Toàn quốc: Làm thêm tại nhà 1-2h/ngày, thu nhập 90 usd/tháng

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi chquan, 26/5/2014.

1. chquan

chquan Thành viên tích cực

Ðề: Làm thêm tại nhà 1-2h/ngày, thu nhập 90 usd/tháng

Lần đầu tiên rút về paypal tối thiểu phải có 2 usd. Những lần sau sẽ tăng lên 1 usd. Như vậy đến lần rút tiền thứ 8 bạn phải có 10 usd mới rút được. Từ đó về sau giữ nguyên 10 usd là số tiền tối thiểu để rút. Ko có visa vẫn rút về paypal bình thường.

2. vinhigia

vinhigia Thành viên chính thức

hix, sao mình rút tiền từ neo về paypal nó lại báo lỗi và bảo mình thử lại sau vài tiếng nữa nhỉ

3. dungsocola

dungsocola Bắt đầu nổi tiếng

hic minh bi loi ko truy cap vao minijob de lam viec dc. chi xem dc quang cao thoi ah. chan qua

4. chquan

Đây là hướng dẫn trong diễn đàn: Bạn thử làm theo xem sao vì mình chưa gặp lỗi này bao giờ.

-Clear cookies and cache
    -Restart your DSL/Cable Modem
    -Try with a different browser.
    -Try after clearing your local DNS Cache.
    -If you are using FireFox/Chrome try to disable any plugins/extensions ( or run FF in safe mode )
    ( You can start Firefox in Safe Mode by clicking Start, selecting Run (or use the Start Search box in Windows 7 and Vista) and then entering the following in the text field: firefox -safe-mode)
    -Check your firewall/antivirus maybe they block your browser or NeoBux.
    -You should also scan your system for viruses, spyware, or other malware ( they can also cause trouble )
    -Reinstall/update your Flash Player
    -Reinstall/Update your Java
    -If you use custom DNS ( like open DNS etc ) disable them and try again.
    -Install CCleaner ( You can Google it ) and clean your PC with it and try again.

5. gheghe1988

gheghe1988 Thành viên mới

haha. Nhập môn mấy ngày đầu ko làm đc job chỉ ngồi lick quảng cáo cũng buồn. Giờ biết làm 1 vài mini job thì 2 tiếng kiếm đc khoảng 1,1->1,4 usd theo độ tập trung ^^. Ngồi trâu trâu 1 tí cũng đc kha khá ấy nhỉ. Chủ pic cho mình hỏi chút " Cái avg của ref là tính theo click/ngày à? cái Projected average là mục tiêu mình cần đạt đc để hòa vốn bỏ ra thuê ref phải ko, nếu < hơn thì mình lỗ, lớn hơn là mình mới có lãi đúng ko? cuối cùng là thuê ref chỉ tính được click 4 ad bắt buộc hay tính thêm cả các ad khác mà ref click ( ref chăm chỉ)? ".

Những bạn mới làm có thắc mắc gì thì post lên chủ pic sẽ giải đáp giúp nhé ^^. Mà chủ pic có kinh nghiệm làm mấy cái job trả tiền cao thì chia sẻ cho anh em làm với nhé, hôm qua có mấy job 17 cent mà mình rốt tiếng anh làm đc 60% xịt lòi mắt, tiếc đứt ruột :((

6. chquan

Avg của ref tính trung bình theo ngày, và theo 4 ads bắt buộc. Như vậy tỷ lệ tối đa là 4. Còn trung bình thường từ 1.5-2.5.
    Projected avg là tỷ lệ click dự kiến đến hết ngày: nói chung chỉ là dự đoán của Neobux căn cứ số click hiện tại của ref.
    Job 17 cents đấy mình cũng bị loại nhé hehe, ko phải Jobs giá cao nào cũng làm dc. Nói chung cần cẩn thận + có kinh nghiệm.

7. gheghe1988

:), cái mình thấy cái việc kiểm tra xem có phải 1 bài viết hay ko và xác định tác giả là đơn giản. Còn mấy việc khác khá khoai, đọc hướng dẫn của nó cũng toét mắt :((. Thôi thì cứ 4 với 3 cent mà giết vậy. Khi nào có thời gian ngâm cứu thì làm mấy việc khác. Chủ pic có kn vè job mà " what is the format of this event" ko, có thì bày mình với ^^

8. chquan

OK, Nhiệm vụ đó mình hoàn thành 71 tasks (tối đa), chia sẻ ngắn gọn thế này:

1/Check tên của tiêu đề: Nếu nó ghi rõ là Conference, Convention, Workshop, Gala, Seminar, Fair, Tournament... thì dễ chọn rùi
    2/Nếu tiêu đề ko nói rõ thì đọc mô tả bên dưới để tìm ra các từ khóa trên
    3/Nếu đọc nội dung cũng không nói rõ hình thức của event thì phải suy luận thôi.

Lưu ý:- đọc thấy đây là 1 event gặp mặt, có ăn uống, họp lớp, nếm thử sản phẩm, giới thiệu sách thì cứ chọn Party & Gathering (Chứ ko chọn Meeting hay Dinner or Gala)
    -Có ai đó phát biểu, làm bài giảng thì phải chọn Seminar or Talk (cho dù ko ghi rõ như vậy)
    -Nếu chương trình vừa có biểu diễn âm nhạc, hài xem lẫn bài giảng, đấu giá.... bạn có thể một trong nhiều lựa chọn. Nhưng tốt nhất cứ chọn Concert or Performance
    -Đấu giá: Other

4/Đọc kỹ xem nó có quyên góp gây quỹ không (Fundraiser/Donation/Charity). Nếu tên chương trình là Fundraiser rùi thì chọn Party&Gathering sau đó câu hỏi bên dưới chọn Yes cho Fundraiser
    5/Có tổ chức riêng cho trẻ em và gia đình có con nhỏ không

vinhigia thích bài này.
  9. small231

small231 Thành viên đạt chuẩn

Nhờ bạn và chủ top chỉ mình kinh nghiệm kiểm tra xem có phải bài viết không với. Mình làm phần này bị sai nhiều lắm.

Cảm ơn các bạn nhiều

10. gheghe1988

Hôm trước mình có hướng dẫn rồi nhưng giờ hướng dẫn lại chi tiết hơn vì càng làm càng có thêm kinh nghiệm ^^:

Bước 1: Tích vào ô "yes" rồi coppy tên tác giả hiện ra ở dưới sau đó Click chuột vào link để sang cái trang cần xem.
    Bước 2: Bắt đầu xem có phải 1 bài viết hay không. Có rất nhiều trường hợp nhưng mình liệt kê ra những cái mình biết như sau:
    1- Nếu chỉ có video và cái tiêu đề thì không phải 1 bài viết--> quay lại trang làm việc và chọn "No".
    2- Nếu bài viết là 1 công thức nấu ăn cũng được coi ko phải là bài viết --> quay lại trang làm việc và chọn "No".
    3- Nếu chỉ toàn ảnh và nó chỉ có 1 dòng ở dưới hoặc trên ảnh cũng ko là bài viết.( có từ 2 dòng hoặc 2 câu thì là bài viết nhé).
    4- Nếu cái trang no hiện ra kiểu dạng như trang chủ 24h.com.vn hoặc đại loại là gồm nhiều bài viết nhỏ với nội dung ko đầy đủ cũng không là bài viết nhé.
    5- Nếu bài viết đưa ra 1 hiến pháp, quyết định về bộ luật gì gì đó thì cũng không tính là bài viết.
    6- Nếu link die hoặc sang trang mà bài viết không hiện ra hoặc không tồn tại cũng không là 1 bài viết nhé.
    ---> co 6 trường hợp dễ nhận ra đó không phải là bài viết rồi nhé. Các bạn chỉ cần tích vào "No" là ăn 1 câu rồi ^^
    *Tiếp theo là hướng dẫn xác định tên tác giả với bài viết không nằm trong 6 trường hợp trên:
    1-Sau khi copy tên tác giả rồi, xác định nó là bài viết rồi thì tao dùng tổ hợp phím Ctrl+F để tìm tên tác giả ( Bấm ctrl+ F rồi paste tên tác giả vào) Sẽ có những trường hợp sau đây:
    - Không tìm thấy tên nào giống (90% là quay lại tích vào "No" ở phần xác nhận tên tác giả, có 1 vài trường hợp tên tác giả viết theo kiểu chữ ký ở đầu hoặc cuối bài báo thì cái Ctrl+ F nó không tìm ra đc nên các bạn cần chú ý và tự so sánh tên tác giả với cái chữ ký đó để tránh làm sai sót)
    -Không tìm thấy tên tác giả nhưng tên blog trùng với tên tác giả thì đó chính là tên tác giả. Ví dụ tên tác giả là Manly mà blog là www.manly.com hay đại loại như thế thì chuẩn luôn đó là tên người viết bài rồi
    -Tìm thấy 1 hoặc 2 3 tên trùng với cái tên đang cần tìm nhưng không nằm ở đầu, cuối bài viết mà nằm ở những chỗ ko liên quan thì cũng không đúng tên tác giả nhé
    -Tìm thấy vài chục cái trùng thì tỉ lệ rất cao là chuẩn rồi nhưng vẫn phải bấm Enter để kiểm tra vị trí của nó nhé.
    -Tên tác giả có thể ở những chỗ sau: đầu bài viết, cuối bài viết, tên blog, trả lời các comment của người khác, các bạn chú ý mấy cái chỗ mà post by, author, hình cái bút và có tên bên cạnh, hình đầu người và có tên bên cạnh đó là tác giả nhé.

Mình gặp những trường hợp như vậy và rút ra đc như vậy, bạn nào có ý kiến đóng góp hoặc đọc mà ko hiểu thì cứ hỏi để mình giải đáp nhé. Mình nhớ đến đâu viết đến đấy nên có lúc lủng củng.

Sửa lần cuối: 5/6/2014
    sunny0683, linh2810vinhigia thích.
  11. chquan

Hôm nay mình làm được 1 Mini Jobs Giá 89 cents, cao nhất từ trước đến nay. Tiếc là cũng bị out sớm vì khó quá. Hehe

gheghe1988vinhigia thích.
  12. ngoclantim_91085

ngoclantim_91085 Thành viên rất tích cực

Mình cũng đánh dấu để ngâm cứu.........

13. gheghe1988

cai job 89 cent kho' vãi luôn, tìm thông tin kiểu bá đạo :((

14. gheghe1988

bắt đầu có sự chán, cả ngày ko có việc gì được làm, mấy việc làm được thì ko có :((, mấy việc khác thi vào phát bị loại giờ ko có gì để nghịch nữa rồi

15. vinhigia

vinhigia Thành viên chính thức

Với Job 89 cents sao mà bác chủ top tìm đủ thông tin của các vị ấy vậy

16. chquan

CLICK THIS BANNER

HƯỚNG DẪN LÀM THÊM VỚI PROBUX

PROBUX là trang web PTC tương tự như NEOBUX, hoạt động hơn 2 năm và hiện đang đứng thứ 2 thế giới (sau NEOBUX) trong lĩnh vực PTC.

PROBUX có thế mạnh riêng so với Neobux và các trang khác ở 3 điểm:

1/Tiền xem quảng cáo được trả cao hơn và có nhiều quảng cáo hơn

-Mỗi ngày bạn có thể xem 4 fixed ads (quảng cáo cố định) với giá $ 0.01/ads (của Neobux chỉ là $0.001/ads)
    -Mỗi ngày bạn có thể xem thêm 35-40 ads khác với giá $ 0.001/ads (của Neobux thường chỉ có 20-25 ads)

Như vậy chỉ cần xem quảng cáo bạn cũng kiếm dc: 4*0.01+40*0.001= $0.08/ngày tức $2.4/tháng

2/Giá thuê ref làm việc cũng như Neobux ($0.2/30 ngày) tuy nhiên tỷ lệ click của ref là rất cao, thường >2.0/ngày (so với trung bình 1.5 của Neobux)

Tại sao tỷ lệ click của ref cao hơn? Vì những người chơi Probux thường đã biết 1 chút về PTC nên họ làm tốt hơn
    Và do Probux trả tiền xem ads cao hơn nên họ sẽ muốn chơi lâu dài hơn.

Nếu xem ads đều đặn hàng ngày với Probux thì chỉ sau 8 ngày bạn đã có thể thuê dc 3 ref (Với Neobux nếu ko làm Mini Jobs thì phải mất 20 ngày mới đủ tiền thuê 3 ref đầu tiên)

3/Tiền nâng cấp Golden Membership là $80/năm (Neobux là $90/năm)

Tuy nhiên, cũng có 1 vài điểm PROBUX chưa thể so với NEOBUX (nên nó vẫn chỉ xếp thứ 2)

1/Không nhiều Mini Jobs như Neobux (chắc chỉ = 1/4)
    2/Thanh toán qua Paypal trong vòng tối đa 48h (Neobux là ngay lập tức)
    3/Là trang web mới hơn nên độ ổn định không = Neobux

Cho nên ý kiến của mình là các bạn có thể chơi kết hợp cả 2 trang này vì cũng chỉ mất thêm 10P/ngày. Bạn nào đã làm Mini-Jobs ở Neobux thì không nên làm ở Probux. Vì 1 mini-job chỉ có thể làm ở 1 trang mà thôi.

Trang này kiếm tiền từ xem ads và thuê ref tốt hơn NEOBUX nên bạn nào hạn chế tiếng Anh thì nên làm việc với PROBUX.

Sau đây là một vài hình ảnh hướng dẫn thêm

Xem quảng cáo Click View Ads

Làm Mini Jobs Click Task

Thuê Ref

Theo dõi/Quản lý ref

Mình đang có 85 ref, bạn xem tỷ lệ click rất cao phải không?

CHÚC THÀNH CÔNG NHÉ!

Sửa lần cuối: 6/6/2014
    tuti126, sausungheghe1988 thích.
  17. gheghe1988

cũng đang tính lam thêm vài trang vì bên neobux giờ ko có cái gì để làm ^^

18. tuevan

tuevan Bắt đầu tích cực

Oánh dấu ngâm cứu xem thế nào :D

19. dungsocola

dungsocola Bắt đầu nổi tiếng

minh cung dan glam cua neobux va probux noi toi chang vao dc minijob vi sao y, ca hai trang nay deu ko dan gnhap vao nimijob dc, chi xem quang cao mo thu cac trinh duyet khac nhau rui ma van van

20. khanh_89

khanh_89 Thành viên tập sự

Mình cũng vậy mà, mình chả vào được minijobs, thử các kiểu nhưng cũng chả được. Nhưng thấy nhiều người bảo chắc do dùng mạng của VNPT nên bị Crowdflower chặn rồi.