Toàn quốc: Chuyên Cung Cấp Tỏi Cô Đơn Lý Sơn-quảng Ngãi

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi nguyenlieutrang, 31/8/2017.

1. nguyenlieutrang

nguyenlieutrang www.sfoods.vn Đặc sản vùng miền

GÓC BÓC PHỐT[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]Mật ong ngâm tỏi
    Mẹ nào có kinh nghiệm về món này thì cùng chia sẻ đi ah,đúng là trăm nghe ko bằng mắt thấy
    Mình ngâm lọ này cg dc tháng nay rồi mà jo mới dùng đến quả đúng là nó cực cực tốt
    Mẹ nào có con nhỏ mà hay đau họng,ho,abidan,hoặc các bệnh về họng như ăn bị nôn mà cứ fai dùng siro và thuốc kháng sinh thì nên ngừng ngay đi ah vì kháng sinh rất hại sức khoẻ nhẹ thì gây ù tai...
    Hôm trc con mình đau họng ho ăn là nôn 1 ngày 1 đêm,ho cả đêm ko ngủ dc mình cho uống mỗi lần 1 thìa này đến sáng ngày thứ 2 vẫn thấy ho nên ba cháu sốt ruột cứ bắt đi khám và mua thuốc,nhưng mình vẫn kiên trì ko cho con uống kháng sinh và chờ xem hết ngày thứ 2 ko đỡ thì mình mới cho đi khám
    Nhưng đến tối thứ 2 thì con mình đêm ho rất ít và sang đến sáng thứ 3 là hết ho và khỏi hẳn ăn uống bình thường
    Các mẹ cứ ngâm cho con dùng đi chắc chắn các mẹ sẽ tiếc khi ko biết sớm hơn đó
    Đảm bảo nhanh hơn cả kháng sinh mà lại an toàn lại rất tốt cho sk
    Có mẹ ngâm tỏi hay bị sủi bọt vì do nguyên liệu ko chuẩn
    Mình thì có tỏi của nhà tự trồng và mật ong rừng mình mua của chính tay dân bản gần nhà mình họ đi bắt ong trong rừng,ở đây thì rất sẵn khoản mật ong rừng
    Mình chỉ luôn cách ngâm dễ mà chuẩn
    Tỏi khô rửa sạch bỏ vỏ lụa già bên ngoài còn vỏ cứng giữ nguyên
    Để ráo nước đập dập tỏi bỏ vào bình và đổ mật ong vào cho ngập mặt tỏi,đậy kín nắp và để khoảng tháng là dùng dc
    Lưu ý: nên chọn loại tỏi ta và dân tự trồng để đảm bảo sạch sẽ ko thuốc
    Mật ong fai mật tự nhiên mới có tác dụng chứ ko dùng loại mật nuôi bằng đường hay các công ty hay nuôi cho ăn kháng sinh đều ko nên dùng,mua dc mật rừng thì càng tốt
    mật ong ngâm tỏi.jpg

tỏi cô đơn lý sơn nhà mình đây nhé

tỏi cô đơn.jpg

số 4a2 ngõ 7 kim mã thượng
    hotline: 0982350470

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenlieutrang
    Sửa lần cuối: 31/8/2017