Hà Nội: Homemade ice-cream!!!!!!!!!!!!ngon!!!!!!bổ!!!!!!!rẻ!!!!!!!! !

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Me Tom Hum, 9/1/2015.

1. Me Tom Hum

Me Tom Hum Guest

Chào các mẹ,

Em mới gia nhập hội lamchame, đầu tiên xin gửi lời chào đến các cha mẹ. Hi vọng mọi người sẽ giúp đỡ em trong qua trình tham gia hội.

Em muốn giới thiệu sản phẩm kem do chính tay em làm . Chuyện là em có một bé gái được 2 tuổi, bé rất lười uống sữa và không chịu ăn, uống những gì liên quan đến sữa trừ KEM. Ăn kem ở ngoài thì không đảm bảo chất lượng về sữa cũng như các phụ gia khác. Còn kem nhập khẩu thì quả là xót túi tiền ghê gớm. Vậy là e nảy ra ý tưởng tự làm KEM cho con gái, vừa đảm bảo được nguồn sữa và nguyên liệu tạo ra hương vị, vừa tha hồ sáng tạo các vị kem khác nhau. Tuy nhiên 1 lần làm thi phải lam nhiều mới bõ công. Thế nên em lại có ý tưởng kinh doanh kem homemade.

KEM e làm có các ưu điểm sau:
    1. Em dùng các nguyên liệu tự nhiên để tạo ra hương vị, CAM KẾT không dùng chất phụ gia và tạo màu để tăng lợi nhuân. Bởi em làm cho cả nhà ăn chứ không chỉ mỗi kinh doanh nen lấy tiêu chí số 1 là đảm bảo chất lượng.

2. Thành phần chính là sữa tươi và kem tươi, không có trứng nên khi kem chảy ra vẫn có độ đặc chứ không chảy thành nước như kem ngoài hàng. Vì vậy mùa đông này các bố mẹ cho con ăn kem thoải mái. Chỉ cần để ra ngoài trước 15-20min la các con có thể ăn được. Bé nhà e và bé con nhà chị chồng tối nào ăn cơm xong cũng phải ôm 2 cốc kem, vì vậy rất tốt cho các bé không chịu uống sữa. Chỉ có một nhước điểm duy nhất là các bé không nên ăn quá nhiều cùng một lúc vì sẽ gây đầy bụng do thành phần chủ yếu là kem tươi.

3. Các bố mẹ cũng ăn được cùng con nhé. Em đi giao hàng thì mọi người ai ăn xong cung khen vì ngon và béo mặc dù kem chỉ được làm thủ công chứ không hề dùng máy. Kem xốp, béo, ngậy và thơm.

Hiện nay em đang có các vị : Sữa chua dâu tây, socola, trà xanh, vanilla bean, sữa dừa, caramel, rum raisin, sầu riêng, bạc hà socola,tiramisu.

Nếu bố mẹ nào có yêu cầu thêm các vị khác thì báo e nha. Giá cho các vị là 60k/hộp 450ml. Các vị dâu tây, trà xanh và rum raisin thì là 65k/hộp 450ml do giá nguyên liệu đắt hơn.

Free ship trong quận Tây Hồ và Hoàn Kiếm. Các quận khác thì thêm 10k-20k ship ah

P/S: Mấy hôm nay em làm xong giao luôn nên vội chưa kịp chụp lại ảnh để up. Em nợ hôm sau nhé. Mong các bố mẹ ủng hộ em ah.

SMS hoặc gọi e: 0936468779 - E Linh

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Tom Hum
  2. S2 Kem

S2 Kem Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Homemade ice-cream!!!!!!!!!!!!ngon!!!!!!bổ!!!!!!!rẻ!!!!!!!! !

chị cho ảnh lên đi ạ, em chưa hình dùng ra được, bình thường thì hay ra trần hưng đạo ăn kem tươi Úc

3. Me Tom Hum

Me Tom Hum Guest

Ok ban, cuối tuần mình làm rồi sẽ nhớ chụp ảnh up lên cho các mẹ xem nhé. Kem của minh làm bằng kem tươi nhưng không giống kem tươi NZ ở Trần Hưng Đạo đâu.

4. Melange_Clothing

Melange_Clothing Thành viên chính thức

cho hình ảnh lên shop nhé! Nghe tả đã thấy rất ngon rồi ạ! :)

5. Me_moka

Me_moka

Nghe thú vị đấy,mn cho ít hình lên cho topic thêm sinh động