Toàn quốc: Đã Đóng Cửa ^^

Thảo luận trong 'THỜI TRANG, GIẦY DÉP, PHỤ KIỆN' bởi thutranga_1992, 7/3/2015.

?

chị em thích giảm giá mặt hàng gì từ 15/6 - 30/6 nào? giảm 10% nhé ^^

Bình chọn được kết thúc ngày 29/6/2015.
  1. các loại dưỡng da ngày đêm

0 phiếu
    0.0%
  2. tẩy da chêt

0 phiếu
    0.0%
  3. mặt nạ bùn làm trắng

0 phiếu
    0.0%
  4. kem chống nắng trắng da spf 45

2 phiếu
    100.0%
  5. teana

0 phiếu
    0.0%
  6. các mặt hàng trang điểm

0 phiếu
    0.0%
  7. sữa rửa mặt bà trẻ :))) - bà già

0 phiếu
    0.0%
  8. hoặc lựa chọn của bạn, cmt bên dưới cho em nhé ^^

0 phiếu
    0.0%
  9. ôi trời ơi, làm sao để đóng được cái câu hỏi trên này nhỉ @@

0 phiếu
    0.0%
Multiple votes are allowed.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thutranga_1992

thutranga_1992 Thành viên chính thức

lên nào, để chị em còn thấy topic nhà mình :)))
    giá trên là giá chưa KM, chị em cần món j thì inbox em báo giá KM nhé ^^
    Son bourjois auqa laque made in France chuẩn 100%, check code hay làm j vs em nó cũng đc ạ :)) giá 2xx tùy số lượng, chị em quan tâm inbox )

2. thutranga_1992

đây là bài đăng tại page fb của em
    https://www.facebook.com/pages/Mỹ-phẩm-xanh-xách-tay-Nga/891799434203762?ref=bookmarks
    COLLAGEN tươi TEANA và LƯU Ý khi sử dụng
    Em sẽ k giới thiệu thêm về công dụng của Collagen nữa, vì chị em có thể dễ dàng tìm kiếm trên các web nhưng có 1 vấn đề là họ k giới thiệu chi tiết là vụ thể những gì GHI TRÊN THÂM HỘP collagen, những khuyến cáo từ nhà sản xuât, em xin có 3 LƯU Ý sau
    ****** 1 LIỆU TRÌNH dùng collagenchỉ kéo dài 10-14 ngày (tương ừng 3-4 lọ collagen nhỏ). Theo tư vấn viên tại cửa hang thì sau đó nên CHO DA NGHỈ từ 1 tuần đến 10 ngày, rồi lại dùng tiếp liệu trình khác tương tự 10-14 ngày
    ****** lọ collagen tươi sau khi mở nắp nhât quyêt phải được bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh, và chỉ dùng được 3 NGÀY sau khi mở nắp.
    ****** bất kì loại thuôc nào, dù tiền tỉ cũng có thể có khả năng gây dị ứng, đó đơn giản vì cơ thể chúng ta quá mẫn vs 1 thành phần nào đó của sản phẩm, ví dụ dị ứng hải sản, dị ứng hoa ly,....
    TRƯỚC KHI DÙNG sản phẩm cần phải thử trước ở cổ tay rồi mới bôi (thực ra em bôi luôn :)))

3. vịt còi

vịt còi Thành viên tích cực

Da tớ khô thì dùng teana dòng nào hả bạn? thấy nhiều dòng quá A, C, D ko biết chọn loại nào

thutranga_1992 thích bài này.
  4. thutranga_1992

tùy nhu cầu của bạn thôi, nhìn chung dòng A,C là cho da trẻ, dòng D thì khắc phục các vấn đề lão hóa của da
    dòng C là sáng da, trị nám sau sinh, dưỡng da
    Dòng D thì xóa nếp nhăn, chống lão hóa, chảy sệ
    Dòng A thì dưỡng ẩm, cung cấp chât dinh dưỡng
    giờ t đang dùng C1, sau 3 lọ thì thấy mịn lên rõ rệt, dùng bên này thì thấy hơi khô da nên phải bôi thêm dưỡng ẩm, còn chị tớ đang dùng ở VN thì kêu hơi nhờn :3
    bên này teana đang giảm 30% :p lấy gì thì pm nhé :)) trong tháng 6 thui, giờ đang sẵn C1, D4 ở nhà
    còn bạn lấy Teana gì khác (A,B,C,D,E,N,H,G :)))) thì cũng vẫn giảm 30% nhưng đợi t 5/7 t về VN mới có hàng bạn nhé :) --- dĩ nhiên nếu bạn báo t trong tháng 6 thì t mới mua đc hàng KM :p
    teana dòng H6 cho tóc, kích thích mọc tóc, dùng cho tóc uốn nhuộm, hư tổn nặng- dòng này bạn t dùng và đã thấy mọc thêm tóc, anh hàng xóm thì đang dùng để kích thích mọc râu quai nón nhưng chưa thấy j :))
    toàn người ở cùng kí túc xá t cả, k phải t khéo miệng kể chuyện cười cho bạn đâu, hihi

5. nhimxu05

nhimxu05 Thành viên rất tích cực

Collagen bn 1 hộp bạn?

6. thutranga_1992

giảm giá 30% còn 350k chị ạ, nhưng chỉ trong tháng này thôi nhé, hàng mới gửi chứ k phải là hàng sắp hêt hạn đâu ạ :))
    Bên này đang giảm giá đến hêt tháng nên em mới lấy giá đó được :3

7. thutranga_1992

thông tin KM đây ạ, thời gian ghi là "с 1 по 30 июня" nghĩa là từ 1 đến 30 tháng 6 năm 2015 (mình khoanh màu hồng)
    khuyen mai.jpg

8. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

mẹ nó khuyến mãi mỹ phẩm đến bao h vậy

9. thutranga_1992

dạ, đợt KM này đến hêt 12/7 chị ạ, rồi đến giữa tháng 8 lại có KM nhân dịp sinh nhật mẹ em :)) - sau 12/7 em vào SG nên sẽ KM ở SG:)
    ngoài ra vào sinh nhật chị em nào mua hàng (xuất trình chứng minh thư ạ) - thì em sẽ KM 10-20-30% cho 1 món hàng chị em có nhu cầu mua :)
    5/7 em bay về đến HN nhé, chị em nào có nhu cầu mua gì mà báo được cho em thì đều được giảm giá vì không tốn phí vận chuyển gửi hàng như mọi lần ^^

10. thutranga_1992

Tinh dầu trà 200k/25ml ---
    giá rât tôt phải k ạ, đối với chị em biêt hàng thì chắc khỏi chê ạ :)
    chị em có thể khảo giá, check code khi mua hàng, chuẩn Nga luôn ạ, em dùng em này khi bị lên herpes, và lên mụn, mùi thơm thì cực thích ạ :D

Sơ lược về tinh dầu cây trà:

Tinh dầu nguyên chất tràm trà tốt cho hệ miễn dịch, chống lây nhiễm, giúp long đờm, thường được sử dụng trong công nghệ pha chế các loại thuốc của ngành y.

Pha tinh dầu nguyên chất tràm trà và tinh dầu nguyên chất oải hương giúp giảm mụn, chống nhiễm trùng và giảm những vết đen trên da mặt, giúp da mặt sáng và sạch hơn.

Tinh dầu nguyên chất cây trà dược sử dụng rộng rãi trong việc điều trị nấm hay sự lây nhiễm do nhiễm trùng.

Sẽ rất tốt khi pha chế cùng: khuynh diệp , phong lữ, hoa hồng, gỗ hồng mộc, cỏ chanh, hoắc hương.

Tác dụng tinh dầu cây trà:

- Trị mụn, điều hòa da

- Chống khuẩn

- Chống nấm

- Chống viêm

- Kích thích hệ thống miễn dịch

- Tạo cảm giác thư thái

- Cân bằng tinh thần

Gợi ý công thức pha chế:

--> Giảm viêm họng

Nhỏ 1 giọt tinh dầu nguyên chất cây trà và gỗ hồng mộc vào 1 ít dầu jojoba rồi bôi vào trán và ngực.

Cách bảo quản:

* Tránh không để ở những nơi nóng, có ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp, bụi bặm vì có thể làm bay hơi hoặc mất tác dụng của tinh dầu.

* Không để ngấm nước hay các sản phẩm khác rơi vào vì sẽ làm hỏng tinh dầu.

* Luôn đóng chặt nắp các lọ tinh dầu khi không sử dụng.

Chú ý khi sử dụng tinh dầu cây trà:

* Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng

* Không ăn, uống hay để tinh dầu rớt vào mắt và vùng nhạy cảm

* Không bôi tinh dầu vào vết thương hở

* Phụ nữ mang thai, trẻ nhỏ dưới 3 tuổi, người bệnh kinh niên dùng có sự chỉ định của bác sĩ
    Nguồn: http://tinhdautunhien.net/store/tinh-dau-cay-tra.d-81.aspx
    ***giáo viên dạy em là k được viêt mà k trích nguồn cụ thể ạ :)

11. thutranga_1992

chị em nghĩ em có nên vác ít socola Nga về k ta :D cái miệng em thì quen ăn socola 75% kakao, nói chung là đắng nhẹ, ăn lâu là nghiện :)) mới ăn thì hơi đắng, giá hữu nghị 100k (gói 90-100gr), chắc chắn k đắt vì chât socola cao cấp, em thấy soocola về toàn loại em k muốn ăn, cũng k nói tên nhé k lại đụng chạm các bạn bán rồi mà bán có rẻ đâu :)) cũng tầm giá của em à. Em k mang socola sữa nhé, chỉ thic socola đen, thơm và ngon :3 các mẹ k mua em còn chén luôn :))
    Tối qua xếp vali 33kg, toàn quần áo, tình hình vali còn thừa 6kg, hic... quần áo thì em vẫn còn khoảng 60kg :)) nên dự là cũng k mang về được kì này rồi, chắc san sẻ ra mang dần về đợt têt rùi khi tôt nghiệp nữa :3
    đợt này về con bạn nó kêu em mở shop online, vì quần áo em mới, có cái chưa mặc chưa giặt lần nào :)) ham hố giảm giá em mua thôi, nhưng em ứ bán :3 đồ chọn mãi mới được, kaka
    Túm lại là, chị em thấy socola với giá thế nào thì cho em ý kiến nhé, k thì em chỉ vác 1,5kg (dạng gói rời, 1 gói 90-100gr) mình em chiến thôi, 2 tháng thế nào chẳng hêt. Hè năm 1 em về có 1 tháng 10 ngày mà còn hêt :)) anh ng yêu lại phải gửi thêm về cho em 1kg, hic...

12. Me Ti Toet

Me Ti Toet Thành viên tích cực

Minh chi quan tam den 3.Son dưỡng môi, vị, mâm xôi ban co ship den nghia tan khong? PM gia nhe

13. Oanh1981

Oanh1981 Thành viên rất tích cực

toàn SP hay quá nhỉ..........................................................

14. thutranga_1992

tks chị, hihi. Chị nghiên cứu xem có nhu cầu chăm sóc da hay trang điểm thì ủng hộ em nhé ^^

15. thutranga_1992

vị mâm xôi = малина
    son này sau giá còn 40k, ship 20k 1 lần b nhé, b xem xem mua được gì nữa thì ship luôn cho tiêt kiệm ^^ k thì qua nhà m lấy, ở xóm 18,19A Cổ Nhuế, hoặc qua trường đại học sư phạm 1.
    SOn này dưỡng ẩm tôt, m cũng đang bôi cả 3 loại :)) bên này khô nên m dùng son dưỡng ẩm 24/24 luôn ý ^^

16. thutranga_1992

Đợt này hàng về có 2 em sữa rửa mặt bà già hoa cúc hơi bị chảy xí, chị em nào có thể lấy giúp em giá hữu nghị 100k ạ

Attached Files:

• hoa cuc.jpg
      hoa cuc.jpg
      Kích thước file:
      86.6 KB
      Lượt xem:
      44
  17. thutranga_1992

xà phòng THAN HOẠT TÍNH thải độc cho da mặt, KM chỉ còn 300k nhé ^^
    1 tuần dùng 1 đến 2 lần để khử độc cho làn da nào ( khử độc do môi trường ô nhiễm, do đồ trang điểm và các tác nhân có hại cho da khác)
    Thành phần:
    - Than hoạt tính được sản xuất từ nguyên liệu thân thiện với môi trường - gỗ bạch dương (Betula pendula) - do ảnh hưởng của hơi nước ở nhiệt độ cao với hạt phân mảnh tạo nên cấu trúc microporous giúp lấy đi những cặn bã sâu trong lỗ chân lông do tiếp xúc với môi trường ô nhiễm.
    - Chiết xuất hữu cơ từ cây hắc mai biển có tác dụng làm mềm, nuôi dưỡng và cải thiện độ đàn hồi của da.
    - Hợp chất hữu cơ extract - một loại thuốc bổ có hiệu quả, tích cực tham gia trong việc thúc đẩy sự trao đổi chất, cung cấp dưỡng chất cho da, bảo vệ da khỏi các tác hại từ môi trường.
    - Tinh dầu từ cây thông vùng Siberia có chứa vitamin E và vitamin P, góp phần làm mềm, dưỡng ẩm và tăng cường da, điều chỉnh đổi mới các tế bào da.
    - Tinh dầu hạt lanh có tác dụng chống viêm và khử trùng. Nó chứa vitamin F chữa lành viêm da.
    - Chiết xuất hữu cơ từ cây Bạch dương giữ ẩm da, thúc đẩy tái sinh nó, và có tác dụng như một loại thuốc bổ, giúp làm dịu và làm trẻ hóa làn da và phục hồi màu sắc tự nhiên và độ săn chắc của da, làm cho nó mềm mại và dẻo.
    - Chiết xuất hữu cơ từ cây mâm xôi có chứa vitamin C, các axit béo không bão hòa đa Omega-3 và Omega-6 . Nó có hiệu quả phục hồi da và bảo vệ nó khỏi các ảnh hưởng từ bên ngoài.
    - Chiết xuất hữu cơ từ cây nham lê kích thích sự trao đổi chất của các tế bào da, cải thiện làn da và độ đàn hồi, và cũng có tác dụng chống viêm.

Sản phẩm đặc biệt phù hợp với các bạn bị mụn cám, mụn đầu đen! Đặc biệt không có tác dụng làm trắng da! ^^

Phương pháp áp dụng:
    B1: Làm ướt miếng xốp mút ở trong hộp
    B2: Nhúng xốp mút vào hộp xà phòng
    B3: Thoa đều xà phòng lên măt,massage nhẹ nhàng bằng miếng xốp , tránh vùng mắt (da dầu+da hỗn hợp massage 3-4p, da khô+da thường massage1-2p)
    B4: Rửa xà phòng trên mặt bằng miếng xốp
    B5: Để mặt khô và làm các bước chăm sóc ( thoa kem dưỡng ,hoặc là huyết thanh )
    B6: Rửa sạch miếng xốp và để khô
    Nó được khuyến khích sử dụng không quá hai lần mỗi tuần.

Thành phần: Hippophae Rhamnoides Altaica Seed Oil (Altai biển dầu cây hắc mai), Thông sibirica Seed Oil (dầu cây tuyết tùng Siberi), Shizandra chinensis trái cây Extract (Schisandra trích Viễn Đông), hữu cơ Linum Usitatissimum Seed Extract (dầu hạt lanh), Betula Pendula Than (bạch dương than ), Butyrospermum Parkii (Shea Butter), Betula Nana Bud Extract (chiết xuất từ than lùn bạch dương), Rubus Chamaemorus trái cây Extract (cloudberries chiết xuất), Aqua, Vaccinium Vitis-Idaea Leaf Extract (chiết xuất của lingonberry), Rubus Sachalinensis Seed Oil (hạt có dầu quả mâm xôi Sakhalin), Potassium Hydroxide.

KHÔNG CHỨA: Silicone; dầu khoáng; paraben và nước hoa, thuốc nhuộm tổng hợp, GMO
    rua mat giai doc than hoat tinh (Hot) 250k 120gr, ban ra 400-450k.jpg

18. thutranga_1992

19. thutranga_1992

với chút kiến thức của sv ngành Hóa em xin phát biểu đôi lời ^^
    các chị em gần đây có thấy loại trị thâm mà có tác dụng triệt lông LH k ạ :)) cái em bán hàng tư vấn cho em là 1 lọ dùng 1 tháng 1 tháng rưỡi, lọ 30ml :)) hóa ra 1 lần dùng 0,7-1ml tinh dầu
    tiếp nữa là tỉ lệ tinh dầu: mật ong: chanh = 1:1:2 :))) thế hóa ra tổng thể tích là có 4ml mà em nó kêu bôi tay, bôi chân :)) sao em nó bôi tài thế k biêt :))
    thứ 3 là em vó đọc bài báo này http://phunutoday.vn/dep/doc-chieu-tay-long-chan-bang-nguyen-lieu-thien-nhien-43198.html
    tẩy lông đâu cần cái tinh dầu ấy, mà chỉ cần mật ong: chanh tỉ lệ 1:2 là đủ, làm 1 tháng, để hè em thử :))
    Thứ 4 là thành phần dầu trị thâm thân yêu là dầu oliu và dầu nho, thôi, các mẹ nào dùng oliu rồi thì biêt, 1 tháng, lông mọc ra như quỷ luôn :)) em đã dùng và kiểm chứng
    còn dầu nho thì nổi tiếng với khả năng chống lão hóa, dưỡng ẩm nhẹ (nhưng dầu này đắt), với giá 130k/30ml thì đc mấy giọt dầu nho....
    Nói đến đây thì 90% là tẩy lông do tác dụng chanh mật ong :))
    Kêt lại : hè này về chiến chanh với mật ong 1 tháng tẩy lông xem thế nào nào :)) hay là mai em làm luôn nhỉ, huhu, mà tiêc lắm :((((( pha nước uống cũng ngon mừ :((( có nên hi sinh k ta :D

20. thutranga_1992

*** cơ mà nếu thời gian quá GÂP RÚT thì chị em chiến luôn 1 em TẨY LÔNG velvet Nga :)) để kem trên da dưới 20p rồi gạt sạch, rửa sạch với nước ấm, bôi kem dưỡng ẩm :) =120k ^^

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.