Hà Nội: Dạy cắt may tại nhà

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi bebuon282, 10/6/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. MeHuuDuy

MeHuuDuy Tay ôm con, tay kiếm tiền

Ðề: Dạy cắt may tại nhà

Topic hay quá, vấn đề mình quan tâm, đánh dấu để có dịp sẽ theo học.

2. baby_ghost

baby_ghost Thành viên tích cực

em cũng thích học nhưng học xong nghĩ đến phải đầu tư mua máy may rồi có lúc hỏng hóc các thứ thì ngại lắm

3. bebuon282

bebuon282 Bắt đầu tích cực

bạn nên mua máy có bảo hành lâu dài như vậy sẽ đỡ vất vả và tốn kém

4. Sney MA

Sney MA Thành viên tích cực

Ầy. Em vs chị em muốn đk 2 suất học cm gia đình mẹ nó nhé ^^

5. bebuon282

cảm ơn bạn ! khi nào bạn sắp xếp đc thời gian cứ alo mik

6. bebuon282

Một số cách ủi Quần Áo
    1. Cách là quần áo đơn giản nhấtNếu trong điều kiện không có bàn là để là quần áo, ta có thể dùng ca đựng nước bằng sắt tráng men đổ nước nóng vào để thay cho bàn là. Phương pháp này thao tác đơn giản mà cũng không thể làm cháy quần áo được.2. Một số cách là quần áo.- Quần áo gấp cất lâu ngày, một số chỗ hình thành những nếp gấp rất khó là đi hết, gọi là vết gấp chết. Đối với những vết gấp này, ta có thể dùng giấm xoa dọc theo nếp gấp, rồi dùng bàn là để là, các nếp gấp sẽ dễ dàng được là phẳng.- Khi là quần áo hoặc váy, trước tiên, ta nên rắc 1 ít nước hoa lên vải đệm đặt lên quần áo để là hoặc giấy thấm, sau đó mới là, làm như vậy sẽ giữ cho mùi thơm được lâu trên quần áo.- Nếu muốn cho quần áo được bóng đẹp hơn ta có thể cho thêm một ít sữa bò vào trong quá trình hồ quần áo.3. Cách là các loại vải khác nhau.- Khi là hàng tơ tằm. ta phải dùng bàn là nóng nhẹ từ mặt trái, tốt nhất là không nên phun nước, vì nếu phun nước không đều, sau khi là vải sẽ phẳng nhàu không đều.- Khi là hàng ni lông hay hàng tơ nhân tạo, ta cần phải hết sức cẩn thận, tuyệt đốt không để nhiệt độ cao quá, nếu không sẽ làm ảnh hưởng đến màu sắc của vải, hay xuất hiện các chấm màu trắng trên vải.4. Cách là quần áo hàng len dạ.Quần áo hàng len dạ, thường có tính co, tốt nhất ta nên trải khăn ướt lên mặt trái của quần áo để là. Nếu nhất định phải là từ mặt phải, thì yêu cầu quần áo phải ẩm và bàn là phải nóng.5. Cách là quần áo tơ tằm thật.áo tơ tằm sau khi giặt thường rất khó là phẳng, nhưng nếu ta đem cho áo cho vào túi ni lông đặt vào ngăn đá tủ lạnh để 1 lúc rồi lấy ra là thì hiệu quả sẽ rất lý tưởng.6. Cách là quần áo da thuộc.Quần áo da thuộc cần là ở nhiệt độ thấp. Ta có thể sử dụng loại giấy gói hàng để làm đệm lót khi là, đồng thời khi là phải di động bàn là không ngừng, như vậy sẽ làm cho bề mặt da thuộc phẳng và sáng.7. Cách là ca vát- Ca vát cho dù là bất cứ loại vải gì cũng không nên cho vào nước để giặt mà nên giặt khô, nếu không ca vat rất dễ bị phai màu và bị co. Ta có thể giặt như sau : dùng một chiếc bàn chải lông mềm tẩm xăng chải lên những chỗ bị bẩn, chờ cho xăng bốc hơi hết, ta dùng khăn ướt sạch lau vài lần. Khi là nhiệt độ của bàn là tốt nhất là ở 70oC. Với các loại ca vat bằng len, dạ, ta cần phải phun nước lên và rải vải trắng lên để đệm lót khi là, đối với ca vat bằng tơ tằm, có thể là trực tiếp nhưng tốc độ là phải nhanh.- Khi là ca vat, ta có thể căn cứ vào kích thước, hình dạng của ca vat rồi cắt 1 miếng giấy tương đối dầy 1 chút lót vào giữa mặt phải và mặt trái của ca vat, sau đó dùng bàn là ấm để là. Làm như vậy sẽ giúp vết may của mặt trái không hiện lên mặt phải, ảnh hưởng đến sự phẳng phiu và mỹ quan của ca vat.8. Cách xử lý quần áo bị là cháy.- Với vết cháy trên quần áo bằng vải tơ lụa, ta lấy 1 ít bột xút hoà vào với nước thành dạng đặc như hồ, bôi lên vết cháy, để bột khô tự nhiên, vết cháy sẽ mất đi sau khi bột khô và bong ra khỏi quần áo.- Quần áo bằng sợi hoá học sau khi bị là vàng, ta phải lập tức lấy khăn mặt ướt đặt phủ lên trên để là, nếu vết vàng chưa nhiều lắm thì có thể phục hồi lại được trạng thái ban đầu.- Hàng sợi bông khi bị là vàng, ta cần lấy muối tinh rắc lên ngay, sau khi dùng tay vò nhẹ phơi ra trời nắng 1 lúc, dùng nước giặt sạch vết cháy sẽ giảm bớt đi, thậm chí có thể mất hết.- Các vết là cháy ở đồ nỉ sau khi giặt vài lần sẽ mất đi lớp nhung lông và để lộ ra sợi vải. Ta có thể dùng kim khâu móc nhẹ vào nơi không còn lông cho đến khi khơi lên được lớp lông mới, dùng miếng vải ướt phủ lên trên, tiếp đó dùng bàn là ngược lại với chiều của lông cũ nhiều lần là được.- Vào mùa đông áo khoác ngoài không nên giặt và là thường xuyên. Nếu áo khoác dày không may bị cháy, ta có thể dùng giấy ráp mịn loại tốt để sát vào nơi bị cháy, rồi dùng bàn chải nhẹ, vết cháy sẽ mất đi.(Sưu tầm)

7. africa

africa Bắt đầu nổi tiếng

Đánh dấu cái nào///////////////////////////////////

8. cunbong1783

cunbong1783 Thành viên tập sự

Mình muốn đi học lắm, nhưng nhà xa tít, mãi tận bên Đông anh cơ. hiện tại mình đang đi học ôn ngày thứ 7, CN ở bên kim Liên. không biết có ban nào học được trưa thú7, CN không nhỉ, học cùng mình cho vui và cho rẻ nữa. mong lắm

9. gacon_226363

gacon_226363 Thành viên kỳ cựu

Ôi, mình cũng thích cắt may lắm cơ, dưng mà ko có duyên với nghề may hay sao ấy. Chúc bạn đông học sinh nhé!

10. bebuon282

Hiên tại có bạn đang đăng kí học giờ hành chính các ngày trong tuần. Nếu bạn sắp xếp đc thời gian thì sms hoặc để lại số để mik liên lạc nhé !

11. me_thocoi

me_thocoi Mỹ phẩm xách tay

e cũng thích học quá, chị có đồng chí nào ghép cùng e cho đỡ tốn xiền thì pm cho em nhé. dạo này khung hoảng nên phải tiết kiệm

12. truong.huong.ly

truong.huong.ly Thành viên mới

Chị cho em đăng ký 1 chân nhé, em muốn học lớp 800k, có thể đi học bất kỳ buổi nào trong tuần. Chị xếp lớp rùi sms lại cho em nhé: Ly 0915530075

13. truong.huong.ly

Bạn ơi mình đã nhận được SMS của bạn rồi. Mình đi nghỉ từ thứ 3 đến hết tuần tới. Khi về mình muốn xếp lịch học luôn. Mình thấy bạn đang dạy cho 2 bạn nữa thì phải, vậy bạn có thể dạy hôm nào thì xếp lịch giúp mình nha. Bạn cho mình chi phí nếu đến dạy tận nhà với. Mình loanh quanh ở nhà mình Cầu Giấy hoặc nhà chồng ở Xuân La. Cảm ơn bạn nhiều nha :)

14. msCam8x

msCam8x Bắt đầu tích cực

Đánh dấu, thích quá mà còn cần tiết kiệm nữa, cái này chỉ là sở thích cá nhân thui, c ơi, có thể tính 1 khóa cắt may gia đình thì mất khoảng bao tiền vải nữa ko, hoặc bao nhiêu m vải, ước lượng khoảng hộ e với!
    Thank chị

15. bebuon282

Vải may sơ mi nữ( áo dài tay) : khổ 1m50 cần mua 1m2 ,nếu mua vải đẹp thì 50k/m
    Vải may quần âu : vải khổ 1m5 cần mua 1 m1 ;giá từ 50k-120k/m tùy chất vải
    Vải may chân váy : khổ vải 1m5 cần mua 70cm ; giá từ 40-160k/m
    Vải may váy liền : khổ 1m50 cần mua 1 m50; giá khoảng 50k/m...
    Nói chung ko thì k cần mua vải đẹp vậy đâu,bạn cứ mua vải xấu xấu tầm 15k-25k/m thôi.Mới học đường may còn xấu chỉ giữ làm kỉ niêm thôi. May đến cái thứ 3 thứ 4 mới đẹp.

msCam8x thích bài này.
  16. msCam8x

msCam8x Bắt đầu tích cực

Hi, vâng ạ, căn bản e ít khi mua vải, ko rành về tiền vải vóc gì cả nên phải hỏi để tính tổng vào, hihi

17. truong.huong.ly

Mình đã đăng ký học sáng 3,5,7 từ 9h30 đến 11h30 hoặc 12h, bạn nào học cùng mình để share học phí không?

18. sutyshop

sutyshop Bắt đầu nổi tiếng

muốn học mà toàn mẹ dậy xa quá :( hxhx ................

19. aauron

aauron Bắt đầu tích cực

Em ở Hà Đông, cũng muốn học, học vào thứ 7,CN. Có chị nào ở khu vực này không thì mình học chung cho nó rẻ. Em ngại đi xa lắm ạ.

20. me_thocoi

me_thocoi Mỹ phẩm xách tay

tớ ở Hà đông đây, có j chung nhau học đi

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.