Hà Nội: Địa chỉ khám chữa răng uy tín - khám, tư vấn răng miễn phí

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi nhich, 27/2/2014.

1. bingxing

bingxing Thành viên chính thức

Bsi oi, e bi sung loi. Xong roi bgio 1 manh loi dang gac Len rang cuoi cung ham duoi. Nhu anh y a.

E dang o xa ko den phong kham DC. Bsi tu van giup e. May tuan trc e co den phong kham Han rang do.

E cam on

Attached Files:

2. yeuthuongchip

yeuthuongchip Thành viên rất tích cực

Mẹ cháu cho em hỏi cái: khám và điều trị ở viện so với khám và điều trị tại phòng khám của bác sỹ có khác nhau nhiều không ? (Về giá cả, chất lượng... ấy mà).
    Em cũng chẳng có điều kiện nhiều nên phải hỏi mẹ cháu thế, mẹ cháu thông cảm cho em nhé

3. trangnguyen74

trangnguyen74 Thành viên mới

Mình bị nhức răng quá, sáng nay soi gương thì thấy mọc răng khôn. Mình đang đi công tác chưa đi khám ngay được. Không biết mình nên uống thuốc gì để đỡ đau nhỉ các mẹ tư vấn giúp mình với ạ ?

Sửa lần cuối: 5/5/2017
  4. hang8201

hang8201 Thành viên tập sự

Mình có 1 chiếc răng bị sâu và gãy chỉ còn chân răng (chân răng có một phần ở giữa bị gãy hai bên bình thường) cũng lâu rồi nhưng không có hiện tượng gì nên cũng kệ. Giờ mình muốn đi nhổ răng và trồng răng implant, vậy răng của mình có thể trồng răng implant không và chi phí ở BV châm cứu trung ương cho toàn bộ quá trình là bao nhiêu vậy bạn? Mình thấy chi phí các phòng khám nha khoa đưa ra tương đối lớn rồi còn nhiều loại như trụ implant, răng sứ...) nên mình không biết bao nhiêu loại nên muốn nhờ bạn tư vấn.

5. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, có thể bạn bị viêm lợi, hoặc bị lợi chùm, nếu ở xa bạn có thể đi khám ở pk gần nhà, bs sẽ kê thuốc và có thể cắt lợi chùm cho bạn.

6. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, chi phí khám và chất lượng điều trị ở viện và pk của bs là như nhau. Khi đến khám bạn có thể yêu cầu bs Toàn khám và tư vấn trực tiếp nhé!

7. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Bạn có thể ra hiệu thuốc mua thuốc giảm đau (paracetamol) nếu đau nhức quá.

8. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, bs sẽ xem xét nếu chân răng còn chắc thì có thể bọc răng sứ. Trường hợp phải nhổ bỏ thì có 2 phương pháp phục hình răng:
    - Làm cầu 3 răng.
    - Cấy ghép Implant: thực hiện khi xương hàm chắc và rộng, ko bị tiêu, ko bị viêm lợi. Cp cấy ghép Implant bao gồm trụ implant và bọc sứ: từ 15-30trđ/ trụ tùy chất liệu xuất xứ, cp răng sứ từ 800k (sứ thường), 1,5-2tr (sứ titan), 3,5-5tr (sứ không kim loại).
    Bạn đến để bs khám và tư vấn trực tiếp nhé!

9. nguyendominhchau

nguyendominhchau Thành viên chính thức

cảm ơn bạn đã cung cấp thông tin nhé. mình cũng đang cần tìm

10. phunngquan

phunngquan Thành viên tập sự

Răng em bị đau và giật cơ lên mắt phải, vậy có ảnh hưởng gì tới mắt không,

11. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Bạn đi khám để xác định rõ nguyên nhân nhé!

12. heovanghe

heovanghe Thành viên đạt chuẩn

Hôm nọ mình cho con đi khám mà ko khám t7.cn. Con mình 2 tuổi có răng sâu mà ko sao Hàn dc. Nó ko cho hàn

13. detechtk

detechtk Thành viên rất tích cực

Oánh dấu

14. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Mấy hôm nay đang là thời điểm nắng nóng, nhiệt độ trong ngày có lúc lên tới 41-42 độ C, các bác cao tuổi và trẻ nhỏ cần rất cẩn thận và hạn chế ra ngoài khi trời đang nắng để đề phòng hiện tượng sốc nhiệt. Nếu cần kíp đến khám xin mời các bác vui lòng đến phòng khám trong khoảng thời gian sau 18-19h chiều tối.

15. tuantiuz5

tuantiuz5 Thành viên mới

Chào bạn, mình có răng hàm bị sứt ở mặt ngoài, không phải mặt nhai nhé, cho hỏi mình có hàn được không và phí hàn răng bên mình là bao nhiêu, mình có hỏi 1 vài phòng khám họ nói không cần hàn nhưng mình vẫn muốn làm cho an tâm

16. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, để biết chính xác răng của bạn có cần hàn hay không thì cần được khám trực tiếp, tùy vào mức độ chỗ bị sứt. Chi phí hàn răng chỉ từ 100-120k/răng.

17. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Có thể bạn không biết, xung quanh chúng ta có vô số các thực phẩm tự nhiên có thể làm trắng và sáng hàm răng, giá thành lại rẻ và cách thực hiện rất đơn giản, cùng khám phá nhé:

Dầu olive

"Những giọt vàng" của tự nhiên này là chất làm trắng răng rất nhẹ nhàng và hoàn toàn vô hại. Chỉ cần sử dụng một miếng bông sạch nhúng vào dầu olive sau đó chà trên răng vài phút, hàm răng của bạn sẽ sáng bóng hơn nhiều.

Vỏ cam

Không cần phải đến những phòng khám nha khoa với liệu trình đắt tiền mới có được hàm răng sạch bóng, để có một nụ cười không tỳ vết, bạn có thể sử dụng vỏ cam, chà nhẹ lên răng vài phút rồi đánh răng lại bằng nước lạnh.

Bí mật cho hàm răng trắng bóng, Làm đẹp, rang trang, cham soc rang, lam rang, nha si, lam trang rang

Những thực phẩm có axit sẽ là một chất tẩy trắng răng hiệu quả.

Giấm trắng

Tương tự như các loại thực phẩm nói trên, giấm trắng cũng có tác dụng tẩy trắng răng một cách tự nhiên, trả lại cho bạn một hàm răng sạch bóng chỉ sau vài lần thực hiện. Đơn giản nhất, bạn chỉ cần nhỏ vài giọt giấm và kem đánh răng hoặc bàn chải đánh răng mỗi lần vệ sinh răng miệng.

Nước chanh

Những thực phẩm có axit sẽ là một chất tẩy trắng răng hiệu quả. Tuy nhiên, bạn phải cẩn thận mỗi khi sử dụng bởi nó có thể làm mất lớp men răng của bạn, làm răng dễ bị tổn thương và phá hủy cấu trucs răng. Chỉ cần nhỏ vài giọt chanh và trong bàn chải đánh răng 1 lần/ngày khi vệ sinh răng miệng là đủ bạn nhé!

Các loại rau có độ giòn

Cà rốt, cần tây, dưa chuột hoặc bông cải xanh là những thực phẩm cực tốt cho răng của chúng ta. Với đặc điểm là giòn, mỗi khi ăn chúng, răng sẽ phải hoạt động nhiều hơn, từ đó, răng sẽ được mài mòn tự nhiên, lấy đi các vết bẩn trên bề mặt răng, làm chúng khỏe mạnh hơn.

Chúc bạn luôn tự tin với nụ cười tỏa sáng!

18. tuantiuz5

tuantiuz5 Thành viên mới

Bác sĩ khám ok không nhỉ, chiều hôm trước gọi điện tư vấn mà có vẻ đang bận, chưa kịp nói hết câu đã tắt máy rồi

19. nhich

nhich Mẹ Cún Bông

Chào bạn, mời bạn vui lòng gọi điện tư vấn lại vào thời gian khác. Có thể lúc đó bác sỹ đang khám bệnh cho bệnh nhân khác tại phòng khám. Mình sẽ trao đổi với bác sỹ để phục vụ tốt hơn!

20. xuongrongcat

xuongrongcat Thành viên tích cực

Bạn ơi. Bé nhà mình 9 tuổi bị mọc 1 răng thừa phía trong của hàm răng, ngay đoạn đầu lưỡi ấy. Trc đi khám Bs bảo để mo mọc hẳn len r nhổ, nay răng cung mọc hẳn ra rồi. Vậy chỗ bạn có nhổ dc k? Nhổ thì có nhanh khỏi k? Thủ tục thế nào có nhanh k? Chi phí tn? Mình đang định mai cho bé ra viện RHM TƯ. Bạn đọc dc thì tư vấn nhanh luon giúp mình nhed.