Đã xong Duy Nhất Cái Váy Auth Oder Về Mà Bị Rộng

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi thanhgioi, 13/9/2018.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thanhgioi

thanhgioi Thành viên nổi tiếng

2. ai ren' ai ren'

ai ren' ai ren' Thành viên tích cực

Bạn cho mình xin cái hình váy

3. hoahonggai

hoahonggai Thành viên kỳ cựu

Hình đâu bạn

4. thanhgioi

em hì hục up được ảnh rồi ạ, dùng điện thoại nên ko up được, các chị vào xem nhé

5. meoyeu116

meoyeu116 Thành viên tích cực

Lưng chun hay thắt đai bạn ơi? Cho m giá fix, bạn có ship k?

6. thanhgioi

Lưng chun mn ah, e ship toàn quốc nha, nhưng fix tiền ship hoặc bớt cho ai qua lấy thui ạ

7. nguyenduong11

nguyenduong11 Bắt đầu nổi tiếng

50kg cao 1,6m bon chen dc ko b

8. thanhgioi

Chun eo nên ok bạn nhé

9. thanhgioi

Up lên cho các mẹ xem nhé

10. thanhgioi

Cho các mẹ ngắm nào

11. thanhgioi

Chần thịt qua nước sôi, sai lầm tai hại chị em phải bỏ ngay
    Cứ tưởng chần thịt qua nước sôi trước khi nấu sẽ loại bỏ hết các chất có hại trong thịt, thế nhưng bạn có đang làm đúng?

Chần thịt qua nước sôi có tốt không?

Hầu hết các bà nội trợ đều chần thịt sống qua nước sôi nhằm loại bỏ hết các hóa chất trong thịt tuy nhiên đây là cách làm hoàn toàn sai lầm.

Theo các chuyên gia, việc chần thịt qua nước sôi trước khi chế biến hoàn toàn không thể loại bỏ được các hóa chất có trong thịt.

Chần thịt qua nước sôi không thể loại bỏ hết các chất bẩn thậm chí còn tích tụ thêm các chất độc hại
    Ngược lại, cách làm này còn khiến thịt biến tính co lại và hấp thu các chất bẩn, hóa chất nhiều hơn vì thế thịt càng trở nên độc hơn.

Ngoài ra, việc rửa thịt dưới vòi nước thông thường cũng không thể loại bỏ được chất tăng trọng, thuốc kháng sinh tồn dư trong thịt lợn. Thậm chí, cách làm này còn làm cho thịt thêm bẩn hơn.

Hướng dẫn cách làm sạch thịt lợn đúng nhất

Bí kíp rửa thịt lợn sạch nhất chính là rửa thịt với nước muối pha loãng.

Khi mua thịt về bạn nên rửa thịt lại bằng nước sạch nhiều lần và dùng muối hạt hòa tan trong nước để rửa thịt. Muối sẽ giúp loại bỏ các chất bẩn từ thịt rất tốt đấy.

Rửa bằng nước sạch không thể loại bỏ hết chất cặn bẩn trong thịt lợn
    Bên cạnh đó, để món thịt lợn luộc hết mùi hôi, chị em cần cho vào nồi nước dùng 1 củ hành khô đập dập và chút rượu trắng.

Nhờ 2 loại nguyên liệu này mà món thịt luộc sẽ hết mùi hôi của thịt lợn. Lưu ý, quá trình luộc thịt cần thường xuyên hớt sạch phần bọt để nước luộc trong và ngon hơn.

Mua phần nào thịt lợn mới ngon?

Mặc dù mua thịt hàng ngày thế nhưng không phải ai cũng biết chọn phần thịt ngon để chế biến cho cả gia đình.

Theo một số chuyên gia ẩm thực, nếu chọn mua thịt lợn nạc hãy ưu tiên 3 phần này:

- Thịt áp sườn ở vùng hông: Đây được đánh giá là phần thịt ngon nhất trên thân lợn. Người xưa gọi đây là miếng thịt hoàng đế vì chất thịt mềm, thơm, ngọt.

- Thịt nạc thăn ở phần lưng: Thịt thăn thuần nạc thường có thớ nhỏ và đặc thịt, vì thế độ kết dính sẽ cao cũng như mùi thịt thơm ngon gấp bội so với các phần khác. Bạn có thể dùng thịt nạc thăn ở phần này dùng để hấp, luộc, xào hoặc ninh nhừ.... đều được.

- Thịt bắp chân trước: Không phải ai cũng biết, thịt bắp chân trước là phần thịt ngon thứ 3 trên thân lợn. Phần thịt nay nạc nhiều, chắc, sẫm màu và có độ giòn, mềm dẻo hơn.

Thịt bắp này có thể dùng để kho, hầm hay luộc đều được.

Theo Gia đình Mới

12. thanhgioi

cuối tuần rồi, sắp hết năm roài

13. honglien199

honglien199 Thành viên đạt chuẩn

còn không bạn ơi

14. thanhgioi

Vẫn còn bạn nhé

15. thanhgioi

Bị chồng chê, cô vợ tinh quái trả đũa khiến chồng nghẹn họng

Được cái miệng Phong chê như thế, nhưng cách anh đối xử với vợ vẫn bình thường. Song cô chẳng muốn chịu cái cảnh chồng luôn miệng dè bỉu mình, tâng bốc người ngoài này thêm nữa. Cô cũng nên trả đũa Phong một vố cho ra hồn mới phải.
    "Ôi em nhìn kìa, cô gái kia nóng bỏng quá, vòng nào ra vòng đấy, to chỗ cần to nhỏ chỗ cần nhỏ, nhìn hút mắt thật. Chả bù cho vợ mình, chỗ cần thon gọn thì cứ to, chỗ cần nảy nở thì lại lép kẹp...", đang đi ngoài đường, đèo vợ sau lưng, Phong bỗng chỉ một cô nàng xinh đẹp rồi reo lên với Phượng - vợ mình.

Phượng nhìn theo, không nói không rằng, im lặng tiếp tục nhìn đường. Hỏi cô có giận không? Ai là vợ mà nghe chồng mình nói như thế lại bình thường được? Đùa cũng ra đùa, và đùa cũng có giới hạn. Nếu thật sự Phong đùa, thì anh nên xem lại cách đùa của mình. Bởi lời anh thốt ra nghe chả lọt tai tí nào, chuyện đấy cũng đâu có gì vui mà mang ra đùa.

Chưa nói, cái thói quen thích chê bai vợ đủ thứ, rồi so sánh với những người khác của Phong đã có từ lâu. "Em béo quá rồi đấy, nhìn ngấy bỏ xừ. Cái X ở công ty anh, nó bằng tuổi em mà bụng nó phẳng lì luôn", "Sao em chả khéo tay gì hết, làm mấy món bánh cho chồng ăn chơi cũng không biết làm. Chả bù cho chị Y gần nhà ông bà nội, chị ấy liên tục bày vẽ bánh trái, còn hay mang cho hàng xóm, anh được nếm mấy lần rồi", "Em trang điểm nhìn thảm hại thế, thà đừng trang điểm còn hơn, cứ như vẽ hề trên mặt ấy. Cái Z bạn của em gái anh nó trang điểm đẹp dã man, nhìn tự nhiên mà xinh lung linh", "Sao em đi làm bao năm mà mãi không lên chức, chả bù cho...", ... Đó là những lời nói, giọng điệu Phong thường mang ra nói với vợ mình. Từ những thứ bé bằng đầu tăm, tới to tát, lớn lao hơn, Phong đều có thể cất lời chê bai một cách đầy khó chịu với vợ.

Ban đầu Phượng còn tức tối, tranh cãi với Phong. Dần dà cô chán nản, chả buồn nói gì nữa, Phong thích nói thì tự Phong nghe. Nhưng con người đâu thể biến mình thành vô cảm, gỗ đá chứ. Được cái miệng Phong chê như thế, nhưng cách anh đối xử với vợ vẫn bình thường. Song cô chẳng muốn chịu cái cảnh chồng luôn miệng dè bỉu mình, tâng bốc người ngoài này thêm nữa. Cô cũng nên trả đũa Phong một vố cho ra hồn mới phải.

"Ôi anh ơi, chồng con A bạn em vừa tậu ô tô rồi. Sau đó cho vợ đi học lái xe, giờ nó vi vu bốn bánh suốt ngày luôn, còn hẹn cuối tuần qua đón em đi mua sắm nữa kìa. Đúng là đàn bà sướng ở người chồng, chồng giỏi giang, có chí tiến thủ thì được nhờ, chồng kém cỏi thì phải bươn chải, làm việc hộc mặt. Ôi, thương thay cái thân em...", tối về nhà, Phượng hồ hởi kể chuyện với Phong, không quên cám cảnh cho thân phận mình. Phong tím mặt, cả đêm quay lưng vào Phượng ngủ, không thèm nói chuyện với cô.

"Ôi, anh nhìn anh chàng 6 múi kia kìa, hấp dẫn quá đi mất. Chả bù cho anh, bụng sắp thành bụng bầu 6 tháng rồi đấy. Nhìn anh với người ta chả khác gì con cá rô phi với con cá rồng, họ oai phong bao nhiêu thì anh úi xùi bấy nhiêu...", đang đi đường Phượng chỉ vào một chàng cao to, đẹp trai rồi reo lên, không quên cấu chiếc bụng mỡ của Phong mấy cái. Phong tối sầm mặt, cả quãng đường làm mặt lạnh với vợ.

Khi khác, cơm nước xong đang ngồi xem ti vi, Phượng tỉ tê với Phong: "Anh ơi, sinh nhật vừa rồi cô đồng nghiệp chỗ em được chồng tặng hẳn một chiếc túi hiệu gần 20 triệu. Sướng thật đấy. Bao giờ anh mới tặng em được món quà như thế, có khi kiếp sau chả có ấy nhỉ. Ôi, ước gì em được như cô ấy...".

Phong tức xì khói, không nhịn được nữa, quăng cái cốc vỡ choang xuống sàn nhà, quát Phượng: "Thích thế thì đi mà lấy cái thằng như vậy đi, ở với thằng nghèo này làm gì rồi kêu ca, so sánh". Phượng đứng dậy, mỉm cười nhìn thằng vào Phong gằn từng chữ: "Mới thế mà anh đã nổi điên rồi à? Thế trước đây dành cho vợ anh những lời còn quá đáng hơn nhiều, sao anh không nghĩ đến cảm giác của vợ anh? Đúng thật vợ anh chưa hoàn hảo, nhưng anh cũng chả hoàn hảo hơn ai đâu, mong anh hiểu điều đó".

Nói xong cô bỏ lại 1 câu: "Anh tự dọn mảnh vỡ đi", rồi về phòng ngủ đóng sầm cửa lại. Lúc lâu sau Phong mới vào, anh lên giường ôm vợ rồi thủ thỉ: "Anh xin lỗi!". Từ hôm sau quả nhiên Phong cắt tiệt cái thói chê bai vợ.

Theo Helino

16. vuthuy_love

vuthuy_love Bắt đầu nổi tiếng

300k nhé b

17. thanhgioi

Hiu mới nguyên tag về tay gần 1 triệu mà mn lại trả thế, em ko muốn để giá cao để các mẹ mặc cả đâu mà muốn để sát để các mẹ mua mà ko thấy mình bị hớ ấy

18. cubiandgau

cubiandgau Bắt đầu nổi tiếng

Nhà bạn ở đâu?m muốn qua thử

19. thanhgioi

Em ở tận An Khánh cơ, em làm trên Liễu Giai nhưng e nghỉ t7&cn rồi

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.