Hà Nội: Dầu Hạt Xương Rồng, Dầu Argan, Nấm Hương,bí Đen, Mỳ Gạo Vùng Cao..v..v.. (up Date Trang Cuối)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi rongcon, 23/11/2015.

1. heoconlemlinh

heoconlemlinh Thành viên tích cực

Khi nào hết mỳ gạo thì ăn thử mỳ nhà b nhé

2. rongcon

rongcon Thành viên kỳ cựu

Năm ngoái lùng đc 1 em lợn mán (con to ý ạ) y chang thế này. Mổ thịt nạc đét luôn. Rẻ hơn mấy em lợn mán cắp nách nhiều. 5 nhà đụng em này là ngon. [​IMG]

Sửa lần cuối: 2/1/2017
  3. rongcon

Ok bạn. Mỳ nhà tớ là mỳ vùng cao. Khách nào ăn cũng chung thân đấy. Sợi mỳ làm = gạo đặc sản vùng cao nguyên chất, mềm, dẻo, thơm.

heoconlemlinh thích bài này.
  4. foureyes999

foureyes999 Bắt đầu nổi tiếng

Bí đen bn tiền 1 kh bạn ơi ? Đã rang chưa nhỉ ? Bạn có lá cẩm đồ xôi ko

5. rongcon

Bí đen lẻ 230k chưa rang bạn ơi. rang cái này nhanh lắm. Vừa rang xong ăn ngay là ngon nhất, để lâu ko ngon. Tớ có lá cẩm đỏ, tím. Bạn định lấy vào ngày nào thì nhắn để tớ chuyển xuống.

6. donghoduyanhleduan

donghoduyanhleduan

mẹ nó có măng non vùng cao khong

7. rongcon

Có măng và miến vùng cao đấy mẹ nó.

Sửa lần cuối: 8/1/2017
  8. rongcon

Phiên chợ Sìn Hồ sáng nay tranh mua đc mấy con gà ri với mấy bác cán bộ kiểm lâm, cb xã, thầy cô giáo. ! bao nếp cẩm, mấy kg hạt bí giống cổ, hơn 1kg mộc nhĩ rừng. Đang KM cà chua nhà trồng hoang dã xịn nhé.[​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

9. rongcon

Sắp Tết rồi mọi người đã có món gì hơi mới lạ chưa? Hôm nay nhận được cánh hoa hồng sấy Karose (cánh hồng nhung cổ, hồng bạch cổ và hồng đào cổ sạch sấy khô). Mở lọ ra đã thấy thơm mùi hoa hồng (dĩ nhiên.hi.hi.) Hãm 1 cốc uống thử, thêm vào 1 ít mật ong hoa bạc hà. Ái chà! thơm ngon quá cơ. Cánh hoa hồng Ngâm mật ong thì khỏi phải nói rồi, thế nên đang chuẩn bị ngâm mật ong hoa bạc hà với cánh hồng sấy này cho tiện thể thơm nức luôn. Mình không thích ngâm cánh tươi vì sợ còn dư lượng nước trong cánh hoa tươi ảnh hưởng đến mật ong (mật ong xịn rất kỵ lẫn nước). Hai món thơm tho, bổ dưỡng này kết hợp với nhau thì tuyệt. Mình bán riêng hoa hồng sấy nguyên lọ là 200k (mình còn rất nhiều món hấp dẫn nữa nên khách có thể chọn thêm để đc free ship nhé), bán riêng mật ong là 550k/lít. Trên thị trường có rất nhiều loại mạt ong bạc hà, rẻ hơn cũng có nhưng mình tự tin về loại mật mình đã thửa 6 năm nay của bác người Mông trên Cao nguyên đá Mèo Vạc, Đồng Văn này. Mật đặc sịt, dẻo sánh, trong veo, mầu vàng ánh xanh chóe lên mới là chuẩn nguyên chất mật hoa bạc hà, không lẫn mật hoa khác). 1 vụ mật mình chỉ chọn đúng thời điểm để lấy các can mật mình ưng ý thôi. Mua mật ong mình tặng 1 ít cánh hoa để ngâm nhé (số lượng cánh hoa như lọ đựng cánh ho ít ý. Mình thích thì mình tặng thôi.) . Hoặc mình sẽ cho luôn cho hoa hồng vào chai mật giúp mọi người. Dịp tết là dịp gia đình, bạn bè xum vầy. Cùng nhau thưởng thức món trà hoa hồng mật ong bạc hà này thì tuyệt. Chỉ cần vài cánh hồng khô là đã được 1 cốc trà hoa hồng thơm tuyệt (cốc của mình cho hơi nhiều hoa, chỉ cần 1/2 chỗ này là được 1 cốc trà hoa hồng thơm ngát)
    [​IMG] [​IMG]

10. Ngocngoc101090

Ngocngoc101090 Thành viên chính thức

Nhà chị nhiều đồ ngon quá mà giờ mới biết đến. Cho em sđt chị với ạ. Chị post luôn cái list đồ ăn kèm giá cả mà giờ chị đang bán đi ạ. Chứ lục từng trang mỏi quá :D Thank chị

11. rongcon

Chết! chị bán hàng a ma tơ quá cơ. Số đt của chị 0913300768. Hoặc em vào đây nhé. Cảm ơn em. http://tinyurl.com/jbnbykz

12. rongcon

Lợi dụng thời tiết mưa rét đăng mấy đôi găng thửa từ a ma zôn về xem có ai ủng hộ ko nào. Nghe đồn rét đến tận Tết. Mình có 7 đôi găng chống nước rất bền, dầy nhưng lại mềm. Rét này ai còn phải rửa bát bằng tay, hoặc phải tiếp xúc nhiều với nước lạnh, ấm, nóng ko muốn bị nứt nẻ tay dùng thì tuyệt. Giá 160k/đôi, còn lỗ tiền ship từ HN về Vĩnh Phúc. Găng của hãng nổi tiếng về sx găng tay. Mình ham mua sỉ để đc giá sales chứ mua 1 đôi giá cũng đắt. Toàn bộ là size S nên tay cô Cám mới vừa ạ..hi.hi. Đây là link lẻ 1 đôi http://tinyurl.com/jsjgvmk . Ây! hôm nay giảm, hôm mình mua $8.99 cơ. Đây là link bán giá 12 đôi. http://tinyurl.com/hz3czrs . Hôm mình mua = giá này. Có mấy khách lấy rồi khen lắm. Còn 3 đôi.

Sửa lần cuối: 13/1/2017
  13. rongcon

Năm mới chúc toàn thể các cha mẹ An khang thịnh vượng. Có sản phẩm dầu nền argan, dầu hạt xương rồng từ thủ phủ Ma Rốc cho mọi người làm đẹp da, tóc đây. Chất lượng vàng, loại nước ép 1, trong chai chuyên dụng của nhà sản xuất. Giá rẻ nhất nhưng chất lượng tốt nhất VN. Dầu này dưỡng tóc là số 1. Dưỡng da thì sau dầu hạt xương rồng. nhưng hạt xương rồng đắt gần gấp 10 lần dầu argan này cơ. Có đẩy đủ chứng nhận hữu cơ của Châu Âu và Mỹ. Mua trực tiếp và xách tay về VN. Cả 1 vùng rộng lớn cây argan cổ thụ tự nhiên.[​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Sửa lần cuối: 6/2/2017
  14. MeBinBi

MeBinBi Bắt đầu tích cực

Em ơi, hạt bí đen giá bao nhiêu tiền.

15. Dung vu Bui

Dung vu Bui Thành viên tập sự

còn hạt bí đen ko chị?

16. rongcon

Tỏi tía Sơn La chuẩn không can thiệp CN đây (chỉ bón phân trâu, bò ủ mục). Mình lùng tỏi tía SL sạch đúng nghĩa. Bán rẻ nhất luôn. 20k 1 túm (mỗi túm tầm gần 4 lạng) những chỗ khác toàn 100k. 3 túm đc hơn 1kg 1 tý. Tỏi củ nhỏ, thơm. Tỏi 1 nhánh củ to củ vừa 350k/kg (chỗ khác toàn bán 400k) nhé.

17. rongcon

Mình cần gom dầu dưỡng da của hạt quả xương rồng từ thủ phủ Ma Rốc. Dầu này đắt tiền nên ưu tiên dành cho mắt (ngăn, chống chảy sệ, bọng mắt, có tác dụng săn, nâng cơ mí mắt, chống, giảm nhăn). Nếu có điều kiện dành cho toàn bộ da thì tốt quá..hi hi. Loại chai 15ml siêu dễ thương. Loại thứ 2 là dầu dưỡng da, dưỡng tóc argan và dầu ăn argan, mùi và vị cực ngon luôn, đắt sắt ra miếng nha mọi ng (ưu tiên sử dụng cho các em bé). Cam kết chất lượng xịn nhất so với tất cả các nơi bán. Ngay tại Ma Rốc có nơi chào mình giá rẻ = 1/2 nhưng mình ko ham, tiền nào của ý cả thôi (có thể là nước ép 2, pha thêm dầu argan..v..v.). Dầu đựng trong chai nguyên bản của nhà sản xuất, ko san chiết sang chai nhãn hiệu riêng như các nơi khác bán hiện nay. Nhìn mầu sắc của loại dầu thượng hạng cũng biết chất lượng rồi. Mọi người mua đc với giá mềm hơn so với các nơi khác mà chất lượng tốt nhất là quá ok rồi ạ. Sỉ, lẻ đầy đủ.
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Sửa lần cuối: 30/3/2017
    Mẹ Liên Hương thích bài này.
  18. dacsanSapa

dacsanSapa 039.837.0890 - SỈ/LẺ CÁC LOẠI HẠT DINH DƯỠNG

Cây xương rồng cũng lấy đc dầu ah mẹ nó ?

19. rongcon

Dầu của hạt qủa xương rồng mẹ nó ơi. Là loại dầu thượng hạng nhất. Gần 1 tấn quả, lọc lấy hạt mới ép đc 1l dầu đấy. Dầu của cây chịu khô hạn nhất này chỉ chiếm có 5% thôi. Thịt của qủa xương rồng thơm ngon tuyệt. Tất cả các bộ phận của cây xương rồng đều dùng đc hết.

Sửa lần cuối: 30/3/2017
  20. rongcon

Máy ép nhanh ép chậm đây. Đang gom, sang tuần báo giá. Cố gắng mềm, chất lượng nhất có thể.