Hà Nội: Hải Sản Phú Quốc - Dành Cho Những Người Yêu Thích Và Sành Ăn - Freeship

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi vu tran hung, 9/3/2016.

1. vu tran hung

vu tran hung Bắt đầu tích cực

Em cập nhật đơn hàng hôm nay 19/3/2016 chiều em giao hàng đến tận nơi các mn, các mn kiểm tra giúp xem có gì sai sót ko ạ
    1.png 2.png

2. lannhantho

lannhantho Bắt đầu nổi tiếng

mực trứng giá rổ thế nào b

3. vu tran hung

Mực trứng nhà mình bán 280k/kg mn ạ

4. vu tran hung

E gửi đơn hàng giao ngày 26/3/2016, các mn xem giúp em nhé, cảm ơn mọi người đã tin tưởng

2.png 1.png

5. keogung90

keogung90 Thành viên rất tích cực

Em oánh dấu món mực trứng và ghẹ xanh Hàm Ninh nhé

6. vu tran hung

Vâng 2 món ngon và hợp lý nhất là ghẹ ăn khắc hẳn Ghẹ ngoài bắc mà giá có khi còn rẻ hơn khi nào mn ăn cứ comment mình

7. Do Hang

Do Hang Thành viên mới

Cho em 6 con ghẹ to đến địa chỉ sau nhé: ngách 93/3, Nghĩa Dũng, Phúc Xá, Ba Đình. Sđt: 0978.858.139. Giao cho em sáng chủ nhật đc ko. SđT: 0978.858.139

8. vu tran hung

6 con ghẹ to thì mình sẽ lấy là 1.5kg, Sáng chủ nhật thì khá khó rồi, vì mình lấy hàng chiều thứ 7 và giao cho các mn luôn trong buổi chiều hôm đó để đảm bảo ghẹ còn sống, Sáng chủ nhật thì ghẹ ko sống được đến lúc đó. Có 1 cách mn nhận chiều thứ 7 rồi về hấp qua để vào tủ lạnh ngăn đá sáng chủ nhật cả nhà ăn thì chất lượng ghẹ vẫn còn khoảng 95%

9. tramden

tramden Thành viên tập sự

Cá bớp, cá thu cắt khúc : 300k/ kg. Cá cắt khúc tươi.
    Em ơi. Sáng mai thứ 7, chuyển cho chị nửa cân cá thu nhé. Số dt chị pm ồi

10. thuybaby88

thuybaby88 CĐT GOLDMARK CITY 136 Hồ Tùng Mậu

bạn ơi ghẹ này lấy hàng thế nào ạ ? mình muốn mua ít cho con ăn thì sao nhỉ. ship tới trần duy hưng bao nhiu bạn

11. vu tran hung

Vâng em đã xin lỗi chị vì muộn rồi bọn em đã chốt hàng để trong Phú Quốc trưa mai chuyển ra Nội Bài nên e ko thể đặt thêm được, để tuần sau chị nhé

12. vu tran hung

Không biết bạn dự định mua cho con ăn bao nhiêu, 1kg ghẹ to khoảng 4 con, nhưng mình vẫn nhận 0.5kg vì khi đó mình sẽ ghép với đơn hàng khác nên mn đặt thì mình hoàn toàn đáp ứng được. Còn mình freeship bạn nhé.
    Hiện giờ thì mình đã chốt hàng ở bên trong Phú Quốc để mai chuyển ra nên giờ ko thể nhận thêm nên phải hẹn bạn cho đơn hàng vào thứ 7 tuần tới, sorry bạn vì điều này

thuybaby88 thích bài này.
  13. vu tran hung

Mình cập nhật đơn hàng giao trong chiều nay 2/4/2016. Cảm ơn các mẹ đã tin tưởng. Như mọi lần trưa nay hàng sẽ về NB và chiều nay sẽ về bếp các mẹ
    1.png 2.png

14. Cua2010

Cua2010 Thành viên tích cực

Đánh dấu con hết ho sẽ đặt ghẹ Hàm Ninh. Em kết món này lém

vu tran hung thích bài này.
  15. Cơm Hùng béo

Cơm Hùng béo Bắt đầu nổi tiếng

Đánh dấu tuần sau làm bữa gỏi cá trích :)

16. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

shop tươi ngon đắt hàng quá nếu ăn mình sẽ ủng hộ

17. vu tran hung

Vâng món nay ai đi Phú Quốc đều biết đến đặc sản là Ghẹ xanh Hàm Ninh chất lượng cao hơn các nơi khác, ghẹ ăn ngọt hơn hẳn, chắc thịt hơn mặc dù con thậm chí nhỏ hơn. Chắc là mn đã đi du lịch Phú Quốc rồi

18. vu tran hung

Hôm nay em xin giới thiệu thêm về đặc sản " Gỏi Cá Trích" mà hàng tuần em vẫn phục vụ các mẹ đấy ạ
    Du lịch Phú Quốc
    mà chưa thưởng thức món gỏi cá trích thì bạn sẽ cảm thấy thiếu đi hương vị của Phú Quốc. Từ lâu, gỏi cá trích đã trở thành là món ăn mang đậm hương vị của vùng biển đảo Phú Quốc được nhiều người ưa thích, bởi nó cung cấp rất nhiều chất dinh dưỡng cần thiết cho sức khỏe của con người. Món ăn dân dã này còn được xem là món ăn đặc sản của Phú Quốc đặc sản không thể bỏ qua khi tới Phú Quốc, được nhiều thực khách biết đến. Điều này đã góp phần làm phong phú nét đẹp văn hóa ẩm thực biển đảo Phú Quốc.

“Nước mắm ngon đem dầm con cá trích
    Anh có vợ rồi đứng xích cho xa”

Câu ca ấy đã khiến khách du lịch bốn phương phần nào hình dung về sự quyến rũ của món ăn làm từ con cá trích đặc biệt là gỏi cá trích Phú Quốc. Không quá cầu kỳ trong cách chế biến nhưng món cá trích đòi hỏi phải được tuyển chọn thật tỉ mỉ: cá trích phải chọn những con thật tươi , vảy bóng trắng; vỏ bánh tráng cuộn gỏi phải làm bằng bột gạo thuần chất và được nhúng vào nước cốt dừa loãng cho mềm đến rau sống phải đủ cả rau rừng và rau trồng để đủ vị như: đọt dứa , bằng lăng , xà lách , húng cay , dấp cá… Gỏi cá trích là một món ăn không thể thiếu ở những quán ăn ngon Phú Quốc.
    Từ món ăn dân dã của các ngư dân làng chài Phú Quốc, gỏi cá trích đã trở thành món ăn khoái khẩu của nhiều thực khách. Không những thế, gỏi cá trích hiện đang chiếm lĩnh trong thực đơn của các quán ăn, nhà hàng sang trọng ở Phú Quốc. Các quán ăn ở Phú Quốc có những chế biến cá trích theo những cách khác nhau. Thông thường, cá trích mang về cạo sạch vảy rồi rửa thật sạch , sau đó thái mỏng ra từng miếng một. Kế đến vắt lấy nước cốt chanh , ớt thái mỏng thành sợi , củ hành tây thái nhỏ rồi trộn đều lên cá trích đã thái sẵn. Bánh tráng , rau sống , dừa khô là những thứ không thể thiếu trong món ăn dân dã này. Rau thì luôn có trong các cánh rừng nguyên sinh của đảo , dừa thì được cư dân trồng dồi dào, còn bánh tráng thì phải là bánh tráng do chính người dân Phú Quốc tự làm lấy vì bánh tráng ở đây có hương vị riêng biệt so với những nơi khác , vừa dày vừa dẻo lại vừa to. Bởi thế , khi cuốn với gỏi cá trích , bánh tráng không bị bể và ăn rất vừa miệng. Đây cũng là nét đặc trưng của nghề làm bánh tráng ở Phú Quốc.

Nước chấm gỏi cá trích cũng rất đặc biệt , nó được làm từ ớt , tỏi và đậu phộng rang. Tất thảy những thứ này được băm nhuyễn rồi trộn lại với nhau , pha thêm nước mắm chính hiệu Phú Quốc sẽ tạo ra một hương vị vừa cay nồng , thơm lừng và khó quên khi chấm với gỏi cá trích.

Ba vi moc chau thích bài này.
  19. vu tran hung

Vâng, gỏi cá trích là một đặc sản nữa của Phú Quốc ăn với bánh tráng + nước chấm + đặc biệt là rau rừng Phú Quốc chỉ có ở đó

20. nguyenhai89

nguyenhai89 Thành viên chính thức

Oánh dấu ghẹ ngon