Toàn quốc: Còn 5 Đôi Giày Sg Chuẩn Chính Hiệu, Giảm Từ 350k Còn 175k/đôi

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi Merucon, 29/7/2014.

1. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Ðề: Đây rồi, giày Sài Gòn đẹp ngất ngây, giá mê say các mẹ ơi. FREE SHIP

Hihi, nàng thích màu đen hay trắng? Dáng lên đẹp lắm. Giày SG đảm bảo chất lượng nha nàng.

2. baobao_2014

baobao_2014 Pass quần áo

Phải tranh thủ hôm nào qua nhà mẹ nó mua ít quần áo lót và mấy đôi giầy. Tớ nghỉ sinh sắp đi làm lại nên cũng muốn mua mấy thứ. Hình như đợt trước tớ định mua áo chip nhưng lại thôi thì phải.

3. Merucon

Hịhi, thế khi nào sắp xếp được thì ghé chỗ mình chọn đồ để chuuẩn bị đi làm lại cho hoành tráng nàng nhá.

4. ngocnguyen_cn

ngocnguyen_cn

Mua 01 đôi cũng đc FS hả bác ơi, nhiều mẫu đẹp dễ đi nữa

5. Merucon

Hiu, đúng đó nàng ui............. Xem có đôi nào lọt vào tầm ngắm không nhé?

6. nguyenhangthanh6868

nguyenhangthanh6868 Thành viên nổi tiếng

oánh dấu, toàn giày đẹp :)..........................

7. Merucon

Bao giờ cần thì ới nhé nàng :))

8. mebegiun2012

mebegiun2012 Thành viên tích cực

đánh dấu đôi này, hi
    12. Sandal bệt Chanel
    Mã: GB013
    Thiết kế thanh lịch và cá tính với phần gót phối ánh kim khiến cho các nàng sở hữu item có 1 style vừa nổi bật vừa lạ. Các nàng có thể "cưng" em ý cả mùa hè lẫn mùa thu đều ok vì em ý khá phù hợp trong mọi thời tiết. - See more at: http://www.lamchame.com/forum/showt...-say-các-mẹ-ơi-FREE-SHIP#sthash.Z5AuRwvP.dpuf

9. Merucon

Lúc nào cần thì ới nhé nàng. Cảm ơn nàng nhiều (u)

10. me_be_lyna

me_be_lyna Tin tưởng và trở lại

đôi bệt màu trắng đẹp quá ............

11. Merucon

Nếu thích 1 đôi thì order nhé nàng ơi..........

12. Merucon

Mẹo bảo quản giày dép đúng cách

(Thời trang) - Giày dép không chỉ là vật dụng để bảo vệ đôi chân mà còn là một món đồ trang sức khiến cho đôi chân của bạn đẹp và sang trọng hơn.

Thế nhưng, nhiều người không biết làm thế nào để chọn giày dép phù hợp và làm thế nào để bảo quản chúng.

Thời gian thử giày

Thời gian tốt nhất để thử giày là vào cuối ngày vì bàn chân bạn lúc đó "nở" to nhất và ảnh hưởng đáng kể đến size giày của bạn. Hãy di chuyển đi tới lui vòng quanh trong cửa hàng, trên nền đất cứng, thỉnh thoảng khuỵu chân trái, phải của bạn lên xuống để lựa chọn được những đôi thoải mái vừa vặn.

Gót giày là điểm tiếp xúc với mặt đất, gót càng to mang càng thoải mái. Giày gót nhọn, với kiểu gót mảnh khảnh và nhỏ rất khó để giữ thăng bằng. Gót đế liền tạo sự dễ chịu vì sức nặng của bạn được phân bố đều trên toàn bộ giày. Giày đế liền gót phù hợp với người có công việc đi lại nhiều.

Dáng đi đúng

Dáng đi đúng có thể làm cho cơ thể trông mảnh mai hơn. Bí quyết là để mặt trước chân của bạn hoàn toàn duỗi thẳng khi bạn bước đi, giữ bước chân sải dài. Và hãy đứng thẳng, giữ vai và mông ở phía sau giúp bạn giữ thăng bằng, làm giảm sức nặng trên xương sống của bạn.

Đứng tựa vào một vách tường để cho đầu, vai và gót chân thành một đường thẳng tựa vào vách.

Một bài tập đều đặn khác với cùng một hiệu quả. 5 phút, 5 lần một tuần, đi chân trần, hãy đi trên lòng bàn chân trước của bạn để củng cố mắt cá và bắp chân. Chọn chất liệu giày mềm mại và bảo quản bằng cách lèn vào giấy mềm để giữ nguyên hình dáng của giày.

Cách lau chùi giày

Dùng vỏ chuối để lau vết bẩn trên da giày. Trong vỏ chuối có chất danning không những giúp tẩy sạch vết bẩn mà còn khiến đôi giày sáng bóng như mới.

Dùng sữa tươi lau giày có thể làm cho giày và các đồ da khác không bị nứt.

Chúng ta có thể dùng tất chân cũ thấm vào xi để đánh dày thay cho bàn chải đánh xi. Điều này cũng giúp da giày sáng bóng và không trầy xước.

Giày da trắng bị bẩn, trước tiên bạn dùng giấm lau qua, sau đó dùng khăn vải khô lau sạch rồi mới đánh xi trắng. Như thế hiểu quả sẽ tăng lên rất nhiều so với việc đánh xi trực tiếp lên giày.

Những đôi dày da đen đi một thời gian màu sẽ phai dần, thậm chí nứt ra. Chúng ta có thể dùng mực tàu nhúng vào một ít lòng trắng trứng rối đánh lên bề mặt da nhiều lần. Sau khi quét xong ta đem giày ra phơi chỗ khô thoáng. Tiếp đó đánh xi lên, đôi giày sẽ trông như mới.

Bảo quản giày da

Để giày da luôn sáng bóng thì cách tốt nhât là hạn chế giầm nước và năng đánh giày. Trước khi cất giữ thì nên bôi lên giày da một lớp mỡ lợn hoặc dầu thực vật để giúp da không bị khô và nhăn. Đòng thời ta phải cho ít giấy vụn vào trong giày để cho giày luôn giữ nguyên hình dạng ban đầu. Sau đó cho vào hộp và cất giữ.

Đối với những vùng có độ ẩm cao, chúng ta cũng có thể cất giày vào túi ni lông. Trước tiên chúng ta phải dùng khăn ấm lau sạch giày, phơi khô, đánh xi, rồi sau đó cho vào túi ni lông và buộc kín. Trước khi buộc nên xả hết không khí trong túi ra để giày không bị mốc.

Giày da bị cứng

Đối với giày da mới mua về thường hay bị cứng làm bạn cảm thấy bị đau phần gót chân. Để làm mềm da bạn có thể sử dụng một tấm mút ướt nước thấm lên bề mặt da, giày sẽ mềm hơn, khi đi vào sẽ không khó chịu nữa. Thế nhưng bạn không nên thường xuyên làm điều này, vì nó sẽ ảnh hưởng đến chất lượng da của giày.

Đối với giày da dùng lâu ngày nên bị cứng bạn có thể chà lên da bằng một nữa củ khoai tây hoặc phết lên giày một chút sữa tươi pha với nước cốt chanh tươi. Sau đó đánh xi, cũng có thể phết qua một ít dầu lửa, đừng để phơi nắng hay để gần lửa

Giày bị ẩm hoặc thấm nước mưa

Khi giày bị ẩm, thì trước khi đi ngủ bạn có thể bỏ vào một tí bột vôi, sáng ra, khi tỉnh dậy, bạn sẽ thấy giày khô ráo, di sẽ dễ chịu hơn và tránh được bênh thấp khớp

Đối với những giày có lông hay nỉ, khi bị ẩm bạn có thể dùng máy sấy, sấy trực tiếp vào trong giày trong vài phút, như vậy giày không những khô mà còn ấm áp hơn.

Đối với giày bị thấm nước mưa, ban dùng vải ướt lau hết bùn đất rồi dùng vải khô lau lại một lượt, sau đó đánh xi rồi nhét báo vào giày, làm như vậy vừa để báo hút nước vừa để giữ cho đôi giày không bị biến dạng. Cuối cùng đặt đôi giày lên trên giấy báo để khô.

Cách giữ giày luôn trắng

Đối với giày vải trắng thường xuất hiện vết ố vàng. Để xóa đi vết bẩn này, bạn có thể dùng một ít nước tím pha với nước theo tỉ lệ 1/20 rồi bôi lên vết bẩn. Sau một tiếng vết bẩn mờ đi, khi đó ta chải dung dich axit ôxalic lên vết ố. Sau 3 phút thì dùng nước thấm lên vết ố để tẩy sạch vết axit ôxalic, dùng vải lướt lau sạch, vết bẩn sẽ hết.

Nếu dây giày của bạn có màu trắng bạn sẽ thấy lỗ luồn dây giày sẽ làm cho dây giày dễ bị bẩn nhất, để khắc phục điều này bạn hãy quét lên lỗ luồn dây một lớp thuốc đánh móng tay không màu, như vây dây giày khi luồn qua lỗ sẽ không bị bẩn

Bảo quản dép xốp, tông

Khi mua dép xốp, tông về bạn nên ngâm vào trong nước muối nửa ngày rồi mới đi. Điều này sẽ giúp cho dép không bị nứt và bền hơn.

Đối với một số loại dép đi một thời gian có mùi hôi, bạn có thể giặt sạch, phơi khô, rồi phun một tí r*** trắng vào đến khi dép không thể hút thêm r*** được nữa thì đem ra phơi khô. Như vậy dép sẽ không còn mùi hôi nữa.

Giày làm bằng chất liệu PVC

PVC là một hợp chất cao phân tử “kỵ” với dung môi, nhiệt và hóa chất. Vì thế, không nên sử dụng chất tẩy rửa mạnh. Tốt nhất là bạn sử dụng miếng vải ẩm làm sạch giày.

Giày da bóng

Những vết dơ bên ngoài có thể làm sạch bằng vải ẩm hay xà phòng nếu cần. Ngoài ra, có thể sử dụng dầu khoáng, acetone hay kem đánh răng, nhưng nên thử một ít trên phần gần gót giày để đảm bảo nó không làm thay đổi màu sắc. Lấy một miếng vải sạch và cho một lượng nhỏ để làm sạch bề mặt giày. Chà nhẹ nhàng lên bề mặt giày đến khi vết dơ hoàn toàn biến mất rồi dùng một miếng vải sạch để đánh bóng giày.

Da lộn

Khi giày của bạn dính bùn, chờ đợi cho đến khi khô bùn, dùng bàn chải mềm để loại bỏ nhẹ nhàng các lớp bùn khô còn bám lại trên giày da lộn. Khi chải nên đi theo một hướng nhất định, chú ý tới cả các vết bẩn bị mắc kẹt trong từng chi tiết.

Khi giày da lộn của bạn bị dích nước, hãy dùng miếng giấy mềm để thấm nước, cuốn 2-3 vòng phủ toàn đôi giày. Bạn để giày ở nơi có ánh sáng và thoáng. Ngoài lớp bọc giày bạn chèn thêm một lớp xốp bên trong để khi giày khô sẽ không bị biến dạng. Nên để giày khô qua đêm sau đó nhẹ nhàng chải lại để khôi phục lại kết cấu.

Nếu giày của bạn dính nhiều dầu mỡ tức là đôi giày của bạn đang ở trong tình trạng nguy hiểm rồi. Cách tốt nhất lúc này là dùng một bàn chải cứng chà đi chà lại để lớp da lộn bong lên lớp mới sẽ thay thế lớp cũ. Sau đó mà giày của bạn vẫn để lại vết ố thì bạn rửa đôi giày với một ít nước rửa bát pha với cồn và một bàn chải cứng sau đó để nơi khô và thoáng mát. Nếu đôi giày vẫn ố thì cũng có thể là thời gian để nói lời tạm biệt với đôi giày dơ bẩn của bạn.

Khi bạn không đeo giày thì cách bảo quản tốt nhất là bọc giày trong khăn giấy và đặt trong một chiếc hộp thoáng khí.

13. yeucon137

yeucon137 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Tham gia tặng quà Trung thu cho bé: giày Sài Gòn đẹp ngất ngây, giá mê say các mẹ ơi.

4. Cao gót Zara khoét hông sành điệu, nữ tính, sang trọng. Mã: CG029 Chất liệu: si mờ phối lưới, cao 9 phân. Kiểu dáng khoét hông, rất sexy và mềm mại.

em ơi, đôi này có mềm và êm chân ko nhỉ? Chị hay đi 7cm trở lại, 9cm k biết có cao quá k nữa.

14. Merucon

Ðề: Tham gia tặng quà Trung thu cho bé: giày Sài Gòn đẹp ngất ngây, giá mê say các mẹ ơi.

Chị ơi, đôi này cao 9p nhưng phần đế nó độn dày, nên thực ra chiều cao chị đi chỉ có 7p thôi, ko cao, đi chắc chân, đi êm.
    Chị đi size giày bao nhiêu ah?

15. Merucon

Chị em có nên đi giày cao gót khi mang thai?

Giày cao gót là một tác nhân khiến tình trạng “đau đớn” trong khi mang thai trở nên trầm trọng hơn, thậm chí gây ảnh hưởng không tốt đến thai nhi.
    Mang thai là một giai đoạn rất quan trọng của chị em phụ nữ. Ngoài niềm vui được làm mẹ, chị em phải đối mặt với rất nhiều khó khăn, phổ biến nhất là đau người và đau lưng. Giày cao gót lại là một tác nhân khiến tình trạng “đau đớn” này trở nên trầm trọng hơn, thậm chí gây ảnh hưởng không tốt đến thai nhi.

Giày cao gót được coi là một biểu tượng thời trang, giữ vài trò quan trọng tạo phong cách của không ít chị em phụ nữ. Tuy nhiên, đáng tiếc là không có nhiều người nhận ra tác hại của việc thường xuyên đi giày cao gót, đặc biệt với những chị em đang trong giai đoạn bầu bí.

Hình ảnh Chị em có nên đi giày cao gót khi mang thai? số 1

Giày cao gót ảnh hưởng tới tư thế bình thường của bàn chân. Gót chân và các ngón chân phải ở tư thế thẳng hàng hợp lý để có thể giữ và nâng đỡ trọng lượng của toàn bộ cơ thể.

Nếu đi giày cao gót, toàn bộ trọng lượng cơ thể sẽ tập trung vào gót chân, gây ra áp lực quá mức cho các cơ ở gót chân, bắp chân và các ngón chân. Lúc này, lực trọng tâm thay đổi từ bàn chân chuyển sang gót chân sẽ dẫn tới sự nguy hiểm, vì nó ảnh hưởng đển các dây thần kinh bên hông.

Các dây thần kinh hông là một trong những dây thần kinh dài nhất trong cơ thể. Nó kéo dài từ cột sống đi xuống đến gót chân. Giày cao gót sẽ trực tiếp gây áp lực lên các dây thần kinh này. Trong thời gian mang thai, phụ nữ đi giày đế bằng nhiều khi cũng cảm thấy bị đau mỏi lưng trầm trọng bởi các dây thần kinh hông từ cột sống bị đẩy và chèn ép do sự phát triển của thai nhi.

Thai nhi càng phát triển to, các dây thần kinh này càng phải chịu áp lực mạnh hơn, dẫn đến những cơn đau lưng khủng khiếp. Do đó, khi đang mang thai, chị em vẫn tiếp tục đi giày cao gót thì nguy cơ đau mỏi lưng còn tăng lên gấp bội phần.

Hình ảnh Chị em có nên đi giày cao gót khi mang thai? số 2

Trong khi mang thai, trọng lượng cơ thể của chị em ngày càng tăng do trọng lượng của thai nhi tăng. Điều này làm tăng thêm áp lực vào chân trong khi di chuyển. Những đôi giày gót cao có thể khiến chị em bị mất thăng bằng, vấp ngã hay trẹo chân. Điều này rất dễ ảnh hưởng tới cơ thể chị em cũng như ảnh hưởng không tốt đến thai nhi. Vì vậy, để có một em bé khỏe mạnh bình thường, chị em nên cố gắng tạm xa rời phong cách thời trang giày cao gót trong khoảng thời gian đang mang thai.

Ngoài ra, theo các nhà nghiên cứu, trong quá trình mang thai, chị em có thể gặp nhiều những vấn đề phát sinh không mong muốn ở các bộ phận trên cơ thể. Ví dụ như các nốt viêm tấy ở các kẽ ngón chân. Nếu tiếp tục đi giày cao gót, những nốt viêm tấy này có thể ngày càng trầm trọng hơn. Do vậy, chị em nên cân nhắc trước khi muốn tiếp tục duy trì sở thích thời trang đi giày cao gót ngay cả trong thời gian bầu bí quan trọng của mình.

Theo afamily.vn

16. Merucon

Bạn đã đi giày cao gót đúng cách?

Đã từ lâu nay, sức quyến rũ của giày cao gót - thứ "vũ khí quyền uy" của phái đẹp trên khắp thế giới vẫn còn nguyên vẹn.

Quả thực, không gì có thể làm một quý cô trở nên thanh lịch và quyến rũ hơn một đôi giày cao gót. Chúng giúp đôi chân bạn luôn thon dài hơn, vóc dáng cũng từ đó mà uyển chuyển, thanh thoát hơn rất nhiều. Chọn giày cao gót đã khó nhưng việc diện những đôi giày cao gót sao cho đúng cách và không gây tổn hại tới sức khỏe đôi bàn chân lại càng khó hơn. Những "gạch đầu dòng" dưới đây là những quy tắc quan trọng cho các quý cô trong việc lựa chọn những đôi giày cao gót ưng ý và giúp giảm thiểu những tác động xấu khi mang giày cao gót.

1. Chọn giày đúng size chân

Không ít các quý cô đã từng cố nhét đôi chân của mình vào một đôi giày size bé và nghĩ rằng đi một thời gian đôi giãy sẽ rộng ra bởi việc làm này gây tổn hại tới đôi chân của bạn rất nghiêm trọng. Mua giày một kích thước nhỏ luôn luôn là một sai lầm.Bạn biết đấy, việc diện những đôi giày cao gót đã khiến cho bàn chân của bạn phải chịu sự dồn nén của trọng lượng cơ thể rồi vậy nên việc tiếp tục chèn ép bàn chân của mình vào những đôi giày size nhỏ chẳng khác nào bạn đang tự làm khổ chính bản thân mình. Đừng vì ham đẹp hay ham rẻ mà mua những đôi giày cao gót nhỏ hơn size chân của mình, lựa chọn những đôi giày vừa vặn sẽ giúp bạn đi loại thoải mái và giúp bảo vệ phần mắt cá chân.
    2. Chọn độ dốc vừa phải

Một trong những lời khuyên tốt nhất cho việc lựa chọn những đôi giày cao gót là mang giày cao gót là bạn nên lựa chọn những đôi giày có độ dốc vừa phải . Không nên lựa chọn những đôi giày coa gót có độ dốc thẳng đứng bởi những đôi giày này khiến cho đôi bàn chân phải chịu áp lực của toàn bộ cơ thể mà nếu đi trên những đôi giày này quá lâu, không những đôi chân mà phần lưng của bạn cũng sẽ bị ảnh hưởng.
    3. Đi lại trên đôi giày cao gót mới để kiểm tra

Bạn có kế hoạch mang giày cao gót mới của bạn đến một đám cưới, phỏng vấn việc làm hay tham gia một sự kiện nào đấy mà phải đứng nhiều thì điều quan trọng là nên kiểm tra chúng ít nhất một vài lần trước khi đi để đảm bảo chúng không trở thành cản trở khiến bạn khó chịu và làm bạn không thoải mái.
    4. Sử dụng miếng lót giày

Bạn có thể sử dụng những dụng cụ hỗ trợ để đôi chân cảm thấy thoái mái hơn khi di chuyển với giày cao gót. Đó có thể là miếng lót cao su mềm hay bằng gel silicone. Đặc biệt nếu nó được làm từ silicone, nó sẽ giữ chân của bạn ổn định trong giày để chân không bị trượt về phía trước quá nhiều, bảo vệ ngón chân khỏi sự ma sát với mũi giày. Nếu đã lựa chọn được một đôi giày vừa chân rồi thì một lời khuyên nữa giúp bạn mang giày đúng cách đó là hãy đóng thêm 1 miếng lót mỏng bằng cao su ở phần đế giày để tránh bị trơn trượt, còn nếu bạn đang vội thì hãy sử dụng miếng giấy nhám cho phần đế giày.
    5. Không nên đứng quá lâu khi mang giày cao gót

Hãy giảm thiểu thời gian đứng quá lâu trên đôi giày cao gót một cách ít nhất có thể. Nếu bạn thường xuyên phải mang những đôi giày cao gót thì cứ trong nửa tiếng, hãy để đôi chân của mình được nghỉ ngơi một vài phút, hãy tháo đôi giày cao gót và có thể mát xa nhẹ nhàng các đầu ngón chân để giúp lưu thông mạch máu.
    6. Chọn giày cao gót phù hợp đôi chân

Một trong những lời khuyên tốt nhất để đi giày cao gót đúng cách là lựa chọn giày cao gót phù hợp với đôi chân của mình. Nếu bạn đang phải vật lộn một vết chai hay đau gót chân thì một đôi cao gót hở mũi cao gót sẽ là lựa chọn hợp lý hơn cả bởi nó làm giảm áp lực và tránh việc làm sưng tấy thêm phần gót chân. Một đôi Ankle boots ôm sát cổ chân sẽ là lựa chọn tuyệt vời giúp các quý cô không bị đau chân hay đau lưng khi mang giày cao gót.
    7. Giữ lưng thẳng

Có rất nhiều phụ nữ bị đau chân hay đau lưng vì không đi giày cao gót đúng cách. Một lời khuyên cho các quý cô là nên giữ lưng thẳng, không chỉ khi đứng mà còn cần phải giữ lưng thẳng ở từng bước đi, điều này không chỉ làm giảm áp lực lên chân và lưng mà nó còn khiến bạn trông thanh lịch hơn trong đôi giày cao gót của mình.
    8. Tập Yoga

Tập yoga không chỉ tốt cho sức khỏe mà còn rất tốt cho các quý cô phải thường xuyên mang giày cao gót. Hãy dành thời gian tham gia một lớp học yoga vì nó sẽ không chỉ giúp bạn săn chắc cơ bắp mà còn giúp bạn có ý thức hơn về tất cả những gì đang xảy ra trong cơ thể mình.

9. Chọn cao gót có phần gót dày

Gót giày càng mảnh sẽ khiến bạn có những bước đi loạng choạng vô cùng không tốt cho cổ chân và bạn sẽ ngay lập tức bị mỏi hoặc đau phần này. Thay vào đó, hãy chọn những đôi giày gót với phần gót dày, chúng sẽ cho bạn những bước đi vững vàng, chắc chắn hơn. Trọng lượng cơ thể cùng được phân bổ đều hơn, thay vì bị dồn về phía trước khiến chân dễ bị đau.
    10. Chăm sóc bàn chân sau khi mang giày cao gót

Bạn cũng đừng quên chăm sóc đôi bàn chân của mình sau nhiều giờ chịu áp lực trong đôi giày cao gót. Mỗi khi tháo giày cao gót ra bạn hãy dùng tay mát xa nhẹ nhàng từng ngón chân, lòng bàn chân và cả phần mắt cá chân, sau đó ngâm chân với nước ấm có pha một chút muối hay tinh dầu để giúp thư giãn và cũng giúp cho mạch máu ở chân được lưu thông.

Theo Trí thức trẻ

17. Merucon

5 "bí kíp" thời trang dành cho cô nàng chân ngắn đáng yêu

Guu.vn - Chỉ cần một vải "thủ thuật" nhỏ, có thể khắc phục được nhược điểm trên cơ thể.

Dưới đây là 5 "thủ thuật" vô cùng dễ dàng thực hiện mà hiệu ứng mang đến đôi chân dài lại rất cao.
    1. Đi giày màu nude

Đây là một cách vô cùng đơn giản. Chỉ cần chọn một đôi giày màu nude đúng chuẩn với tông màu da chân nhất là bạn đã có thể ăn gian được vài centimet cho đôi chân. Hiệu ứng này thành công nhờ vào ảo giác.

Một chiếc quần short, quần âu hay chân váy cạp cao sẽ ăn gian chiều cao rất hữu hiệu, chúng tạo cảm giác đôi chân dài hơn.

Khi mặc quần short hay chân váy ngắn, bạn nên sử dụng một ít kem dưỡng cơ thể màu nâu cho đôi chân. Bằng cách này sẽ tạo ảo giác chân dài hơn.

Quần và giày được phối cùng màu sẽ tạo nên một đường thẳng liền mạch và nhờ đó mà đôi chân trông dài hơn.

Ngoài việc mang đến một vóc dáng gợi cảm thì đôi giày mũi nhọn còn tăng chiều cao của bạn ngay tức thì, nhất là những kiểu giày khoét mũi rộng. Tốt nhất, bạn nên chọn kiểu giày mũi nhọn kiểu dáng đơn giản. Một đôi giày có dây đai quanh cổ chân sẽ càng khiến chân bạn trông ngắn hơn.

Theo: Khám Phá

18. Merucon

Ðề: Tặng quà Trung thu cho bé: giày Sài Gòn đẹp ngất ngây, giá mê say các mẹ ơi.

Mẹo bảo quản giày dép đúng cách
    (Thời trang) - Giày dép không chỉ là vật dụng để bảo vệ đôi chân mà còn là một món đồ trang sức khiến cho đôi chân của bạn đẹp và sang trọng hơn.

Thế nhưng, nhiều người không biết làm thế nào để chọn giày dép phù hợp và làm thế nào để bảo quản chúng.

Thời gian thử giày

Thời gian tốt nhất để thử giày là vào cuối ngày vì bàn chân bạn lúc đó "nở" to nhất và ảnh hưởng đáng kể đến size giày của bạn. Hãy di chuyển đi tới lui vòng quanh trong cửa hàng, trên nền đất cứng, thỉnh thoảng khuỵu chân trái, phải của bạn lên xuống để lựa chọn được những đôi thoải mái vừa vặn.

Gót giày là điểm tiếp xúc với mặt đất, gót càng to mang càng thoải mái. Giày gót nhọn, với kiểu gót mảnh khảnh và nhỏ rất khó để giữ thăng bằng. Gót đế liền tạo sự dễ chịu vì sức nặng của bạn được phân bố đều trên toàn bộ giày. Giày đế liền gót phù hợp với người có công việc đi lại nhiều.

giày dép. giày dép da. bảo quản giày dép

Dáng đi đúng

Dáng đi đúng có thể làm cho cơ thể trông mảnh mai hơn. Bí quyết là để mặt trước chân của bạn hoàn toàn duỗi thẳng khi bạn bước đi, giữ bước chân sải dài. Và hãy đứng thẳng, giữ vai và mông ở phía sau giúp bạn giữ thăng bằng, làm giảm sức nặng trên xương sống của bạn.

Đứng tựa vào một vách tường để cho đầu, vai và gót chân thành một đường thẳng tựa vào vách.

Một bài tập đều đặn khác với cùng một hiệu quả. 5 phút, 5 lần một tuần, đi chân trần, hãy đi trên lòng bàn chân trước của bạn để củng cố mắt cá và bắp chân. Chọn chất liệu giày mềm mại và bảo quản bằng cách lèn vào giấy mềm để giữ nguyên hình dáng của giày.

Cách lau chùi giày

Dùng vỏ chuối để lau vết bẩn trên da giày. Trong vỏ chuối có chất danning không những giúp tẩy sạch vết bẩn mà còn khiến đôi giày sáng bóng như mới.

giày dép, bảo quản giày dép

Dùng sữa tươi lau giày có thể làm cho giày và các đồ da khác không bị nứt.

Chúng ta có thể dùng tất chân cũ thấm vào xi để đánh dày thay cho bàn chải đánh xi. Điều này cũng giúp da giày sáng bóng và không trầy xước.

Giày da trắng bị bẩn, trước tiên bạn dùng giấm lau qua, sau đó dùng khăn vải khô lau sạch rồi mới đánh xi trắng. Như thế hiểu quả sẽ tăng lên rất nhiều so với việc đánh xi trực tiếp lên giày.

Những đôi dày da đen đi một thời gian màu sẽ phai dần, thậm chí nứt ra. Chúng ta có thể dùng mực tàu nhúng vào một ít lòng trắng trứng rối đánh lên bề mặt da nhiều lần. Sau khi quét xong ta đem giày ra phơi chỗ khô thoáng. Tiếp đó đánh xi lên, đôi giày sẽ trông như mới.

Bảo quản giày da

Để giày da luôn sáng bóng thì cách tốt nhât là hạn chế giầm nước và năng đánh giày. Trước khi cất giữ thì nên bôi lên giày da một lớp mỡ lợn hoặc dầu thực vật để giúp da không bị khô và nhăn. Đòng thời ta phải cho ít giấy vụn vào trong giày để cho giày luôn giữ nguyên hình dạng ban đầu. Sau đó cho vào hộp và cất giữ.

Đối với những vùng có độ ẩm cao, chúng ta cũng có thể cất giày vào túi ni lông. Trước tiên chúng ta phải dùng khăn ấm lau sạch giày, phơi khô, đánh xi, rồi sau đó cho vào túi ni lông và buộc kín. Trước khi buộc nên xả hết không khí trong túi ra để giày không bị mốc.

Giày da bị cứng

Đối với giày da mới mua về thường hay bị cứng làm bạn cảm thấy bị đau phần gót chân. Để làm mềm da bạn có thể sử dụng một tấm mút ướt nước thấm lên bề mặt da, giày sẽ mềm hơn, khi đi vào sẽ không khó chịu nữa. Thế nhưng bạn không nên thường xuyên làm điều này, vì nó sẽ ảnh hưởng đến chất lượng da của giày.

Đối với giày da dùng lâu ngày nên bị cứng bạn có thể chà lên da bằng một nữa củ khoai tây hoặc phết lên giày một chút sữa tươi pha với nước cốt chanh tươi. Sau đó đánh xi, cũng có thể phết qua một ít dầu lửa, đừng để phơi nắng hay để gần lửa

Giày bị ẩm hoặc thấm nước mưa

Khi giày bị ẩm, thì trước khi đi ngủ bạn có thể bỏ vào một tí bột vôi, sáng ra, khi tỉnh dậy, bạn sẽ thấy giày khô ráo, di sẽ dễ chịu hơn và tránh được bênh thấp khớp

Đối vơí những giày có lông hay nỉ, khi bị ẩm bạn có thể dùng máy sấy, sấy trực tiếp vào trong giày trong vài phút, như vậy giày không những khô mà còn ấm áp hơn.

Đối với giày bị thấm nước mưa, ban dùng vải ướt lau hết bùn đất rồi dùng vải khô lau lại một lượt, sau đó đánh xi rồi nhét báo vào giày, làm như vậy vừa để báo hút nước vừa để giữ cho đôi giày không bị biến dạng. Cuối cùng đặt đôi giày lên trên giấy báo để khô.

Cách giữ giày luôn trắng

Đối với giày vải trắng thường xuất hiện vết ố vàng. Để xoá đi vết bẩn này, bạn có thể dùng một ít nước tím pha với nước theo tỉ lệ 1/20 rồi bôi lên vết bẩn. Sau một tiếng vết bẩn mờ đi, khi đó ta chải dung dich axit ôxalic lên vết ố. Sau 3 phút thì dùng nước thấm lên vết ố để tẩy sạch vết axit ôxalic, dùng vải lướt lau sạch, vết bẩn sẽ hết.

Nếu dây giày của bạn có màu trắng bạn sẽ thấy lỗ luồn dây giày sẽ làm cho dây giày dễ bị bẩn nhất, để khắc phục điều này bạn hãy quét lên lỗ luồn dây một lớp thuốc đánh móng tay không màu, như vây dây giày khi luồn qua lỗ sẽ không bị bẩn

Bảo quản dép xốp, tông

Khi mua dép xốp, tông về bạn nên ngâm vào trong nước muối nửa ngày rồi mới đi. Điều này sẽ giúp cho dép không bị nứt và bền hơn.

Đối với một số loại dép đi một thời gian có mùi hôi, bạn có thể giặt sạch, phơi khô, rồi phun một tí r*** trắng vào đến khi dép không thể hút thêm r*** được nữa thì đem ra phơi khô. Như vậy dép sẽ không còn mùi hôi nữa.

Giày làm bằng chất liệu PVC

PVC là một hợp chất cao phân tử “kỵ” với dung môi, nhiệt và hóa chất. Vì thế, không nên sử dụng chất tẩy rửa mạnh. Tốt nhất là bạn sử dụng miếng vải ẩm làm sạch giày.

Giày da bóng

Những vết dơ bên ngoài có thể làm sạch bằng vải ẩm hay xà phòng nếu cần. Ngoài ra, có thể sử dụng dầu khoáng, acetone hay kem đánh răng, nhưng nên thử một ít trên phần gần gót giày để đảm bảo nó không làm thay đổi màu sắc. Lấy một miếng vải sạch và cho một lượng nhỏ để làm sạch bề mặt giày. Chà nhẹ nhàng lên bề mặt giày đến khi vết dơ hoàn toàn biến mất rồi dùng một miếng vải sạch để đánh bóng giày.

Da lộn

Khi giày của bạn dính bùn, chờ đợi cho đến khi khô bùn, dùng bàn chải mềm để loại bỏ nhẹ nhàng các lớp bùn khô còn bám lại trên giày da lộn. Khi chải nên đi theo một hướng nhất định, chú ý tới cả các vết bẩn bị mắc kẹt trong từng chi tiết.

Khi giày da lộn của bạn bị dích nước, hãy dùng miếng giấy mềm để thấm nước, cuốn 2-3 vòng phủ toàn đôi giày. Bạn để giày ở nơi có ánh sáng và thoáng. Ngoài lớp bọc giày bạn chèn thêm một lớp xốp bên trong để khi giày khô sẽ không bị biến dạng. Nên để giày khô qua đêm sau đó nhẹ nhàng chải lại để khôi phục lại kết cấu.

Nếu giày của bạn dính nhiều dầu mỡ tức là đôi giày của bạn đang ở trong tình trạng nguy hiểm rồi. Cách tốt nhất lúc này là dùng một bàn chải cứng chà đi chà lại để lớp da lộn bong lên lớp mới sẽ thay thế lớp cũ. Sau đó mà giày của bạn vẫn để lại vết ố thì bạn rửa đôi giày với một ít nước rửa bát pha với cồn và một bàn chải cứng sau đó để nơi khô và thoáng mát. Nếu đôi giày vẫn ố thì cũng có thể là thời gian để nói lời tạm biệt với đôi giày dơ bẩn của bạn.

Khi bạn không đeo giày thì cách bảo quản tốt nhất là bọc giày trong khăn giấy và đặt trong một chiếc hộp thoáng khí.
    Mix đồ cá tính với giày thể thao
    Bí quyết giúp cô dâu chọn giày cưới
    Sửa lỗi giày dép "chết người" cho các chị em
    Tuệ Minh (Tổng hợp)

19. Merucon

Ðề: Tặng quà Trung thu cho bé: giày Sài Gòn đẹp ngất ngây, giá mê say các mẹ ơi.

9 bí quyết chọn giày cưới cho cô dâu

1 Sự thoải mái

Luôn là tiêu chí đầu tiên khi chọn bất kỳ đôi giày nào! Hãy nhớ rằng bạn sẽ đeo đôi giày này từ sáng đến tối, do đó việc chọn một đôi giày đem lại sự thoải mái là cực kỳ quan trọng. Chẳng ai lại muốn đêm tân hôn của mình bắt đầu bằng đôi chân đau nhức!

2 Phù hợp
    Nếu may áo cưới hay áo dài cưới, bạn nên đem theo giày để thợ may đo đạc chính xác độ dài của váy/áo cho phù hợp với giày (phủ vừa, không hở giày…). Nếu mua áo may sẵn, bạn nên đem theo đôi giày mà mình dự định đeo trong ngày cưới để thử cùng lúc.

3 Màu sắc
    Cũng như áo cưới và chủ đề tiệc cưới, giày cưới phản ánh phong cách cá nhân. Một cô dâu hiện đại sẽ sử dụng giày cưới có màu sắc tươi sáng nổi bật hơn giữa không gian tiệc. Đối với cô dâu truyền thống thì có thể sẽ dùng một gam màu “tiệp” với váy cưới.

4 Giày cao gót hay giày bệt?
    Tốt nhất cô dâu nên sử dụng đôi giày có đặc điểm tương tự như những đôi giày bạn đeo thường ngày. Nếu bình thường bạn vẫn sử dụng giày cao 5cm thì tại sao lại phải đổi sang đôi cao hơn trong khi bạn biết sẽ không thoải mái?! Tương tự, nếu bạn không thường xuyên đi giày cao gót thì ngày cưới không phải là dịp để bạn thử nghiệm. Nếu muốn cao hơn một chút nhưng lại không quen với giày gót nhọn thì cô dâu có thể xem xét đến các kiểu giày gót bằng, hoặc giày kitten heel với chiều cao của gót chỉ khoảng 3-4cm – dễ quen, sành điệu và tinh tế. Ngoài ra, nếu ưa thích giày đế bằng thì những đôi giày balê bằng vải satin sẽ là “bạn đồng hành” đáng tin cậy cho các bạn. Riêng với đám cưới được tổ chức trên bãi biển, bạn cần phải chọn đôi giày/dép phù hợp, trong đó lựa chọn hoàn hảo nhất chính là dép kẹp, dép tông để tránh bị “lún” vào cát gây khó khăn cho việc di chuyển.

5 Màu trắng có rất nhiều sắc thái!

Vì vậy, nếu bạn mặc áo cưới trắng và muốn phối với một đôi giày đồng màu thì nên lấy một mẫu vải của áo để so sánh khi chọn giày, tránh trường hợp bị “trật” màu. Những đôi giày vải thường có màu trắng ngà vì chúng được làm từ vải tự nhiên, trong khi đó giày satin đa số có màu trắng sáng pha sắc xanh.

6 Mức giá
    Ai cũng có một ngân sách riêng và cụ thể cho từng mục trong đám cưới. Tuy nhiên, đừng vì giảm ngân sách mà chọn mua một đôi giày chợ, hay được bán tràn lan trên lề đường mà khiến cho đôi chân của mình bị “hành hạ” suốt ngày. Bài toán ngân sách cho một đôi giày cưới phù hợp tương đương với 10-15% trị giá của chiếc áo cưới.

7 Phong cách giày cưới
    Thông thường, các cô dâu của chúng ta sẽ chọn bất kỳ phong cách giày nào miễn là… cao gót. Tuy nhiên, địa điểm tổ chức áo cưới và phong cách trang trí tiệc cưới cũng ảnh hưởng rất nhiều đến phong cách giày. Ví dụ, bạn không thể mang một đôi giày “hoa hòe hoa sói” trong một bữa tiệc với phong cách trang trọng, hay không thể đi đôi giày mang hơi hướng cổ điển trong đám cưới phong cách hiện đại…

8 Mùa hè hay mùa đông?
    Trong thời tiết lạnh của mùa đông, giày ankle boot không những hợp mùa mà còn giữ ấm cho đôi bàn chân của bạn. Còn mùa hè thì sao? Dĩ nhiên là bạn có rất nhiều lựa chọn, trừ những đôi giày bít kín.

9 Bạn có khiêu vũ không?
    Bạn có ý tưởng cho một điệu nhảy sôi động để khuấy động không khí đám cưới? Nếu vậy, hãy dự phòng một đôi giày không quá cao, hoặc có thể là giày bệt hoàn toàn để có thể thoải mái “quậy”.

20. Merucon

Đã hết chương trình KM Trung thu rồi nhé.