Toàn quốc: Đánh Dấu Trở Lại Tặng Kèm Sốt Teriyaki Cho Các Mẹ. Cá Saba Nhật, Cá Hồi Nướng, Tôm Tempura Giòn Rụm

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi trang_eco, 20/11/2015.

1. trang_eco

trang_eco Bắt đầu nổi tiếng

Nhà mecu ở chỗ nào nhỉ ? Gần thì e fs còn xa hơn thì ship e lấy rẻ thui mà. 2 loại mecu oder chưa công nhân chưa cắt nên e cũng k biết chính xác lúc nào có hàng cơ ý. :(

2. Thao2010

Thao2010 Thành viên chính thức

cái cua chế biến thế nào hả mn? e ham hố lắm mà chả biết về nấu đc những món j ạ :D

3. lynkoi

lynkoi Thành viên rất tích cực

c ơi cua hoàng đế lf cả con hay tnao a? cá ngừ fille lọc hết da rùi đúng ko a

4. trang_eco

Hehe bạn có thích nấu ăn không nếu thích tham khảo google đầy cách chế biến ah. Còn nếu lười như tớ thì lạnh trời thế này tớ làm nồi lẩu có tôm sú có cá hồi lát Toro có cả cua nữa thêm ít rau và sa tế là cả nhà tớ chén no say.
    Còn lười nữa mua 2k xả tươi và ít gừng dập cho nửa lon bia vào luộc, đun sôi chừng 5' thôi tắt bếp đậy vung 1 tý là bỏ
    ra chén đc.
    Cách nữa cũng dễ là luộc sơ lên gỡ lấy thịt xào thơm lên nấu miến -bún ..... Xời ngon quá xá ah.
    Tin tớ thử 1 lần là mê ngay. Cua hoang đế cơ mà.

Cua đã đc cắt vừa miếng ăn, đã bổ dọc ra rồi nên khi ăn chỉ cần bóc tay k cần dùng kẹp nhé. Tiện lợi vô cùng.
    Koi ơi cá ngừ này là 100% thăn cá nhé. Hàng đã lọc da bỏ xương, về chỉ có cắt ra rồi chế biến thôi. Ng già trẻ nhỏ thanh niên ăn đc hết.
    Con cá ngừ nó to nên thăn cá của nó thuộc dạng khủng rồi. Giá bán của nhà tớ cũng khủng luôn. Nghĩ cũng xót công các bác ngư dân đánh bắt lắm nhưng mà k dám bán ... như siêu ỵ.

5. Thao2010

Thao2010 Thành viên chính thức

Chiều đi làm về e qua lấy cua nhá :D he he

6. trang_eco

Ối qua nhanh nhé k sắp hết cua rồi gái xinh ơi!!! K thì od để tớ cất. Tớ cũng cất nhà ăn 1 ít chứ hàng này lâu lâu mới có 1 kỳ ah.

7. AKH

AKH Thành viên rất tích cực

Tớ muốn lấy thử 2 gói cá hồi sasimi nướng xém da 200g/1 gói để ăn thử. Ngõ Quỳnh phí ship bn bạn?

trang_eco thích bài này.
  8. Cunbiyeu

Cunbiyeu Bắt đầu nổi tiếng

Cua chặt miếng ra thế thì làm được món gì mn, mình cũng muốn biết để thử độ ngon

trang_eco thích bài này.
  9. khoaitay87

khoaitay87 Thành viên chính thức

Hôm nay ship cho mình 1kg cua và 1kg vụn cá hồi về nghi tàm dc không?

trang_eco thích bài này.
  10. trang_eco

Check ib giúp mình nhé 2 bạn.

11. trang_eco

Cunbiyeu tham khảo bài viết này của mình nhé !!

Cunbiyeu thích bài này.
  12. Linhxinh2012

Linhxinh2012 Thành viên sắp chính thức

Cá hồi loại nào ăn sống được chị?

trang_eco thích bài này.
  13. lehoangkd

lehoangkd Bắt đầu tích cực

Hàng nhà mn là đồ đông lạnh thì ăn gỏi sao dc hả mn?
    Với cả, t đang định mua cua hoàng đế. Mn cho t hỏi, giá đó là giá cua hay càng cua?

trang_eco thích bài này.
  14. trang_eco

Nhà tớ hiện có 2 loại ăn sống đc là cá hồi toro và cá hồi nướng xém m ời bạn od nhé. Mình có thể đọc tham khảo thêm bài viết dưới của tớ về ăn sống cá hồi ở dưới nhé. Thanks.

Chào bạn !

Theo như hiểu biết và kinh nghiệm bán hàng của mình thì hiện nay cá hồi ơr thị thường Việt Nam có 2 loại
    1/ cá hồi nhập khẩu - hàng đông lạnh nguyên con đã sơ chế qua. Loại này đc nhận xét là chất lượng hơn hẳn.
    2/ cá hồi nội đia đc nuôi thả ở Sapa và các tỉnh miền núi phía bắc. Loại này đc nhận xét là chất lượng kém hàng nhập khẩu.
    Cá hồi nhập khẩu mình khẳng định với bạn ở Hà Nội này không có hàng tươi cá còn bơi. Tất cả cá đã đc sơ chế qua và cấp đông ngay trc khi đi phân phối. Quá trình cấp đông đc đảm bảo tù lúc còn ơ nơi đánh bắt cho đến khi về đến tay ng tiêu dùng.
    Bạn có thể tìm hiểu thêm trên mạng có rất nhiều bài viết nói rằng một trong những điều kiện để tránh nhiễm các loại ký sinh trùng từ việc ăn gỏi cá sống là cá phải đc cấp đông ở nhiệt độ -20 độ trong khoảng thời gian 1 tuần hoặc -35 độ tối thiểu 7h đồng hồ. Ơ nhiệt độ thấp như vậy các ký sinh trùng không có khả năng sống sót nên thực phẩm sẽ đảm bảo hơn khi ăn sống.
    Một điều nữa mình cũng khẳng định với bạn luôn rằng nếu có hại cho sưc khoẻ thì một nc tư bản như Nhật sẽ không bao giờ thuê Việt Nam làm rồi lại nhập ngược lại phục vụ dân họ. Chưa kể dù thuê Việt Nam gia công nhưng lúc nào cũng có người bên Nhật giám sát kiểm tra vệ sinh. Vì sao ư vì hàng này họ không sản xuất để bán cho thị trường Việt Nam đâu ạ.
    Về cua Hoàng Đế hiện mình còn chút chút gần hết hàng rồi. Ở phần mô tả mình có nói rằng giá 270k/kg là cả thân & càng tỷ lệ đều nhau. Ai mua mình cũng xếp tỷ lệ rất đều.
    ( cua bạn od sớm thì có thể còn chứ 1 -2 ngày nữa m sợ là hết hàng nhé)

15. lehoangkd

lehoangkd Bắt đầu tích cực

Mn cho t 1kg cua nhé. Giao cho t ở số 25 ngõ 104 Đào Tấn. SDT 0987 chín 27 chín 57 sau 5h chiều nhé. TRc khi giao alo cho t 1 tiếng để t về nhận hàng nhé.

16. lynkoi

c để e 1kg cua vs cả 0,5 kg cá ngừ nhé.sáng mai e qua đặng tiến đông lấy. tầm gần trưa a

17. trang_eco

Hichic gái ơi chiều nay có khách qua lấy nốt kg cua cuối cùng rồi. Còn mấy mẹ hỏi nữa mà mình cũng hết sạch.
    Cá ngừ đóng túi 1kg hút chân không nên mình k xé lẻ đc nhé. Bạn lấy cả kg ăn k hết gói lại bỏ ngăn đá đc nhé.

18. lynkoi

ôi chán thế thế mai e qua lấy cá ngừ.lúc nào có cua c ib e nhé

19. emzhin

emzhin Bắt đầu tích cực

Em ơi hiện còn những món gì, chị lấy mỗi thứ một ít ăn thử. Chị ở Khương Hạ có đc FS không?

Nhà chị thích ăn gỏi cá hồi lắm ý, thường hay mua ở Metro. Nhưng đọc đoạn em viết ở trên thì có lẽ nào cá hồi Na uy nhập khẩu của Metro cũng là hàng đểu, là hàng nuôi ở Việt Nam hả em? Nghe cũng ghê ghê ý.

trang_eco thích bài này.
  20. Thỏ Nhi

Thỏ Nhi Bắt đầu nổi tiếng

M muốn mua cá hồi làm ruốc và nấu bột cho bé, mn tư vấn cho m lấy loại nào ngon nhé

trang_eco thích bài này.