà bạn em nặng khoảng 2-3kg/1 con, 01 con cá đủ cho bữa lẩu từ 5-7 người (hôm trước em làm con cá 2,3kg mà 7 người lớn ăn thoải mái ạ).
    Nếu bác nào dưới Hà Nội có nhu cầu thì ới em nhé, em sẽ là đầu cầu dưới Hà Nội để vận chuyển đến tận tay mọi người ạ. Từ nay đến rằm tháng chạp, để mọi người có thể ăn thử cảm nhận để yên tâm làm qua hoặc mua dùng tết, em sẽ nhận order trong tuần, chốt vào chiều thứ 6, để tối thứ 6 nhà bạn em làm cá, cấp đông sâu 1 ngày 1 đêm, đêm thứ 7 gửi xuống HN và chủ nhật là cá đến tay mọi người ạ. Nhà bạn em đã làm sạch sẽ, mọi người chỉ cần rửa lại thật sạch và cắt khúc là có thể chế biến ạ. Giá là 160k/1kg (giá này là quá ưu đãi so với giá bán lẻ của cá Lăng dưới xuôi hay cá Lăng Trung Quốc đấy ạ). Em sẽ thu thêm ship tại Hà Nội nếu nhà các bác mua lẻ 1 con và quá xa so với nhà em ạ. Em không buôn bán chuyên nghiệp chỉ là tiện mùa cá thì giới thiệu với các bác, nên là chỉ nhận order và sẽ giao hàng trong ngày chủ nhật, chứ giữ cá thì nhà em cũng k có tủ để trữ, nên đảm bảo cá tươi ngon ạ, cá lấy về các bác có thể trữ đông ăn cả tháng vẫn ngon ạ. Các bác nào có nhà hàng thì giới thiệu cho bạn em nhé, sẽ có giá cực ưu đãi, và hàng thì luôn đảm bảo có sẵn, hiện tại bạn em còn khoảng hơn 2 tấn cá cơ ạ, mọi người yên tâm cả số lượng và chất lượng nhé.[​IMG]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi brightmoon_189