Hà Nội: Địa chỉ khám chữa răng uy tín - khám, tư vấn răng miễn phí

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi nhich, 27/2/2014.

1. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào chị, con chị bị khớp cắn ngược có nguyên nhân do răng hoặc do cấu trúc xương hàm. Tùy mức độ phải điều trị bằng nắn chỉnh răng hoặc kết hợp phẫu thuật chỉnh hình hàm mặt kết hợp và nắn chỉnh răng. Trường hợp chỉ chần nắn chỉnh răng thì chờ đến khi con 12-13 tuổi đã thay hết răng sữa thì có thể thực hiện. Trường hợp phải phẫu thuật chỉnh hình hàm mặt thì nên chờ đến khi con trưởng thành từ 18-20 tuổi. Chị có thể đưa cháu đến khám để bs tư vấn cụ thể hơn.

2. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn,
    Người bị bệnh tiểu đường có lượng đường trong máu cao làm giảm sức đề kháng nên dễ mắc các bệnh viêm nhiễm, vết thương lâu lành. Người bị tiểu đường rất hay mắc các bệnh răng miệng như sâu răng, viêm lợi, viêm nha chu ...Nếu răng mẹ bạn bị lung lay quá thì vẫn cần phải nhổ. Trước khi nhổ răng cần xét nghiệm thử lượng đường trong máu, nếu ở mức cho phép mới có thể nhổ. Bạn nên đưa mẹ đến những cơ sở nha khoa tin cậy, có đầy đủ trang thiết bị và phải được khử trùng an toàn tuyệt đối để tránh viêm nhiễm, không được tự ý nhổ

3. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, chi phí trám răng thẩm mỹ là 250k/r. Ngoài giờ hc bạn có thể đến 193 Vũ Hữu nhé. Đt 0983751519 - bs Toàn

4. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, chi phí nhổ răng thường từ 150-300k/r, răng 8 từ 300-500k/r.
    Bạn đưa mẹ đến khám để bs tư vấn cụ thể nhé. Vì răng mẹ bạn đã bị hỏng nhiều và là răng người già thì có thể trồng răng giả hoặc dùng hàm tháo lắp tùy tình trạng răng. Giá cả tùy thuộc chất liệu răng giả và loại hàm sử dụng. Bs sẽ tư vấn cho bạn phương án điều trị tốt nhất và loại răng phù hợp với điều kiện của bạn.

5. nguyenduong11

nguyenduong11 Bắt đầu nổi tiếng

Bạn cho mb hỏi với..mn 33 tuổi.hàm trên 4 răng cửa mn mọc thưa có khe hở rộng.mình có niềng dc cho khít lại dc ko..chi phí và thời gian bao lâu.tiện cho mình hỏi hàm dưới mn bị tụt lợi và cao răng nhiều hay bị chảy máu khi đánh răng. Có kéo lợi lên dc ko..lấy cao và chữa hết bn nhé

6. druto94

druto94 Thành viên tập sự

nha sĩ cho mình hỏi mình đk bác sĩ mài răng hàm 1 bên để giảm tiếp xúc chánh sang chấn và mình khép miệng cảm thấy kênh bên kia kênh vậy có ảnh hưởng gì tới khớp cắn mình đọc trên mạng thấy hở khớp cắn gây loạn năng khớp thái dương hàm ko biết mình mài vậy có ảnh hưởng gì ko vậy và bên răng cao hơn về sau có sao ko ạ

7. ngan88nd

ngan88nd Thành viên nổi tiếng

Răng của e bị sâu vỡ, có gì nhét răng là ê buốt tận óc, mấy hôm trước qua phòng khám gần nhà thì bs nói fải bọc răng sứ, xong rồi bs cho đặt cái gì trong răng ý để kiểm tra xem đã bị hỏng tủy chưa (nói nếu mấy ngày đau là fải đi rút tủy mới bọc răng sứ đc). Nhưng chi phí bọc răng sứ của pk gần nhà loại tốt bảo hành 10 năm rất đắt. E muốn hỏi bệnh viện có làm này ko ạ? E có thẻ BHYT thì có đc dịch vụ này ko ạ?

8. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

e cũng như chị chị ah, toàn ăn 1 bên thôi. mấy năm rồi mà cứ lười ko đi chữa dứt điểm

9. Đồng hành cùng cha mẹ

Đồng hành cùng cha mẹ Thành viên tích cực

Anh/chị ơi cho em hỏi chút, răng số 8 mọc như thế nào thì mới cần phải nhổ ạ?

10. joe.nguyen

joe.nguyen phatnguyen.phuhunglife

có chỗ nào ở hồ chí minh ko bạn ơi ! Mình đang cần cạo vôi với trám 1 số răng mà mình ở sg nên ko biết có chỗ nào uy tín không ! Thanks trc nhé :)

11. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn,

Nếu khe răng của bạn hở không nhiều quá thì có thể hàn thẩm mỹ bằng composite có màu giống với răng thật đắp vào cho khít hơn. Thời gian hàn thì tùy thuộc vào tình trạng của răng bệnh nhân, khoảng từ 10'-60'. Chi phí hàn răng thẩm mỹ 250k/răng. Trường hợp khe hở quá rộng không thể hàn thẩm mỹ được thì có thể điều trị bằng phương pháp bọc răng sứ hoặc nắn chỉnh răng cố định. CP bọc răng sứ thường (CP 800k/răng), sứ ti-tan (2000k/răng), cao cấp hơn là răng toàn sứ cercon, alumila, hơn nữa nếu có điều kiện thì chụp bằng kim loại quý. Cp nắn chỉnh răng từ 15-30tr/2 hàm.
    Bạn đến khám để bs tư vấn hướng điều trị phù hợp nhất nhé.
    Về bệnh tụt lợi: có một số nguyên nhân gây tụt lợi như chải răng chưa đúng cách, viêm lợi, viêm quanh răng, hoặc cao răng quá nhiều... Chảy máu chân răng cũng do bạn đang bị viêm lợi. Bạn cần đến để bs lấy hết cao răng cho bạn, kê thuốc điều trị viêm lợi tìm rõ nguyên nhân gây bệnh tụt lợi để có hướng điều trị nhé!

12. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, sau khi chữa tủy thì nên bọc răng để bảo vệ răng do răng đã chữa tủy giòn và dễ gãy hơn răng thường. Ở chỗ m với răng hàm thì có thể bọc bằng răng sứ thường (800k/răng), sứ ti-tan (2000k/răng), cao cấp hơn là răng toàn sứ cercon (3,5-5tr/r). Với răng bọc thì tốt nhất nên tránh ăn nhai vật cứng, răng sẽ ko bị vỡ tồn tại lâu dài gần như răng thường. Thông thường bn chỗ m hay bọc răng sứ titan cho răng hàm và răng toàn sứ cho răng cửa, vừa đảm bảo tính thẩm mỹ vừa tiết kiệm chi phí.
    BHYT nhà nước chỉ trả chi phí điều trị tủy, lấy cao răng, hàn răng sâu. Bọc răng sứ ko được bảo hiểm thanh toán bạn nhé.

13. ngo thien nhan

ngo thien nhan Thành viên tập sự

Chị ơi cho e hỏi với ạ. E bị thieu san men rang nen rang e nhìn nhu bi me va bi vang nữa. Chị tư ban giúp e với a. Nếu can chinh nha thi chi co the gửi báo giá giúp e dc ko a

14. mytra266

mytra266 Thành viên mới

Cho mình hỏi một chút bạn Mẹ cún bông ơi. Hiện tại răng của mình đang có vấn đề. Chảy máu chân răng và miệng có mùi khó chịu. Chắc là mình bị viêm lợi hoặc viêm chân răng? Mình muốn biết thêm thông tin về chi phí cũng như lộ trình khám được không b? Có phải dùng kháng sinh không? Cám ơn bạn

15. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, bạn thử hỏi bs nguyên nhân phải mài một bên răng hàm để giảm sang chấn. Theo m thì trong trường hợp bị răng bị kênh thì chỉ mài 1-2 răng để tránh sang chấn. Để đc tư vấn chính xác hơn bạn đến gặp bs Toàn nhé!

16. druto94

Do cái răng 37 dưới của e đã điều trị tủy e sờ vào thì thấy múi răng bị mài chòn khá nhiều so với bên kia .bình thường cứ khép hàm lại là chỉ thấy có mỗi cái răng hàm bên kia chạm thôi ạ khép chặt lại thì cảm thấy kênh ko đều lực ko biết nó có ảnh hưởng tới khớp cắn ko ạ hôm nay tự nhiên răng cửa hàm dưới của mình hơi đau và còn lung lay được có phải khớp cắn khhong khít nên nó làm kích thích răng khác khiến răng xê dịch ra vị trí khác không nha sĩ

Sửa lần cuối: 11/11/2015
  17. druto94

nha si mài múi răng hàm trên ý h nhai hay há miệng to cứ nge thấy tiếng kêu ở khớp thái dương hàm chán quá :( ko biết phải do răng không nữa buồn

18. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, thiểu sản men răng là tình trạng thiếu hụt các thành phần trong răng như canxi, flour, dẫn đến răng bị đổi màu, răng trở nên yếu hơn, dễ bị ê buốt, mòn và sâu răng. Để khắc phục bạn cần tăng cường ăn các thức ăn giàu canxi trong bữa ăn hàng ngày, chải răng đúng cách thường xuyên bằng kem đánh răng có flour. Trong nha khoa thì có thể bảo vệ răng bằng phương pháp dùng mặt dán sứ hoặc trám men ngoài răng.
    Về nắn chỉnh răng: được chỉ định khi răng mọc lệch, răng chen chúc, sai khớp cắn, răng hô, móm .... chi phí từ 15-30tr/2 hàm.
    Bạn đến khám trực tiếp hoặc gọi điện cho bs Toàn theo số 0983751519 để bs tư vấn kỹ hơn nhé!

Sửa lần cuối: 13/11/2015
  19. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Bạn vui lòng viết câu có ngắt dấu để mình đọc dễ hiểu hơn nhé! Từ đó mới tư vấn chính xác được cho bạn.

20. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, có thể bạn bị viêm lợi, viêm chân răng hoặc nhiều cao răng ... dẫn đến dễ bị chảy máu chân răng và miệng bị hôi. Bạn đến bs khám và tư vấn nhé (khám, tư vấn và kê đơn thuốc miễn phí).