Toàn quốc: Hàng xách tay từ Hà Lan

Thảo luận trong 'DỊCH VỤ ĐẶT HÀNG QUỐC TẾ' bởi bironron, 14/11/2012.

1. bironron

bironron Thành viên tích cực

Chào các mẹ,

Mình đang học ở Hà Lan và Noel sắp tới sẽ về Việt Nam thăm gia đình. Mình đang dự định sẽ mua hàng ở bên này để xách tay về bán cho các mẹ có nhu cầu nhưng không biết là nhu cầu của mọi người như thế nào. Vì thế mình lập ra topic này để mọi người tư vấn giúp:

1) Mình nên mua những mặt hàng nào về để bán, chủ yếu là bán qua mạng thôi.

2) Mẹ nào có nhu cầu mua hàng: quần áo, mỹ phẩm, thực phẩm chức năng, sữa cho con,... ở bên này thì cứ đặt hàng với mình, mình sẽ mang về và lấy phí rất thấp. Mình thấy các đồ ở bên này thực sự tốt hơn rất nhiều so với mua ở Việt Nam.

Các mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm và nhu cầu mua sắm với mình nha. Mong nhận được nhiều góp ý và đặt hàng của mọi người. Cảm ơn mọi người nhiều. (u)(u)(u)(u)(u)(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bironron
  2. susuBach

susuBach Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Hàng xách tay từ Hà Lan

Hà Lan thì nổi tiếng về sữa , Mình nghĩ bạn lên tìm hiểu cái đó rùi úp lên các mẹ nghiên cứu hay hơn là các mẹ tự nghĩ rồi đặt, đâu phải ai cũng am hiểu về những sp ở đất nước xa xôi đó, bạn tìm hiểu rùi úp nhe.

3. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

xã tớ bảo: anh order 1 cô gái, anh nuôi lấy sữa :)

4. bironron

Cảm ơn mẹ susuBach nhé. Tớ cũng đang tìm hiểu nữa mẹ nó ạ. Bởi vì mình thấy một số người hay tìm hiểu qua mạng và muốn mua đồ ngoại nhưng không có người mang đồ về giúp mà. Theo gợi ý của mẹ susuBach, mình cũng sẽ tìm hiểu kỹ hơn và up lên để mẹ có nhiều lựa chọn hơn nhé.

5. bironron

Trả lời xã nhà bạn: Hà Lan chỉ nổi tiếng về bò sữa thôi. Còn nuôi để lấy sữa thì gái Việt Nam là number one rồi, vậy nên cố gắng chăm vợ cho tốt vào.

:) Thanks bạn vì phản hồi rất dí dỏm của xã.

6. Sóc xinh yêu

Sóc xinh yêu Smiling Face

Thực ra khi qua HL mình thấy nó cũng chả đến mức hừng hực "cô gái HL" như tương tự ở VN. Chả hiẻu sao thế. Hồi đó mình ở ktx của cái nôi đào tạo nghề thực phẩm thế giới Va Khờ Nờ Gừn, trời ơi ko thể nhớ tên viết ntn, bạn thân mình hoc ở đó mà. Cơ mà hỏi bạn HL chúng nó ko biết mấy về cái gọi là "sữa CGHL" đâu nhé hehe

Còn chủ top muốn xách hàng HL về, chẹp chẹp, chưa nghĩ ra j cả. Nhưng mình nghĩ chiều ngược lại khéo khả quan í. Vì giá bên đó quá ư là mắc đi. Mua đồ bên đó có mà chết xèng. Quần áo VNXK bi h hơi kinh đới, ko cần xách tay quá nhiều đâu. Còn mỹ phẩm ở bên đó thì đắt kinh lên đc, làm sao đọ đc với mỹ phẩm Mỹ đặt qua web rồi chuyển về chẳng hạn. Nói chung là nan giải nhẩy.

7. p_minhnguyen

p_minhnguyen **lle Paris

mình có bà chị trước cũng đi học ở Hà Lan thì chỉ biết bên đó có bán đồ trang sức pha bạc của hãng Click-six, giá có khi bằng giá phụ kiện ở Tôn Thất Tùng (chưa sale off thì khoảng 3-4 Euro/1 sp vòng vèo hoặc hoa tai) mà trông khá bắt mắt =p~. Hay bạn mua về bán đi, ko hết thì vừa tặng vừa để dùng ^^. Quần áo trừ hàng hiệu thì cũng có thể mua giá rẻ như hàng VN mà màu sắc lại đẹp hơn :D

Sửa lần cuối: 14/11/2012
  8. mebubuvabebe

mebubuvabebe Bắt đầu nổi tiếng

Hihi! Hình như mẹ nó đặt chủ đề nhầm phần! Nhận đặt hàng thì không đưa vào phần thanh lý!

9. bironron

Uh, đúng là "Dutch lady" thì rất nổi tiếng ở Việt Nam nhưng mà ở đây thì chả ai biết cái sữa đấy cả. Đó là thương hiệu mà Việt Nam gây dựng thôi. Mặc dù ở đây nổi tiếng về sữa nhưng mà chủ yếu là sữa tươi thôi, mua uống thay uống nước, còn sữa công thức thì tớ không thấy mấy. Thanks mẹ nó góp ý nhé.

10. bironron

Thế à? Mình sẽ tìm hiểu về đồ trang sức này xem sao và thấy gợi ý của mẹ nó rất hay, không bán hết thì đem đi tặng. :) Cảm ơn mẹ nó nhé.

11. bironron

Tớ cũng phân vân không biết nên đăng trong phần nào sẽ phù hợp nhưng mà không rõ lắm vì trước thì tớ hay vào mục này mà. Mod cho em đặt nhờ nhé. Thanks.